Tổng hợp các topic hữu ích về Windows 10 Mobile
Duy Luân
5 nămBình luận: 161
Tổng hợp các topic hữu ích về Windows 10 Mobile
Giờ thì nhiều anh em đã lên được Windows 10 Mobile cho máy của mình rồi nên mình xin tổng hợp lại các bài viết hữu ích về hệ điều hành này cho anh em có cái vọc. Trong này bao gồm khá nhiều thứ, từ những thủ thuật nhỏ nhỏ cho đến các tính năng lớn lớn cũng như một vài topic mẹo vặt giúp anh em sử dụng máy tiện hơn, vui vẻ hơn và ngon lành hơn. Mình cũng đang chuẩn bị chém gió thêm một vài topic khác nữa về Windows 10 Mobile trong thời gian tới, anh em nhớ theo dõi nhé.

Topic thủ thuật

Quảng cáo

• Windows 10 Mobile: Nhấn giữ vào Action Center để mở nhanh trình cài đặt
  • Ứng dụng gọi điện thoại trên Windows 10 Mobile: smartdialer, tích hợp skype...
  • Đã có thể chỉnh độ phân giải hiển thị trên Win10M (10549), chạy được Edge ở giao diện desktop!
  • Ứng dụng Microsoft News trên Win 10 Mobile: đọc tin tiếng Việt từ nhiều nguồn, không cần mở từng web
  • Tham quan các thành phố lớn trên thế giới với chức năng 3D Cities trên Windows 10 Mobile
  • Hướng dẫn cách lưu bản đồ offline trên cả Windows 10 Mobile lẫn PC
  • Vài chia sẻ về Outlook Mail trên W10M: đính kèm bất kì file nào, cuộn nhanh, hiện thông báo, theme
  • Topic phần mềm

