Tổng hợp mọi thứ về LG Optimus GK (F220) phần 2
tranphuong3004
7 năm trướcBình luận: 9.976Lượt xem: 613.929
tr
trước mình cũng bị thế này bác tắt máy rồi bật lại khi nào hiện logo lg thì bác nhấn liên tục vào vol + xem được không
xem thời gian on screen ở đâu vậy mọi người, kiếm hoài mà hok thấy hjc
Nhờ bác ra tay nên e yên tâm ko sợ bị loạn cảm ứng. Nhưng sao sạc nóng máy thế bác P
@bshuy2003 cháu dùng vdt v5 đây (k nhắn tin xoay ngang màn hình nên...chấp nhận đc bác ạ :p ). sạc đâu có nóng. k kiểm tra nhiệt độ pin nhưng chắc chắn k 45 độ như máy bạn cauvong81 😁 máy có vấn đề r cậu ạ
@hoang_tinhte Khổ cái là sạc = sạc ss thì ko sao. Thế mới haiz
@hoang_tinhte Đã kiểm tra xong củ sạc an toàn, còn cáp thì chưa biết để e show hàng
@hoang_tinhte Cái này fix được, lấy cái tin nhắn rom e988 mà đưa sang.

Sent from my Nexus 7 using Tinhte.vn mobile app
pin yếu sạc 15-20p là bật đc mà cần chi thắp hương cho...ngạt mũi.em kinh nghiệm lâu lâu ham audition với fifa quá sập nguồn mấy lần rồi 😁
Cap này mua ở didongviet, đọc chẳng biết cap của thằng nào. nhờ các bác chuẩn cho,
@cauvong81 sạc cáp đều tốt r mà nhỉ @@ thôi cú sac cái nào máy mát ý :p sac nóng=> nếu hư thì thay (rẻ). máy nóng quá=>hư pin, hỏng máy(tốn)
@cauvong81 Cáp S3 bạn ạ
Thanks các bác, e nghịch cho nó hết pin rồi sạc thử lại xem cái bệnh này nằm ở chổ nào.
@cauvong81 Đừng để hết pin mới sạc. khoảng 20-50% sạc là đc rồi
cuối tuần mà không có gì hot
mình up rom gốc bằng flashtool,máy nó yêu cầu tháo pin ra rồi lắp lại phải làm sao đây mọi người.
Ủa cho mình hỏi hiện tại GK đang chạy Andoird 4.1.2 hay 4.2.2 vậy ??
@vinhtrungle Hahahaha em làm gì mà có trình đó =))))))))))) Em chỉ xin giữ chức Bảo vệ thôi =))))))))))) kakakaka
@tung260 vậy làm tròn nhiệm vụ đi bác...tiễn zông *chuồn*
@tung260 Mình định up bản viper mới nhất ko biết có ổn ko nhỉ?
@Yugi_pro_IT Tớ đang dùng bản mới nhất này :d Tuy nhiên có Walkman mới nhất là của Z1 thì chạy ko đc trên Gk 😁 Chả biết sao :D
Update: CWM 6.0.4.5 Advanced Edition / PhilZ Touch 6.01.0 + exFAT + NTFS + MTK
thông tin: đây là 1 CWM touch recovery có thêm nhiều tùy chỉnh 😁
em vừa loki vào, ai đã flash aboot.img của GPro vào thì test thử nha!
link:
https://app.box.com/files/0/f/0/1/f_12037575652
khuyến nghị: flash aboot.img của G Pro vào sẽ chẳng có gì nguy hiểm cho máy, đính chính luôn là không bị lỗi pin, mà lại được cài recovery cứng, dễ restore về stock-base roms khi bị treo boot.
@concaobobo Không bị lỗi pin thì tôi biết rồi. Vấn đề là cái recovery này có cài tiếp được cm10 không?

Có ai dùng GK mà bị tình trạng CAM như máy e ko???
Tình trạng này chỉ bị khi ánh sáng yếu. Còn ban ngày thì ko bị.

