Tiki 20201127 Masthead Hero

Tổng hợp các hệ thống cảnh báo áp suất lốp trên xe ô tô
Rất hay và hữu ích!/7 người
thanhtung6868
1 thángBình luận: 117
trungtrans
ĐẠI BÀNG
1 tháng
Cần thiết
Vẫn có loại vào màn nhưng ko phải màn android nhé ad, cho mọi loại màn hình có cổng video in
Winner X có cần gắn cảm biến áp suất lốp ko các bác em chưa có ô tô 😅
Loại dựa theo phân tích abs lỗi lắm
Cái Mercedes nó lắp ở đâu mà tháo bánh tháo lốp mà k thấy các bác nhễ.
Mua van ngoài lắp zô thì phải cân lại lốp, chứ chạy nhanh nó kêu nghe như bị đâm đinh ấy chớ.
etanolk52
ĐẠI BÀNG
1 tháng
@baotuan dưạ vào ABS, không phải lắp trong lốp cụ ơi
Cái này dùng rất tiện, có hôm mình đi cafe xong vào xe thấy kêu ầm ĩ, hóa ra là 1 lốp bị đinh! chứ không có là để thế đi thì nát hết lốp 😔
Dang dùng bộ gắn ngoài của 70mail cũng OK.
trước có mượn xài cho xe máy thấy cũng vui
SPL
TÍCH CỰC
1 tháng
Khuyên ae nên dùng SteelMate loại lắp trong, thương hiệu lớn, lắp lẫn van các đời vô tư, trước hỏng 1c mua khá chát lại ít chỗ bán, giờ dễ hơn nhiều. Đợt rồi mua 3 bộ loại E3 giá 1250k/bộ về lắp cho 2 ku em hàng xóm còn 1 bộ xé lẻ lấy van lắp cho 2 xe khác nhau đang bị lỗi với hết pin, tháo ra thấy van khác nhau hoàn toàn nhưng vẫn xài chung với các bộ hiển thị cũ vô tư. Mua các thương hiệu khác thì quan trọng là phải mua được van lẻ khi có chiếc bị lỗi. Khi lắp TPMS thì lúc vá lốp phải nhắc thợ không họ làm ẩu chọc lơ via vào là toi van, tôi hỏng 4c với thợ rồi, có cái gẫy đôi van mới điên, đi rồi không thấy báo, sau đi thay mới biết, cú vãi
minhtoantm
ĐẠI BÀNG
1 tháng
@SPL Bạn ơi cho mình hỏi với: cái này tự lắp được không? Có cân bằng lốp gì lại không?
etanolk52
ĐẠI BÀNG
1 tháng
@minhtoantm nếu bác có máy vào lốp thì tự lắp vô tư
minhtoantm
ĐẠI BÀNG
1 tháng
@etanolk52 Vậy thì mình không tự lắp được rồi. Chắc để xem gara nào bán để nó lắp luôn.
Món này nên trang bị ngay khi mua xe
Đang phân vân giữa steelmate và xiaomi 70mai, loại van ngoài
etanolk52
ĐẠI BÀNG
1 tháng
@trancongdai van ngoài mình không rõ, nhưng 70mai van trong thì khuyên không nên, mình lắp loại van trong 70mai, lúc nhận lúc không. có khi đi cả km rồi màn hình không sáng, ko báo gì hết, nhiều anh em trên này cũng bị tương tự
@etanolk52 Cảm ơn bạn đã cho thông tin
@trancongdai nên lắp steelmate. Mặc dù mình đang dùng 70mai 😁. 70mai nhận vẫn rất chính xác, nhưng đi vài phút mới nhận. Nhưng đã nhận thì nhận đúng, hiện tại dùng nửa năm vẫn oke
@cu_cai_nho Cảm ơn bạn, mình cũng đang tính mua steelmate van ngoài
đang xài hàng tàu van ngoài, 350k 1 bộ, xài nuột 2 năm nay, báo cực nhanh nếu bị thủng lốp, còn số liệu hiển thị thì bơm lên rồi canh theo cái đồng hồ nào chuẩn là được, ví dụ đo đồng hồ ngoài là 2.3 mà cảm biến nó hiển thị 2.4 thì mình hiểu nó là 2.3 là dc 😁 :D :D
minhtoantm
ĐẠI BÀNG
1 tháng
@quocanhdark Bác cho xin link được không
đang gắn bộ 500k 😆 thấy đủ dùng 😃)
Không có sao đi ta....
rualg
TÍCH CỰC
1 tháng
có những loại zin theo xe nhưng cảm nhận như hạch, nó còn đến từ JAV danh tiếng nữa 😔
logo2k
ĐẠI BÀNG
1 tháng
Của mình thì theo xe, nhưng ko có nhiệt độ, chỉ thấy có áp suất
Minh dùng nguyên bản tích hợp luôn màn hình của xe
doremon234
ĐẠI BÀNG
1 tháng
Mấy cái lắp cho màn hình android thì là cảm biến lắp trong hay ngoài mod
Đang dùng China 1,5 củ loại giống như hình của ad, hài lòng, thông số tương đồng bơm điện 👍
Gắn van trong khi vá nhớ dặn cô chủ tí nếu ẩu ta gãy một cái là mia lại cả bộ, nhiều chỗ không chuyên không để ý, thứ hai là mới vá xong chạy tí mới lên lại nếu thấy số 0 đừng chửi nó oánh vỡ mồm 😃
Cá nhân
Bạn
Hi bạn!
Điểm Reward Store: 
Tuổi Tinh tế: 
Cấp độ thành viên Tinh Tế

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store

Cộng đồng nổi bật

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2020 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019