Topic không xài được trên máy cũ nhưng nên đọc cho biết

Quảng cáo

160 bình luận
    Long kengg
    TÍCH CỰC
    5 năm
    Có cách nào chỉnh 3 nút điều hướng ko nhỉ ? Mình thấy nó to hơn sau khi update . chỉnh phân giải hiển thị thì bé tất cả @@
    ray-rung
    ĐẠI BÀNG
    5 năm
    Có ai như hình, 930 Gold hàng công ty chưa lên đc, check thì báo chưa có bản cập nhật 😁
    w32
    ĐẠI BÀNG
    5 năm
    @ray-rung đã chuyển vùng sang US chưa?
    @ray-rung Bác chuyển cả ngôn ngữ và vùng sang Hoa kỳ nhé. Sau đó vào store down ủpgade advisor. Em 640xl cũng thế mới lên đc.
    @ray-rung tôi lẻn từ hôm 17 nè . Ngon hơn thử nghiệm rất nhiều . Cũng bản gold
    tbdat11
    CAO CẤP
    5 năm
    @ray-rung Bạn tham khảo thủ thuật này nè, mình dùng nó lên cho 930 của mình đó :D
    http://www.tranbadat.info/2016/03/thu-thuat-cap-nhat-windows-10-mobile.html
    KIRA1573
    TÍCH CỰC
    5 năm
    lumia 1520 vẫn chưa lên dc ?
    @KIRA1573 Bạn nên đắn đo, nghe bảo lên 10 camera ẹ lắm.
    KIRA1573
    TÍCH CỰC
    5 năm
    @Duy_P900 1520 mình h chủ yếu để trải nghiệm winphone lúc buồn buồn thôi bác nên cũng k quan trọng lắm 😁
    kienhai93
    ĐẠI BÀNG
    5 năm
    525 VS 929 vẫn chưa lên được , lại hóng .
    ngudungsua
    TÍCH CỰC
    5 năm
    @kienhai93 929 chịu ko biết, 525 ko đc lên 😆
    920 vẫn chưa lên được thì làm sao đây?
    ngudungsua
    TÍCH CỰC
    5 năm
    @hung_hy88 ko đc lên nhé, có bài rồi
    @hung_hy88 cài đặt insider và bạn đã có windows 10 gần như chính thức với build 164
    @BlackCat_94 Mình đang xài bản đó rồi bạn ạ nhưng có 1 số lỗi nên muốn có bản chính thức, ko biết có ai giống mình gặp lỗi quay video mất tiếng ko nhỉ?
    @hung_hy88 920 và 1020 không dược lên đâu bạn, Microsoft bảo là ko có plan gì cho 2 cả..bùn thật...
    Duy Luân cho hỏi phải chuyển vùng qua Mỹ mời cập nhật lên win 10 từ win 8.1 phải k. Lumia 1520 của mình trước đóvài ngày đã nhận một bản cập nhập nhỏ nhưng đến giờ vẫn chưa thấy báo có cập nhật win 10
    Thui cho cái gọi là Windows 10 Mobile và cái tên Lumia ra đi thôi........ Còn chờ gì nữa anh em mà xem topic này???
    lúc đầu họ nói "Windows 10 Mobile sẽ cho nâng cấp chính thức với mọi thiết bị Lumia" có lẽ họ đã quên thêm cái khúc sau ....."có RAM trên 512MB"....
    kusunq6
    ĐẠI BÀNG
    5 năm
    @Blackberry Nhân Lumia 521 hang at&t dang up win 10 day
    pvming
    TÍCH CỰC
    5 năm
    930 vẩn chưa lên đc. Noản
    kfat86
    TÍCH CỰC
    5 năm
    @pvming em cũng thế.kệ lại chờ thôi bác ah 😁
    KIRA1573
    TÍCH CỰC
    5 năm
    920 làm méo gì dc lên ?
    s.club2
    TÍCH CỰC
    5 năm
    Yêu cái ghi âm cuộc gọi. Hjx ios có phần mềm nào tốt không mọi người.
    cu kum
    TÍCH CỰC
    5 năm
    930 phải làm sao đây
    hongnghia198
    ĐẠI BÀNG
    5 năm
    1520 vẫn chưa lên dc. phải nói từ biệt windows phonen thôi
    mrlam77
    ĐẠI BÀNG
    5 năm
    @hongnghia198 Bán thì bảo mình 0933668699
    Rambom
    ĐẠI BÀNG
    5 năm
    @hongnghia198 Đồng hương với nhau.ad có cập nhật thông tin chừng nào lumia 1520 lên dc ko.bt đường mà vứt bỏ!????!!!!!!!!
    catcha
    ĐẠI BÀNG
    5 năm
    Ôi, tổng hợp tất cả các topic viết về Win10Mobile có nhiêu đây. Ứa nước mắt quá. Giá như có thể nhiều app hơn.
    Oánh dấu...
    từ sáng tới h đang tải vẫn 0% 😔( !! hay phải chuyển vùng qa mỹ mới up đc vậy mng.......
    einsamenmann
    ĐẠI BÀNG
    5 năm
    @Tuấn Phạm 2014 tắt chế độ tiết kiệm pin chưa?, vùng nào up cũng đc hết, chuyển vùng chi để tải cái upgdata advisor thuj
    #Bằng
    ĐẠI BÀNG
    5 năm
    Em 929 vẫn đang ngáp ngáp như lúa hạn chờ mưa 😔
    khoa_007
    ĐẠI BÀNG
    5 năm
    @#Bằng đây cũng ngáp, may có 950XL thế mạng rồi, nhưng vẫn ngóng vì bản 10586.164 not good.
    khoabn
    ĐẠI BÀNG
    5 năm
    Sao 830 vẫn chưa lên được
    Đã lên rồi và đang gom tiền mua máy mới androi

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
    Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store

Đang theo dõi

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
    • © 2021 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
    • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
    • Số điện thoại: 02862713156
    • MST: 0313255119
    • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019