Tôn lợp nhà hãng nào tốt các bác?!

Chuột Rain
20/11/2014 11:0Phản hồi: 58
58 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

taiusenext
TÍCH CỰC
9 năm
càng dày thì càng nặng và giá sẽ cao hơn ấy bác ,cái này người chưa đi mua tôn lần nào cũng dể bị lừa lắm nè ,nói gian độ mỏng là có thể lời thêm khối tiền
ttt_90
TÍCH CỰC
9 năm
nên tham khảo thông tin và cách xác định hàng thật giả trước khi mua 😁
vinh009
ĐẠI BÀNG
9 năm
tôn giờ không phải chỉ có Hoa Sen chiếm lĩnh thị trường mà còn có Đồng Á và Zacs cũng nổi tiếng về độ bền không kém đấy
vaan
TÍCH CỰC
9 năm
nhiều nhà xây lên không biết là mình đang dùng tôn hãng nào luôn đấy vì thầu nó lo hết
akb48
TÍCH CỰC
9 năm
@vaan tôn chính hãng nào điều có in tên thương hiệu lên đó hoặc 1 kiểu sơn chìm lên đó bác nhìn là cũng có thể thấy nếu để ý
cu.tin
TÍCH CỰC
9 năm
vậy là có thêm kiến thức về xác định tôn thật và tôn nhái thương hiệu rồi .Sau này gia đình em có xây nhà em sẽ bắt phải dùng Hoa Sen cho bằng được hehe
inori
TÍCH CỰC
9 năm
em muốn lộp tôn mới lại mà nhà không chịu vì thấy tôn bây giờ nhiều màu đẹp quá ,tôn nhà thì bị rỉ sét hết rồi không biết khi nào thì dột đây
gaito
ĐẠI BÀNG
9 năm
đã 1 lần ngồi xem các anh thợ lớp mái tôn phải nói là khá chuyên nghiệp làm rất nhanh và kỹ càng .Mái có bền hay ko 1 phần cũng do thợ thi công có lành nghề hay không đấy nhé
nagisa
TÍCH CỰC
9 năm
nhà em bị dột 1 chỗ đến giờ vẫn chưa khắc phục nữa vì mưa lớn và kéo dài trên 30 phút thì mới dột 😔
kuquan
ĐẠI BÀNG
9 năm
@nagisa cái này để lâu không ổn đâu bác nó dột từ từ sẽ làm cho trần nhà rỉ sét ,mục cây đỡ dể bị bung lớp tôn lạnh bên dưới ra lắm
pham.QA
TÍCH CỰC
9 năm
câu nhà dột từ nóc cũng từ những tấm tôn giả kém chất lượng mà ra phải không mấy bác =))
taiusenext
TÍCH CỰC
9 năm
nhà em trước khi sữa sang lại cũng dột 2 chỗ nè vì lúc đó chưa có đóng la phong trần nhà chỉ duy nhất 1 miếng tôn từ thời xa xưa 😁
ttt_90
TÍCH CỰC
9 năm
tôn hồi xưa còn kém bác ạ chưa có mấy lớp sơn lót,sơn chóng ăn mòn và cách nhiệt như bây giờ
vaan
TÍCH CỰC
9 năm
@ttt_90 vật liệu xây dựng ngày càng cải tiến chứ bác ,cái em thấy hồi đó đến giờ vẫn bền nhất là gạch ngói gạch bây giờ chất lượng ngói không bằng
type zero
TÍCH CỰC
9 năm
về VLXD thì em thấy thép và tôn là 2 thứ dể dính phải hàng kém chất lượng nhất đấy ,còn gạch lót sàn ,gạch thì em thấy ít hơn đa số có ghi xuất xứ rõ ràng hết ,hàng TQ bây giờ cũng khá nhiều
akb48
TÍCH CỰC
9 năm
hàng china có nhãn mác rõ ràng thì không sao nhưng mà giã các thương hiệu có tiếng như Hoa Sen,Đông Á tại VN thì mình thấy nên phạt nặng vì bán hàng gian dối
cu.tin
TÍCH CỰC
9 năm
bây giờ dùng tôn màu khá là nhiều từ nhà sưởng cho đến nhà ở điều dùng tôn màu hết
inori
TÍCH CỰC
9 năm
tôn màu xanh lá thế này em thấy dùng nhiều nhứt đấy chắc màu này cách nhiệt tốt
hd7770
ĐẠI BÀNG
9 năm
xây nhà lầu thì sướng khỏi phải lăn tăn vụ tôn này vì lớp bê tông cách nhiệt tốt hơn nhiều lần tuy nhiên phần thoát nhiệt ,thông gió cho cả ngôi nhà cũng cực kỳ quan trọng
gaito
ĐẠI BÀNG
9 năm
nếu phòng làm gắn máy lạnh thì gắn thêm quạt hút loại lớn thông với trần nhà thì không khí sẽ trong lành hơn .Nhà em không lầu dùng tôn nhưng vẫn mát vì có hệ thông thoát nhiệt tự nhiên,tối không cần mở quạt 😁
pham.QA
TÍCH CỰC
9 năm
làm thế nào thế bác share em cách với ,mỗi khi tới mùa khô thì nhà phải mở máy lạnh hằng ngày luôn không thì thành gà quay lúc nào không hay 😔
@pham.QA Dọn nhà lên Đà Lạt ở nhé bác
nhà VN mình xây thì hầu như ít ai để ý để vấn đề thoát nhiệt và đối lưu không khí lắm nên tới mùa nóng thì đa số phải dùng điều hòa
liberty.city
ĐẠI BÀNG
9 năm
tôn giả và tôn thật cũng khác nhau khá nhiều đó dùng 1 thời gian khoảng 1 năm thì lớp sơn trên tôn giả bắt đầu bong tróc khi đó thì cách nhiệt sẽ kém dần đi nhiệt độ sẽ tăng và giảm thất thường hơn còn tôn thật thì xài chục năm vẫn thế

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019