Toàn bộ máy Windows Phone đã được nâng cấp lên Mango

TDNC
1/12/2011 2:54Phản hồi: 151
Toàn bộ máy Windows Phone đã được nâng cấp lên Mango

Hôm qua, các máy [TAG]Dell[/TAG] [TAG]Venue Pro[/TAG] của nhà mạng [TAG]AT&T[/TAG] đã được nâng cấp lên phiên bản [TAG]Windows Phone[/TAG] (WP) 7.5 ([TAG]Mango[/TAG]). Đây là những máy cuối cùng được nâng cấp và qua đó cho thấy toàn bộ các máy chạy hệ điều hành WP đã được lên Mango hết. Tuần trước, một máy WP khá cũ khác là [TAG]Omnia 7[/TAG] của nhà mạng Telefonica cũng đã được lên Mango. Như vậy, chỉ mất 2 tháng kể từ khi Mango bắt đầu được phát hành cho đến khi toàn bộ máy được nâng cấp lên hết, một con số rất dễ khiến người dùng Android phải ghen tỵ.

Theo TheVerge
151 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

chuẩn ko cần chỉnh :giggle:
cấu hình đt WP7 do MS quy định rất chặt chẽ nên việc nâng cấp os nhanh chóng là điều bình thường thôi.
mình sẽ rất ngạc nhiên nếu biết 1 chiếc đt WP7 nào đó k nâng cấp lên mango được.
android còn hay hơn ở chỗ cấu hình yếu mà vẫn nâng cấp os ào ào,như con G1 chạy được cả ICS.
có hay bằng ios ko bạn :rolleyes: 1 cái đt 3 năm mà vẫn cài dc ios5 mới nhất + game infinity blade 2 mới ra lò. nói vậy bạn hỉu rồi chứ gì 😁
một tin vui cho anh em dùng WP
Cấu hình các máy Wp khá đồng đều nên việc lên hết mango không có gì lạ
được ...đoàn tụ gia đình rùi. :dance:
Andy_Trinh
ĐẠI BÀNG
12 năm
Anh em dùng WP lên "Xoài" đi nào.
bilyntth
TÍCH CỰC
12 năm
em lại thích lên sao kiểu bác đó
đúng là sáng tạo

WP7 ngày càng ngon,xài quả là không hối hận
quá ổn định
Andy_Trinh
ĐẠI BÀNG
12 năm
Ha ha. Cảm ơn. Nói gì thì mình cũng nhiều sao hơn cả admin 💣 🆒🆒
vuavai
ĐẠI BÀNG
12 năm
Các bác cẩn thận khi lên Mango là Bootloader sẽ lên 5.x đấy. Khi đó sẽ không quay lại Room Ship được, đồng nghĩa với việc không jailbreak hay chạy Room custom được = không cài phần mềm lậu được 🆒
4.x về đc nhưng đã lên 5.x thì ko up ROM gốc đc nữa -> Ko HSPL đc -> Ko JB đc
pirates30
TÍCH CỰC
12 năm
Em đang tìm hiểu và làm đây ạ. 😃 đã xong cái Y-Cable rồi .
@lethien2011 o dau zay?
@mylove020688 lâu ròi bác ơi
Một động thái tốt của microsoft. ủng hộ nào anh em
thieu86
ĐẠI BÀNG
12 năm
phải đưa WP lên đỉnh!hehe
Khó đỡ quá!

