TÔI MUA XE SUZUKI 115 Fi NĂM 2014 VÌ ĐƯỢC BIẾT XE RẤT TIẾT KIỆM XĂNG. NHƯNG NGAY TRONG THỜI GIAN...

Coiquanloi
22/6/2019 5:52Phản hồi: 9
TÔI MUA XE SUZUKI 115 Fi NĂM 2014 VÌ ĐƯỢC BIẾT XE RẤT TIẾT KIỆM XĂNG. NHƯNG NGAY TRONG THỜI GIAN BẢO HÀNH NÓ ĐÃ RẤT HAO XĂNG: (KHOẢNG 30-40KM/1 XĂNG). NHIỀU LẦN TÔI ĐẾN HÃNG ĐỂ TRÌNH BÀY SONG KHÔNG AI CÓ THỂ KHẮC PHỤC TÌNH TRẠNG NÀY CŨNG KHÔNG ĐƯỢC ĐỔI TRẢ XE. KHÔNG BIẾT XE BỊ LỖI KỸ THUẬT GÌ HAY BẢN CHẤT CỦA NÓ LÀ THẾ. ĐẾN NAY, TÔI MỚI CHỈ ĐI ĐƯỢC 35658KM (TỪ NHÀ TÔI ĐẾN CƠ QUAN CHỈ 500M. ĐÓ LÀ QUÃNG ĐƯỜNG CHÍNH TÔI ĐI HÀNG NGÀY). CỦA HÀNG BÁN XE THANH MINH TẠI THỊ XÃ BÌNH LONG, BÌNH PHƯỚC ĐÃ BÁN CHO TÔI XE NÀY. TÔI RẤT KHÔNG BẰNG LÒNG. MỌI NGƯỜI KHÔNG NÊN TIN NHỮNG LỜI QUẢNG CÁO.
9 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

ThanhXL1708
ĐẠI BÀNG
5 năm
Chắc bác đang nói tới con su viva,đầy người sở hữu hay chạy qua đều biết nó cực tiết kiệm,còn chuyện 30 40km/l đó có thể tính nhầm lẫn hoặc xe có vấn đề,chứ ko phải là do dòng xe đó ko tiết kiệm
huynhnhutv
ĐẠI BÀNG
5 năm
CHẠY trên 35 ngàn cây số rồi thay lọc nhớt đi cha nội(xe su thay lọc nhớt định kỳ)
chắc bác quên thay lọc nhớt quá.
nhd1986
TÍCH CỰC
5 năm
Mình ở Sài Gòn, vẫn đang chạy em SuViva 115 88km/lit đây, chắc bác chủ thớt ít thay nhớt, không thay lọc nhớt, không vệ sinh/thay lọc gió định kỳ chứ gì.
Tôi đi viva 115fi 5 năm và tôi khẳng định trong tầm giá phân khúc nó chưa con nào qua nó về tiết kiệm xăng cả độ bốc nước đề cả luôn nước hậu
Ở đây không ít người đi xe này
Thằng ad này nó muốn gây chú ý hay ngu thật nếu ngu thật thì ae đừng chỉ dẫn gì cho nó nhé
xe chạy 35k km thay lọc nhớt lọc gió snd chưa bác bão dưỡng định kì hay bỏ thí chiếc xe thì chiếc xe nó phải khác lúc ban đầu chưz
edge2007
ĐẠI BÀNG
5 năm
Xe mình mua năm 2015, giờ đi dc 14.000km. mình thấy chả phải phàn nàn gì về nó cả. Xăng tiết kiệm, tháng mới phải đổ lần, lốp cả năm chả phải bơm. Tuy nhiên xe suzuki phải giữ gìn lúc đi dưới 5000km vì nó vẫn đang chạy zoda. Dầu nên thay đều đặn, lọc dầu nếu ko thay thì phải tháo ra vệ sinh, tốt nhất là thay cùng lần thay dầu. Chỉnh cửa gió thêm chút cũng đỡ tốn xăng hơn
Trong vòng 2 năm tôi chạy 40.000 km. Lọc nhớt thì 4 bình nhớt thay 1 lần. Lọc gió thay 2 lần. Chạy mỗi lần từ 50km đến trên 100km. Xăng thì vẫn đều đều 80km/l. Chạy có 500m thì mua xe đạp chạy đi, đổ nước là chạy đc rồi. Chạy vài chục km mới có thể tính ra đc số km/l, tuy không chính xác 100% nhưng nó vẫn tương đối. Chắc chu m chạy số 1 với số 2 không nên mới có chuyện 30,40km/l
Xe đi gần rất tốn xăng nhé
Thứ nhất
- mới nổ máy sau 1 ngày k khởi động thì fi sẽ tự động nạp nhiều nhiên liệu hơn thông thường
Thứ 2 xe bác đi hơn 30k bác đã vệ sinh kim phun buồng đốt cho nó lần nào chưa ???
Thứ 3 : lọc gió đã thay cái nào chưa

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019