Tổng hợp game mobile đáng chú ý trong tuần 2 tháng 7

Mikeknowsme
19/7/2020 10:13Phản hồi: 35
Tổng hợp game mobile đáng chú ý trong tuần 2 tháng 7
Mời các bạn tham khảo game mobile mới trong tuần qua, như thường lệ mình tập trung vào các tựa game miễn phí trên Play Store và App Store. Tuy nhiên nếu có game tính phí hấp dẫn thì mình vẫn liệt kê vào danh sách.

Shadow Knight: Deathly Adventure RPG
Thể loại: Phiêu lưu, hành động

Shadow Knight đã có thể chơi được trên iOS trong tuần qua khi trước đó đã có trênn Android. Đây là game mới có kiểu chơi khá giống với Shadow of Death với kiểu chơi 2D và những pha combat cực kỳ cuốn hút. Vì mới nên hiện tại chỉ chơi trên Android, iOS cần phải đợi thêm. Đồ hoạ của game rất đẹp, nhiều dạng boss khác nhau, bạn cũng thu thập cho mình nhiều kỹ năng khác nhau từ cận chiến đến bắn xa.

Phantom Rose Scarlet

Thể loại: Thẻ bài, chiến thuật

scarlet.jpg Phantom Rose Scarlet là game thẻ bài khá hấp dẫn trong tuần qua, bạn sẽ vào vai chiến binh Reina phiêu lưu bằng những thẻ bài: bốc hay kết hợp kỹ năng của các thẻ bài để bạn có nhiều quyết định chiến thuật khác nhau. Ngoài ra game có đồ hoạ theo tông màu nóng cũng rất lạ mắt.
  • Link tải: iOS

Batte Legion - Mass Battler

Thể loại: Chiến thuật

Đây là game dàn trận đơn giản, dễ thu hút người chơi vì nó rât đơn giản. Từ việc bạn dàn một đội quân cơ bản có lính bắn cung cho đến lính đâm giáo, và về sau có thể mở nhiều lính hơn nữa hay xây tường che chắn. Game sẽ theo nhịp từ dễ đến khó nên người chơi sẽ dần theo được để mà chơi lâu dài chứ không mau chán. Chủ yếu bạn nên tập trung vào quân bắn cung nhiều nhất vì đa phần bắn cung sẽ xử lý tầm xa và damage rất cao.

MudRunner Mobile

Thể loại: Giả lập, lái xe

Quảng cáo

Đây là game simulator về lái xe off-road chở hàng hoá, cho nnene nhiệm vụ của bạn là đi lái xe nhận hàng và giao hàng đúng nơi đúng hẹn là được. Cái khó của game đó chính là những đoạn đường rất khó chạy vì là đường rừng - dĩ nhiên vì hoàn toàn là off-road nên bạn lái sẽ tự do đánh võng, tốc độ, tuy nhiên phải kiểm soát xe tránh bị lật hay bị lọt núi.

Giá của game khá cao, có thể không dành cho đại đa số, tuy nhiên nếu ai thật sự yêu thích thể loại simulator chơi trên mobile có thể đầu tư.

Dumb Ways to Die: Superheroes

Thể loại: Trí tuệ

Tiếp tục với series game Dumb Ways to Die mới, trong phần Superheroes bạn sẽ chơi theo kiểu game runner và né các chướng ngại vật ở phía trước để tránh phải chơi lại. Nhìn chung game chơi có nhịp nhanh hơn các bản Dumb Ways to Die khác, tính giải trí cao.

