Tivi out cho C7

thienhoa
24/2/2011 3:35Phản hồi: 22
Minh thay C7 co cong tivi out, nhung kg biet lam cach nao de ket noi, ai biet chi dum (minh da thu dung cap AV 2 jack cam ra mot dau 3.5mm nhung kg duoc)
22 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Bạn chạy ra mấy cửa hàng linh kiện điện thoại hỏi mua cáp Nokia CA-75 (loại 3"5) dùng cho N95 giá từ 40k-50k/sợi. Cáp gồm 1 đầu ra 3"5 và 2 đầu vào Audio + 1 đầu vào Video. Khi cắm cáp vào điện thoại nhớ cắm dứt khoát và ngập hết chân jack 3"5 nhé. Ở TV thì chuyển sang Aux hoặc Video (tùy loại TV). Đã mua và test trên N8.
cái cáp mà bạn nói có dùng đuọc cho N8 ko vậy? Mình mua cái cáp thông thường về cắm mà chẳng có tác dụng gì với N8 cả.
Mình xài cái cáp 1 đầu jack 3.5mm một đầu 3 cái gồm 2 audio và 1 video của cái N95, mình cắm vào tivi LCD nhà mình có ngõ vào Input, nhưng khi chuyển sang chế độ Video tương ứng với Input đã nối với N8 thì màn hình Tivi kô thấy gì....bạn hướng dẫn cụ thể hơn đc kô? thanks
minh dung cap zin cua 5800 cho n8 ng0n pan ak
Ở HN thì có thể mua cáp CA-75U ở đâu.
Trước khi sài cáp CA-75 thì mình đã mua một cọng HDMI giá 80k cắm vào LCD Panasonic 42" ở phòng khách chạy phà phà. Sau đó mua thêm cọng CA-75U giá 40k cắm giắc 3,5" vào phone, đầu ra có 3 ngõ trắng, đỏ, vàng cắm lần lượt vào line-in của TV Sony 25" trên phòng ngủ cũng chạy phà phà. N8 công nhận là kết nối tiện lợi thật. Bạn cứ mua về mà xài, khi mua nhớ test vì cáp giá 40k chỉ là loại phụ kiện nhái thôi, không chắc cú về chất lượng như cáp phụ kiện zin theo máy được. 😁

---------- Post added at 08:45 PM ---------- Previous post was at 08:40 PM ----------

Bạn nên chuyển TV sang chế độ video trước khi kết nối phone với TV. Cắm các đầu cáp vào line-in của TV trước, sau đó cắm jack 3,5" vào TV. Cắm ngập hết chân jack, phone sẽ hỏi " Chuyển sang chế độ phát nhạc?" chọn Ok. Thế là chơi được hình ảnh, nhạc, video trên TV rồi.

---------- Post added at 08:53 PM ---------- Previous post was at 08:45 PM ----------

Bạn đến Thương Gia Đỗ số 384 Đường Cầu Giấy hoặc Thế giới phụ kiện Showroom 1: Số 07 Đội Nhân - Ba Đình - Hà Nội / Showroom 2 : Số 109 B3 Vĩnh Hồ - Đống Đa - Hà Nội
cọng HDMI 80k mua ở đâu rẻ vậy bạn, ở SG mình kiếm cái rẻ nhất cũng 110k, nhưng chưa dám mua vì không rành lắm cái vụ HDMI....:giggle:
hôm bữa mình mua cái cáp out CA-75U tại VTA nó chém hết 350k :-ss
Cáp TV Out cho C7 có xuất ra video HD ko nhỉ ? Mình thấy trên nokia.com.vn nó ghi "Phát Video HD trên HDTV"
không có cổng HDMI thì làm sao phát HDTV đc hả bạn?
Cam on ban nhiu nha, di mua cap ve xai thu xem the nao
xài thử qua jack 3.5mm trên TiVI thường (CRT) thi coi màu sắc nét, trên LCD thi màn hình trắng đen,,,co ai giải thix giúp mình cái,,,!
Cáp này trên cái NOkia Care có bán không bác
Mình đến nokia care rồi.nó ko bán đâu
Cắm bằng cáp AV vẫn dc bạn à . bạn cắm đừng có chặt quá , cắm hở hở ra tí là có hình , nhưng không có tiếng..😁
Cho mình hỏi cái c3-00 có ra tivi được không ạ, ý mình muốn biến nó thành đầu đĩa coi film trêntivi crt thường thôi có được không vậy
mình cũng có con C7, muốn nó thành đầu phát và cắm jack ra tivi để xem, hồi trước cũng thử 1 cái có đầu 3.5mm cắm vào điện thoại, còn đầu kia có 3 cổng (1 đỏ và trắng - chắc là tiếng) còn 1 vàng chắc là hình, mình đã cắm thử vào tivi nhưng chưa thấy gì? ko biết nên mua jăc gì về đây.... vì mình thích xem phim trên tivi hơn (nó to hơn mà) =))
Jack này được rùi bạn, quan trọng cắm đúng đầu vào Tivi không, sau đó bạn cắm jack đầu 3.5mm vào điện thoại rồi vào Cài đặt -> Điện thoại -> phụ kiện -> chọn kết nối TV là OK thôi.:dance:
@NOKIA_ovi kinh cung xai jach nay ok lam minh xai n8
xavang2
ĐẠI BÀNG
11 năm
Khi sài jack 3,5 có xem phim online trên mạng qua diện thoại và hình ảnh của phim trên ti vi có đẹp ko mọi người?
@xavang2 cáp tivi out này cho chất lượng hình ảnh không được đệp lắm! mình đã dùng X6 và xem phim online trên tivi ok nhưng khỗ nỗi máy nóng và mau hết pin.
các bác cho em hỏi, em vừa mua cái cáp CA-75U cho N8, nhưng ko biết dùng thế nào, cắm đầu 3,5 vào ko thấy có thông báo gì, hay phải cắm đầu kia vào tivi nữa mới được hay phải làm gì nữa?

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019