Tổng hợp cho BlackBerry OS 10.3: Cách cài Google Play Service, patch ứng dụng Android, tải file APK
Duy Luân
6 nămBình luận: 406
nguythao
ĐẠI BÀNG
4 năm
Em mới sử dụng BB lần đầu nên chưa biết gì.
Nay cài apps Fb từ CH Play Store (do cửa hàng cài sẵn), e down app về thì k kết nối dc.
Còn app mặc định thì xài dạng link web (không cmt được).
Giờ em phải bắt đầu từ bước nào ạ?
file google play service không tài nào tải được, bác cho em xin vào email với nhé: ngoctai.pham@gmail.com thanks bác
Ae giúp mình chạy phần mềm ghi chú googkeep lên bb passpost với. Mình đã cài tất cả ch play các kiểu. Tải keep về cài đặt rồi nhưng chạy báo lồi không hỗ trợ.
x_men_x
ĐẠI BÀNG
4 năm
Nhầm link.
kieulien
ĐẠI BÀNG
4 năm
Gợi ý bạn nào có chromecast những chưa kết nối được BlackBerry thì vào ch play tìm bubble upnp.dùng lucky patch như hứong dẫn trên đây sẽ kết nối được.
Tresor
ĐẠI BÀNG
4 năm
Blackberry passport dùng Viber thế nào nhỉ? (con gà BB)
traitim1111
ĐẠI BÀNG
4 năm
Linh tải và cài Play store ổn định
https://www.fshare.vn/file/KRVUE6BTVQP3
Hướng dẫn trên Youtube của Maxmobile
Một số ứng dụng sau khi cài không ổn định hoặc không dùng được như Gmail, Nhaccuatui thì dùng gmaps patch như hướng dẫn đầu bài là ok
Sao mình vào phần setting mà k có google account vậy ad? Mình 10.3. Giải đáp giúp mk nhé
Cho e hỏi mấy e cập nhật phiên bản 10.3.3 những ứng dụng không chạy được như ch play trên nền Android mong các anh chỉ giáo
dpkdpkdpk
ĐẠI BÀNG
4 năm
đọc hồi loạn luôn...tks thím Luân ;););)
dpkdpkdpk
ĐẠI BÀNG
4 năm
đọc hồi loạn luôn...tks thím Luân ;););)
link lucky patch die rồi bac luân ơi
Google id của e sao nó ko có mục như hướng dẫn nhỉ. Còn ch play cài xong nó báo lỗi rh01 khắc phục như nào vậy các bác.
Chào anh
cho em hỏi chút, xin phép anh vì em hỏi hơi ngoài lề. Em vào đề luôn ạ, con BlackBerry priv của em khi vuốt ban phim vật ly lấy số ký tự thì thiếu số 0 nên rất ức chế, bác trả lời giúp em nhé. Và giải quyết ntn ạ
Chào anh
cho em hỏi chút, xin phép anh vì em hỏi hơi ngoài lề. Em vào đề luôn ạ, con BlackBerry priv của em khi vuốt ban phim vật ly lấy số ký tự thì thiếu số 0 nên rất ức chế, bác trả lời giúp em nhé. Và giải quyết ntn ạ
fRzzy1
ĐẠI BÀNG
3 năm
xin lỗi ae, em đào mộ xíu. Bác nào đã thử cài Google Hangouts chưa. Em cài các app khác của Google thì xài bt. Riêng thèn này thì báo lỗi service 😔
fRzzy1
ĐẠI BÀNG
3 năm
xin lỗi ae, em đào mộ xíu. Bác nào đã thử cài Google Hangouts chưa. Em cài các app khác của Google thì xài bt. Riêng thèn này thì báo lỗi service 😔
E up PP lên 10.3 thì vào CH Play đc mà down app là văng ra. Giờ phải sao ạ?
kamelo
ĐẠI BÀNG
3 năm
@dark_knight_1408 Bác vào trang này
https://forums.crackberry.com/blackberry-10-os-f269/cobalts-official-google-apps-landing-page-965257/
Xóa CH play storre cũ rồi cài bản mới.
1. CH store: com.android.vending-6.0.0-cobalt-build2.apk
2. Google service: com.google.android.gms-11.3.02-cobalt.apk

Đây là 2 file mới cập nhật
sivibi
ĐẠI BÀNG
3 năm
Mình dùng passport thường thì không thể login được vào google account trong khi máy của anh bạn thì dùng được. Cả 2 máy đều cài từ một bản apk, thế mới lạ
Bác nào giúp cháu vs. Cháu vào android wear để kết nối và watch LG urbane 2 nhưng K khởi động ứng dụng dc....
Eahleo
TÍCH CỰC
3 năm
Q10 lên OS phiên bản mới nhất 10.3.3.3057 (SR 10.3.3.2031) thì có patch được và hoạt động bình thường ứng dụng Android không các bác? Ai đã lên rồi và trải nghiệm thế nào, pin và khoản xài máy ổn định.
Cá nhân
Bạn
Hi bạn!
Điểm Reward Store: 
Tuổi Tinh tế: 
Cấp độ thành viên Tinh Tế

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store

Cộng đồng nổi bật

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2020 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019