Tổng hợp game mobile đáng chú ý trong tháng 7

Mikeknowsme
28/7/2019 10:13Phản hồi: 118
Tổng hợp game mobile đáng chú ý trong tháng 7
Tháng 7 vừa rồi là một tháng có nhiều game mới, chủ yếu tập trung vào những game để chúng ta "mò mẫn" hay chơi lâu dài, qua đó cũng có game giải trí kiểu giết thời gian. Mình vẫn tập trung vào những game mobile miễn phí nhưng không kém phần hấp dẫn cả trên nền tảng Android và iOS.

LEGO® Tower
Thể loại: Xây dựng

Khá bất ngờ khi LEGO tung ra trò chơi xây dựng và phát triển kiểu toà nhà lập tức nó trở nên hot cả trên App Store hay Play Store. Cách chơi khá thú vị, người chơi sẽ sáng tạo xây dựng một toà nhà lớn không giới hạn số lượng. Qua đó mỗi toà là một không gian khác nhau và bạn có thể tạo việc làm cho các dân cư tại toà đó. Bạn cứ tưởng tượng những tựa game xây dựng và phát triển được tập trung vào một khu đất hay một thành phố lớn, thì trong LEGO® Tower chỉ gói gọn trong một toà nhà để người chơi có thể quản lí bằng cách vuốt lên vuốt xuống.

Mighty Quest For Epic Loot

Thể loại: Chiến đấu

Mighty Quest có vẻ như rất được lòng người chơi game mobile, nó hơi hướng phiêu lưu và build hero, mình thấy lối chơi khá giống với "God of War" phiên bản mini. Tuy nhiên với kiểu chơi này thì Mighty Quest For Epic Loot sẽ khiến chúng ta chú tâm hơn trong quá trình điều khiển cũng như không bị chán.

Cứ thu thập sức mạnh, vũ khí trong quá trình chơi, đánh bất cứ con quái nào xuất hiện, rồi build đồ từ từ. Đặc biệt anh em nào chơi God of War rồi chơi trên mobile kiểu này sẽ khá là thú vị.

Harry Potter: Wizards Unite
Thể loại: Phiêu lưu

Harry Potter Wizards Unite có cách chơi tương tự như Pokémon Go, cũng theo giả lập AR và người chơi cần phải di chuyển xung quanh dựa trên map. Mình cảm thấy phần map khá chi tiết từng ngõ hẻm đặc biệt là ở bản đồ Việt Nam, nên khiến phần chơi cũng thực tế hơn. Nhiệm vụ cũng đơn giản, thay vì đi bắt Pokémon thì lại bắt quái vật trong thế giới ma thuật như trong truyện Harry Potter mà chúng ta đã quá quen thuộc.

Hiện game đã có mặt tại Play Store và App Store Việt Nam, mời các bạn cùng tham gia và chia sẻ cảm nhận nhé!

Quảng cáo

Rescue Wings!
Thể loại: Tập trung điều khiển

Rescue_Wings_game_mobile_2.jpg Rescue_Wings_game_mobile.jpg

Bạn sẽ điều khiển chú chó Scruffy lái máy bay đi đập tắt các đám cháy xung quanh. Cái khó của game chính là địa hình, người chơi phải làm sao cho máy bay của Scruffy không bị va đập vào tường núi đá. Tuy nhiên Scruffy có thể lái xuyên mặt nước nên chúng ta có thể tận dụng nó để chinh phục nhiều địa hình tuỳ vào độ khó khác nhau.

Idle Food Truck Tycoon™
Thể loại: Xây dựng, phát triển

Idle_Food_Truck_Tyccoon_1.jpg Idle_Food_Truck_Tyccoon_2.png

Game khá đơn giản nhưng chơi rất vui, bạn sẽ có một khu đất riêng trong trung tâm và xây dựng những xe tải bán đồ ăn thức uống để khách có thể ghé. Bạn sẽ kiếm tiền dần dần bằng 1 2 chiếc xe... Về sau bạn sẽ xây dựng nhiều xe hơn cũng như mở rộng khu đất hơn. Qua đó bạn còn có thể ghé thăm hàng quán của bạn bè chơi online để giúp họ mở khoá nhiều món mới (một vài món mới phụ thuộc vào bạn bè ghé thăm). Đồ hoạ thì rất dễ thương, bắt mắt, phù hợp với các thể loại "Tycoon" như thế này.

Quảng cáo

Rodeo Stampede: Sky Zoo Safari
Thể loại: Bắt thú, phát triển

Game có 2 kiểu chơi, bạn sẽ là cao bồi đi rượt bắt thú rừng từ những con ngựa, con voi, con gấu cho đến khủng long cổ đại,... Sau khi bắt thành công bạn sẽ mang về chăn nuôi chúng để tạo thành một khu nông trại ở trên mây để chúng có thể sinh sản và phát triển thêm. Chính vì kiểu chơi sáng tạo mà Rodeo đang nằm trong danh sách game mới và hot trong tháng qua.

Pixel Starships™: Hyperspace
Thể loại: Chiến đấu, phiêu lưu

Pixel_Starships_1.jpg Pixel_Starships_2.jpg

Game này đã thành công khi trình làng trên Kickstarter và sau đó nhanh chóng được nhiều lượt tải về trên App Store iOS.

