Tổng hợp một số cập nhật ở các app Việt có thể anh em hay dùng
vuhoangtam
7 tháng trướcBình luận: 79Lượt xem: 15.073
Tổng hợp một số cập nhật ở các app Việt có thể anh em hay dùng
Mình lại tiếp tục làm cái tổng hợp nhẹ các cập nhật của các ứng dụng công nghệ tuần qua nha anh em.

1. GrabBike có hai cái mới

GrabBike có mặt thêm tại 2 tỉnh nữa là Kon Tum và Phú Yên. Anh em nào ở hai tỉnh này thì Tết về có thêm sự lựa chọn để di chuyển, nhất là khi có bia rượu trong người.

GrabNow triển khai toàn quốc. GrabNow là gì? Là kiểu vẫy xe ôm kết hợp kiểu "tân cổ giao duyên": Thấy anh mặc áo và đội nón GrabBike, chạy tới kêu ảnh mở app tài xế ra và hai bên ghép đôi nhau là đi. Trước đó, GrabNow chỉ thử nghiệm ở các thành phố lớn như TPHCM và Hà Nội.

2. VinID ra tính năng Quỹ Nhóm

Nếu như MoMo có tính năng lập nhóm để chia tiền khi ăn uống thì tính năng Quỹ Nhóm của VinID hơi khác. Dùng để các thành viên góp tiền quỹ, khi nào cần thì lấy ra chi tiêu. Mình thấy tính năng này hay và hình như chưa có ví điện tử nào khác có.

3. The Coffee House hỗ trợ Pick Up ở một số quán

The Coffee House đang thử nghiệm tính năng mới - Pick Up - ở một số quán. Với tính năng này, anh em đỡ phải xếp hàng chờ đến lượt order.

Hãng này cũng có thêm một động thái đáng khen ngợi là thay ống hút nhựa bằng ống hút làm từ tinh bột rất dễ phân huỷ sau sử dụng.

4. Baemin hỗ trợ thanh toán phi tiền mặt

Vì nhiều nguyên nhân, khách "bom" đơn có, khách than phiền vì phải thanh toán tiền mặt cũng có. Thế là Baemin bổ sung hình thức thanh toán phi tiền mặt thông qua thẻ ATM nội địa và thẻ thanh toán quốc tế.

Tuy nhiên có cái dở là quán mà hết món --> huỷ đơn --> đợi 2 tuần mới hoàn tiền nếu anh em thanh toán bằng thẻ thanh toán quốc tế.

5. VinSmart ra mắt tính năng Vmessage kiểu như iMessage

Mới đây, các dòng điện thoại Vsmart của VinSmart có thêm chức năng mới là Vmessage giống như nguyên lý hoạt động của iMessage nhà Apple. Tức là ai dùng điện thoại Vsmart thì có thể nghe gọi, nhắn tin cho nhau qua Internet miễn phí tương tự như iMessage của các iDevices.

6. Thị trường công nghệ

Khá nhiều cái trong thời gian ngắn vừa qua ha anh em:
  • Sau 1 năm mua lại Viễn Thông A và chỉ vừa mới sáp nhập Viễn Thông A vào VinPro có ít ngày thôi thì Vingroup dẹp cả Viễn Thông A lẫn VinPro. Adayroi thì không dẹp nha anh em mà gộp vào VinID.
  • Hôm qua - 24/12/2019 - CEO Trần Thanh Hải của be từ chức và thay thế ngay bằng COO Nguyễn Hoàng Phương.
  • Trang thương mại điện tử Lotte.vn của Lotte cũng phát đi thông điệp ngưng hoạt động sau khi có tin về Adayroi trước đó không lâu.
Chắc hết đề tài rồi
@phamdungitc giống như youtubẻ sponsor đó mà :V
mỗi lần xem video youtube ngứa mắt nhất là họ cứ sponsor hãng gì đâu thôi
@phamdungitc Bọn vin lại bơm tiền vào tt
The coffee house thì Duy Luân làm trong đó mà
@phamdungitc Đù, post một bài ăn quảng cáo được mấy hãng. Mod này làm ăn giỏi!
@phamdungitc QC để nuôi diễn đàn chứ bác. Công nhận khéo thật
Sao cái app grapbike của mình chỉ có chọn xe ô tô thôi nhỉ khôgn có mo to
@chickeyone Chắc do app đoán đc bác có điều kiện :p
@mannavod app thong ming v~ 😁 mình xài app mà ko tìm thấy xe luôn, chắc nó biết mình ko có tiền
@chickeyone Do bác cài app store nước ngoài. đổi lại vn nhé. nước khác ko có xe máy
Không có gì hay
xài mỗi vinid mà ko dùng quỹ nhóm gì cả
Thấy ông be làm ăn cũng đc mà sao ceo xuống rồi.
Sao mà nghe tội Viễn Thông A quá vậy 😔
@theeonao cũng 1 thời hoành tá tràng,ngang ngửa với thegioididong,FPT,... vậy mà giờ đi vào quên lãng :(
@theeonao Rùi sắp tới là thegioididong thui
Xài duy nhất cái đầu tiên, hết Bye (1).gif
| Sent from CRAZYSEXYCOOL1981 using BlackBerry Athena |
grabcar có mã ra q1 có 9k tới hết tháng khá ngon hehe
now hiện có cả trên shopee nên có thể xóa luôn app now lẻ
cám ơn bác 😁 tổng hợp mấy cái này tiện ghê coi mấy app có gì hay thì down về xài lại =))
Vâng. Thị trường công nghệ đầy biến động, còn người dùng thì ko ảnh hưởng gì mà còn được lợi hơn rất nhiều .. 😃
Lâu rồi không còn để ý tới VTA, giờ mới biết nó đã bị VinGroup mua lại và đã bay màu theo VinPro 😁 :p
@Penguin Pingu nó mua xong rồi giờ dẹp lun, không biết tương lai có mở lại với cái tên mới không nữa :D
@nhoxs2zin Thấy dạo sau này VTA nó đuối hẳn, chứ tầm cuối thập niên 2000 đầu thập niên 2010 thì bán rất chạy.
Thanks mod tổng hợp cho anh em!
cũng ko dùng những app đó
@Otakuweeb Chắc bác không phải ở TP lớn nên chưa dùng Grab bao giờ 😆
@Lexuancuong95 mình ở quê mà :v
nhưng nếu lên thành phố cũng chả dám dùng grab luôn vì họ cứ đòi chụp mặt
@Otakuweeb Chụp để tài xế có thể nhận diện được bạn, nhờ đó mà giữ an toàn cho cả hai bên. Grab nó làm gì khác với mặt bạn thì chả ai biết, mình lúc đầu cũng ngại nhưng nghĩ đi nghĩ lại thì nó là một điều cần thiết.
Ngoài Grab ra , lâu lâu mới dùng , còn lại những apps kia không có nhu cầu sử dụng . Hết
Toàn rác, trừ cái đầu tiên.
@caffeinezzZ Vin ID và The Coffee House cũng khá ngon mà bác.
@caffeinezzZ Do bác chưa có nhu cầu dùng đến thôi.
@sonha28 uh có thể là vậy
Bữa đi qua thấy Viễn Thông A đóng cửa mới biết nó đã bay theo Vinpro, tiếc cho 1 chuỗi cửa hàng điện máy lâu năm.
@Quânhybike Từ khi báo viết Vinpro đóng cửa mới biết Vienthong A đã bán cho vinpro.
Tính năng của baemin sẽ chết vì không lấy người dùng là trung tâm
@aiaominh Thế nó lấy gì làm trung tâm, đồ ăn hả bác 😁
@adagioleonard Bác đọc kỹ. Mình nói tính năng trong bài này chứ bác đi xa quá rồi
K có gì hết

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store
63.640 bài đăng
Duy Luân+ 145VIPDuy Luân
63.337 bài đăng
hemilo+ 126VIPhemilo
6.502 bài đăng
Hồ vi từ 86+ 76TÍCH CỰCHồ vi từ 86
1.873 bài đăng
0 bài đăng
  • Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2020 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156