Tổng hợp các review về iPhone 6/6 Plus
TDNC
6 năm trướcBình luận: 841Lượt xem: 185.034
Dự là iP 6 lót đường cho 6+ thành công
Vừa đặt hàng 20 con ip6 và 6plus để cả nhà từ ông bà bố mẹ anh chị con cái cùng tông xoạc tông luôn.
P/S: Comment chỉ mang tính chất anh hùng bàn phím
@tuyendcc anti kinh, topic nào cũng thấy có mặt......hok phải ai mua cũng phải khoe lên cho mọi người biết đâu bạn à, đừng có xỉa xối như thế.
Screen Shot 2014-09-14 at 10.21.38 AM.png
Đang phân vân giữa hai con này, 4,7 thì hình như vẫn thấy hơi nhỏ, nhưng 5,5 lại hơi to quá. Giá như có một con 5 inh là vừa rồi 😁. Đòi hỏi hơi quá nhỉ :D
Đây mới là phiên bản ip đc mong đợi với cam k bị lồi 😁
image.jpg image.jpg
tủi thân cho những người không có tiền
Hình như các bác rì-viu trên tay thôi chứ chưa "trên bàn" nhỉ. Cái mình thấy kì và mất điểm nhất là cái camera thôi. Trc khi iP 6 ra cũng cực phấn khích vì thiết kế quá ưng ý, nhưng khi ra chính thức rồi lại cảm thấy quá khó hiểu cái camera 🤔
@dinhtrong_le http://sonyfan.vn/2013/06/sony-chinh-thuc-gioi-thieu-xperia-z-ultra-sieu-mong-sieu-nhe-sieu-chong-nuoc/
6.5mm thôi nhé ;)
@ngocquang_t2 Cảm biến của iPhone là của Sony. Sony sản xuất nên có thể tối ưu kích thước cảm biến cho Xperia, chưa kể vị trí sắp xếp các linh kiện cũng khác iphone nữa.
Iphone thụ động trong hình dạng cảm biến + khác biệt vị trí sắp xếp.
@lucker88 Trong khi máy đã mỏng ơi là mỏng rồi 😁
@lucker88 mình nghĩ nếu như thời SJ ông sẽ không cho phép camera lồi! ông ấy rất cầu toàn, điều đó luôn thúc giục công nghệ đi lên
giá là cái cuối cùng cần bàn
Ghét cay cái thiết kế của iP6. Giá mà cứ như 4s rồi làm mỏng quẹt đi, màn hình to lên, pin trâu hơn, cấu hình khủng hơn, cam khủng hơn là chuẩn.
@KenzDK Trước đây cũng nghĩ như bạn. Nhưng khi nghe TC nói thì đã hiểu. Hiện nay, máy nhỏ màn to rớt dễ bể kính bảo vệ và màn hình hiển thị. Sau này chưa biết.

Đó là lý do Apple hiện không làm như bạn muốn.
@thanhtuantvc haha với mình cam lồi cũng chẳng sao. mình mê con 6+ qúa rồi. đợi hạ nhiệt tí thì phải xúc e nó ngay. 😁
@KenzDK Muốn như vậy thì tham khảo qua dòng Xperia Z của Sony nhé, đúng yêu cầu như iPhone 4/4s luôn
viền kim loại, 2 mặt kính, dáng vuông vức nhé và chip cũng khủng, camera cũng khủng (trên giấy)

Nhưng cầm thì vừa nặng vừa dày vừa cấn, chán đời 😕

Không phải tự dưng Apple nó làm mỏng, nhẹ, vuốt cong màn hình và thêm mấy tính năng vuốt, reachability đâu... có tính toán để cải thiện trải nghiệm của người dùng cả đấy
@thanhtuantvc Một sản phẩm hoàn hảo chỉ tốt vs người dùng chứ ko tốt vs NSX, nếu làm như vậy đời sau ai mua khi quá hài lòng với cái mình đang có?
thèm quá rồi 😔
@inconsolable1910 15 tr
@clickeveryday đâu ra giá 15tr vậy ^^
Lag giật là độc quyền của họ mà

Cái iphone 6 plus lúc úp lên mặt gọi điện trông như úp chiếc dép của nhà quê😃
P/s: đây là lời của 1 số người 1 năm về trước, tất nhiên là không có từ ip6+ ở trong đó😁
@thanhtuantvc Và cái thím nào hôm nay đi ngồi lê ngồi lết , rồi sau đó nhắc lại câu nói hơn 1 năm trước của nguời khác thì cái suy nghĩ của thím đó cũng đúng kiểu của một thằng nhà quê .🆒

