Tòa án Đức bác bỏ đơn kiện Samsung của Apple về Galaxy Tab 10.1N

babybungbu
22/12/2011 15:7Phản hồi: 234
Tòa án Đức bác bỏ đơn kiện Samsung của Apple về Galaxy Tab 10.1N

Hồi đầu tháng, Apple đã nộp đơn lên tòa án Đức yêu cầu cấm bán sản phẩm máy tính bảng Galaxy Tab 10.1N với lý do những chỉnh sửa của Samsung không đủ tạo ra sự khác biệt cần thiết khi so sánh với iPad. Tuy nhiên, tòa án Đức lại không nghĩ như vậy. Ngày hôm nay, chánh án Johanna Brueckner-Hofmann đã ra quyết định bác bỏ đơn yêu cầu của [TAG]Apple[/TAG], vì "bị đơn đã chỉnh sửa đáng kể sản phẩm của họ, so với thiết kế được bảo hộ của iPad".

Như chúng ta đã biết, máy tính bảng [TAG]Galaxy Tab 10.1[/TAG] là một trong những thiết bị trung tâm của vụ kiện giữa Apple và Samsung. Ở Châu Âu nói chung và Đức nói riêng, Apple đã giành một số thắng lợi pháp lý quan trọng, dẫn đến việc sản phẩm của [TAG]Samsung[/TAG] bị cấm bán. Để đối phó với quyết định của tòa án, hãng điện tử Hàn Quốc nhanh chóng chỉnh sửa Galaxy Tab 10.1 thành [TAG]Galaxy Tab 10.1N[/TAG] để có thể tiếp tục bán ra tại thị trường Đức. Một số điểm khác biệt giữa hai phiên bản có thể kể đến là viền bezel dày hơn, và hai khe loa được hướng ra mặt trước. Tuy nhiên, Apple vẫn chưa hài lòng về những thay đổi đó của Galaxy Tab 10.1N, và hãng tiếp tục theo đuổi một lệnh cấm thứ 2. Thậm chí, Apple đã từng cung cấp cho đối thủ một danh sách những gợi ý mà Samsung nên làm theo để tránh vi phạm bản quyền thiết kế.

Nguồn: SlashGear
234 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

mr.heosua
TÍCH CỰC
12 năm
năm sau chắc không phải là năm của win 8 mà là năm của kiện tụng mất
dotapro
TÍCH CỰC
12 năm
với apple thì năm nào chả là năm của kiện tụng? 😁
lhlan
TÍCH CỰC
12 năm
Quá vui! Có thêm sự lựa chọn cho người dùng.
lại 1 thất bại nữa dành cho apple, cái này mới đúng là bảo vệ người tiêu dùng
hd-blueray
ĐẠI BÀNG
12 năm
tin vui cho Samsung.Apple bá đạo thật vừa đấm vừa xoa Samsung.ko thấy Apple kiện Rim 😆 nhỉ
kiện rim với lí do j bây jo hả bạn..mà đối thủ của apple trên toàn cầu là samsung chứ k phải rim....:playfull:
replay767
TÍCH CỰC
12 năm
RIM đang chết dần,cần gì phải kiện.
Greycloud
TÍCH CỰC
12 năm
Công nhận tòa án nước ngoài xử rất minh bạch, rõ ràng, chứ mà ở VN thì tòa chỉ có nhiệm vụ ăn tiền các bên, thằng nào đút nhiều hơn, có sếp to đỡ đầu mạnh hơn,... thì thắng! :eek:
Bạn nên cẩn thận trong lời nói của mình hơn.
Mình đâng dần có tình cảm với galaxy nhưng tuyệt đối lắc đầu với SII và tab 10.1
mình chỉ yêu note,rocket và e hercules thôi
mình cũng ngán ngẩm với em SII nhưng rất hài lòng với em Note như bác
Dù ko bị cấm nhưng đồ của Samsung vẫn mang tiếng đồ nhái thôi.
samview
TÍCH CỰC
12 năm
bạn ở châu âu hay bắc mỹ vậy ;))
Ở VN nhái đầy đường, thức ăn còn làm nhái.

