Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Tòa án New Zealand đòi bằng chứng nếu Mỹ muốn dẫn độ Kim Dotcom

cuLong
30/5/2012 16:6Phản hồi: 111
Tòa án New Zealand đòi bằng chứng nếu Mỹ muốn dẫn độ Kim Dotcom

Mặc dù vẫn chưa được phép lấy lại số tài sản bị tịch thu của mình, nhưng mới đây Kim Dotcom - chủ Megaupload, đã có những thuận lợi ban đầu trong quá trình xét xử. Theo đó, tòa án New Zealand đã lên tiếng yêu cầu phía Mỹ đưa ra bằng chứng cụ thể buộc tội Kim nếu muốn dẫn độ bị cáo về Mỹ.

Trong một bản cáo trạng dài 81 trang, Thẩm phán David Harvey cho biết tòa án New Zealand ý thức được tội trạng của Kim, tuy nhiên họ yêu cầu chính quyền Mỹ nếu muốn tự tay xét xử và dẫn độ Kim qua Mỹ thì phải cung cấp các chứng cứ hợp lý. Harvey cũng cho biết, xét theo luật của New Zealand thì có trường hợp thực hiện tội phạm bằng mạng internet sẽ chỉ bị xử phạt tài chính chứ không giam tù, và tòa án đang nghiên cứu xem những cáo trạng mà Mỹ buộc tội Kim Dotcom có phù hợp hay không.

Như vậy, biết đâu nhóm luật sư của Kim Dotcom sẽ giúp anh ta thắng kiện, và nếu vậy có khả năng sau khi được thay đổi mô hình kinh doanh, Megaupload.com sẽ sống lại thì sao.
111 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

nthkmf
TÍCH CỰC
12 năm
Great news. Thanks 😃
học theo mô hình của MF là hay nhất 😁
@duongtuyen12 sắp tới là MF đó bác, giờ bác thử qua vn-zoom xem link MF bên đó bị lock hết rồi đó
@le hoang tuan đấy là MF nó lock cho khỏi bị kiện chứ sao
@le hoang tuan Ngộ cái là nếu copy và dán vào address thì vẫn tải được ấy chứ.Mf dạo này mạnh tay quá.
@Olivander uh nhưng ko dc như lúc trước. mình ỡ Mỹ copy dán vào address vẫn báo lổi như vậy ah. có khi nào tại IP USA ko nhỉ. dạo này vào Vn-zoom là mình ko down dc link mf nữa
3077
ĐẠI BÀNG
12 năm
@le hoang tuan Ngày trước nó chỉ báo lỗi file vi phạm nhưng copy thủ công hoặc cài cái add-in j đó trên FF là vẫn down được nhưng giờ nó xóa luôn acc nên chả làm cách nào down được. Các acc nhiều app nhất ở vn-zoom đều đã ra đi cả loạt, tính down cs6 mà khó quá
quangphuc91
ĐẠI BÀNG
12 năm
dạo này MF xóa file , block acc liên tục không biết có theo chân megaupload của ông Kim này không nữa, hic hic
@quangphuc91 holywood đang nhăm nhe thằng MF, nên các phần mềm, phim bản quyền mà ..... đều chết hết
quangphuc91
ĐẠI BÀNG
12 năm
@truongcan123 chủ yếu mình up lênMF để share toàn Win lậu , soft và film HD ko à, thế này thì chít oài =))
ngonlua1990
ĐẠI BÀNG
12 năm
@quangphuc91 Tên miền thì có thể mất, còn dữ liệu thì random bạn à.
Các công ty lớn, họ không tập trung data 1 quốc gia mà thường rải thảm ở nhiều nơi. MU cũng vậy
Megaupload.com rất khó sống lại , vì dù thắng kiện ở AU , nhưng thằng Mỹ nó vẫn giữ domain ấy . Nên mô hình kinh doanh có thể sống lại , nhưng tên miền và giữ liệu thì không .
@VnDigi Bạn dựa vào đâu mà bảo Mỹ sở hữu domain đó?
Tên miền quốc tế được đăng kí với ICANN, là tổ chức quốc tế, do đó nó ko phải là tài sản của chính phủ Mỹ. Nếu như thế thì các tên miền quốc tế khác cũng bị Mỹ thao túng hết à?​
Mỹ chỉ có quyền chặn domain này mà thôi. Tất nhiên nếu MegaUpload thua kiện, thì sẽ có nhiều hình thức khác.​
@huanvbit Có khéo lại có megaupload.au 😁
@cucunktvn Chính xác, cái tên miền đó chẳng liên quan gì đến việc Kim nó vi phạm bảng quyền hay ko cả
@nguyenlinh712 Vậy là trên facebook bên mỹ sẽ có hội "Tôi vẫn vào được megaupload mặc kệ có người ra sức cản"
Giống như cái hội "tôi vẫn vào được facebook mặc kệ có người ra sức cản" của VN
boanh86
TÍCH CỰC
12 năm
bé mập kim đã bị bắt, he
@boanh86 mới trên rừng xuống hả bạn
mình toàn xài medifire, chưa bao giờ xài megaupload
hcoi !
TÍCH CỰC
12 năm
@cucunktvn Me too...........!
iLeo
CAO CẤP
12 năm
MF bây giờ cũng đang block acc ầm ầm rồi, kiếm được cái link film đang kéo nửa chừng nó die 😕
@iLeo giờ thiên hạ đâu dùng MF up film nữa đâu
mega vô địch
Chuẩn ở New Zealand cũng có tòa án chứ, đâu phải là mỗi Mỹ là có tòa án đâu, giờ cứ dưa đẩy người ta trăm thứ tội đòi dẫn đồ nước mình xử haizzzzzz đúng là người Mỹ bệnh hoạn mà
@dragonvnit Bạn mới là đồ bệnh hoạn đó. Cái gì nó cũng có pháp luật, quy định cả rồi, ko phải là thứ luật rừng mà muốn làm gì thì làm. Bạn thử nghĩ xem, bạn dùng lậu win hay các phần mềm của Mỹ, tương đương với tội trộm cướp bên Mỹ, nhưng ở VN chả ai thèm đả động đến bạn. Trong trường hợp này bạn bệnh hoạn hay người Mỹ bệnh hoạn?

