Tòa án chưa hủy lệnh cấm bán tạm thời Samsung Galaxy Tab 10.1

Duy Luân
18/9/2012 6:6Phản hồi: 99
Tòa án chưa hủy lệnh cấm bán tạm thời Samsung Galaxy Tab 10.1
Trước đây thành viên của bồi thầm đoàn đã tuyên bố rằng hai sản phẩm Galaxy Tab 10.1 WiFi và Galaxy Tab 10.1 4G LTE không vi phạm bản quyền về sáng chế số D'889 của Apple đăng kí cho iPad. Dựa vào đó, Samsung đã nộp đơn lên tòa án để yêu cầu bãi bỏ lệnh cấm bán tạm thời hôm 26/6 áp dụng trên hai chiếc tablet này. Tuy nhiên hôm 17/9 vừa qua, thẩm phán Lucy Koh cho biết hiện bà không có đủ quyền hạn để thực hiện yêu cầu của Samsungvụ kiện đã được chuyển lên tòa phúc thẩm. Koh có nói rằng đơn kiến nghị từ phía Samsung đã đặt ra "một vấn đề quan trọng" đối với lệnh cấm, tuy nhiên dù gì đi nữa thì bà vẫn phải đợi cho đến khi tòa phúc thẩm liên bang gửi vụ kiện lại về tay mình. Cũng liên quan đến Apple và Samsung, vào tháng 12 này, hai công ty sẽ gặp nhau để thảo luận thêm về yêu cầu đền bù cũng như những động thái của hai phía theo sau vụ kiện.

Theo AllThingsD, Cnet
99 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Đọc xong vẫn chưa thấy có thông tin nào là đã bỏ lệnh cấm bán mà, vẫn đợi phán quyết từ tòa án:rolleyes:
ctn100
CAO CẤP
12 năm
Tội SS, thưa trên đất người ta mà, phải chịu...
Găm hàng ng ta. Kì quá apple

Cấm bán thì nhanh lắm, vãi luật mỹ hơn luật rừng

Sent from my Optimus G using Sohoa.net
@Tỷ Lệ Vàng 3 2 Đúng là pó tay thật. Tòa án mỹ vô đối rồi còn gì. Hoặc apple có đưa 1 chút xíu cho hội xét xử nên mới đc như thế nhỉ

ola ba ba
madam77
TÍCH CỰC
12 năm
Nhập nhằng quá đi thôi
Táo ác nhỉ 😃 ! Tội nghiệp ss thế =)).
thewall2010
ĐẠI BÀNG
12 năm
banned ss 😁
Chính sách loại bỏ tận gốc android của apple. Thiệt thòi cho người tiêu dùng quá!:mad::mad::mad::mad::mad::mad::mad::mad::mad::mad::mad:

Sent from my TÔNG LÀO using Tinhte.vn
@soldier_1991 Không có android thì đã có windows phone, BB phones... Biết đâu,ít hơn lại dễ chăm sóc hơn. Tài nguyên sử dụng ít hơn để phục vụ được nhiều hơn. Và, chi phí sẽ thấp đi. Giá cả sẽ hạ hơn....
Lạc quan lên bạn.
@vnstockguru Ko có android mất đi 1 kho ứng dụng phong phú một sự lựa hoàn hảo.thiệt cho người dùng
@soldier_1991 thế giả sử bác có con h tự dưng đâu ra 1 thằng nó bảo con bác là con nó xong nó đưa đi thì bác đứng nhìn à bao công sức người ta bỏ ra ko quý trọng sao đc mà thiệt với thòi còn nếu người dùng thích chơi hàng copy sang tàu khựa cả rổ cho bác ôm luôn
@thieutientieu ứng dụng các nền tảng na ná nhau mà bác. Đặc biệt là ứng dụng phổ biến.
Nokia6686
TÍCH CỰC
12 năm
@vitcon0nline299 Ví dụ không hợp lý!

Mình chỉnh lại 1 tí ví dụ của bác: Giả sử bác có con, rồi thì thằng cha hàng xóm chạy ra bớ làng nước rằng bác "sao chép" con của nó. Bằng chứng là con của bác có 2 con mắt, 1 cái mũi, 1 cái miệng và... "hàng" y chang như nó. Mà nó đã tốn mấy "giạ lúa" ra đăng ký "hàng độc quyền" với làng xã rồi, có giấy tờ hẳn hoi. Giờ bác tính sao... Dọn nhà đi khỏi làng chăng???

Về mấy cái SS bị xử thua, tớ vẫn cho rằng Apple chỉ có công duy nhất trong chuyện đi "đăng ký bản quyền", mở đầu 1 thời kỳ tụt hậu của sự sáng tạo.
chúc mừng SS tạm qua cơn nguy
tuanthat
TÍCH CỰC
12 năm
đợi đến lúc gỡ lệnh cấm chắc con galaxy tab thành đồ cổ rồi! Android thì cha của nhanh thành đồ cổ!
tuankts2
TÍCH CỰC
12 năm
khổ thân chưa..há há =))
phần 1 đả xong
chờ phần 2...
Táo thúi đứng đằng sau ! huỷ ak ! cứ từ từ @@😁
đợi bác app qua tung của với siêu phẩm ip5 lúc đó tha hồ mà khóc
chuẩn bị tinh thần chém nhau tiếp
Táo thì thích thật, nhưng táo làm thế này thì mình kô ưa tí nào. Ủng hộ ss, bằng chứng là:

Sent from my GT-S5360 using Tinhte.vn
@minhtymeo là ?o_O
@vitcon0nline299 Là gt s5360 đt samsung đấy.bác ko thấy ak
@vitcon0nline299 Sent from my gts5360
skeleton147
ĐẠI BÀNG
12 năm
ss mang về vn bán đại hạ giá cho rùi😃
@skeleton147 bác này hay nè ...!
Sắp tới bị tăng gấp 3 tiền phạt thì vui 😆
__Avatar__
ĐẠI BÀNG
12 năm
@ssancapp Vị chi là thành 3,2 tỷ USD. Bạn liếm láp đc bao nhiêu mà vui 😁
cấm là đúng rồi, sắp tới là cái s3 chi chi đó!!!!!!!!!!! 😆
@tuantialia trình đọc hiểu có vấn đề àh nhợn ? 😃
người Mỹ phải xài hàng của táo thôi, các hãng khác thì đừng hòng. Tội cho người tiêu dùng, haizz...

Sent from my MT11i using Tinhte.vn

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019