Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Tổng hợp phim đang và sắp chiếu rạp: IT chiếu lại phần 1, Anh thầy ngôi sao, Weathering with You,...

Mikeknowsme
30/8/2019 5:21Phản hồi: 120
Tổng hợp phim đang và sắp chiếu rạp: IT chiếu lại phần 1, Anh thầy ngôi sao, Weathering with You,...
Cuối tuần rồi, mời các bạn xem qua một vài phim đang chiếu tại các rạp cine lớn nhỏ để sắp xếp thời gian đi xem cùng gia đình và người thân.

IT (Phần 1)
Đang công chiếu (C18)

CGV đang có xuất vé chiếu lại phần 1 của IT (2017) trong vòng 7 ngày để khán giả có thể ôn lại tình tiết trước khi phần 2 ra mắt vào tháng 9 tới. Sở dĩ đây là một bộ phim kinh dị dài và nhiều tình tiết để mà phải chia thành 2 phần.

Tuy nhiên theo đánh giá của mình thì bạn nên xem lại IT vào năm 1990 vì nó đi đúng hướng của tác phẩm cùng tên của Stephen King. Bù lại phim ở năm 1990 cũng chỉ gói gọn 1 phần nhưng vẫn không kém phần kinh dị, ghê sợ như năm 2017.

Hệ thống rạp: CGV - giá vé 49K

IT: Chapter Two
Sắp công chiếu (06/9) (C18)

Như mình nói ở trên, IT Chapter Two sẽ là phần còn lại của phim kinh dị kinh điển và IT cũng được nhiều khán giả mong đợi nhất. Có vẻ trong phần này thì chúng ta sẽ biết rõ hơn về con quỷ Pennywise vốn dĩ nó rất bí ẩn về nguồn gốc.

Các hệ thống rạp: CGV, Lotte, Galaxy, BHD, Cinebox, GS

Quảng cáo

Anh thầy ngôi sao

Đang công chiếu (30/8)

Hoàng nuôi mộng làm ngôi sao ca sĩ, tuy nhiên cơ hội lại chưa hé mở với anh. Ngoài ra Hoàng cũng là một người có tri thức, trong thời gian chờ đợi cơ hội nghề nghiệp ca sĩ, Hoàng buộc phải đi dạy học cho bọn trẻ nhưng lại bị dời đến hòn đảo xa xôi để truyền tải kiến thực cho bọn trẻ nơi đây. Tuy nhiên Hoàng lại chán ghét cuộc sống trên đảo nhưng rồi dần dần cũng phải quen và cảm thấy "ồ, cuộc sống nơi đây quả là không tệ". Và đến khi anh đã quen với nghề dạy học, lại dần yêu sự bình yên trên hòn đảo thì cơ hội làm ca sĩ của Hoàng cũng đã đến. Và lúc này buộc Hoàng phải chọn 2 thứ: Làm ca sĩ, bỏ dạy học, hoặc dạy học, bỏ mộng ca sĩ...

Huyme vào vai chính, đây là chàng vlogger ắt hẳn nhiều bạn trẻ biết đến. Mình khá ấn tượng với diễn xuất của Huyme và tin rằng "Anh thầy ngôi sao" sẽ không làm các khán giả khó tính thất vọng 😁

Các diễn viên: Huyme, Miu Lê, Đức Thịnh, Minh Chiến, Ngân Chi, Mai Cát Vi, Bảo Phúc,...

Quảng cáo

The Spirit of Ramayana (Seeda: Oan hồn nhà hát)
Đang công chiếu (30/8) (C18)

Phim kinh dị của Malaysia, Mintra là một vũ công giỏi, cô yêu thích được vào vai diễn Seeda trong một vở kịch lớn. Thế nhưng đạo diễn lại không giao vai Seeda cho cô mà lại giao cho người khác. Vì quá tham vọng, Mintra đã bị một linh hồn hắc ám tại nhà hát ám vào, dần dần Mintra bị đánh mất phần con người.

Các hệ thống rạp: CGV, Lotte, Galaxy, BHD, GS

Weathering with You (Đứa con của thời tiết)
Đang công chiếu (30/8) (C16)

Phim là câu chuyện của Hodaka rời quê lên thành phố, gặp được Hina tại Tokyo. Hina có một năng lực đặc biệt khi cô có thể thanh lọc cả bầu trời mỗi khi cầu nguyện.
Phim này phù hợp cho các khán giả trẻ tuổi, mình đánh giá rất cao phim hoạt hình Nhật Bản dành cho tuổi mới lớn vì nội dung rất dễ thương cùng với giá trị nhân văn rất cao. Các bạn nên đi xem thử! À ngoài ra hình ảnh của Weathering with You khá đẹp và tỉ mỉ, có gì đó rất khác so với các thể loại anime mình từng xem.

