Tổng hợp phim đang và sắp chiếu rạp: Underwater, Star Wars IX, Bad Boys,...

Mikeknowsme
10/1/2020 6:43Phản hồi: 81
Tổng hợp phim đang và sắp chiếu rạp: Underwater, Star Wars IX, Bad Boys,...
Cuối tuần rồi, mời các bạn tham khảo qua một vài phim điện ảnh mới khởi chiếu ngày hôm nay tại các rạp để cùng sắp xếp thời gian đi cùng gia đình, bạn bè và người thân nhé! Tuy nhiên tuần này và tuần sau vẫn không nhiều phim mới, hiện tuần này bạn có thể xem lại One Piece hoặc Star Wars IX, The Grudge, Mắt Biếc,...

Underwater (Kẻ săn mồi đáy biển)

Đang chiếu (10/01) (C16)

Underwater là phim về nhóm kỹ sư thám hiểm dưới biển sâu đang phải khắc phục sự cố sau trận động đất. Càng xuốg sâu thì nhóm phải đối mặt với một loài sinh vật biển bí ẩn. Kristen Stewart vào vai chính và vẫn kiểu tóc tém đặc trưng và mạnh mẽ của cô rất thích hợp với những phim như này 😁 Xem trailer thì vẫn khá khó nhận biết loài quái vật biển này là gì, theo dự đoán của một người chưa xem phim như mình thì rất có thể quái vật có họ hàng với Cthulhu (bạn có thể search loài sinh vật truyền thuyết này).

Các hệ thống rạp: CGV, Lotte, Galaxy, BHD, Cinebox, Mega GS

Star Wars: The Rise of Skywalker

Đang chiếu (03/01) (C13)

The Rise of Skywalker cũng sẽ là trận chiến cuối cùng của phe kháng chiến và First Order, đặc biệt giữa Kylo Ren và Rey. Trong phần này, dự kiến sẽ có sự trở lại của 2 nhân vật cũ trước đó là Palpatine và Luke Skywalker - có thể là hồn ma đến giúp đỡ cho Rey.

Trước khi xem The Rise of Skywalker, mời bạn xem qua tóm tắt 8 phần Star Wars của mod @Nam Air tại ĐÂY

Mắt Biếc

Vẫn đang chiếu (từ 21/12) (C16)

Mặc dù đã khởi chiếu 3 tuần rồi, nhưng mình vẫn liệt kê vào danh sách tuần này vì hiện Mắt Biếc vẫn là lựa chọn hàng đầu tại các rạp phim, qua đó các rạp vẫn đưa Mắt Biếc lên trên cùng danh sách. Đây có thể là phim Việt Nam được hưởng ứng tốt nhất trong thời gian qua bởi đạo diễn Victor Vũ sản xuất. Cá nhân mình trong thời gian qua đã đi xem lại rất nhiều lần (vì mình thích phim này) và mình nhận thấy các rạp luôn đông người xem mặc dù đã chiếu từ ngày 21 tháng 12 vừa qua.

Quảng cáo

Mắt Biếc dường như đã quá quen thuộc đối với mỗi người bởi tác phẩm truyện của nhà văn Nguyễn Nhật Ánh. Khán giả yêu Mắt Biếc vì tình yêu trong sáng, đẹp biết bao của Ngạn dành cho Hà Lan, và thấm buồn vì tình cảm đó không được đáp trả lại. Thời gian và mọi thứ đã thay đổi nhưng tình cảm của Ngạn dành cho Hà Lan cũng vẫn thế, trái tim quá bé nhỏ để đủ chỗ cho một người duy nhất.

Ôm hờ yêu thật

Đang chiếu (10/01) (C13)

Ôm hờ yêu thật phẩn 2- phim gia đình hài hước của Thái Lan. Mình thì chưa xem phần trước nên chưa rõ nội dung như thế nào. Nhưng đại khái là Jai - cô gái xinh đẹp đang cần có một người đóng thế làm bạn trai giả để ra mắt gia đình đặc biệt là làm hài lòng người bố nóng tính của mình. Jai mới nhờ Sak nhưng vấn đề rằng Sak cũng đã thích Jai từ lâu mà không nói ra.

Quảng cáo

Các hệ thống rạp: Lotte, Galaxy, BHD, Cinebox, Mega GS

Her Blue Sky (Bầu trời xanh của em)
Đang chiếu (10/01) (C13)

Phim anime dành cho các bạn trẻ với nội dung nhẹ nhàng, trong sáng, tập trung vào 3 nhân vật chính: Aoi - người chị Akane và Shinnosuke. Các bạn có thể xem trailer để hiểu rõ hơn.

Các hệ thống rạp: CGV, Lotte, Galaxy, BHD, Mega GS

Bad Boys For Life (Những gã trai hư trọn đời)
Sắp chiếu (17/01) (C18)

Will Smith và Martin Lawrence tái hợp series Bad Boys sau 17 năm. Trong lần này, Marcus (Martin Lawrence thủ vai) đã làm thanh tra cảnh sát, còn Mike (Will Smith) thì trong hoàn cảnh lận đận. Cả 2 hợp tác trở lại và lập nhóm mới - AMMO để ngăn chặn tên trùm ma tuý đang hoành hành, gã này cũng đã từng sát hại người anh em của Mike, đây như là dịp đẻ Mike trả thù thoả đáng.

