[Tips] Sửa lỗi This app is no longer shared with you trên iOS 13.5

ND Minh Đức
24/5/2020 11:59Phản hồi: 54
[Tips] Sửa lỗi This app is no longer shared with you trên iOS 13.5
Một số người dùng iOS 13.5 và cả 13.4.1 nói rằng họ gặp lỗi không vào được ứng dụng, bấm vào cứ hiện thông báo "This app is no longer shared with you", phía dưới dòng thông báo là "để sử dụng bạn phải mua trên App Store”. Để khắc phục thì có thể xóa app và cài lại từ App Store, tuy nhiên có thể sẽ mất dữ liệu, đặc biệt là những ai không backup iCloud. Nguyên nhân vẫn chưa được xác định rõ, đồng thời cả các ứng dụng như YouTube, Facebook, Whatsapp cũng bị luôn. Nếu anh em nào lỡ bị thì có thể fix tạm bằng cách sau:

• Vào Settings > General > iPhone Storage. Trong đây sẽ hiện danh sách những ứng dụng đang được cài trong máy, tìm tới ứng dụng nào gặp lỗi, bấm vào và chọn “Offload”, Cách làm này sẽ không bị mất dữ liệu của ứng dụng đó.
  • Sau đó quay trở lại màn hình chính, bấm vào biểu tượng của ứng dụng vừa offload. Lúc này máy sẽ tự tải và cài đặt lại. Lúc này sẽ có thể sử dụng bình thường mà không còn gặp lỗi nữa.
Anh em nào thử xem sao.
54 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Lỗi hay nhỉ. Anh apple chuyên đẻ ra những lỗi có 102
@andaicadt Nó gọi là "tính năng" ...
Hôm kia mình cũng bị lỗi này với app YouTube. Cách fix lúc đó là xoá đi tải lại thôi
Chưa gặp bao giờ.
Quá nhiều phốt cho 1 os từng được khen rất ổn định 😔
Vamp1re
TÍCH CỰC
4 năm
@hongphuc1992 OS nào chả có lỗi ông, giống như os nào cũng có khả năng hack được từ android đến ios các thứ. Quan trọng là phục vụ người dùng thì con iphone nó ổn định hơn android giống như kiểu ông phải restart lại con android cho mượt mà tuần 1 lần chẳng hạn, thì con iphone tháng 1 lần, thậm chí ko restart nó vẫn mượt, nó không phải tốt nhất nhưng tất cả các cái bình thường của nó thành 1 con máy ổn 😁
PhoenixThuan
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Vamp1re Xài android 6 tháng rồi ko restart chả thấy chậm gì cả :| chém gió ít thôi
@PhoenixThuan Xào con nào thế bác.
Vamp1re
TÍCH CỰC
4 năm
@PhoenixThuan android 6 con nào vậy thím. 😆 hay đang xài 4.4.2 😃)
máy xịn mới bị nha
vola3075627
ĐẠI BÀNG
4 năm
Đợi vài ngày nữa sẽ có ngay bản 13.5.1 thôi. Lo gì.
Vẫn đang ở 13.4.1 Chả thấy lỗi gì.
Dạo này mình bị 0 hiện bàn phím ảo khi kết nối với chuột trên ipad pro 11 2018. Ai biết cách fix 0 ạ
Ok b
Quá cay
Làm nãy h tưởng app mình bị lỗi, cứ nhấn cái hình miết 😆))
Chưa bị nhưng vẩn note lại phòng khi cần.
“iOS đã có bản mới, tải về ngay anh em!”
“Lên iOS mới nào anh em ơi, mời tải về ngay”
Cười vl 😂
beluxubu
TÍCH CỰC
4 năm
@namphuong000 Gato hả thím? xài Android thì về với máng lợn Android đi.
@beluxubu Ông ơi tôi xài ios 😆
Sao mình dùng iOS mười mấy năm nay chưa bao giờ bị những lỗi thế này nhỉ?!
beluxubu
TÍCH CỰC
4 năm
@dac Tớ cũng thế. Đây là dịp cho bọn OS khác tự sướng.
Có thấy lỗi gì đâu mấy thánh toàn thấy người ta nói có lỗi vô chê chứ biết gì
Thai_Vision
ĐẠI BÀNG
4 năm
mình mới lên 13.4.1 hôm chủ nhật trước không thấy lổi gì cả. Mình luôn tắt hết đa nhiệm trước khi up lên ios mới.
Lên os 13.5 thấy nóng máy lắm luôn. Chán thật.
Ko bị
namsla
TÍCH CỰC
4 năm
Chưa bị lỗi này. Ip11. Up qua ituns qua chế độ DFU. Cập nhật ota hy dính lỗi linh tinh lắm

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019