Lần sau có nói cái gì thì chịu khó dùng não suy nghĩ chút, để ko nó thui chột đi đấy.
@dragonvnit Bạn suy nghĩ trước khi comment nhé, đâu phải người Mỹ ai cũng bệnh hoạn đâu? Nếu nói chung chung thế thì thế giới này cũng khối người bệnh hoạn đó chứ!!!!
- Mỹ muốn dẫn độ Kim Dotcom vì Megaupload đặt trụ sở ở Hong Kong, nhưng một số nội dung vi phạm bản quyền được đặt trên các máy chủ ở Virginia. Nên Megaupload bị đóng cửa tại xứ Mỹ là đúng!
@Góc nhìn
Bạn nghĩ bạn đang dùng win bản quyền thì oai hả, haizzzz pháp luật là con người đặt ra, mỗi đất nước luật riêng của mình, có nền tự do dân chủ thẩm quyền định đoạt và bảo vệ người dân của mình, chẳng qua các nước tư bản họ có Mỹ là Anh cả nên đôi khi thằng Mỹ muốn tra hỏi ai thì chỉ cần nói với mấy thằng E là A ghét thằng này, mày giao nó cho A xử, chứ nếu mà ông này ở TQ thì thằng Mỹ có dám động vào hay không? Nên bạn mới là đứa cần phải dùng đầu để suy nghĩ chút đi nhá, không hiểu chuyện ăn nói mất dạy là không nên, lịch sự chút đi.
@dragonvnit Ko oai bạn ạ, nhưng là có liêm sỉ. Còn bạn, mình khuyên bạn, khi đã ăn trộm của người khác thì đừng nghĩ mình là đúng. Nếu ai cũng chỉ có tư tưởng trộm cắp như bạn thì người ta làm ra phần mềm để làm gì? Bán cho ai? Lúc đó, ngược lại, bạn lấy phần mềm ở đâu để dùng.

Có lẽ bố mẹ bạn dậy bạn ăn trộm ko phải là xấu nên bạn có suy nghĩ khác mình. Còn chuyện luật pháp, bạn xem lại hộ nhé, ngay ở VN dùng phần mềm lậu cũng là phạm pháp, chỉ có điều người ta lờ đi mà thôi.