Quảng cáo

Lost Spaceships

Thể loại: Hành động

Lost Spaceships lấy phong cách theo kiểu game bắn máy bay retro, cổ điển của những máy chơi điện tử ngày xưa. Về thể loại điều khiển tàu chiến bắn và né đạn thì mình không cần bàn nhiều về nội dung. Tuy nhiên sẽ khá khó chơi, bạn phải nhanh tay lẹ mắt một chút.
  • Link tải: iOS

Railway Canyon

Thể loại: Trí tuệ

Game trí tuệ + thư giản khi bạn chỉ tập chung vào sắp xếp đường ray sao cho thật logic để tàu hoả có thể chạy qua được. Đây là game offline, chơi giúp phần nào xả stress khá tốt như kiểu bạn đang chơi xếp hình puzzle hay chơi lắp LEGO vậy.
  • Link tải: iOS (45.000đ)
35 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Chơi tầm 20 bàn (=2 chapter) là chán.
Ko nạp tiền nên chỉ chơi dc con súng và con cầm kiếm, nhưng con súng bị lỗi nhẹ là nếu bấm "trượt" mà nó lao vào tường là bị lag ko bấm dc, ko chuyển động và ko bắn dc trong tầm 0,5s.
@megatroll toàn game nhảm
Thiếu game world truck simulator driving nhé ..thêm vào
nathai
TÍCH CỰC
4 năm
@Emranhieulam1990 Không thêm
Mikimi
ĐẠI BÀNG
4 năm
Hình cover là game gì. Nhìn như game PC
Nacati
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Mikimi Chắc là game này nè: MudRunner Mobile
Cover chắc lấy hình 3d cho ngầu
tuxedo075
TÍCH CỰC
4 năm
Mình vẫn thích chơi trò này. Đánh rank online hoặc offline xả stress đều được. Đúng chất chơi game ko mua đồ mà dùng kĩ năng. https://apps.apple.com/vn/app/street-fighter-iv-ce/id1239299402?l=vi
@tuxedo075 Linh hỏng rồi bác
tuxedo075
TÍCH CỰC
4 năm
@Akay Nhím Lạ nhỉ. Mình trích link từ appstore mà.
QuyetND_Jr
TÍCH CỰC
4 năm
MudRunner Mobile nhìn đồ họa có vẻ đẹp đấy nhờ
Ngon, có mudrunner rồi 😁
long2004
TÍCH CỰC
4 năm
Shadow Knight: Deathly Adventure RPG của nhà phát triển Fansipan, nghe tên giống của VN quá 😃
@long2004 Game này của Việt Nam bạn nhé. Mình đang làm cho dự án này. Bạn chơi game ủng hộ sản phẩm Việt nha. 😀😀
HQTRM
TÍCH CỰC
4 năm
Chỗ Shadow Knight ghi câu cú lủng củng thế, trước thì bảo là đã chơi được trên iOS, câu sau thì kêu iOS phải đợi thêm?
Mà game này chơi một hồi là chán, không có huỷ bỏ động tác được, đâm lao là theo lao, được cái đồ hoạ đẹp.
Ngày xưa ít chơi game lắm,giờ đỡ nhiều rồi 😃
Mùa dịch đã kích cầu game mobile tăng trưởng vùn vụt
Ơ sao bấm link nào cũng toàn not found nhỉ
@daugauhp911 Linnk game nào vậy ạ ?
@Mikeknowsme Tất cả các link ios
@daugauhp911 Xin lỗi bạn, bọn mình sẽ fix lại
Toàn game hay á nhở!!!!
mình đã già để chơi game trên điện thoại rồi chăng
game ngoài đời cũng quá tuổi
còn game nào cho mình đây nhỉ
game lái xe có vẻ hay đấy
MudRunner chơi trên ĐT sao sướng bằng PC được.
foxonline
ĐẠI BÀNG
4 năm
battle legion hay nhé các bác ơi, kiểu dàn trận thẻ nhưng nó bố trí khá tự do và không có rập khuôn. 1 trận tầm 20~30s
khoa318
CAO CẤP
4 năm
Ngày nào đi làm về cũng cắm đầu cũng chơi fifa 20 trên console... Mỏi lưng thì lôi switch chơi Pokemon... Không thì cắm con máy thùng giả lập Pandora đánh KOF thế là hết 1 ngày 😆)
nam_luna
TÍCH CỰC
4 năm
bao nhiêu năm vẫn trung thành với Clash of Clan
T i M
ĐẠI BÀNG
4 năm
Đọc game đầu đã thấy viết bài như hạch rồi 😏

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế