Tổng hợp game mobile đáng chú ý trong tuần 3 tháng 4

Mikeknowsme
25/4/2020 4:35Phản hồi: 88
Tổng hợp game mobile đáng chú ý trong tuần 3 tháng 4
Mời các bạn tham khảo qua một số game mobile mới phát hành và hot trong tuần qua. Như thường lệ mình vẫn tập trung vào những game miễn phí trên Android và iOS, nhưng nếu có game tính phí hay thì mình vẫn liệt kê vào danh sách.

Call of Duty: Mobile VN

Thể loại: Đối kháng, bắn súng nhập vai

Không thể phủ nhận CoD mobile mới ra mắt vào tuần qua tại Việt Nam lại được nhận sự hưởng ứng rất tốt từ các game thủ. Chúng ta vẫn có các chế đội chơi tiêu biểu như Multiplayer 5v5 hay Battle Royale như trên PUBG. Đồ hoạ và hiệu ứng trong game cũng rất tuyệt vời, bắn nhanh và cho cảm giác "cơ động" hơn khiến nhiều người chơi thích thú, đặc biệt là trong chế độ 5v5.

CoD cũng nằm trong top game miễn phí hàng đầu hiện nay trên Play Store và App Store.

Tiny Decks & Dungeons

Thể loại: Phiêu lưu

Mình thích game này bởi đồ hoạ rất dễ thương theo kiểu cartoon, đặc biệt là tạo hình của nhân vật chính. Bạn sẽ đi tiêu diệt bọn quái vật xâm lăng vào vùng đất của bạn, qua đó có thể thu thập quái và nhân giống chúng, làm vườn,... nâng cấp vũ khí, chính vì thế Tiny Decks & Dungeons chơi không bị nhàm chán.

Dirt Bike Unchained

Thể loại: Đua xe địa hình

Dirt Bike Unchained là game đua xê địa hình mới của Red Bull, điểm ấn tượng nhất chính là phần đồ hoạ khá đẹp (Chưa gọi là xuất xắc), đặc biệt là các hiệu ứng bắn bùn đất lên khá hay. Bạn sẽ đua để kiểm điểm và tiền để nâng cấp xe, lối chơi theo một đường line nội dung khá giống với Asphalt 8 và 9 nên có tính chất "Show off" nhiều hơn.

Quảng cáo

Mr.Pumpkin 2: Walls of Kowloon

Thể loại: Trí tuệ, khám phá

Bạn vào vài thám tử bí ngô để khám phá nhưunxg điều bí ẩn tại khu dân cư đông đúc ở Hồng Kông. Đây là một game trí tuệ khá phức tạp và cốt truyện dài liên quan đến những chuyện phi pháp, án mạng,... bạn phải tìm hiểu mọi thứ từ những cuộc hội thoại, các mẫu vật nhặt được.

Exiled Kingdoms RPG

Thể loại: Hành động, phiêu lưu

Quảng cáo

Exiled Kingdoms không phải là game mới, tuy nhiên đến hiện tại thì đây vẫn là game mobile rất đáng chơi, na ná Diablo ngày xưa chúng ta hay chơi ở quán net. Exiled Kingdoms cũng có một cốt truyện tuyệt vời để khám phá dần trong quá trình chơi. Cách chơi giống với Diablo nên mình sẽ không nói nhiều, di chuyển nhân vật, đánh, thu thập và gán items cũng khá dễ hiểu. Chế độ free trong game có 30 khu vực khác nhau để khám phá, trả để chơi toàn bộ thì đến 129 khu vực tuy nhiên mình nghĩ Exiled Kingdoms chơi free thôi thì đã lắm rồi, còn ai muốn "Đỡ hết cơn thèm" thì trả thêm mấy chục để unlock.

Rebel Cops

Thể loại: Hành động, chiến thuật

Rebel Cops là một game ngăn chặn tội phạm rất hay và đang hot trong tuần qua. Bạn sẽ ngăn chặn một kẻ khủng bố tên Viktor, nhiệm vụ của bạn như một cảnh sát trưởng điều hành mọi hoạt động để ngăn chặn đường dây của Viktor và đồng bọn. Bạn sẽ có một số ô đất được phép di chuyển và tương tác và tính sống còn của trò chơi cũng phụ thuộc vào từng đường đi nước bước của bạn. Bởi thế nên Rebel Cops có tính sáng tạo cao, mới lạ, chơi khó và khiến người chơi cuốn hút vào phi vụ trong game.
  • Link tải: Android / iOS (Android 188k, iOS 149k)

Underwatch
Thể loại: Trí tuệ

Underwatch là game kiểu giải thoát nhưng hấp dẫn hơn nhiều khi bạn không được để camera phát hiện bạn, mọi hành động và quyết định đều phải nhanh gọn.
  • Link tải: iOS

88 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Chidova
ĐẠI BÀNG
4 năm
Mình chơi call of duty
@Chidova Chơi ngon, đồ hoạ đẹp mà mới ra đã hack rồi
hongphuc9x
TÍCH CỰC
4 năm
Chả chơi game nào
quang_35
TÍCH CỰC
4 năm
@hongphuc9x Cơ bản nhạt
hongphuc9x
TÍCH CỰC
4 năm
@quang_35 Muối hình như rẻ
quang_35
TÍCH CỰC
4 năm
@hongphuc9x 😆 hy vọng mod đừng buồn mà hãy tiếp thu
tranvinh4u
TÍCH CỰC
4 năm
CoD thấy hay hơn pubg
wtf9999
CAO CẤP
4 năm
@Lê Hoàng Huynh Mấy ông kheb hay hơn Pubg chắc chơi Pubg khá tệ, chứ Cod chỉ dạng 5 vs 5 là đỡ, sinh tồn cực chán so với Pubg ,ko thực tế bằng. Mà chế độ 5 vs 5 thì chơi Modern combat 5 thấy còn hay hơn COD. Bỏ Modern combat5 qua Pubg , và chơi COD thử khá nhiều trận rồi thì thấy Pubg chơi ngon hơn hẳn. Cod được cái mượt hơn.
@wtf9999 Chắc thế bác ạ 😔
Cks1409
ĐẠI BÀNG
4 năm
@tranvinh4u Đúng rồi, mình cũng thích CoD hơn, đồ hoạ đẹp 😃
@htdancer Ko giật mà sao ko bật tâm đạn bay toè loe vậy bác 😂
COD ngon nhể, thấy không nạp tiền vẫn được súng ngon. k như CF ngày trước phải nạp mới mua súng ngon đc
@Phuongkak Cứ lên lv là mở hết súng thôi. Nạp tiền chỉ để mua skin
@Phuongkak Chơi rất ngon, đồng đều
CoD chỉ VietNam chơi vs VietNam thôi ạ?
Hoàng Omega
ĐẠI BÀNG
4 năm
@quyetbuu991 Mình bắn snipper chỉ được chừng này :3
@Hoàng Omega 41 thì cũng căng đấy. Cơ mà e chơi snipper thì tầm 3x là bình thường mà.
Nhiều lúc chúng nó cứ lao ra, đạn k đủ để mà bắn luôn ấy chứ.
Hoàng Omega
ĐẠI BÀNG
4 năm
@quyetbuu991 Bắn snipper bao vui ấy bạn hì...tụi nó lao vào như thiêu thân...kkk
Hoàng Omega
ĐẠI BÀNG
4 năm
@quyetbuu991 Đúng ròii
Hoa Do Phu
ĐẠI BÀNG
4 năm
Ngon nhỉ
Cái CoD này sao bị đánh giá 1 sao game play và 1 sao control vậy 😆
@mimi_emyeu Thế mà vẫn đc gần 5*, ko hiểu..
@mimi_emyeu Game play có 1.1 ak 😃
mr pumpkin cũng của lilith game à, mới ngày nào tinhte giới thiệu afk arena mà bây h mình chơi cũng gần năm rồi
bulknick
ĐẠI BÀNG
4 năm
Ai chơi CoD quốc tế ko?
@bulknick Tải bản quốc tế ak bạn
@bulknick MK cũng đang chơi sv quốc tế.
Lúc mới vô thấy rank ss4 vs toàn lv 150 ^_^
Cơ mà chơi chả thấy mẹ gì khác biệt.
Game play kiểu audition, tiền cũng k làm gì dc.
abc261181
ĐẠI BÀNG
4 năm
chơi nhiều mà kg có game nào đồ hoạ đẹp
@abc261181 Cod đẹp đấy chứ
@abc261181 Cod đồ hoạ khá ngon mà bác
Khá ngạc nhiên là Mi a1 vẫn chơi được Cod mobile rất mượt dù load màn hơi lâu một tẹo
2 game đầu hay
Call of Duty với PUBG mobile ra thì mấy quán net dẹp nhiều
COD Mobile dễ chơi, đồ hoạ chưa mãn nhãn như bản trên máy tính thôi
hiepsicoi
TÍCH CỰC
4 năm
Chơi COD với mấy đứa xài iPhone có Force touch bắn không lại tụi nó, nó thấy mình nó nhấn màn hình một phát là nã, còn mình thì phải chuyển ngón cái qua nút bắn nhấp vô, haizz
tan339
ĐẠI BÀNG
4 năm
có ai k thấy hứng thú với game như em k :v
COD chơi cho biết chứ cũng ko thích lắm
lovematrix10
ĐẠI BÀNG
4 năm
Có ae nào chơi Dragon Mania Legends ko? M chơi hơn 5 năm nay r, giờ vẫn còn
quang_35
TÍCH CỰC
4 năm
Sao mod không trải nghiệm đánh giá mấy games thriller, kinh dị như là Detention, Paranormal HK...

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019