Tổng hợp game mobile đáng chú ý trong tuần 1 tháng 7

Mikeknowsme
6/7/2020 7:51Phản hồi: 16
Tổng hợp game mobile đáng chú ý trong tuần 1 tháng 7
Mời các bạn tham khảo một số game mobile mới và đáng chú ý trong tuần qua, mình vẫn tập trung vào các tựa game miễn phí trên Play Store và App Store. Tuy nhiên nếu có game tính phí hấp dẫn thì mình vẫn liệt kê vào danh sách.

DEADWORD

Thể loại: Trí tuệ

DEADWORD là game trí tuệ, người chơi sẽ đoán chữ trong câu nhằm để vượt qua các ải và thử thách được lấy bối cảnh thế giới chết chóc. Tuy vậy bạn cần có vốn từ Tiếng Anh để chơi dễ dàng hơn.

Stellaris: Galaxy Command

Thể loại: viễn tưởng, chiến thuật

Stellaris đưa bạn vào chiến tranh ngoài vũ trụ. Bạn sẽ xây dựng một đế chế riêng trên dải ngân hà và có thể chiến đấu với các kẻ xâm lược khác. Stellaris là một tựa game chơi lâu dài, có rất nhiều thứ để bạn xoay sở từ thiết kế tàu, sửa chữa, lập binh đoàn,...

Outsider: After Life

Thể loại: Phiêu lưu

Đây là game phiêu lưu đi tìm lại ký ức giữa một linh hồn con người được truyền qua một cổ máy cũ ký đi vào một thế giới không còn loài người. Vừa mang yếu tố sinh tồn, vừa mang yếu tố giải mã các nghiên cứu khoa học bí ẩn của con người để lại. Nhịp game khá chậm tuy nhiên đồ hoạ đơn giản nhưng lại rất ấn tượng.

Kỷ Nguyên Huyền Thoại

Thể loại: Nhập vai

Quảng cáo

Game là sự đối đầu giữa 2 thế giới: Tân Thế Giới và Lục Địa Cổ Đại, bạn sẽ nhập vai vào nhân vật trong game và custom nhiều diện mạo khác nhau. Chủ yếu tham gia PK diệt boss, PVP, cộng đồng người Việt rất đông đảo, hình ảnh bắt mắt.

Pascal's Wager

Thể loại: Hành động

Đây là game được Apple demo vào sự kiện ra mắt iPhone 11, chúng ta đã có thể mua với giá 89 - 93k để sở hữu game. Pascal's Wager có đồ hoạ rất ấn tượng và chi tiết, khá giống với kiểu chơi Dark Soul, game có hỗ trợ console, cốt truyện dài để khám phá, có hỗ trợ console.

Lưu ý là giá 89k đang trong thời gian ưu đãi, bạn có thể mua sớm để sở hữu với giá khá hời cho một tựa game lớn thế này.

Quảng cáo

Cthulhu's Diary

Thể loại: Hành động

Đây là game dạng "hit and run", điểm đặc biệt là bối cảnh trong game rất tốt và chỉ một mình bạn là một luồng sáng bé nhỏ và tận dụng nó để né quái vật cũng như những đường đạn tấn công. Chính vì thế đó cũng là yếu tố thú vị của game và tăng độ khó. Bạn sẽ là chiến binh đi săn lùng quái vật truyền thuyết Cthulhu.

Billion Builders

Thể loại: Mô phỏng, xây dựng, phát triển

Billion Builders mang yếu tố vui vẻ nhiều hơn là chơi để trải nghiệm lâu dài. Bạn sẽ cùng rât nhiều công nhân khác xây dựng một thành phố mini, chủ yếu bạn sẽ quản lý công nhân nhiều hơn là quản lý các công trình vì nó mang tính chất "Idle". Nhìn chung thì chơi những lúc rảnh rỗi thì rất vui, giết thời gian.
16 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

huydinh83
TÍCH CỰC
4 năm
"game có hỗ trợ console, cốt truyện dài để khám phá, có hỗ trợ console."
Là sao chủ thớt ơi
Duong Tr
ĐẠI BÀNG
4 năm
@huydinh83 Chắc ý là có hỗ trợ tay cầm chơi game í bác.
ericlam988
TÍCH CỰC
4 năm
Già rồi nhìn mấy game này không thấy thèm nữa
Có bạn nào hay chơi game bằng tay cầm (gamepad) không? Mình tìm mỏi mắt được có lèo tèo vài game hỗ trợ như Badland 1, Asphalt, Real racing, Xenowerk, Leo's Fortune. Cài bao nhiêu game vào rồi lại gỡ ra vì nó không hỗ trợ.
Bạn nào có game hay (Android) hỗ trợ tay cầm thì chia sẻ nhé 😃
Duong Tr
ĐẠI BÀNG
4 năm
@NguyenXuanBang Mấy game bắn súng góc nhìn thứ nhất như Fornite hay PUBG, Modern Combat có đó bác, hoặc mấy trò nhẹ nhàng như Dan The Man, Stardew Valley, Dont Starve, ... mấy trò giải đố như Limbo, Inside, mấy trò đua xe cũng nhiều nữa
@NguyenXuanBang Android thì đầy game hỗ trợ tại bên Apple nó khó tính với Gamepad lắm bác, bác down thêm phần mềm giả lập Wii , PSP.... thì thôi ngất lun bác nhé 😃)
@Duong Tr Cảm ơn bạn nhé!
@chuoitaykohot Mình chưa thử mấy phần mềm giả lập Wii, PSP nhưng mấy game bình thường mà tìm được game tương thích đầy đủ với gamepad và chơi lại hay nữa thì hơi bị vất. Không biết có phải tại cái tay cầm của mình nó không tương thích tốt không, mình đang dùng tay game của Xiaomi.
nên cái game
Đang chơi thử galaxy command trong bài, ok phết😁
Dạo này không mê game nữa
Cái game hay nhất thì 89k hix
chitai81
ĐẠI BÀNG
4 năm
hay thật
Đờ Phắc
ĐẠI BÀNG
4 năm
Ngoài mấy game trên ra thì mình có thêm 1 game nữa, bạn thích thì bạn có thể thử luôn :
Professor Layton and the Unwound Future in HD ( trên Google Play thì tên của nó là the Lost Future chứ không phải the Unwound Future )
Giá 299k, hơi chát 1 chút, nhưng nếu bạn đam mê các tựa game giải đố hay muốn kiếm 1 cái gì đó mới mẻ thì game này sẽ là 1 trải nghiệm tuyệt vời. Nó mới ra mắt vào 13/7 vừa rồi.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019