Tôi đi mua iPad

thedeath_no13
3/4/2010 20:35Phản hồi: 81
Tôi đi mua iPad
5 giờ sáng nay lọ mọ dậy háo hức đi xếp hàng ở University Village mua iPad. Đợi dài cổ trong cái lạnh như cắt da với gió cứ thốc vào từng cơn tê cứng. Thế mà khi mình đến thì hàng đã có khoảng cả 70 người đợi, trong đó người đầu tiên đã đợi từ 7h tối hôm trước. Phải nói đó là một chuyện phi thường vì tối hôm trước nhiệt độ chỉ vào khoảng 3 độ C và trời thì đang giông bão. 9 giờ cửa hàng mở cửa từng người từng người háo hức vào, một lần chỉ khoảng 3 4 người vào. Cuối cùng lúc 10h30 mình cũng được vào sau mấy tiếng đồng hồ đứng lạnh run người. Và sau đây là một số hình ảnh thành quả chia vui cùng mọi người.

Mình đang ở thư viện trường chứ chưa về nhà nênn mấy hình dưới này chụp bằng điện thoại có hơi xấu. Khi nào về mình sẽ update video và hình rõ hơn.^^!

Đầu tiên là cái túi Apple cho để dễ sách và quảng cáo luôn cho hãng

Tiếp theo là hình hộp của iPad

Sau đây là một số phụ kiện đi kèm máy Sạc, Dây kết nối USB, và cuốn guide

Tiếp theo là phụ kiện đi kèm Case của iPad

Hộp ngoài của Case

Quảng cáo

Tư thế đứng làm khung ảnh

Tư thế nằm thao tác bàn phím

Cuối cùng là một số ứng dụng:

