Tổng hợp những rắc rối 808 pureview và cách xử lí

kipliumang
9/8/2012 5:0Phản hồi: 12
Chào các anh em tinh tế, mình xin lập topic chia sẽ những rắc rối 808 pureview mang đến những thắc mắc thầm kín kg biết hỏi ai, mong anh em chia sẽ với nhau cùng nhau giải quyết, mình xin chia sẽ những rắc rối đang gặp như sau:

1:/ khi cắm đầu jack 3.5mm vào 808 để xem phim trên tivi là màn hình bị liệt ngay tức khắc==>> muốn dịch chuyển thao tác trên màn hình cực kỳ khó khăn(90% kg thể điều kiển màn hình cảm ứng được luôn).:eek:

2:/ khi máy bị treo làm sao để reset máy(ngoài cách gở pin còn cách nào khác kg?==>> quá ức chế):mad:

mình mong rằng các anh em có những cách khắc phục hoặc bị những trường hợp như trên hãy chia sẽ và cùng nhau khắc phục, chân thành cãm ơn anh em tinh tế quan tâm và góp ý kiến
12 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Wow mới vừa nói bên kia đã có bác liumang giúp đỡ liền hi hi , nhưng mà cho tui góp ý tí nha :

1 : Bác nên bố trí lại bố cục của bài viết , mỗi một mục bác nên dùng 2 lần Enter thì bài sẽ dễ đọc hơn .

2 : Nếu được thì bác kèm hình ảnh minh họa luôn , như thế càng chi tiết càng được cộng đồng quan tâm chia sẽ hi hi .

3 : Khi một ai đó phát hiện lỗi mới , thì bác cũng ghi ra và kèm thêm chú thích lỗi đó do AAAA tìm được hi hi , mình nghĩ như thế người tìm ra sẽ cảm thấy hạnh phúc nhiều .

Cám ơn bác , và cộng đồng 808 😁 .
@Titaner
cám ơn bác đã góp ý chúc bác có buổi chiều vui vẽ bên người thân!!!!:D
quang9326
TÍCH CỰC
12 năm
1/ Không những như chủ thớt nói mà cả HDMI. Mình dùng đầu chuyển đổi Micro HDMI sang HDMI giật tung chảo. Mình cố gắng lắm mới phát đc 1 bộ phim rồi cực kì khó khăn khi thao tác trên màn hình cảm ứng.
2/ đôi lúc nó báo K thể kết nói dữ liệu ( trong khi k hề có ứng dụng gì chạy ngầm bởi mình dùng app tast manager tắt sạch ) sau đó vào web hay store hoặc bất cứ app nào dùng mạng đều báo là k thể kết nối ( dù đã mở dữ liệu di động ) Reset lại máy thì lại dùng ok k vấn đề gì. Ai chỉ giúp với
vinamin
ĐẠI BÀNG
12 năm
Máy đâu có hổ trợ jack 3.5 đâu, không hư máy là hên rồi, tớ sài đâu có thấy treo máy chi đâu,cáp nên sưuu tầm hàng xịn , mấy hàng tàu nó hay lổi lắm.
@vinamin
jack 3.5 lổ cắm phone đó bạn===>>> mình sử dụng là dây zin theo máy N82 cua nokia
vinamin
ĐẠI BÀNG
12 năm
@kipliumang Chỉ để nghe nhạc chứ không hổ trợ xuất ra tivi qua ngỏ 3.5, mua cáp mini HDMI để xuất qua tivi .
@vinamin các dòng n82; n8; 808 đều có thể xuất ra tivi qua cổng jack 3.5 bạn ơi!!!!
sau khi mở topic nay ra mình mới phát hiện là 808 chỉ có 1 2 cái lỗi trên là hết kg còn lỗi nào nữa===>>> vậy là tìm đỏ con mắt kg có cái 808 nào lỗi nữa phải kg các bạn??===>>> thôi cho cái topic này trôi dần vậy
@kipliumang Có chứ bác , như là cách test máy ra sao khi một người mới đi mua em nó nè , ngoài ra còn kèm thêm cách tinh chỉnh camera sao cho ra những tấm ảnh đẹp , ......
chất lượng quá mà bạn hén!!
808 này kg giống như N8 nếu mở cho N8 thì có lẽ chắc lên trang thứ cả trăm :p
vinamin
ĐẠI BÀNG
12 năm
Ờ mình mới mượn được cọng dây 3.5li out tivi, ngỏ này hình không được đẹp = ngỏ HDMI và rất mau hết pin.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019