Tổng hợp game mobile đáng chú ý trong tuần 1 tháng 3

Mikeknowsme
8/3/2020 4:15Phản hồi: 25
Tổng hợp game mobile đáng chú ý trong tuần 1 tháng 3
Mời các bạn tham khảo qua một số game mobile mới trong tuần qua để chơi lúc rảnh rỗi ở nhà nhé. Như thường lệ mình vẫn tập trung vào game mới và miễn phí trên Android và iOS. Nhưng nếu có game tính phí hấp dẫn thì mình vẫn liệt kê vào luôn.

Qua đó cũng khuyến khích các bạn chia sẻ với nhau những game mobile đang chơi mà thấy hay nhé!

Castle Ramble

Thể loại: Hành động

Castle Ramble là game mình nghĩ đáng chơi nhất tuần này khi nó game có tính "giết thời gian" cao. Bạn sẽ vào vai một hiệp sĩ và đi công phá toàn bộ lâu đài của lũ heo với vũ khí chính là búa, vượt qua các ải và đập phá nhìn rất thích mắt. Có thể nâng cấp nhiều vũ khí khác nhau và nâng cấp giáp để trâu hơn, Castle Ramble dễ chơi, chủ yếu là mang tính "càn quét" nên phần nào khiến bạn có cảm giác thoả mãn.

LEGO® Legacy: Heroes Unboxed

Thể loại: RPG

LEGO Legacy là game RPG đối đầu với hình tượng các nhân vật trong LEGO do Gameloft sản xuất. Nhìn chung thì game khá dễ chơi nếu so với các game RPG khác. Vì là phiên bản mới nên game vẫn chưa đa dạng nhân vật để người dùng custom trong đội hình.

Dish Life: The Game

Thể loại: Mô phỏng

Dish Life đưa bạn vào một nhà nghiên cứu thực vật và bạn nhân giống và chăm sóc các hạt giống bên trong phòng thí nghiệm riêng. Game cũng mang thông điệp liên quan đến các vấn đề xã hội như ô nhiễm môi trường, phá hoại tài nguyên... Bạn sẽ trở thành một tiến sĩ thực thụ khi có các vấn đề khó khă trong nghiên cứu bạn cần phải đối mặt mỗi ngày.

Quảng cáo

US-Conflict

Thể loại: RTS

Đây là game dàn trận lấy bối cảnh trong Thế Chiến II, chơi khá giống với Company of Heroes. Đồ hoạ trong game và cách chơi cũng rất ấn tượng. Game mới ra mắt luôn nhưng nhìn chung không bị lỗi, chơi ổn định, rất thích hợp cho những ai yêu thích thể loại game RTS nói chung.

Make It Perfect!

Thể loại: Trí tuệ

Quảng cáo

Đây là game dành cho những ai yêu thích sự hoàn mỹ, đó chính là bạn sẽ sắp xếp các đồ vật hay tình huống trong game từ lộn xộ theo một sự hoàn hảo đúng logic nhất. Ví dụ một tờ giấy bị xé lung tung, không thẳng hàng, thì bạn hãy xé lại cho thẳng. Qua đó chúng ta kiếm thêm điểm để xây dựng một thị trấn của riêng trong game.

Motorsport Manager Online

Thể loại: Thể thao, đua xe

Game đưa bạn trở thành một người quản lí đội đua xe F1 để trên hành trình thi đấu thế giới và chơi online. Game không phải làm gì nhiều khi bạn chỉ cần bỏ tiền đầu tư vào những tuyển thủ, nâng cấp xe và đi đua kiếm tiền. Trong lúc đua thì mọi thứ đều hoàn toàn tự động, bạn chỉ cần ngồi ngắm và mong rằng xe của mình được về nhất thôi.

Om Nom: Run

Thể loại: Casual

Om Nom Run là thể loại chạy endless run, đây là thể loại game chắc hẳn không có gì quá xa lạ nên mình không nói thêm về cách chơi. Game thuộc nhà sản xuất Zetolab - từng rất nổi tiếng với tựa game Cut the Rope.
25 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Đợt này không có game quen
thích xếp hình trực tiếp :p
TCAnh2509
ĐẠI BÀNG
4 năm
Thích mấy thể loại xe
iamharrytn
TÍCH CỰC
4 năm
Hôm trc hì hục 1 lúc mới đky được để chơi mario Ktour nhưnv chơi đc 2 trận thì chán, gảme nào cũng vậy, xin cho tôi 1 vé về tuổi trẩu để đam mê game =((
elninoit
ĐẠI BÀNG
4 năm
@iamharrytn Minecraft đi bạn. Haha
@iamharrytn Thử chơi chung với bạn, em trai hay gấu cho vui, mình cũng định sắp dàn PC để có dịp chơi game với thằng em, mấy trò đối kháng là thích hợp nhất.
iamharrytn
TÍCH CỰC
4 năm
@elninoit Nghĩ nó oải bác ơi 1 game ko bao giờ có ngày kết
iamharrytn
TÍCH CỰC
4 năm
@KeniVinh Nói thế chứ, e mới vó thằng ku con, giờ giặt tã và bế nó.ngủ hết bố nó ngày 😆
@iamharrytn Tưởng bác còn trẻ trâu như mình, bố bỉm sữa rồi thì nói gì nữa 😃
luukhai16
ĐẠI BÀNG
4 năm
Hay đấy
Thích thể loại game cày lv cày đồ mà k thấy có.
@Akay Nhím Đang cày Shadow fighter, Shadow of death, bạn chơi thử nhé.
@KeniVinh Có tiếng việt k bác hay game toàn tiếng anh. Tiếng a thì e xin bê luôn khỏi cày
@Akay Nhím Yên tâm tiếng Việt nhé, game Shadow of death là game chơi offline nhưng phải biết chắc chiu mọi thứ đang có mới qua được màn, khá là khó nhai đấy.
huynhlap20
ĐẠI BÀNG
4 năm
Cảm ơn bạn rất nhiều luôn. Game là để giải trí là chính chứ không phải chơi để cày cuốc mệt mỏi hơn thua
piepadjob
TÍCH CỰC
4 năm
Dọn dẹp nhà cửa thấy oải rồi vô cái game make it perfect cái nữa là vứt luôn cái đầu cho stress thêm, ông nào làm game này chán thiệt chứ. 😆))))
k có adorable home à mod (😃
Nhiều game hay
Mr Seen
CAO CẤP
4 năm
Ae biết game nào đi cảnh hay hay không ?
Bỏ game rồi
US-Conflict chơi na na giống comando ngày xưa thế nhỉ
Liên quân đỡ tải rồi xoá
qđcn: vẫn chưa thấy 1 game nhập vai nào đáng chơi như Infinity Blade, hiện tại đang đá DLS 19, cày Zombie Land, bay vài vòng trong Sky cho đỡ buồn :v
Thích game make it perfect
TaKaMuRo
TÍCH CỰC
4 năm
Make It Perfect đúng là dành cho mình =))

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019