iBook với thiên long bát bộ

Safari và tinh tế

Quảng cáo

81 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Jake
TÍCH CỰC
14 năm
ông ở state nào mà trời còn lạnh vậy....!
cách đây cở 2 tháng chổ mình bị -7 độ C lúc học dzề đứng chờ ba đi đón mà người mình như lên mây luôn, lanh tê cả người !^^ ngày mai đi bestbuy coi ipad mới được, nhìn mà ghiền quá àh !^^: Mà mình định mua bé Macbook pro 13" 2.53GHz giá la $1,499.00 luôn.
love456
TÍCH CỰC
14 năm
Bác cài thử mấy cái app chưa bác 😁. Em thấy có cả trò Plants Vs. Zombies HD :D
Jake
TÍCH CỰC
14 năm
cài thử Bejeweled 2 và Igobang chạy rất tốt dù là soft của Iphone......tất nhiên là soft mua 😔, mình vừa cài thử soft Story before bed, nó thuộc dạng comic mà vừa có video kèm theo có 1 ông già và 1 đứa bé đọc cho nghe rất hay, đúng là những app sau này dành riêng cho Ipad thât là good 😃 mong em nó JB được thì perfect chứ kiểu này tốn tiền mua app quá 😃
thế thì hay , bác no13 chắc là người đầu tiên trên tinhte có Ipad , chúc mừng bác :D
@Jake Minh o WA hung vi Seattle la vung nui lai giap bien dam ra khi hau no that thuong lam.
@love456 Minh co thu mot so App nhung chu yeu la app ho tro nhu pages keynote numbers voi iBooks chu chu thu game. Anh em nao co acc iTunes thi co j lien he nhe trong thou gian chia co jailbreak thi cai do la nhat day
chúc mừng bác, coi bộ bác là người Việt đầu tiên trên thế giới cầm được cái Ipad, chờ đợi thôi...trước sau gì cũng hốt em nó về, ráng đợi thêm tí nữa...
ngưỡng mộ :rolleyes: dân Việt mình đâu thua ai về khoảng chơi Hitech đâu các bác nhỉ 😁
Quá đã.
ước gì mình được xếp hàng ở cái nhiệt độ âm 3 độ như thế. Chưa bao giờ trải qua cảm giá -3 độ cả hahhahaha
jacktruong
ĐẠI BÀNG
14 năm
body bác Hiệp như thế,với nhiệt độ đó chắc bay như bóng bóng quá.Mih thì cũng như bác Hiệp 😔(
3 độ C bác Hiệp ơi, -3 độ hồi nào? Bác mà đợi trong cái nhiệt độ -3 độ chắc VN mất đi một 2techer,kaka...
hic, a mà ngồi -3 độ thì có mà da bọc xuơng lun 😃
ở Việt nam mình cũng xếp hang. nhưng xếp hàng để xem máy chứ không phải là xếp hàng để mua.nhuìn iphone lúc bán thì biết. hahaha
Bao giờ thì về VN nhỉ? Để xem giá rổ thế nào đã...
Chờ Jailbreak cho em này thôi
cảm giác âm độ thì em có rồi, còn cảm giác xếp hàng chờ mua đồ của apple tại apple store thì chưa có, ước gì mai mốt được xếp hàng như vậy, he he
Chuyến này em quyết tâm đánh con iPad về nhìn mà thèm quá đi . Hehehehhe
hoahong
ĐẠI BÀNG
14 năm
híc ở mẽo sướng thật, 2 anh em tui ở Nga ngố tính đặt mua của bọn cực nhanh nga ngố nó hét giá cao trên trời ipad bản 64gb, Wifi+3G...không biết đến tối có được sờ không
dylan_ngo
ĐẠI BÀNG
14 năm
kakak... ipad.. cung nhu i touch thoi... chi moi toi, moi nhat, to to ... the end... mua tre 1 ngay cung duoc ma ha.... hihii ( noi gi thi noi, tu dem hom qua da KHAO KHAT lam roi..... @_@)... my ipad... my new lover...
😃 bro noi gi ma nghe tham the lam gi phai xep hang o houston texas minh vao betsbuy cung co ban ipad ne chi co vai nguoi dung xem mua minh chua thay ai mua toan dung xem khg ;)
hoang20591
ĐẠI BÀNG
14 năm
hihi, sao bác ko chụp cùng ipad mấy tấm hình đầu tiên luôn
@chủ thread: Thiên Long Bát bộ chỉ cần bỏ file pdf vào là đọc bình thường hả. Vậy mà trước giờ cứ tưởng là iPad dùng định dạng riêng, có DRM, phải mua từ store về thì mới đọc được. Kiểu này thì chỉ cần down file pdf rùi quăng vào iPad đọc là quá good rùi
pdf, doc, txt...là mấy định dạng tài liệu cơ bản mà ko đọc được thì nói làm gì hử bác 😁 định dạng nào mặc định không hỗ trợ thì đã có soft, lo giè :D kể cả DRM sớm muộn cũng thiếu gì cách phá :-"
chúc mừng nhá
có thể nói bác la người VN đầu tiên đc bóc tem
đã thật
ducpham88
TÍCH CỰC
14 năm
bác mà chụp nguyên 1 seri ảnh từ apple store sắp hàng về đến nhà luôn thì đẹp nhĩ.
Ước gì mình được như anh ấy! iPad ơi, bao giờ về đến Việt Nam?!
em vẫn thấy còn này thế nào ấy.Ko có flash là 1 mất mát rất lớn.Ko có flash đồng nghĩa với việc ko nghe nhạc trên Zing,ko xem dc video "đập hộp" trên tinh tế dc....những cái này e hay vào nhất.Ko bit các bác nghĩ sao?
1 người chung ý kiến ^^!
Nghe nhạc thì down về rồi nhét vào máy mà nghe chứ nghe trực tuyến ra gì trời :| video thì youtube đang thử nghiệm html5 rồi, sớm xem được thui, hoặc không các bác chuyển xang dùng vimeo thay cho youtube 😁

Nói chung nhu cầu dùng nhiều flash thì từ bỏ ý định mua luôn cho xong, xác định nó không dành cho mình :D
ducpham88
TÍCH CỰC
14 năm
Vụ flash này nói hoài mà bác ! Video đập hộp trên tinh tế toàn là post lên youtube , xem được chú sao ko bác ? Nghe nhạc trện zing có laptop giải quyét ròi đó bác !

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019