Bạn sẽ build dần dần tàu bay vũ trụ theo ý riêng, qua đó trang bị thêm vũ khí tối tân để khám phá vũ trụ muôn màu. Cách chơi chủ yếu là build - kiếm đồ - phát triển - chiếm đóng, một hồi khiến mình cảm thấy khá chán nhưng một số người kiên nhẫn sẽ thấy game này chơi rất hay.

118 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Hà LN7 2103
ĐẠI BÀNG
5 năm
Thanks bác toàn game hay
nickzt
TÍCH CỰC
5 năm
@fhfhfhvt15 "mò mẫn" là cái j vậy Mod -_-
Để thử harry potter go ;)
@vn_ninja Nhanh đi bác. 2 ngày tới là có event đấy 😃
@vicktorbui Event nhiều như PUBG Mobile vs Liên Quân không 😃))
ToniMatseo
ĐẠI BÀNG
5 năm
@vn_ninja Chơi đc vài lần thấy chán quá xoá lun
Peaceofday
ĐẠI BÀNG
5 năm
Ae chơi thử game zoombie Last shelter survival đi. Game này hay lắm, cộng đồng ng Việt lại đông.
@Peaceofday Okay 😁 cũng hay thấy QC trên fb
Peaceofday
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Mikeknowsme Game này đông ng chơi kinh khủng, 1 nick vip của nó cũng tầm 10k $.
shayla88
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Peaceofday Game hay vô đối. T ít khi chơi game online mà chơi rồi ko dứt đc luôn
shayla88
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Peaceofday Nick vip giớ lên cả 20k$ rồi bạn. Mà để chơi cỡ này chắc bỏ ko dưới 200k $
Peaceofday
ĐẠI BÀNG
5 năm
@shayla88 Tui chơi bên S137 nè, toàn ae vip VN
NgocDatk
ĐẠI BÀNG
5 năm
Game sky zoo có lâu rồi mà
@NgocDatk Nó vẫn nằm trong list game hot. 2 tuần rồi nên mình cho lên, cũng đang chơi thử
Aptua
ĐẠI BÀNG
5 năm
Crashlands đang giảm giá còn 23k trên Ch play kìa.bác nào thích thì nhanh tay lên.
Mew2
ĐẠI BÀNG
5 năm
Ai có game gì hot ở VN chơi theo cộng đồng không nhỉ:rolleyes:
Peaceofday
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Cường hòa fhs Đúng rồi bạn. Cứ chơi trước 1 tháng cho có kinh nghiệm, có gì lên group facebook hỏi ae trên đó.
shayla88
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Peaceofday Đừng nghe ông này dụ. Nghiền dứt ko ra đâu ae
Bill0103
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Peaceofday Cái này giống rise of king
Forever1Love
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Peaceofday Bác cho em xin link vào cộng đồng zalo hay fb với
qrcode235
ĐẠI BÀNG
5 năm
Ko thấy game nào hay hết
ledung111187
ĐẠI BÀNG
5 năm
Thanks bác chủ
Game thấy tốn time quá. Ko chơi thì thèm chơi thì nghiện
Thấy cái game harry potter không hay lắm
@tranlinh995 Mình chơi hơn tháng rồi. Thấy cũng bắt đầu nhàm.
Cái game thứ 2 chơi rồi. Game mới đầu thì hay càng về sau càng chán. Giờ bỏ game vì acc bị cho ra đảo DA816396-4427-440B-B29C-4B7CD313E9B5.png
@niknAmu Hack đấy bác ơi
@Akay Nhím ib cho dc ko bác 😁 mình đang chơi game này
congmanh1991
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Akay Nhím Hack thì nó đập cho rụng răng nhé. Đang chơi chay đây, phê lòi 😆
@tobeymaguire Nó fix rồi k hack đc nữa đâu
xsushix
ĐẠI BÀNG
5 năm
Cái harry potter chơi mất sức vãi 😆
hoangduy2112
ĐẠI BÀNG
5 năm
Nói lại gây war chứ game trên iOS vẫn hơn 1 bậc
@hoangduy2112 Mình chỉ thấy iOS hơn ở những game PC được port riêng như Civilization 6, Paper Please. Trước nữa thì có cả Bioshock mà bị gỡ. Bù lại Android có thể giả lập PS2 và Wii với kho game quá chất lượng. Về mặt này thì iOS chỉ có thể đứng ngó thôi.
SonAmpe
CAO CẤP
5 năm
@hoangduy2112 Có lẽ thế. IOS có nhiều game độc quyền, nhiều game phát hành trên iOS trước, rồi lâu sau mới phát hành trên android. Nhiều game trên iOS được tối ưu hóa hơn trên android.
Thứ duy nhất android hơn iOS là giả lập, cả về số lượng lẫn chất lượng, dễ dàng cài đặt và sử dụng hơn.
BB_Minh
TÍCH CỰC
5 năm
Bao giờ chơi Pes mobile 2019 không phải fake ip ra nước ngoài nhỉ?
tung2810
TÍCH CỰC
5 năm
@BB_Minh Fan pes vn rất đông mà k hiểu sao k cho dùng
BB_Minh
TÍCH CỰC
5 năm
@tung2810 Fake ip bằng vpn nóng máy và hại pin lắm
ok hay đó
thanh_sammer
ĐẠI BÀNG
5 năm