Lại apple fan nữa rùi . Chỉ mỗi chuyện tin nhắn có chức năng call số điện thoại và click link , các hãng khác cho không biếu không, Apple lại vơ làm của riêng rùi kiện tụng tùm lum.
Để mình nói cho cái bạn "thánh phán" (ko biết bạn có biết gì về công nghệ ko) và mọi người nghe nhé, mình không bàn là Samsung có nhái Apple hay không, nhưng Samsung là 1 trong nhưng hãng nghiên cứu và có nhiều bằng sáng chế nhất TG (Đứng thứ 2 ở Mỹ về số bằng sáng chế, và 3G cũng là của SS nghĩ ra đó...) Còn Apple nhìn số bằng sáng chế có 1 mẩu lại toàn về giao diện mà cứ kiện vung vẩy nên cứ như ta đây nghiên cứu công nghệ nhiều lắm ý, đúng là mặt dày:eek:
Ak mà mình chẳng ưa lão SJ nên mới ghét Apple, có cái thang cuốn trong suốt cũng đăng kí sáng chế rồi tung hô ầm nên , rồi quay ra chỉ trích những tượng đài công nghệ như Bill Gates, Jame Gosling ... nói xấu Microsoft nản😔
Bổ sung thêm là SS có tầm 10,000 patents về công nghệ di động và Apple có tầm 1000 patents. 2 hãng này nhặt ra các patents mang đi kiện nhau sẽ là muông thuở nếu muốn. Hiện Apple vẫn đang đối mặt với phán quyết vi phạm patents của SS tại Úc và có giá trị thi hành từ tháng 3/2012.
nhái mà được như SS thì hơi khó đây.người ta luôn thay đổi còn hơn đúng im mà nói võ
Tin vui cho samsung và cũng là tin buồn cho Apple 😁
2 thằng này k kiện nhau thì k chịu nổi hay sao ấy nhỉ :dance:
xmanonline
ĐẠI BÀNG
12 năm
Samsung nhái ở đẳng cấp cao rồi, dù sao ăn táo vẫn ngon hơn ăn sung
Bạn nói chuyện thật thiếu hiểu biết và tư cách thật là có vấn đề.....hằng hà sa số những thằng ăn cắp trắng trợn ở VN đang sống phè phỡn đấy bạn....còn người Tàu nhờ ăn cắp 1 cách vô liêm sỉ mà kinh tế đã vượt qua Nhật bản rồi đấy.....nhưng thành công của họ có đáng ngưỡng mộ hay không? hay chỉ nhận được khinh bỉ từ cộng đồng người tiêu thụ.
chỉ có bọn iFan là suy nghĩ vậy thôi
Cái từ " NHÁI " của bác hình như hơi bị lạm dụng quá rồi đấy . Bác nói Sam tạo ra mấy cái dt hay máy tính bảng nhái theo hãng khác là nhái cái gì vậy . Là vì nó là máy tính bảng hay dt à . 2 hệ điều hành khác nhau cách sử dụng hoàn toàn khác nhau . Chỉ vì cái mẫu mã bên ngoài mà nói là nhái . Những tiêu trí mà apple đặt ra thì bạn tính xem có bao nhiêu hãng đang sử dụng theo tiêu trí đó . Vậy tại sao chỉ kiện mình Sam .
Ồ 😃 Ngạc nhiên thật 😃
Samsung nhái ipad ....? thế bây giờ bạn xem con 10.1N nó còn nhái nữa ko 😃 nếu nó còn thì tòa án đủ hiểu biết để nhận ra đấy 😃 Còn bạn thấy bản thân đủ hiểu biết để kiện Samsung nhái thì đi mà kiện hộ apple 😃

Đúng thật là cãi chày cãi cối 😃 Bạn nghĩ mấy hãng nhái đt của TQ ngoài chợ khiến kinh tế TQ tăng cao thế àh 😃 Hiểu biết chút xíu đi bạn trẻ ạ 😃
Apple nổi tiếng nhờ các sản phẩm và nhờ các vụ kiện như thế này nữa. Ít nhất đa phần các topic về kiện cáo trên tinhte đều liên quan đến Apple
Apple bị xử thua là đúng rồi, chưa thấy hãng nào thích đi kiện cáo như Apple
chuẩn bị có chiến tranh trên topic này đây 😃
forestier
ĐẠI BÀNG
12 năm
Cái này sẽ làm tiền đề cho những sản phẩm mới của SS phát hành nhuwg k bị kiện bởi Apple,cứ như mẫu Tab 10N là ổn
Mình chẳng thích samsung nhưng đặc biệt lại thích em S2 ngay từ lần đầu gặp mặt ở nguyễn kim lúc chưa bán. Ngồi vọc gần 45p em tiếp thị như muốn chửi luôn may phát hiện kịp chạy trước. Còn tab 10.1 sao mình thấy cảm ứng vuốt hơi khựng chắc cũng tại đang cắm vô cái HDMI lại nhiều người vọc
May mà bác đơn chứ không chắc Samsung không biết lấy gì mà bán nữa
Mình thấy đẹp hơn cả các tòa án bác bỏ hết đơn kiện của tất cả các hãng đi. 1 năm trời toàn kiện thấy nhàm hết cả rồi. Hồi trước nghe kiện nhau còn hứng thú đọc. Giờ là quá quen rồi
Tòa án mà nó dẹp hết đơn kiện thì tương lai bạn chỉ có đi xe đạp ở nhà tranh thôi nhé, vì chẳng có ai rảnh bỏ công sức ra nghiên cứu cái gì đâu, ai cũng ngồi chờ người khác phát minh ra thì cuối cùng chẳng ai phát minh ra cái gì đâu, nếu không có bảo hộ trí tuệ thì xã hội này sẽ sớm trở thành thời đồ đá 😆
Nói đi thì phải nói lại. Nếu mà ví dụ để 1 hãng nó làm cái giống mình, thì xét ngược lại mình cũng phải tự nghĩ ra cái mới để cạnh tranh. vì tỏng hoàn cảnh không có chỗ nào để kiện, chỉ còn cách tự nâng cấp sản phẩm. xét 1 cách nào đó, thì cũng vẫn là thúc đẩy sự hình thành cái mới mà. 😃)> nhìn vấn đề theo nhiều khía cạnh tí, cũng có thể k đúng lắm, nhưng mà vui.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019