Tối nay, LG giới thiệu TV OLED 8K tại Việt Nam

cuhiep
9/7/2020 4:10Phản hồi: 79
Tối nay, LG giới thiệu TV OLED 8K tại Việt Nam
Mình nhận được thư mờ đến sự kiện LG ra mắt TV tối nay. Trên thư mời không thể hiện rõ tên sản phẩm chỉ thấy nói về "màu sắc đỉnh cao" và " chất âm thời thượng". Mình đã hóng ngày LG mang TV OLED 8K về VN lâu rồi nên mình nghĩ sự kiện này của LG chắc chắn sẽ có.

TV OLED hiện là TV cho chất lượng hình ảnh tuyệt vời nhất hiện nay. LG là hãng đi đầu trong việc sản xuất và đưa những công nghệ TV OLED tiên tiến ra thị trường. OLED 8K có thể xem là đỉnh cao nhất của TV mà anh em có thể mua và bỏ vào phòng hiện nay.

Tối nay mình sẽ livestream tại sự kiện này lên Tinhte.vn, Fanpage và Kênh Youtube, anh em nhớ theo dõi.

LG_8K_event_teasing-5.jpg LG_8K_event_teasing.jpg LG_8K_event_teasing-4.jpg LG_8K_event_teasing-3.jpg LG_8K_event_teasing-2.jpg
79 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Tivi 4k coi sướng thật kkk
ồ bắt đầu từ năm nay là cuộc đua của TV 8k rồi.
@hemilo Xem phim 4k trên màn hình 8k sẽ đẹp hơn là xem 4k trên màn hình 4k, vì nó có upscale. Cũng giống như đa số TV 4k hiện nay vẫn xem 1080p upscale lên, chứ cũng ít nội dung 4k chuẩn.
@A0kiji mới ra lấy tiếng thôi. Sau 3-4 năm mới phổ biến
@hieupy89 lúc đó sẽ ủng hộ LG vì độ bền và tỉ lệ lỗi thấp hơn các hãng kia. Không thì mua của Vin hoặc Asanzo thôi
long_pn
TÍCH CỰC
4 năm
@Nam Air 8k hay 4k mà ngồi xa quá là ném tiền qua cửa sổ nha bạn. Cho cái kích thước tham khảo này:
https://photos.smugmug.com/AVSFORUM-2/i-9MVJNTS/0/f90eecbf/O/8K RESOLUTION DISPLAYS WORTH IT CHART (hi-res).jpg
thethidie
TÍCH CỰC
4 năm
quan trọng nguồn phát 8k đâu ra để thưởng thức trọn vẹn nhỉ, scale từ 4k lên liệu có ăn thua ?
@thethidie bạn không cần quan tâm nó nặng bao nhiêu. thằng netflix nó sẽ lo chuyện đó cho bạn.bạn chỉ cần mua tv và đăng ký tài khoản thôi 😁
thethidie
TÍCH CỰC
4 năm
@cuhiep đợi trên netflix thì bao h mới đc xem phim mới hả bác, HD thì tầm 3-6 tháng có leak rồi, 4k thì lâu hơn 1 tí.
@thethidie Scale là cái chắc nhưng scale chất lượng cải thiện gần 8k gốc hơn, có lẽ cái NSX cần hướng tới là vậy. Quan điểm cá nhân
@cuhiep netflix nén lại rồi 4k netflix ko bằng 4k gốc nhưng chắc chả ai quan tâm 1080p đc rồi
5 PM là buổi chiều mà.
@from team b with love 😁 ủa
@from team b with love ò phải là 5 giờ chiều chứ, chưa tối được đâu. Từ 6h chắc mọi được gọi là tối quá
Wow 8k, hix hix, thèm quá
Chậm hơn Sony một bước roài nhá LG
hy vọng tối nay có cái gì mới hay hơn 😁
hp2013
TÍCH CỰC
4 năm
@HpDellIBM lg ở vn chậm thôi chứ trên thế giới nó đã bán rồi, oled sony vẫn phải mua lại tấm nền của lg mà
gamebit
ĐẠI BÀNG
4 năm
@HpDellIBM Sony là mua tấm nền của lg chứ lấy đâu ra mà trước
daidinh49
ĐẠI BÀNG
4 năm
TV 8K màn OLED chắc để PR công nghệ là chính. Vì tầm tiền đó ko dành cho số đông.
Chưa kể, nội dung 4K giờ còn chưa có nhiều, huống chi 8K.
Với mình những TV từ 65inch trở xuống, 1080p hay 4K mắt cũng đã ko thể phân biệt dc, huống chi 8K chắc dùng kính lúp soi quá. kaka
@cosmos47 1080p mà bit rate cao là khỏi phân biệt với 2160p luôn. 2160p hiển thị chữ cái đẹp hơn thôi chứ dưới 55” khó phân biệt được lắm.
@vn587990 Gì mà điểm ảnh??? nhìn nó nhòe ra thấy ngay mà
gamebit
ĐẠI BÀNG
4 năm
@daidinh49 Giống như ngày xưa bảo 4k để pr công nghệ,dần mới phổ biến,ra dần là vừa
vn587990
TÍCH CỰC
4 năm
@daidinh49 Chuẩn bác. Quan trọng là Giá/kích thước. Cùng giá thì cứ con to mà quất. Con oled 55 “ 1080 xem nét căng rồi.
Tivi này mà coi phim sex mắt có bị cận nhanh ko các bác ... hỏi thật !
@Bão Sài Gòn Nếu xem gần thì cận bạn ạ chứ xem xa đủ tầm khoảng cách an toàn thì ko sao bạn ạ miễn là đừng xem nhiều gây mỏi mắt là dc
NO_NAME_9X
ĐẠI BÀNG
4 năm
quan trọng là em không có nguồn phát 8k các bác ạ
@NO_NAME_9X netflix 4k upscale 😁
Mong là sáng mai sẽ có bài đánh giá sơ bộ của Ad và các Mod Tinhte 😁
sutimcon91
ĐẠI BÀNG
4 năm
Chắc là ra em này. 490 củ cho 77".
@sutimcon91 Tầm tiền này em thà đi du lịch ăn chơi cho lành
@sutimcon91 Mình mạnh dạn trả hẳn 500tr khỏi thối! 😅
Jung Stick
ĐẠI BÀNG
4 năm
event review phim tặng TV đâu rồi admin ơi, hủy cũng phải thông báo chứ
@Jung Stick chưa huỷ bạn ơi, đang xử lý.
Jung Stick
ĐẠI BÀNG
4 năm
@cuhiep OK admin
TV dòng cao của LG thật sự ngon
xuanlinh
TÍCH CỰC
4 năm
4k coi đã rùi. 8k thì nét thế nào nữa 😁
@xuanlinh 8k muốn nhìn cọng lông bạn ạ
Mạng đứt liên tục xem FullHD trên tivi còn cực.
Chả thèm 8k,mình đeo kính lão xem rồi,1k là ok.
Hài lòng 77C9 và 65GX
Gía chắc thơm 😔
8K nhìn gẫn có rỗ không nhỉ
@ka me to ko Tùy vào chất lượng video thôi!!!

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019