Tổng hợp lỗi và vấn đề thường gặp của iPhone, mời anh em chia sẻ thêm
Duy Luân
3 năm trướcBình luận: 1.663Lượt xem: 187.878
Mình đang dùng iPhone 7 Plus, chạy iOS 11. dễ trầy ( Jet Black)
Mình đang dùng , chạy iOS 11. Binh thuong
Mình đang dùng iPhone 7 Plus, chạy iOS 11. Thỉnh thoảng rung nghe rè rè
Mình đang dùng iPhone 6 Plus, chạy iOS 11. Máy chạy chậm
@Legion-Royal Thay pin thử xem thế nào bác
Mình đang dùng iPhone 5s, chạy iOS 10. Touch id không nhận, giật, lag, nóng máy, pin kém
Mình đang dùng iPhone 7 Plus, chạy iOS 11. Thấy giựt giựt ko mượt
6s, 11, cắm tai nghe theo máy, ko nghe gì, để không thì thấy rè rè.
nhanh hết pin.
thỉnh thoảng rung lên 1 cái mà chả biết nó thông báo cho cái gì, ko mail, ko update, ko tin nhắn, ko gì cả @@
nhiều cái như tin nhắn đến hay email ko hiện ra ở khu vực notification, làm mình bị lỡ rất nhiều thứ, trong khi tiki, lazada với adayroi suốt ngày hiện ra mà ko miss gì cả @@
Mình đang dùng iPhone 6 Plus, chạy iOS 11. Pin tuột nhanh
Mình đang dùng iPhone 7 Plus, chạy iOS 11. Ko có
Mình đang dùng iPhone 7 Plus, chạy iOS 11. Dùng 1 lát là nóng vùng gần camera
Thực sự nâng cấp lên ios 11 là 1 thảm họa các bác ạ, máy mọi người có ai bị như của mình không.
1. Pin
IOS 11 hao pin kinh khủng, trước ios 10 máy mình dùng thoải mái 1 ngày, giờ chỉ còn được hơn nửa ngày
Nhiều lúc đang sử dụng pin còn 50%, dùng 5-10 phút tụt còn 20%
Xạc pin qua đêm mấy hôm đầu thì được 100%, mấy hôm gần đây thì chỉ được 88%
Pin dưới 10% vào quay phim là đơ máy phải hard reset
2. Ứng dụng
Nhiều lúc đang sử dụng các ứng dụng thì giật, lag liên tục
Ví dụ đang quay phim, kéo thanh chỉnh ánh sáng lên để cho sáng màn hình cũng đơ máy.
3. Bật tắt wifi, 4g, bluetooth ở trung tâm kiểm soát
Nhiều khi vào phần cài đặt tắt rồi nhưng vẫn tự động bật lên
Trên đây là 1 vài ý kiến nhanh của em, mời mọi người vào bàn luận
Mình đang dùng iPhone 6, chạy iOS 10. Hay bị out apps
Mình đang dùng iPhone 7 Plus, chạy iOS 11. Thỉnh thoảng treo fb messenger. Lên 11.2.2 k thấy bị lại
E đang xài con 5 thường, kg biết có được hưởng lợi gì từ đợt thay pin này của a Táo kg nữa? Mong mọi người chỉ bảo giúp e đi ạ....
Mình đang dùng iPhone X, chạy iOS 11. nhiều lần điện thoại không báo hiệu(loa+rung) khi có người gọi đến
Mình đang dùng iPhone 7 Plus, chạy iOS 11. Tróc viền, bán ngta hok mua 😔
@convitcon121 @convitcon121 Để xài đỡ uổng bạn ơi. Năm sau coi ipX phiên bản mới có cải thiện không rồi đỏi luôn. 7plus mình đang dùng thấy hài lòng. Đang tính kiếm miếng stick xạc không dây chất lượng cho con 7 plus mà không biết hãng nào ok. @Duy Luân cho mình hỏi bạn hay mod nào đã xài stick xạc không dây cho iphone 7pluss trở xuống cho ý kiến với ạ. Mình xài Xạc stick Fantasy và đã ra đi 1 em ip6. Bỏ luôn cái máy.
@neoquang Mấy cái stick đó không ổn định đâu bạn ơi, không ngon, không nên chơi
@Duy Luân Bởi vậy nên mình đã bị hỏng 1 cây ip6 gắn bó mấy năm. Nay mua 7plus mà bị lỗi nên đc đổi máy khác. Thấy apple khá là hài lòng vấn đề bảo hành. Nhanh nưa. Trong có 1 tuần.
Mình đang dùng iPhone X, chạy iOS 11. Mình đang dùng iphoneX ios 11. Phần hiển thị thời gian sử dụng pin trong mục PIN hiển thị sai. Còn thời gian chờ sau khi mình sạc đầy pin thì đúng. Ví dụ có ngày nó hiển thị thời gian sử dụng và tg chờ là 50g. Trong khi đó thì mình ko hề xài. Đã reset nhiu lan nhưg van bi
@Minh_Kool Có thể bị lỗi pin? bạn mang ra trung tâm bảo hành Apple để được hỗ trợ nha
5s của e không hiểu sao từ khi lên ios11 thì các even mà mình theo dõi trên fb nó không tự sync vào lịch của máy nữa. Đôi khi bị quên sự kiện khá là khó chịu. Bác nào biết cách khắc phục không ạ?
Mình đang dùng iPhone 7 Plus, chạy iOS 11. Uh
Mình đang dùng iPhone 5s, chạy iOS 10. bắt wifi yếu,máy chậm,hết pin bị sập nguồn rất khó mở lại
Bạn
Hi bạn!
Cấp độ thành viên Tinh Tế
Điểm Reward Store
Tuổi Tinh tế

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store
0 bài đăng
hemilo+ 190VIPhemilo
10.102 bài đăng
quangthegtvtk49+ 118CAO CẤPquangthegtvtk49
5.261 bài đăng
caffeinezzZ+ 103VIPcaffeinezzZ
0 bài đăng
lexcuong+ 79VIPlexcuong
15.008 bài đăng
  • Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2020 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM