Tổng hợp các cách Uprom cho BB10

luka
16/3/2013 5:20Phản hồi: 327
327 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

các bác cho em hỏi em z10 của e bị treo logo thì up kiểu gì ạ?
luka
TÍCH CỰC
9 năm
@huy ve Autoload lại xem sao
dancely20
TÍCH CỰC
9 năm
đã up bằng sachesi ngon lành luôn
bác cho em hỏi. em up rom leak cho q10 bằng autoload mà nó cứ connecting to bootrom mãi ko vào được :eek:
luka
TÍCH CỰC
9 năm
@Jindo10294 nhấn tổ hợp phím power + - khởi động lại xem đc không
cho em hỏi z10-004 có bản cập nhật 10.3.1 chưa, em check vẫn ko có, máy em 10.3.0.675
redtulipbqc
ĐẠI BÀNG
9 năm
auto
autoload đi bạn !
@redtulipbqc có thể cho mình xin link rom được không, tất cả những j cần thiết để up lên, mình mới sài bb nên ko biết
redtulipbqc
ĐẠI BÀNG
9 năm
@diệp minh truyền bạn xem lại trang 1 nhé. ở đó có hướng dẫn rồi đó.
have fun !
@redtulipbqc Tại mình không biết uprom thì cần nguyên liệu nào thôi, mình thấy post nhóc link hết. nào là Debrick OS, Core OS, Autoloader , rùi radio, không biết nên dowload cái nào cần để up. hay là down hết những thứ trên vậy bạn
sirou9x
TÍCH CỰC
9 năm
@diệp minh truyền Bạn tải Sachesi này về .
Cắm bb vào,mở app lên qua tab Device thấy nhận thông tin là ok.
Qua tab Search,ở phía dưới có chỗ : Download for DEVICE thì chọn Z10 100-2/3/4 rồi nhấn SEARCH ở góc trái bên dưới,nó tìm ROM mới nhất cho bạn.Xong thì nhấn DOWNLOAD.
Đợi tải xong bạn qua tab INSTALL làm vài thao tác nữa là chờ nó load rom vào máy là xong.
@sirou9x Cảm ơn bác thật nhiều nhé
Cho mình hỏi là máy dựng, fake các kiểu thì có up rom trực tiếp được ko (software update trong settings) ?
luka
TÍCH CỰC
9 năm
@pththu92 còn tuy fake kiểu gì, tốt nhất là up autoload cho nhanh
Cho mình hỏi là cách nào dễ dàng nhất k cần sao lưu app mình muốn máy mới tinh luôn
Và mình k đặt passc cho máy khi up room có cần nhâp pass lúc khởi đông k
luka
TÍCH CỰC
9 năm
@tuanyvn Up qua OTA hoặc qua sacheshi thì mới không mất apps cài đặt trên máy. Còn nếu muốn máy như mới, sạch sẽ thì dùng autoload. Nếu máy bạn không đặt pass thì không hỏi pass khi up thành công.
Lưu ý: Tắt chức năng Protect trước khi cập nhật lên 10.3.2 nếu không bạn sẽ phải nhập bbid, lỡ quên bbid thì mệt đấy, khắc phục rất khó
hamilvn
ĐẠI BÀNG
9 năm
Và cuối cùng xác thực là vẫn chẳng có gì mới
@hamilvn Mình cũng không lên được như bạn vẫn ở 10.3.1.1779 máy hơi nóng, chớp màn hình và hao pin
luka
TÍCH CỰC
9 năm
@suixeo22 Mình thấy bản 10.3.2.2639 dùng rất ổn, hài lòng nhất từ trc đến giờ, bạn thử xem
viettuan224
ĐẠI BÀNG
9 năm
Các bác cho e hỏi chút:
Em up bằng auto uploader, tại sao nó cứ đứng ở màn hình dos có chữ " Connecting to Bootrom" mà không hề có thêm động thái gì khác.
ad cho em hoi em up rom 10.3 máy em bị xem youtube nghe tiếng chứ ko xem dc hình. vs mảy ảnh khởi động ko dc là sao ạ
ad cho em hoi em up rom 10.3 máy em bị xem youtube nghe tiếng chứ ko xem dc hình. vs mảy ảnh khởi động ko dc là sao ạ
luka
TÍCH CỰC
8 năm
@long thanh 11 bạn dùng máy gì, bạn đang chạy bản rom cụ thể nào? trước khi up lên, bạn có bị lỗi không?
viettinhte
ĐẠI BÀNG
8 năm
Bác luka tư vấn giúp mình cái này chút:
Mình đã chọn xoá dữ liệu để phục hồi lại trạng thái ban đầu cho q10 nhưng nay là ngày thứ 3 rồi mà chỉ mới chạy 98%, để lâu hết pin thì bị chạy lại từ đầu, còn cắm sạc qài thì nóng...
luka
TÍCH CỰC
8 năm
@viettinhte
bạn thử theo cách sau:
- chạy lại rom bằng các autoload
- kết nối Bblink để factory reset
hướng dẫn uprom xem bài dính ở trên topic nhé
cuongvi
ĐẠI BÀNG
8 năm
Các bác có kinh nghiệm cho em hỏi với, em update ROM cho Classic qua BBLink sắp xong đếp nơi rồi (Initializing...100% xong rồi đang đến phần ..system.. ấy), em ngồi hóng mãi mỏi quá đưa chân 1 cái thế nào nhọ tuột luôn cái dây USB đang kết nối, rồi sau đó máy màn hình đen xì, LED nháy đỏ mãi. Rồi em chuyển qua update kiểu Autoload nhưng màn hình nó cứ đến đoạn này rồi đứng im, em thử lại chục lần rồi vẫn thế này. Em hỏi các bác giờ em phải làm sao (em thử update lại bằng BBLink nhưng nó cũng đơ ra và ko chạy được tẹo initializing..nào hiz.

luka
TÍCH CỰC
8 năm
@cuongvi
kết nối với PC có nhận thiết bị không bạn
cuongvi
ĐẠI BÀNG
8 năm
PC vẫn nhận đc thiết bị bác ạ, cụ thể là BBLINK vẫn fát hiện ra Classic. Những vấn đề này đã vừa được xử ly xong, cụ tỷ như sa u:
Sau cú đứa chân làm tuột cái dây USB ra thì cũng làm luôn kết nối bị chập chờn, vì lúc em autoload nó báo time out, suy nghĩ một hồi chuyển sang cắm vào cổng USb khác thế là autoload ngon lành, cứ lo em Classic này nó ko có duyên vs mình thì chán!
lilsam
ĐẠI BÀNG
8 năm
Máy e dạo này ko dùng gì cũng nóng ran và sụt pin rất nhanh, e muốn thử cài lại phần mềm mà ko muốn mất dữ liệu và các thông tin tài khoản email có dc ko ạ, bro nào giúp e với
luka
TÍCH CỰC
8 năm
@lilsam Backup lại settings là đc mà bạn, cài xong máy restore lại

VIRP yrrebkcalB ym morf tneS
facebook.com/minhtu.luka
ocococ
ĐẠI BÀNG
8 năm
Mình mới dùng con Q10 nên cũng không rành lắm về bb, các bạn cho mình hỏi mình đang chạy os 10.3.2 thì dùng autoloader có hạ cấp xuống được 10.3.1 không vậy?
luka
TÍCH CỰC
8 năm
@ocococ Lên 10.3.2 rồi không xuống đc bạn nhé, mà lên rồi xuống làm gì bạn ơi
Các Pro giúp hộ cái. Hôm qua ngứa tay muốn wipe lại con Q10 và rồi từ đêm tới sáng vẫn 95%, tức quá tháo pin. giờ dùng B link để Tải lại thì cũng ko đc? mình cũng ko rành lắm mông e a giúp đỡ
Bác làm ơn cho hỏi,
BB Z30 mình Reload Devide Software nó bị lỗi như hình, xin chỉ giúp các khắc phục

Cảm ơn !

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019