So sánh khập khiễng quá
Sự thật nó như vậy, không cần phải so sánh 😁
Nothings1
ĐẠI BÀNG
12 năm
Cũng ko khập khiễng đâu bác , các máy wp7 cấu hình khá đồng đều và các bản nâng cấp cũng thế , hầu hết các máy bản trc đều có thể lên đc . Còn các máy android xu hướng là máy sau cấu hình cao hơn máy trc , và rất nhiều máy ko thể lên đc bản nâng cấp mới nhất> >thiệt thòi>> cũng rất đáng ghen tỵ
mrsun22
ĐẠI BÀNG
12 năm
Gì đâu mà khập khiễng bạn trẻ? Điều quan trọng ở đây là người dùng muốn gì? Đơn giản là sự ngang bằng, nếu không ngang thì ghen phải rồi. Thử hỏi Android 2.2 lên 2.3 mất bao lâu? Bây giờ còn chờ lên 4.0 và bỏ rơi 2.2 2.3 ở các dòng máy khác nữa. Tóm lại, android dễ ngán và dễ trở nên bị ganh tị.
Tôi thấy so sánh việc cập nhật giữa 1 hệ điều hành đóng và tập trung với 1 hệ điều hành mã nguồn mở phân tán là ko phù hợp và khập khiễng.
mrsun22
ĐẠI BÀNG
12 năm
Người dùng đâu có quan tâm đến đóng mở gì đâu, quan trọng là có theo kịp thời đại không thôi, hihi!
SS Focus có lên đc 7.5 k ạ 😁 e đang gom lúa ^^.

Có khi đợi hẳn Focus S. Hehe
lên tốt chứ, samsung focus rev 1.3 thì lên từ cách đây hơn 2 tháng rồi, còn samsung focus rev 1.4 thì mới được khoảng 2 tuần nay. con gom mua samsung focus s lúc này thì tầm hơn 12 chai đó
phcoi
ĐẠI BÀNG
12 năm
samsung focus mango đây đồng chí ơi
Có gì hot 😁 , thế thì kiếm con trải nghiệm mới được :D
bạn làm lilama 45.4 à, thế thì đồng nghiệp rồi , đang làm tại công trình nào vậy. Hm nào rảnh offline cái nhỉ
pvtq9
TÍCH CỰC
12 năm
ủng hộ wp7 và ios ghét android 🆒
BlakePhu
ĐẠI BÀNG
12 năm
trước khi up nên restore lại...giống mình...khi có làm ji thì restore lại là SPL như cũ vẫn up room ship dc 😁
Em Dell Venue Pro lên mango cách đây cả tháng rồi mà ta ....?
nmtbk
ĐẠI BÀNG
12 năm
Đây chứng tỏ một sự tương thích hoàn toàn, rất tiện lợi cho người dùng.
Tuy nhiên, theo mình các bạn nên mua máy được sản xuất sau khi Mango ra đời. Chỉ là kinh nghiệm cá nhân, vì loạt máy đời đầu không bao giờ tránh khỏi lỗi.
công nhận là cũng ghen tị thật 😆 nhưng mà thấy khâm phục ms nhiều hơn mặc dù nhiều hãng cùng sản xuất nhưng vẫn đồng bộ được cả phần cứng lẫn phần mềm,cái này hay gg cố gắng mà học tập
bisun9x
ĐẠI BÀNG
12 năm
nghe bọn androis phải ghen tị mà thấy sướng😁
viết sai rồi đại ca. Android chứ ko phải andois.
phcoi
ĐẠI BÀNG
12 năm
em nghĩ chỉ là do chữ s gần chữ d thôi mag, hơn nữa bác í viết là androis chứ k phải là andois.
Lên nào anh em. ủng hộ WP, cùng trải nghiệm và chia sẻ kinh nghiệm nào.
"toàn bộ",vậy mấy máy O2 cũ có lên được vậy không bác chủ?
Oh em tưởng O2 chỉ chạy Windows Mobile thôi chứ nhỉ? Có con O2 nào chạy WP à?
bác nào up rom o2 lên WP7 thì bảo cái. gọi sư phụ khẩn trương hehe. chỉ có bác nào xài HTC HD2 là ngon thôi. thao hồ mà nghịch đi nghịch lại. ko sợ hết việc;)
người ta hỏi chứ có phán đâu mà pac nói người ta ...........haizzz
có thể mình ngu nhưng không tỏ ra nguy hiểm. CHÓ ĐIÊN !

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019