Tối nay, Adobe chính thức giới thiệu CS5

vuhai6
12/4/2010 8:26Phản hồi: 36
Tối nay, Adobe chính thức giới thiệu CS5

Theo dõi CS5 tại cs5launch.adobe.com

Vào lúc 22h tối nay (giờ Việt Nam), Adobe sẽ chính thức giới thiệu bộ ứng dụng Creative Suite 5 dành cho Mac OS. Các phần mềm trong CS5 này gồm có Photoshop CS5, Illustrator CS5, InDesign CS5, Premier Pro CS5, Dreamweaver CS5, Flash Professional CS5.

Tập trung vào khả năng tương tác, hiệu quả làm việc và tối đa hoá các thao tác, hướng đến sự thuận tiện cho người sử dụng, dòng sản phẩm Creative Suite 5 mang đến cho các nhà thiết kế, những người lập trình một công cụ mạnh mẽ. Ngoài ra, lần đâu tiên Adobe giới thiệu một công cụ hoàn toàn mới, đó là Flash Catalyst CS5. Một công cụ hỗ trợ người dùng thiết kế giao diện, ứng dụng web một cách đơn giản qua các thao tác trực quan.

Content-Aware Fill, một công cụ mạnh mẽ của Photoshop CS5

Các phần mềm trong bộ CS5

Giao diện người dùng của Flash Catalyst CS5

CS5 Dreamweaver cho phép bạn xem, truy cập và chỉnh sửa bất kỳ tập tin liên quan đến trang web PHP

Illustrator CS5

Photoshop CS5 nâng cao khả năng, giúp bạn lựa chọn đối tượng chính xác và nhanh chóng

After Effects CS5

Quảng cáo

Nguồn: Adobe
36 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

cho hỏi đã có file C_R_a_C_K chưa........chớ VN tiền đâu mua.hè hè.hè hè..Dự án làm bạc tỷ tỷ chứ có bao giờ mua bản quyền nhỉ........
Tối nay mới chính thức giới thiệu mà
Rồi sẽ có thôi, ai cũng mong chờ như bạn hết :">
dungladap
TÍCH CỰC
14 năm
hoan nghênh sắp có cái mới để xài rồi. rất ủng hộ adobe
thanks vì chữ kí của bác.
đúng là hãy là người Việt văn minh, chạy xe không còi......
Không phải Spam nha Mod, chẳng qua là nhu cầu của em không cần nhiều tới PTS thôi....
dx82
TÍCH CỰC
14 năm
Tệ thật, vừa mới đi mua đĩa Photoshop CS4 chiều nay về xong, chưa kịp nghịch thì đã có CS5 rồi, Adobe ơi là Adobe! Bác nào có hướng dẫn sử dụng Photoshop từ CS4 trở lên bằng tiếng Việt thì share lên cho em xin.
Duovo
ĐẠI BÀNG
14 năm
Cái Suite CS5 này chỉ dùng cho Mac thôi hả các bạn, không dùng cho Windows à ?
vohinh77
ĐẠI BÀNG
14 năm
thường thì phiên bản dành cho Window sẽ ra sau đó 1 thời gian đó bạn. Nhưng chắc cs5 này đòi hỏi cấu hình máy cao
vui vì có phiên bản mới, cái này chắc dùng đã lắm đây. Adobe >>> !. Bác nào có hướng dẫn sử dụng CS4 thì cho mình xin với he
Hiz vừa vào thì thấy CS5 đắt quá 1k8$. Không biết bác nào mua share cho anh em với nhỉ
Yêu cầu cấu hình nè bác 😃
Windows

• Intel® Pentium® 4 or AMD Athlon® 64 processor
  • Microsoft® Windows® XP with Service Pack 3; Windows Vista® Home Premium, Business, Ultimate, or Enterprise with Service Pack 1 (Service Pack 2 recommended); or Windows 7
  • 1GB of RAM
  • 1GB of available hard-disk space for installation; additional free space required during installation (cannot install on removable flash-based storage devices)
  • 1024x768 display (1280x800 recommended) with qualified hardware-accelerated OpenGL graphics card, 16-bit color, and 256MB of VRAM
  • Some GPU-accelerated features require graphics support for Shader Model 3.0 and OpenGL 2.0
  • DVD-ROM drive
  • QuickTime 7.6.2 software required for multimedia features
  • Broadband Internet connection required for online services*

Mac OS

• Multicore Intel processor
  • Mac OS X v10.5.7 or v10.6
  • 1GB of RAM
  • 2GB of available hard-disk space for installation; additional free space required during installation (cannot install on a volume that uses a case-sensitive file system or on removable flash-based storage devices)
  • 1024x768 display (1280x800 recommended) with qualified hardware-accelerated OpenGL graphics card, 16-bit color, and 256MB of VRAM
  • Some GPU-accelerated features require graphics support for Shader Model 3.0 and OpenGL 2.0
  • DVD-ROM drive
  • QuickTime 7.6.2 software required for multimedia features
  • Broadband Internet connection required for online services*
dungaone1
ĐẠI BÀNG
14 năm
mong chờ mỗi cái PS CS5
hix cái Flash Professional này của Adobe chủ yếu nhấm vào iPhone/iPod mà cuối cùng bị anh SJ cấm.! tiếc thật .!
Khà khà khẩn trương có là cắm Dơnload liền mới được
chắc phải nâng cấp máy rồi mới dám đi mua đĩa 😔
hik..theo em được biết ở phần múi giờ Asia là 11h AM mà - tức là 11h sáng mai cơ.
mê lắn photoshop cs5 cứ ra là múc à hihi chuẩn bị mà dow thôi;))
shizuaka
ĐẠI BÀNG
14 năm
adobe thật tuyệt vời. Ngày càng làm cái máy của mình ì ạch :dance:
coi xong clip thấy hay quá, các thao tác trên cs5 thật đơn giản và hiệu quả cao, thích nhất cái vụ tự tính toán texture của nó để gán cho vùng chọn, không bik máy pc đc sử dụng trong clip dùng cpu gì nhỉ, lỡ con core 2 nhà mình nó chạy ì ạch thì khổ, load 1 cái texture kiểu đó mà hết 30' thì khóc ròng luôn ^^!
quá đã, nhìn cứ như phép thuật.dùng CS5 này thì thiên biến vạn hóa ngày càng khó phát hiện hơn. hy vong sẽ sớm có bản share ,chứ mua thì chắc cũng 300$ là ít
Cấu hình thế này thì máy tui ngon rồi, thế tối nay có download luôn chưa bác.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019