Tôi đi bảo dưỡng đồng hồ Rolex: thấy cũng đắt nhưng mà cũng đáng!
Rất hay và hữu ích!/17 người
Nam Air
2 nămBình luận: 584
Chất thật
Giá bảo dưỡng thì đập hộp đc con AW 5 bản thép lun.
Cơ mà có đk xài đồ sang cũng khoái nhỉ.
Vịt lót tài trợ mình cũng đú thử xem...kkk
đại gia qá
20 triệu đủ mua một chiếc xe máy chứ chẳng đùa đc đâu thấy phí tiền
Truong Omega
ĐẠI BÀNG
2 năm
@tan.nguyen5538 Nó phù hợp với chiếc đồng hồ và kinh tế mỗi người bác ơi. giờ có oto, pkl đi rồi thì ai đi xe máy 20 tr nữa bác.
@Truong Omega ông nam air làm mod tinh tế vì niềm vui
chứ tiền ổng nhiều lắm không thiếu
Truong Omega
ĐẠI BÀNG
2 năm
@tan.nguyen5538 Vâng bác ạ 😆) tất cả đều là trải nghiệm chỉ cần trải nghiệm mang lại niềm vui cho mình là okie rồi bác ạ
kukumalu2509
ĐẠI BÀNG
2 năm
Cho hỏi Mod là đeo đồng hồ này bao lâu rồi mới đi bảo dưỡng ah 😁
Truong Omega
ĐẠI BÀNG
2 năm
@cumhencui dạ thường chi phí lau dầu khoảng 900.000đ bác ạ, chi phí cụ thể còn phụ thuộc tình trạng đồng hồ ạ, ví dụ chỉ cần lau dầu bảo dưỡng thì đơn giản, nhưng chẳng may bị gỉ chi tiết, chẳng may bị xô tóc phải nắn lại thì chi phí sẽ khác đôi chút ạ. Nói chung em luôn có giá hữu nghị nhất cho anh em diễn đàn cũng như anh em chơi đồng hồ ạ.
@Truong Omega từ khi bài lên có anh em nào ghé bác làm đồng hồ chưa bác, hôm nào book Tinh tế 1 bài QC đi bác he he
@Truong Omega Mình có cái đh cũ mua 7-8 năm rồi. Mặt bị lệch với gãy chốt 😢. Cho hỏi Có sửa được ko bạn. Và chi phí khoảng bao nhiêu?
Truong Omega
ĐẠI BÀNG
2 năm
@gunbluster000 Dạ với tình trạng này thì Bệnh Viện Đồng Hồ có thể xử lý cho tốt cho bác được ạ. Nếu bác còn giữ núm thì bác có thể mang qua trực tiếp cơ sở của Bệnh Viện Đồng Hồ để kĩ thuật kiểm tra và xử lý gắn núm và căn chỉnh lại mặt cho bác ạ.
đáng tiền cho 1 con Rô 6 số
mod tinh tế giàu thế nhỉ, chia sẻ về model đồng hồ mod đang dùng đi
hhhugo
ĐẠI BÀNG
2 năm
Cách đây 4 năm bảo dưỡng mất 14tr. H lên giá thế nhỉ
các Mod có thể mời Khoa Pug làm CTV cho chuyên mục này =))
đồng hồ bảo dưỡng rồi thì làm gì còn giá trị
@Nam Air Vứt đâu gần cầu Công Lý mình ra tìm cho tiện nha.
@cumhencui Biết đâu anh em giàu chơi như thế thật thì sao bác. Tầm e thì quâ thấp nên không chơi thế dc
cumhencui
TÍCH CỰC
2 năm
@Nam Air ROLEX mua về xài tầm 5 Năm khô nhớt đem vứt =))
mua cái mới... tầm cỡ con chủ tịch Bill Gate rồi =))
cumhencui
TÍCH CỰC
2 năm
@gunbluster000 vứt Seiko 5 hoặc Orient 3 sao thôi nhé ! =))
cái đó tầm $100
Hijeep Vox
ĐẠI BÀNG
2 năm
đồng hồ cả chục ngàn bảo dưỡng 900$ đã la làng, nghe nhiều người nói các mắc dây thừa , các linh kiện bi thay thế hảng giữ lại , tránh lọt ra ngoài , như Bovet, Harry wintons chắc giá cao hơn nữa
Truong Omega
ĐẠI BÀNG
2 năm
@Hijeep Vox Hãng làm gì có quyền giữ lại mắt dây thừa nhỉ bác? Chắc chắn vì Bovet, Harry thuộc phân khúc Ultra Luxury rồi bác ơi. giá tầm 2k/lần bác ạ. Tất nhiên còn phụ thuộc đồng hồ có nhiều chức năng hay không nữa bác ạ.
@Truong Omega hãng họ cũng nói với e là tất cả phụ tùng chi tiết thay thế hãng giữ lại hết, ví dụ thay mắt dây thì hãng giữ lại mắt đó
vuonghoa
ĐẠI BÀNG
2 năm
Nó tính theo giá trị của sản phẩm thôi. Dĩ nhiên hàng giá trị càng cao thì dịch vụ kèm theo nó càng lớn. Và cái gì đòi hỏi độ khó và độ hiểu biết nhiều thì thường giá nó ko rẻ được. Giống như tiền công thuê 1 ông chuyên gia và 1 kỹ sư bình thường thì tiền nó chênh như nào ấy mà. Họ có xiền và họ làm như vậy cảm thấy hài lòng là vui. 😃
cumhencui
TÍCH CỰC
2 năm
@vuonghoa lau dầu kiểu này giống thuê hẳn 1 kỹ sư Rolex làm 1 - 1 luôn rồi chứ có phải cấp dưới nhân viên nó làm đâu nên đắt là phải =))
tháo hết ra rồi ráp lại luôn cơ mà ...
vuonghoa
ĐẠI BÀNG
2 năm
@cumhencui Quan trọng là tháo ra lắp vào. 😆. Với nó soi đc cái nào ổn cái nào cần thay thế. Đâu có dễ ăn
Truong Omega
ĐẠI BÀNG
2 năm
@cumhencui Toàn những ông kĩ thuật thâm niên từ 8 đến 10 năm. gần như full stack rồi. Tất nhiên chỉ là full stack của Rolex thôi bác ạ. chứ còn nói đến kinh điển vẫn là George Daniels, một trong những bậc thầy chế tác đồng hồ 😆
Ùi, Rolex lấy phí rẻ ghê. Con Omega đã hơn 10 củ cho 1 lần service rồi 😔
Thangvip9x
TÍCH CỰC
2 năm
Đúng là đắt sắt ra miếng
Ngochd47
TÍCH CỰC
2 năm
Vẫn xài miband 3 thấy là vừa đủ với bản thân
tri5800xpm
TÍCH CỰC
2 năm
Cái giá trị nhất là sau bảo dưỡng đc bảo hành thêm 2 năm. Chứng tỏ hãng rất tự tin
Các Mod Tinh Tế giàu voãi 😆
Nói vậy thôi chứ thường ít linh kiện nào hỏng mà phải thay. Thường là vệ sinh, tra dầu mỡ , đánh bóng các thứ. Chứ linh kiện bên trong hư mà phải thay thì giá 17tr vẫn rẻ chán
Cần ra đi em Tudor như hình . Mn cho cái giá đi ạ . Có video
Ben bán cá
ĐẠI BÀNG
2 năm
ghê.tưởng bảo hành trọn đời free

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2022 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019