81 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Hóng "Underwater", xem qua trailer có vẻ giật gân :cool:
| Sent from CRAZYSEXYCOOL1981 using BlackBerry Athena |
Jaywalk
TÍCH CỰC
4 năm
@crazysexycool1981 đã xem, khá hay nhất là đối với trẻ nhỏ...có quái vật Cthulhu và những con nhỏ nhỏ như Aliens
kepler425b
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Jaywalk phim có bị tối quá ko bác, xem trailer thấy tối hù
Jaywalk
TÍCH CỰC
4 năm
@kepler425b đa số cảnh quay là dưới đáy biển và bên ngoài tàu, khoang nhà dưới biển nên chắc chắc nhiều cảnh tối nhưng vẫn có đèn theo từng cảnh phim, cảnh quay xa thì không rõ nhưng gần thì vẫn rõ các chi tiết. Tốc độ của quái vật thì quá nhanh, hơn cả aliens!
Lewisphi
TÍCH CỰC
4 năm
Mình thích bad Boys vì hay
zackichun
TÍCH CỰC
4 năm
wibu chắc coi anime rồi
@zackichun còn One Piece nữa mà 😁
Bab boys, Star wars, Underwater, Ôm hờ 4 phim này hay này
Fèo3Đ
ĐẠI BÀNG
4 năm
@nickynezry bạn đừng coi StarWar thì hơn mình thành thật khuyên đó...mình ngủ gật 2 lần luôn đó....cốt truyện cực kỳ nhàm, tình tiết dễ đoán, cực kỳ thất vọng khi mang hy vọng về 1 phần kết hoàn hoàn của season 1 StarWar huyền thoại T_T
Anime nên mình sẽ chọn her Blue Sky
@leechnao Xem cũng tạm tạm, không dở nhưng cốt truyện có vẻ hơi thiếu.
dslkhodau
TÍCH CỰC
4 năm
Không liên quan, dự đoán Việt Nam thắng 1-0
Thích bad Boys nhất vì thích
hiepmu
CAO CẤP
4 năm
Bad Boys em coi phần 1 và phần 2 từ hồi bố mua đầu VCD vào năm 2003, rồi em chạy ra tiệm thuê VCD về xem 😁 :D :D
thấy sắp chiếu phần 3 nên hôm nay ngồi cày down bản 4k về luyện lại 2 phần trên TV LG OLED C9 để lấy tinh thần đi coi phần 3 hehehe
vote cho underwater vì thích
ncbt300491
ĐẠI BÀNG
4 năm
Mìnnh sẽ đi xem star Wars vì hay
Có 3 điều tuân thủ mình khi xem phim, ko xem live action nhật bản đóng, 2 là phim nga ngố, 3 là có thánh nữ mặt đơ kristen stewart đóng ... và 3 điều đó đến giờ vẫn đúng, phim có mặt của kris trash thật sự luôn mà đến h vẫn có hãng phim mời đóng, biểu cảm đơ khó cưỡng 😃
longt61
TÍCH CỰC
4 năm
@boyngo1988 2 quy định sau của bác thấy đúng. Nhưng live action của Nhật mấy năm rồi có bản Samurai X làm theo Rurouni Kenshin mình đánh giá khá hay, đáng để thử.
niknAmu
TÍCH CỰC
4 năm
@boyngo1988 Haha, khá đồng tình với 3 ý kiến của b. Tuy v, Under Water là film rất đáng xem
@longt61 Mình không nuốt nổi diễn xuất bị over của kiểu nhật bác ạ, anime làm chất liệu cho hlw sản xuất thì rất tốt ... coi phim nhật bị cái lúc nào trong tình cảnh sống còn hay nói đạo lý và tinh thần bạn bè các kiểu e xem mà nổi da gà bác ơi , tiếp theo là phục trang tóc tai tạo hình các thứ cũng không thuận mắt nữa, chục phim như 1 ... có 1 phim ngày xưa của nhật coi duy nhất thấy dc là đấu trường sinh tử nhưng nó ko phải là live action.
longt61
TÍCH CỰC
4 năm
@boyngo1988 Thế bác xem thử samurai x đi, ko dám nói chắc là bác sẽ thích, nhưng dám khẳng định là tạo hình và diễn xuất ko giống siêu nhân, ít đạo lý và hét lên để buff. Nội dung trung thành với manga, diễn biến dễ theo dõi, dù ko phải fan cũng thấy hợp lý.
holokids
TÍCH CỰC
4 năm
Chọn underwater vì thich
Jaywalk
TÍCH CỰC
4 năm
@holokids sci-fi luôn hot
Underwater và Sờ ta qơ có vẻ hay
Dragon7x
ĐẠI BÀNG
4 năm
Mình sẽ đi xem bad Boys vì xem 2 phần trước rồi, phê
hiepmu
CAO CẤP
4 năm
@Dragon7x đậu má, phần 2 có đoạn thi thể trần truồng văng ra từ xe hơi kinh vãi lone 😁
hcthai2
ĐẠI BÀNG
4 năm
vì thích nên mình chọn bad Boys
thichderau29
ĐẠI BÀNG
4 năm
Chọn underwater vì vì thích
KoLuan
ĐẠI BÀNG
4 năm
Làm 1 suất bad boy coi có vẻ hợp
hiepmu
CAO CẤP
4 năm
Bad Boys em coi phần 1 và phần 2 từ hồi bố mua đầu VCD vào năm 2003, rồi em chạy ra tiệm thuê VCD về xem 😁 :D :D
thấy sắp chiếu phần 3 nên hôm nay ngồi cày down bản 4k về luyện lại 2 phần trên TV LG OLED C9 để lấy tinh thần đi coi phần 3 hehehe

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019