Tổng hợp game mobile đáng chú ý trong tháng 7 vừa qua

Mikeknowsme
2/8/2020 6:25Phản hồi: 13
Tổng hợp game mobile đáng chú ý trong tháng 7 vừa qua
Tháng 7 vừa qua cũng có khá nhiều game hay, mình sẽ lựa ra các game hay nhất trên 2 nền tảng Android và iOS. Chủ yếu sẽ là game miễn phí, nhưng nếu có game tính phí hay thì mình thường vẫn chia sẻ trong danh sách.

Phantom Rose Scarlet
Thể loại: Thẻ bài, chiến thuật

Phantom Rose Scarlet là game thẻ bài khá hấp dẫn trong tuần qua, bạn sẽ vào vai chiến binh Reina phiêu lưu bằng những thẻ bài: bốc hay kết hợp kỹ năng của các thẻ bài để bạn có nhiều quyết định chiến thuật khác nhau. Ngoài ra game có đồ hoạ theo tông màu nóng cũng rất lạ mắt.

• Link tải: iOS

Dumb Ways to Die: Superheroes
Thể loại: Trí tuệ

Tiếp tục với series game Dumb Ways to Die mới, trong phần Superheroes bạn sẽ chơi theo kiểu game runner và né các chướng ngại vật ở phía trước để tránh phải chơi lại. Nhìn chung game chơi có nhịp nhanh hơn các bản Dumb Ways to Die khác, tính giải trí cao.

1sland
Thể loại: Casual

Đây là game giúp bạn thư giản phần nào đó bởi đồ hoạ tuyệt đẹp, màu sắc, và âm thanh thiên nhiên sống động. Bạn sẽ trèo thuyền cùng với những người chơi khác trên đại diên với góc nhìn thứ ba từ trên xuống, bạn cứ trèo dần để có thể tìm kiếm hòn đảo, cứ người nào kiếm được đảo trước sẽ thắng, người lớn hay trẻ em chơi đều được.

Quảng cáo

• Link tải: iOS

Cookie Run: OvenBreak

Thể loại: Casual

Tựa game bánh cookie phiêu lưu sau bao lâu vẫn thu hút người chơi đông đảo, đặc biệt trên App Store. Cookie Run như bao tựa game casual khác, ngoại trừ việc đồ hoạ đáng yêu, nên phù hợp cho trẻ em, tất nhiên game cũng dành cho người lớn vì chơi càng về sau càng khó.

Arrog
Thể loại: trí tuệ

Quảng cáo

Arrog là game vào vai một linh hồn của một thân xác đã chết, bạn trên chuyến phiêu lưu của một giấc mơ kỳ lạ và trải qua nhiều thứ như một chuyếnn khám phá giấc mơ vậy. Game có đồ hoạ vẽ tay rất đặc sắc, chỉ 2 tông màu trắng đen đơn giản, dễ nhìn.
  • Link tải: Android (50.000đ) / iOS (45.0000đ)

Idle Guardians: Never Die

Thể loại: RPG

Idle Guardians là một tựa game RPG giải trí khá vui trên PC (đang bán trên Steam), hiện tại đã có cho phiên bản Android và iOS. Cách chơi RPG của game kiểu cứ hướng tới một ải phía trước như dạng Epic Seven, nhưng nhịp game nhanh hơn, dễ chơi hơn, đồ hoạ pixel cũng khá vui nhộn. Chúng ta dường như không thích thể loại RPG ở chỗ nó mất thời gian, lằng nhằng, nhưng đối với Idle Guardians là câu chuyện khác 😁 bạn chỉ có để máy đó và làm việc khác, các nhân vật trong game thì đánh rất nhanh mà không phải can thiệp nhiều.

Unexpected

Thể loại: Trí tuệ

Đây là tựa game đi mầy mò manh mối, tìm hiểu sự thật theo nhiều cốt truyện khác nhau, và thật chất có thể nói đây là game kinh dị nhưng không có yếu tố quá rùng rợn bởi cách mà nhà phát triển làm độ hoạ cũng như có những pha dở khóc dở cười nên làm phần nào để người chơi an tâm hơn một tí. Bạn cần đọc được Tiếng Anh để chơi game này.
13 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

vãi game đáng chú ý :v
ht12
ĐẠI BÀNG
4 năm
Có tựa game nào phiêu lưu thế giới mở hấp dẫn trên ios cốt truyện sâu mà so đc với các game trên pc ko nhỉ? Với có game nào xây dựng hay nông trại đồ họa thư giãn lâu lâu vào chơi tí ko nhỉ? Thanks. Ngày xưa có cái game trên ios mà đi mở đường rộng ra từ từ xong xây dựng xung quanh đó, thời còn iphone 3g ko biết có ai biết game đó ko, giờ muốn tìm mấy game nhẹ nhàng thư giãn vậy cũng khó, game giờ đẩy tiến độ chụp giựt quá chơi mệt...
@ht12 kiểu township hả bác
@ht12 Anima nhé bác. Hoặc bác có thể Eternum.
Đồ họa mấy game tuần này thực sự không đẹp, chả được cái nào luôn.
đang chơi game này mới ra đầu tháng 6, chơi vui vui thôi mà dễ nghiện phết. Vài hôm thôi mà đã pass gần 300 bàn rồi :-S.
Chứ game tháng 7 có down thử vài trò như Island nhưng thấy ko hợp nên đã xóa.
maxresdefault (2).jpg
có anh em nào kiểu không có thời gian chơi nhưng lúc nào thấy game đang được khuyến mãi cũng hì hụi tải về để ... lúc nào đó chơi như mình không 😆
tri2510
ĐẠI BÀNG
4 năm
game di động nuốt không vô
DearGodVN
TÍCH CỰC
4 năm
@tri2510 Một số game port từ hệ cũ, game hay từ handheld chơi cũng được bác ạ, có cái là cồng kềnh thêm cái gamepad chơi mới ngon được. Mấy game kiểu Liên quân cũng tạm ổn. Còn lại toàn rác
CÓ game nào tương tụ Idle Guardians: Never Die mà đồ họa đẹp hơn xíu không nhỉ
@thienduong298 ❤️
linkking
TÍCH CỰC
4 năm
Đây là game giúp bạn thư "giản" phần nào đó bởi đồ hoạ tuyệt đẹp, màu sắc, và âm thanh thiên nhiên sống động. Bạn sẽ "trèo" thuyền cùng với những người chơi khác trên đại "diên" với góc nhìn thứ ba từ trên xuống, bạn cứ "trèo" dần để có thể tìm kiếm hòn đảo, cứ người nào kiếm được đảo trước sẽ thắng, người lớn hay trẻ em chơi đều được.
Thề đọc chíu khọ vcđ.
dangtu4444
TÍCH CỰC
4 năm
Xưa nay đi tìm một cái game gì mà buồn cười hài hước vui nhộn,mang tính chất hành động nhẹ nhàng,phá chút trí tuệ và có thể học hỏi. Ví dụ hài hước và có thể học hỏi thêm như con simsimi, nhưng con simsimi thì lại không phải trò chơi... Cần những thứ như vậy để giải toả căng thẳng... Tiếc là chưa từng ai làm cả.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019