Các hệ thống rạp: CGV, Lotte, Galaxy, BHD, GS

Ngôi nhà bươm bướm
Đang công chiếu (30/8) (C18)

Bộ phim tâm lý xã hội, gia đình và pha hài hước. Hoàng và Ngọc Mai muốn lấy nhà về chung một nhà, vì tình yêu cháy bỏng nên Mai đã thuyết phục được gia đình từ Bắc và Nam để 2 bên gia đình được gặp mặt và hỏi cưới. Tuy nhiên lại có mâu thuẫn giữa 2 gia đình khiến cho kế hoạch cưới hỏi không như mong đợi.

Các diễn viên: NSUT Thành Lộc, Xuân Trường, Quang Minh, Liên Bỉnh Phát, Hoàng Yến Chibi

Crayon Shin-chan: Honeymoon Hurricane, The Lost Hiroshi
Sắp công chiếu (06/9)

(Phim không có trailer)

Phim Cậu bé bút chì thích hợp cho các khán giả nhỏ tuổi, mình thì không rõ nội dung phim như thế nào nhưng hứa hẹn sẽ đầy vui nhộn lẫn kịch tính.

Các hệ thống rạp: CGV, Lotte, Galaxy

120 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Rảnh ạ. IT chiếu lại. Xưa đi xem thấy hơi hơi hơi tí tì ti sợ. Mới đây đi xem con quỷ NUN. má ơi trailer nó sợ bao nhiêu, vô phim như gãi ngứa buồn ngủ thấy bà
zirk_voz
ĐẠI BÀNG
5 năm
@cutruong789 bạn có xem kĩ ko vậy ?
nó chiếu lại trong 7 ngày để bạn xem lại côt truyện để qua phần 2 bạn theo cốt truyện cho dễ
và cho những ai chưa xem, bạn xem rồi thì thôi chứ.
zackichun
TÍCH CỰC
5 năm
Phim nhà trắng thất thủ đang chiếu rạp hay ko ae.định đi coi
fancy90
CAO CẤP
5 năm
@zackichun Bạn là fan phim cháy nổ mà ko quan tâm đến cốt truyện thì xem cũng ổn
@zackichun Theo mình thì coi đã mắt
ThTrà
TÍCH CỰC
5 năm
@zackichun Tính giải trí tốt, đánh đấm, bắn súng xem đã mắt
Anh thầy ngôi sao 😁
Phim Nhật Bản anime kia có vẻ hay
@thanhtung6868 Cùng đạo diễn với phim Your Name nên khá chắc là hay rồi :rolleyes:
xem rồi nhé
Buddy112
ĐẠI BÀNG
5 năm
Chắc sẽ đi xem IT
Bác nào xem Weathering with You rồi thì review giúp em nhé, tâm trạng đang vui tươi, có hứng làm việc nên em không thích xem xong một bộ phim rồi ngồi buồn vài ngày đâu.

Mà công nhận nét vẽ trong phim đẹp gì mà đẹp dữ vậy.
@KeniVinh bác xem IT cho có động lực sống nhé 😁 =))
@KeniVinh good end, yên tâm. Đánh giá cá nhân mình thì phim không hay (mình là fan cực bự của your name luôn), nếu your name 10 thì chắc weathering with you 6 thôi, chỉ được cái nhạc vẫn hay và art vẫn đẹp
@Mikeknowsme Tính mình nó vậy bạn à, xem xong 1 bộ phim hay manga thì đảm bảo buồn vài ngày chẳng hiểu vì sao, cái cảm cảm giác trống rổng khó chịu. Nếu kết thúc không trọn vẹn thì tâm trạng càng tệ, và không bao giờ xem lại 1 lần nào nữa.
@lanehacker7294 Cảm ơn bạn.
Mr.ZP
TÍCH CỰC
5 năm
Ủa sao chiếu lại phim IT phần 1 zậy ta? Không phải ra phần 2 rùi sao?
@Mr.ZP phần 2 ngày 6 tháng 9 chiếu, chỉ có CGV chiếu lại phần 1 cho khán giả xem hiểu lại thôi
Mình chọn Weathering with you
Ko có fim nào hấp dẫn nhỉ 😃
hieunhi
TÍCH CỰC
5 năm
@Tino Pham Mỗi phim IT 2
quannh96
ĐẠI BÀNG
5 năm
Đọc truyện nhiều rồi, để đi xem Shin
alias2110
ĐẠI BÀNG