Tôi có 1 vài câu hỏi về bộ kích wifi(cụ thể bộ tôi dùng là totolink ex 200)

kietkhonglac
20/6/2021 14:23Phản hồi: 27
Tôi có 1 vài câu hỏi về bộ kích wifi(cụ thể bộ tôi dùng là totolink ex 200)
1.Trên bộ kích wifi có 1 ổ cắm mạng Lan, tôi đã thử cắm nó với máy tính và nó kết nối được.Vậy cho tôi hỏi mạng Ethernet cắm kiểu này có mạnh hay ko, làm tnao tôi kiểm chứng nó và so với wifi 5ghz thì cái nào mạnh hơn
2.Nếu tôi mua 1 bộ kích wifi có hỗ trợ băng tần 5ghz nma vẫn kết nối nó với máy tính bằng ổ Lan thì mạng có được cải thiện ko.Bây h tôi đang cắm card mạng cho máy tính, nếu tháo card mạng thì có kết nối mạng Lan giữa bộ kích wifi và máy tính được không
3.Toi vẫn chưa hiểu rõ cơ chế của router lắm nếu đều có thể phát wifi cho các thiết bị đầu cuối,đều cắm mạng Ethernet cho máy tính được thì bộ kích wifi và router khác gì nhau?
Mong nhận được câu trả lời sớm nhất có thể
27 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

1. Speedtest.net để đo thử giữa 2 kết nối
2. Không. Dây LAN và sóng Wifi không có liên quan với nhau. Bạn nên kiểm tra hợp đồng coi gói cước nhà bạn tốc độ bao nhiêu rồi kiểm tra thực tế giữa các kết nối bằng speedtest.net. Máy tính để bàn không có card mạng thì không thể vào mạng (trừ khi mainboard đời mới có tích hợp cổng LAN)
3. Bộ kích Wifi thu sóng có sẵn và khuyếch đại nó để thiết bị ở xa hơn có thể vào được Wifi đó. Bộ kích Wifi không có tác dụng chuyển đổi kết nối từ nhà mạng thành mạng nội bộ - đó là chức năng của Router.
@kietkhonglac không cần đâu xài được rồi bạn
à tôi vừa hỏi bên tổng đài thì họ bảo gói cước mạng nhà tôi đang dùng là net50 giá 270k tôi xem thì lại ko thấy gói đấy mà chỉ có net5plus hơn 500k là sao nhỉ
@kietkhonglac câu này thì bạn hỏi kĩ bên đó chứ mình không rõ rồi
ok cảm ơn bạn rất nhiều
Mình đã dùng ex200,ex201 và xiaomi pro thì thấy xiaomi ổn định hơn,mạng ngon lành hơn
cuti7x
TÍCH CỰC
2 năm
2022 rồi còn dùng kích sóng???.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019