Trong quán

Ngoài trời

Em có mang ra tiệm để kiểm tra lại, do ban ngày nên test hoài ko thấy o_O
bên đó yêu cầu e tháo thẻ nhớ ra rồi test thử, thì buổi tối e mở ra thì vẫn bị sọc vài giây rồi lại mất
@bboyseven1 Cái đó bình thường mà...Ánh sáng yếu ko đều hoặc ánh sáng đèn neon thì sẽ bị vậy nhưng để 1 lúc thì sẽ hết vì Camera nó tự cân và chuyển qua lại giữa 50hz-60hz. Thường nếu hết sẽ là 50hz trong ánh sáng yếu
Muốn tiễn giông hồn,giông tố gì thì tối ra wan cafe tiễn giông!
Ôi...G2 sao mà đẹp sóng sánh thế lày nhỡ!!!ôi...my G2,i love u!!!
tình hình là mới bị mất con gk. h chỉ còn lại hộp, cáp, củ xạc. bác nào mua k e bán để mua máy mới hay bác nào đang có nhu cầu bán máy cho e xin cái giá. kết con này quá =="
@traikute theo kn of e thì 2 cái chấu của sạc LG zin thì lun cong cong vào nhau 😁
@love_rain Bất kể sạc hãng nào hàng zin 2 chấu luôn hơi cong vào nhau. Không cong là hàng nhái100% khỏi cần xem tới cái khác.

Sent from my LG-F220K using Tapatalk
@love_rain kinh nghiệm kinh thật...!chính xác luôn...!
@daigia08 Bác ở thành phố hồ chí minh quận mấy, đường nào vậy

Sent from my LG-F220K using Tapatalk
Hôm rồi tui bán có 5tr thôi, fullbox luôn, hichic
@tin_kevin Biết thế để tiền mua máy của bác 😁
chào các bác!e mới gia nhập gia đình gk mấy hôm nay!e muốn hỏi dung lượng pin của gk mong các bác chỉ giáo!e sạc khoảng 5 tiếng mới đầy pin và pin thì lại mau xuống lắm ak! sáng nay e rút sạc từ 7h,asphalt7 tầm 30p xem lại thì còn 92%, onl wifi tầm 1h, test chụp hình quay phim 30p sau đó chơi 1 số game nhẹ khoảng 20p nữa temple run vs saga crush thôi. vọc vạch trên điện thoai.lúc nữa, tóm lại là đến 12h rưỡi, e kiểm tra lại thì thấy tg on screen gần 4h, tg sd nguồn pin là 5h30 và pin thì còn ....13%😔. e thấy có mấy bác nói cày game 3d cả 6h30p mới gần hết pin mà e xài mới có nhiêu đó mà còn 13% thì vô lý wa! gk của e là brandnew
@soithienha Máy gk làm gì pin cũng tốt. Riêng chơi asphalt thì pin xuống nhanh ghê gớm, chỉ được khoảng 1 giờ. Có lẽ do xung đột phần mềm của trò chơi này nên nó ngốn pin thế.

@soithienha Ai cày đc 6h30p chỉ mình với. Chắc là cái game 3d cùi nhất + độ sáng màn hình =0 rồi. Mình wifi lướt web facebook nhẹ nhàng mà cũng chỉ đc đến 5h là max. Con của bạn yên tâm vì lần đầu sạc sẽ lâu, các lần sau sạc chỉ 2-3 tiếng là đầy. Khi đầy pin rồi cứ cắm sạc thêm 30p nữa dùng rất thích
ai cũng tiễn gk hết vậy 😔
@love_rain Người này đi có người khác đến. Bác lo cái gì 😁 .
@love_rain xem xét lại và cũng nên tiễn e nó lên G2 luôn đi!
@vinhtrungle e nói bữa r mà nếu đủ đk lên g2 thì e lên Flex lun mà 😁
e thì chưa nghịch đc miếng nào đã mất tiêu. kiếm tiền mua lại z. có đứa bán g nhưng vẫn ráng gk 😆
Xin lỗi các bác cho e hỏi 1 câu hơi ngu, đến bây gio nên up rom nào thỏa mãn 2 tiêu chí của e: pin chờ ít hao nhất, máy ít nóng nhất khi used wifi và camera. Hết
@cauvong81 e988.hết
Hiện tại rom e988 là ngon hơn cả. Máy này hiện nay ít rom nên tôi chỉ biết có vậy. Ngoài ra có rom miui của e988 pin luôn đầy 100% cho đến lúc... Sập nguồn.

Sent from my Nexus 7 2013 using Tinhte.vn mobile app
@bshuy2003 chú xài bản e988 nào thể của a Phương hay V4 final
@love_rain Chú xài rom e988 tự chế.

@bshuy2003 làm bản backup cho cháu test vs 😁
@love_rain Cũng thế thôi, hay ho gì rom của chú đâu. Cái chính là nó nặng lắm, port lên mạng chả biết bao giờ mới xong.

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2020 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019