Tổng hợp giá và cảm nhận 4 dịch vụ lưu trữ cloud: Dropbox, OneDrive, Google Drive, iCloud

Duy Luân
17/6/2017 0:25Phản hồi: 400
400 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Giờ này thì đã chuyển sang dùng icloud. Dạo này onedrive sync hay lỗi. Chấp nhận bỏ 19k cho 50G
leeyuong
TÍCH CỰC
7 năm
@navy.seal Mình cứ GG photo mà chơi, 450k/ năm. 100Gb
leeyuong
TÍCH CỰC
7 năm
@navy.seal Mình cứ GG photo mà chơi, 450k/ năm. 100Gb
daituongquan
ĐẠI BÀNG
7 năm
ai sai lâu sẽ đuợc onedrrive 40G phê lòi, mình có 3 tài khoản . thấy onedrinve tốt.dropbox giao diện chán, mặc dù cũng dc 22G
nkn1506
TÍCH CỰC
7 năm
@daituongquan Làm sao được 40GB vậy bạn ?
daituongquan
ĐẠI BÀNG
6 năm
@nkn1506 lúc trước nó có thông báo ai muốn giữ lại 15G camera upload nên mới đc nhiều
nkn1506
TÍCH CỰC
6 năm
@daituongquan Ohh ngon quá, mình giờ chỉ 15GB, hơi ít
Ngocdanh0508
ĐẠI BÀNG
6 năm
Đang xài dropbox, tốc độ app đồng bộ rất nhanh, nền web thì kém hơn google drive
Mới mua GG Drive 100gb/450.000 đ/1 năm. Chủ yếu phục vụ cho lưu trữ trên gmail.
MrCent
TÍCH CỰC
6 năm
Nên dùng GDrive, làm cái mail edu tử tế có acc unlimited, cố gắng ko up share linh ting, giữ được bền, mà tốc độ ổn định
@MrCent acc này bạn nghỉ học là bị disable thôi
leeyuong
TÍCH CỰC
6 năm
@Duy Luân Mới hôm trước nhìn thấy bài mới của @Duy Luân về lưu ở icloud, giờ tìm mà ko thấy, toàn thấy các bài cũ.
Bố Già 91
ĐẠI BÀNG
6 năm
Mình thì xài cục nas buffalo 800k đáp ứng hết các thứ kia 😁
tminhdn
TÍCH CỰC
6 năm
200gb icloud, sử dụng trên cả iphone, ipad và macbook :v
Ko cần j hơn.
Vâng Icloud nhanh nhất rẻ nhất ( DM lừa trẻ con à @@)
phananhtnt
ĐẠI BÀNG
6 năm
các hãng thay đổi nhiều rồi, bây h và 1 năm trước chắc tốc độ sẽ khác 😁
anh71282
ĐẠI BÀNG
6 năm
Mình dùng Gdrive để lưu trữ online & làm việc vì Công ty mình cấp tài khoản Gsuite. 😁. Google photos và icloud là 2 cái mình dùng để backup ảnh. Đặc biệt google photos cực mạnh về khả tìm kiếm.
Vẫn dùng BOX free
OneDrive
ĐẠI BÀNG
5 năm
@thanhlonghp Box.com 50GB thần thánh, không thấy xóa tài khoản, hay files, từ 2012 đến giờ, dù không động vào từ đó đến giờ. 😁
xblack1502
ĐẠI BÀNG
6 năm
Hiện mình đang xài 2 dịch vụ lưu trữ online:
1. Icloud: chủ yếu để backup IP (mình sử dụng gói rẻ nhất là 50gb/19k/tháng)
2. Onedrive: Mình đã sử dụng onedrive từ rất lâu, hồi còn sử dụng win và giờ có chuyển qua mac vẫn xài do thứ nhất là mình sử dụng quá lâu và mọi thứ đều rất ổn (đương nhiên là đối với mình), tốc độ lưu trữ tốt, cho mình 25gb free (mình đăng ký được từ hồi mới ra onedrive), mọi thứ đều hoàn hảo với nhu cầu của mình (chủ yếu là lưu trữ cái file văn bản quan trọng, còn lại các nội dung media đều được lưu trong ổ cứng ngoài).

Thêm 1 lý do nữa cho việc mình vẫn tiếp tục sử dụng Onedrive là mình sử dụng Office 365 (license) và mình được 1TB trên onedrive nên hiện tại và một tương lai xa (cho đến khi bộ office của mac có thể đuổi kịp bước tiến thần tốc của MSOffice) thì mình vẫn sử dụng Onedrive.
nmtinh
ĐẠI BÀNG
6 năm
Đang dùng qua mấy dịch vụ cảm nhận như sau:
- One drive có tính năng free up space khá hay, đẩy lên cloud có thể xoá file để giảm dung lượng SSD laptop, nhưng mấy hôm ròi đứt cáp quang thì tốc độ vào web quá tệ.
- Google drive chỉ dùng up cho gmail, cảm giác tốc độ, sync không thực sự tốt, máy cơ quan sync lên cloud rồi mà tìm ở máy nhà không thấy.
- Dropbox, không có gì để chê ngoài giá max, tìm cách nâng lên 9GB rồi mà thấy không đủ.
- Icloud, sync quá tệ, đẩy file vào drive trên windows, ra đường vào tệp trên IP tìm không thấy, đang bỏ 19k cho 50GB/tháng mà không hiểu sao nó không cho huỷ, nút chọn Free tại hạ cấp không bấm tiếp vào xong được trên IP
Mình sử dụng email có đuôi .edu.vn đăng ký được 1T onedrive free
wificafelc
ĐẠI BÀNG
6 năm
Vấn đề lưu trữ dữ liệu như tài liệu, hình ảnh, video.. trực tuyến đám mây đang thiếu... vì muốn thêm thì phải bỏ tiền ra mua, bạn muốn dùng miễn phí 5TB dữ liệu vĩnh viễn trên Onedrive và sử dụng Office 365 Business Premium
Vui lòng xem hướng dẫn ở đây

#vmh_chiase
Hãy chia sẻ thông tin này nếu bạn tạo được 5TB dữ liệu đám mây từ Onedrive nhé!
wificafelc
ĐẠI BÀNG
6 năm
Vấn đề lưu trữ dữ liệu như tài liệu, hình ảnh, video.. trực tuyến đám mây đang thiếu... vì muốn thêm thì phải bỏ tiền ra mua, bạn muốn dùng miễn phí 5TB dữ liệu vĩnh viễn trên Onedrive và sử dụng Office 365 Business Premium
Vui lòng xem hướng dẫn ở đây

#vmh_chiase
Hãy chia sẻ thông tin này nếu bạn tạo được 5TB dữ liệu đám mây từ Onedrive nhé!
Mình thì dùng cả iCloud, Dropbox lẫn Google Drive. Mỗi dịch vụ đều có cái hay riêng. Còn OneDrive thì vẫn chưa thấy được điểm nổi trội, mặc dù bộ Office Online miễn phí kết hợp với OneDrive ngon, nhưng sao vẫn thấy Google Docs dùng đã hơn, nhẹ hơn
Dropbox mua vĩnh viễn 22gb, GD 1 năm mua 450k/100gb, còn One Drive miễn phí 100 gb khi xài điện thoại samsung

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019