Hi vọng bạn đang suy nghĩ bằng óc chứ ko phải thứ nằm trong ruột già.
@Góc nhìn
Một thằng có liêm sỉ hai2zzz vãi 😆 E biết từ liêm sỉ dùng cho trường hợp nào không mà nói 😁 với cái vỏ bọc là hệ điều hành xịn bên trong toàn ..... thì haizzz lắm E ơi, A khuyên E phải tỉnh táo, nếu không phải là dân công nghệ thì đừng chém gió ở đây đời nó cười cho nhá, A đây dùng Lunix E ơi 😃) đã không biết còn tỏ ra nguy hiểm hả 🤔 hahaha E nên nhớ là hệ sinh thái này hoàn toàn mở , không mất phí và phần mềm thì hoàn toàn cũng free luôn, nên đừng vội nói là trộm cắp ở đây E ơi, còn vấn đề trộm cắp có nhiều loại trộm cắp có cần A nói cho E biết là trộm như thế nào là một tên trộm có liêm sỉ không, đơn cử như nhóm hacker đình đám số một thế giới đánh cắp hàng trăm ngàn dự liệu, nhưng vì sao họ được tôn vinh là những nhân vật ảnh hưởng tới loài người, vì họ "vị con người vị nhân sinh E à" nên khi sử dụng ngôn từ thì phải hiểu là mình đang nói gì nhá, không phải cứ "ăn trộm" là lôi bố mẹ người ta ra nói nha, bố mẹ A chỉ dạy sống làm sao thành một con người với đúng nghĩa của nó thôi, còn E thì xem lại mình đi nhá, đã không biết thì đừng tỏ ra mình nguy hiểm nha.
metallive
ĐẠI BÀNG
12 năm
bao nhiêu phim hot ở trển, mong là phục hồi nhanh để ace còn up/download tẹt
Bảo vệ Kim giống như bảo vệ internet tự do nhưng làm sao giải quyết vấn đề vi phạm bản quyền và đảm bảo quyền lợi của người dùng internet nữa.
KIM thắng!
Nhìn Kim cũng mega không khác j cái web của ông ta! Người sao của vậy, các cụ vẫn ca như thế mà
chuyện này không đơn giản đâu, sẽ dẫn đến tranh chấp ngoại giao giữa 2 nước
@J_Android Không nghiêm trọng thế đâu bạn à 😃 Nếu chính phủ AU ủng hộ kim , mà Mỹ khăng khăng đòi dẫn độ thì có thể . Đằng này , kim chỉ có tầm ảnh hưởng với cộng đồng sử dụng internet , chứ chẳng có ảnh hưởng gì đến chính phủ mà được chính phủ ủng hộ cả . Vậy nên việc này sẽ được giảm quyết ở mức tòa án , chứ chưa cần đến bộ ngoại giao !
@J_Android Trời nghĩ sao mà cái việc cỏn con như vậy mà dẫn đến ảnh hưởng ngoại giao ????? chắc mới học xong lớp 10 phải không ? lợi ích của quốc gia là trên hết nó gắn liền nhiều lĩnh vực lắm không phải hễ có cái gì là phải có ảnh hưởng ngoại giao đâu trừ phi có trường hợp....hiểu chưa?(miễn bàn về politi)😁
bên Nauy nhà tù còn sướng hơn khu nghỉ dưỡng,ko biết New Zealand thì thế nào?
namkt41
ĐẠI BÀNG
12 năm
@cavoiu Sướng hơn Nauy 😃 http://www.corrections.govt.nz/
Kết nhất câu này 😁 sống lại đi.
Kim Dotcom - một cái tên ừa IT vừa Hiphop nhỉ, ông này ăn chơi kinh lắm, đi tù chắc chịu ko nổi rồi?
Đại Gia
ĐẠI BÀNG
12 năm
@Ng. Thành Trung Ở Mỹ có tiền thì ở trong tù hạng sang cũng sướng. Massage, Thể Hình, Tivi, Internet. Đồ ăn, có người phục dịch, Chỉ khác ở cái là cấm vận được ra ngoài. Ở việt nam thì đi làm về xong là ở nhà, vì chả có thú gì tiêu khiển ngoài, Nhậu, Gái, vài cái bar nhỏ. Tôi qua bên kia, thấy chỗ nào cũng có thể chơi và xả hết mình cảm giác khó có thể chơi hết được bên đó. Chơi và tìm hiểu học hỏi được. 50 tiểu bang có khác gì là 50 nước đâu.
Anh em có thể vào đây để xem sự giàu có của chú này😁

http://dantri.com.vn/c119/s119-561615/cuoc-song-xa-hoa-cua-nha-sang-lap-megaupload.htm
hpp0891
ĐẠI BÀNG
12 năm
căng nhỉ 😃
nó chỉ là trang up down thôi y như vn mình ko quản đc thì cấm haizz

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119