Tổng hợp các thay đổi mới từ 1/8 về biển số xe theo thông tư 58/2020

thanhtung6868
11/8/2020 13:1Phản hồi: 120
120 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

romeo88vn
TÍCH CỰC
4 năm
Dân lại tốn tiền
ninjatrung
ĐẠI BÀNG
4 năm
@romeo88vn Bao nhiu đâu bác. Ra là e đổi ngay cho đẹp 😁
nhỏ và dài hơn
Chit Lee
TÍCH CỰC
4 năm
Cấp cho thương mại đặc biệt, cửa khẩu là gì, sao lại cần 1 loại biển riêng nhỉ. Bác nào giải thích giúp với?
@Chit Lee Hay bạn ơi
tan9639
TÍCH CỰC
4 năm
@Chit Lee Để nhận biết khi đi qua lại ở vùng biên giới.
Chit Lee
TÍCH CỰC
4 năm
@tan9639 Bác có thể giải thích rõ hơn được ko, em thấy như xe các tỉnh không giáp biên cần xuất hàng hóa sang nước ngoài vẫn qua biên giới được mà
Cái biển xe o to mới bé đẹp
thailevi
TÍCH CỰC
4 năm
Sắp theo chuẩn quốc tế rồi phải không mấy bác?
audi10
TÍCH CỰC
4 năm
anh em nào làm giấy tờ cho xe phân khối lớn nhập không 😔
đi con xe không có giấy tờ sợ bị bắt quá huhu
tan9639
TÍCH CỰC
4 năm
@audi10 Nếu "Nhập" đúng thì giấy tờ bth có gì đâu nhỉ ?
Còn Nhập Lậu thì thôi bỏ đi bạn ạ, làm được thì cò nó làm hết rồi chả ai để xe GTHL giá rẻ bèo vậy cả.
audi10
TÍCH CỰC
4 năm
@tan9639 GTHL là viết tắt từ gì vậy bạn? mình đang tìm hỏi cò làm hộ, mà thấy kêu toàn làm ô tô cho nhiều tiền thôi...
leducanhctn
ĐẠI BÀNG
4 năm
Font chữ này cũng không ổn, Sử dụng font này rất khó phân biệt số khi biển số bị bẩn hoặc ảnh chụp bị mờ. VD số 8 bị bẩn bên tay trái thì không biết là số 8 hay số 3. Bọn Tây lông nó nghiên cứu rất kỹ vấn đề này và nó có font dùng cho biển số: Số 1 có chân, Số 3 bằng đầu, Số 4 đứt nét đứng giao nét chéo, số 6 nét bên trên thẳng, số 7 đầu thẳng, chân cong, số 9 nét dưới thẳng... Mình sử dụng Font này nhìn thì đẹp nhưng biển số cũ, bẩn, phân tích ảnh hoặc phim bị mờ hoặc độ phân giải thấp sẽ thấy ngày
@leducanhctn Thế giới các nước người ta nghiên cứu từ lâu lắm rồi, cái này chỉ việc chọn lọc và điều chỉnh nhẹ lại cho phù hợp với đặc thù Việt Nam mà các vị cũng không làm được, chỉ giỏi bày đặt ra vặt dân.
@leducanhctn Phông chữ thì mình không thấy nhắc đến, bên trong bài vẫn sử dụng ảnh mô tả tượng trưng thôi bạn ạ. đây là 3 cái biển số kiểm mới của các bạn mới lấy chia sẻ, bạn xem thử.
ninjatrung
ĐẠI BÀNG
4 năm
@leducanhctn Trong bài chỉ là tượng trưng thôi mà. Đã nói font chữ thực tế đâu. Biết là bác thích tây rồi nhưng mà bình tĩnh đã bác 😁
New Hope
ĐẠI BÀNG
4 năm
Thay đổi hoài vậy
Xe máy không bị đổi rồi @@@
tuluan
TÍCH CỰC
4 năm
Có lẽ do việc quản lý xe kd vận tải quá khó với cơ quan chức năng nên đẻ ra biển màu vàng cho dễ quản lý. Ví như xe công nghệ ko chịu mang logo, hộp đèn nhận diện thì nay phải đeo biển vàng ai cũng thể nhận biết.
ninjatrung
ĐẠI BÀNG
4 năm
@tuluan Uh. Như nội xe grap chạy loạn chả biết đâu mà lần
Biển số cũ gắn vào xe hơi rất dị hợm, nay có bảng số mới phù hợp với kích thước của xe là tốt rồi, mấy chục năm kéo dài không thay đổi là quá tệ hại.
ninjatrung
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Tminh3232 Đúng rồi. Biển mới nhìn sang hơn hẳn
@Tminh3232 nhiều xe cái biển vuông phải bẻ cong cong ra để lắp vừa xe :S
Thanks chủ thớt
Trắng - Xanh - Vàng - Đỏ có đủ héng,
Dễ phân biệt
RoKai
TÍCH CỰC
4 năm
nhìn hiện đại với đẹp rồi đó
giangcj
TÍCH CỰC
4 năm
Hôm trước nhìn cái biển mới thấy phông chữ xấu quá
Mr Dulo
CAO CẤP
4 năm
Hữu ích
biển xe máy vẫn vậy nên khỏi lo 😄
Sao gàn 2 tuần rồi mà chưa thấy biển số mới nào ngoài đường cả, chưa thấy xe biển số vàng nào ngoài đường
@Methylamine Có một số rất ít thôi bạn, hạn đổi cũng khá xa, đến hết năm 2021 nên còn thư thả.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019