Tomodachi Retreat Làng Mít - điểm nghỉ dưỡng ngoại thành Hà Nội, gần gũi và tươi mát
Bài hay!/11 người
Rubi Lee
2 thángBình luận: 85
cảm ơn mod, nào nhất định phải đi
Tomodachi theo mình không nhiều trải nghiệm bằng chỗ này
https://www.facebook.com/avanaretreat/
Avana Retreat nằm hòa mình trong rừng và hòa mình cả với làng bản. Tôn trọng thiên nhiên
đẹp nhỉ , khu nhỉ dưỡng
Quê mình sao ko biết ta. Năm sau hết dịch Covid ghé thử xem ntn.
al310n
ĐẠI BÀNG
2 tháng
Xanh, đẹp và thơ mộng quá! Giá như có thêm gàu sòng nữa để du khách quởn có thể tát nước xong rồi cởi áo cho nhau nữa thì tuyệt vời ^^!
Đã từng trải nghiệm thì em bổ sung 1 số đặc điểm sau:
1. Đường đi vào khá lắt léo, dùng google map đi được nhưng đường đi vào xuyên qua làng, hầu như ít cửa hàng tiện lợi nếu muốn mua đồ gì đó.
2. Đồ ăn:
- Không cho mang đồ ăn vào trong phòng nghỉ
- Quán ăn trong khu đồ ăn khá đa dạng nhưng không gian được rộng cho lắm nên khá ồn và đồ ăn cũng tạm được (giá thì sẽ cao hơn ở nhà hàng bên ngoài)
3. Nhà mình có trẻ con thì thấy khá nhiều muỗi và côn trùng
4. Giá thì mình thấy khá cao (inbox trực tiếp trên fanpage facebook nhiều ưu đãi)

Kết: Đi cho biết chứ chứ không có nhu cầu quay trở lại
Đẹp có nét riêng
gaumeo46
TÍCH CỰC
2 tháng
Đồ ăn bình thường. Phòng giản dị và dễ xài.
Phòng sát sông mà tầm chiều tối đi ăn ra ngoài k đóng cửa thì ăn đủ 😔

Em chỉ ấn tượng nó nhẹ nhàng, an yên. Nhiều cây xanh. Còn về thiết kế thì cũng bình thường.
Đường vào hơi nhỏ và vòng vèo.

Thích hợp cả nhà muốn đi nghỉ cuối tuần, đưa cú đi chơi với túi tiền rủng rỉnh 😃 mà thực ra cũng có tiêu được gì đâu, vì bên trong có gì đâu mà tiêu ý :(
Đợt nọ vợ chồng mình đi vào dịp cuối tuần.
Có vài chia sẻ cho ae muốn đi du lịch nghỉ dưỡng gần HN.
Điểm cộng:
+ Di chuyển gần, mất khoảng 1 tiếng từ trung tâm HN
+ Khung cảnh khu này nhìn thiên nhiên, ko rộng lắm, có từ vườn, sông. Các dịch vụ có: bơi lội, xông hơi, chèo thuyền kayak,
+ Đồ ăn ngon, giá cả hợp lý.
Điểm trừ:
+ Dịch vụ chưa tốt, mình đi xông hơi và chèo thuyền đến nơi thì k có nhân viên. Gọi báo thì 15-20p mới có người đến hướng dẫn. Có thể do mùa giãn cách nên nv bị cắt giảm. Đợt mình đi là chưa bùng dịch ở SG, HN thì ae vẫn đi bt.
+ Nhân viên chưa thân thiện với khách ( tuỳ từng người, mình không đánh đồng hết. Nhưng cơ bản là có thể chưa đc training nên chưa chuyên nghiệp như các resort khác)
+ Phòng cách âm kém, không gian bt không có gì để nói cả.
+ Khu giải trí ( đánh bi-a, bóng bàn...) không có quạt. Mùa hè ra đấy thì có mà xông hơi.
=>Tổng kết:
Cơ bản là đi được nếu các bác không quá khó tính với các vđe trên 😂 cảm giác như đi về quê vậy, ( vợ mình lúc check out đc phát cho 1 phiếu đánh giá bà ấy cmt cho 1 tràng 😆 )
Về chi phí 1 phòng đôi tầm 1,6tr/phòng. Ăn uống thì tuỳ menu ( bao ăn sáng).
cái trần nhà người ta lợp kiểu này gọi là gì vậy các bác nhỉ😔hic
peniser
ĐẠI BÀNG
2 tháng
Đây là bài PR chứ không phải review, vì nếu gọi là reivew thì 1 là chủ thớt cần đào tạo lại, 2 là review không có tâm, quảng cáo cho bên Tomodachi lấy tiền không thì ko rõ nhé. Vì bài viết giấu hết đi các nhược điểm của chỗ này, mà toàn là những điểm ảnh hưởng lớn đến trải nghiệm của khách .
1. Phòng nhỏ, nội thất quá tầm thường cho 1 phòng villa giá từ 2tr/1 đêm trở lên. Nói thật chứ khi nhận phòng nhìn phòng và nội thất hơi sốc, chỉ tương tự như phòng nhà nghỉ giá 300k/1 đêm mà thôi.
2. Cách âm phòng rất kém, ở bên trong nói đi qua nghe rõ mồn một. Đi 1 đôi mà ban đêm mà bác nào hưng phấn quá là có thể cả làng nghe thấy ..hehehe...
3. Khu vui chơi rất nóng, và có muỗi, côn trùng khá nhiều buổi tối nếu bật đèn nhé
4. Ăn không ngon, giá cao (cao so với những gì mình nhận được so với giá tiền bỏ ra).
5. Nhân viên có vẻ khâu đào tạo rất kém, thụ động, và lười, thái độ cũng nhạt nhẽo. Nói chung là cần phải đào tạo lại rất nhiều về cung cách và thái độ phục vụ
6. Trông thế thôi nhưng những gì ngon nhất thì chủ thớt chụp hết lên rồi, còn thực tế thì không được như ảnh chụp và chỉnh nét các kiểu thế đâu.
Nói chung với giá thành và so với những gì nhận được(P/P) thì khuyến nghị không nên đến đây.
So với Flamingo Đại lải thì kém xa về Facilities và cách phục vụ, cũng như phòng ốc, dịch vụ vui chơi. Giá thì cũng chẳng rẻ hơn mấy.
Chủ đầu tư là sếp cũ của mình, đã đến đây 2 lần và sẽ còn đến nữa
Rẻ thì lên nghỉ chơi 😅
Trời ơi quá đã, xanh tươi mát mẻ quá luôn
Huhu muốn dc đi quá cuồmg chân ghê

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2021 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019