Gõ xong và gửi đi tức thì từ vỉa hè Tinh Tế !
@Mi Xì Trét Bà Tám Mình là nhà quê thật mà, không ngờ nhà quê lại bị các ifan khinh rẻ vậy:eek:.
Vậy ra các ifan như thím toàn người thành phố 9 đời, coi nhà quê là những "thằng"
Hôm trước thì chửi người ta úp con note lên mặt như thằng nhà quê úp dép, giờ mình nhắc lại thì chửi luôn mình là thằng nhà quê.
Sợ các bạn "ifan thành phố" vl😁
@thanhtuantvc Mình cũng là thằng Nhà quê. Thấy bạn cmt hay ghê

Gõ bằng hệ thống Bàn phím Siêu anh hùng do VN sản xuất...
thật sự mà nói. e chỉ cần 1 con 5s với màn hình lớn hơn. pin tốt hơn. và ip6+ đáp ứng đủ yêu cầu đó. các thông số như màn 2k. quay 4k chíp 4x 8x thật sự chả có ích j cho e cả. chỉ làm tốn pin hơn thôi
@cucthitnac1964 hờ mình nói trên quan điểm cá nhân là nó thực sự ko cần thiết. mình chẳng phan gì hết tại có đk cho tiền đâu
@future-it1 Ôi nói vậy thì Apple nâng cấp độ phân giải màn hình trên i6+ là để lòe và moi tiền các bạn à 😆
Full HD mà không phân biệt được so với HD thì thật mừng vì Apple đã có bạn 😃
@GragonV Xin lỗi hiện mấy cái full HD bên androi , nào là 4k 5k 6k cái gì đó , đánh bại đc cái màn ip4 chưa =))
thích hay không thích .không có tiền dừng có tào lao quá đi..mấy thằng không có tiền ngồi đó ao ước đi

Ordered On September 12, 2014
Your order is being processed
From Apple Store

Subtotal
$849.00
Free Shipping
$0.00
Estimated Tax*
$70.04
Order Total
$919.04

Available to ship: 7- 10 business days Shipping
iPhone 6 Plus 64GB Space Gray (GSM), T-Mobile
Thank you for your order.
We'll let you know when your items are on their way.

Items to be Shipped
@meta_tanh_ver2.0 Biết thì thưa thớt không biết dựa cột mà nghe cái đó mà phán là Optimus G xách tay.
@tanhoa2004 Dạ, em cố nói cho nó quốc tế để hắn chảnh. Chứ F240K chình ình kìa lấy đâu ra quốc tế.
Nói văn nói vẻ mà sai be bét im mịa cho nó thơm
@meta_tanh_ver2.0 Ý mình nó là cái đó đúng là xách tay. Nhưng không phải G mà là G pro hai cái khác nhau hoàn toàn. Còn ý khác mình không ý kiến
@tanhoa2004 Tại bác thích chữ Pro nên nghĩ nó khác, chứ em thì cho nó một nhóm
Còn ý khác mình kg ý kiến 😁
Doanh số và doanh thu lại đạt kỷ lục thôi.
1 năm đẻ 1 cái thì quá tệ cho 1 siêu phẩm. làm cái ip 4s phóng to và mỏng đi + cấu hình của ip 6 thì đẹp hơn rất nhiều.
Tớ là tớ chọn plus rồi, thích pin và chống rung quang học. Còn bạn thì sao 😃

Sent from my D6502 using Tinhte.vn mobile app
Quá đẹp, iphone 6+ quá ngon. www.thichmua.vn
Đã dung iphone 3s, 4s, 5 chưa bao giờ quan tâm đến cấu hình. thích iphone ở điểm dùng ổn định, không bị thoát ứng dụng khi đang sử dụng, và cảm ứng mượt. vì thế iphone vẫn là lựa chọn đầu tiên sau đó đến bb. Theo cá nhân thì ko thích kiểu dánh iphone 6, 6plus. Đợi iphone 7
bán rồi
apple đã từ bỏ cái cổ điển để theo ý muốn người dùng . nhưng mà đây là phiên bản to đầu tiên của apple , có lẽ vân còn là thử nghiệm xem phản ứng của fan thế nào thôi , chứ cái thiết kế chán k tả dược nhất là cái viền , mặt sau chán hẳn với cái camera … Hi vọng đến ip7 sẽ làm kiểu ip 5 phóng to . Lót gạch ở thế giói di dộng rồi mà bây giờ lại phải gán bó với em 5s 1 2 năm nưa @@ , Chán vai nồi
Bạn
Hi bạn!
Cấp độ thành viên Tinh Tế
Điểm Reward Store
Tuổi Tinh tế

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store
0 bài đăng
hemilo+ 254VIPhemilo
10.398 bài đăng
hoangsytai+ 169CAO CẤPhoangsytai
3.671 bài đăng
quangthegtvtk49+ 165CAO CẤPquangthegtvtk49
5.516 bài đăng
0 bài đăng
  • Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2020 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156