[TỔNG HỢP ROM] Leak Official OS 10.3.2.2888 SR 10.3.2.2848 cho tất cả các dòng BB10
luka
8 nămBình luận: 1.540
Q10 thái vẫn đang ở 2789 mà không thấy báo update nên mình vẫn để vậy luôn! Chờ có bác nào xài ổn phản hồi tốt thì lên, không thì mình đợi 10.3.3 lun. Vẫn hóng cái khoản pin và k bị nóng máy nhanh thì oke
vannhatka
TÍCH CỰC
5 năm
Mình chưa lên bản 2836 nhưng thấy ae bảo ướng pin nên ngại lên quá. ae bt cách tắt thông báo update k chỉ mình vs. Nó cứ ngày thông báo mấy lần thấy ngứa mắt quá. Thank ae
ae chi giup minh cach cai lai hdh z30 nha..bt minh cu vao cho xoa sach du lieu mih xoa rui no ra ban hdh moi thoi ah...cac ban chi gium minh cach nao nhanh hon nha...tien loi hon nua...chu xoa sach doi no l au qua..hbua minh doi 2 ngay van ko xoa het dc..moi 97% ah..minh khoi dong dt lai luon sau do minh cap nhat trong bbl luon 😃
luka
TÍCH CỰC
5 năm
@jaslynn le Muốn upgrade os thì phải dùng autoload mới đc, wipe máy chỉ là xóa hết dữ liệu chứ vẫn hệ điều hành cài trc đó. Trước khi wipe máy bạn nên xóa hết các app thì quá trình wipe nhanh hơn

VIRP yrrebkcalB ym morf tneS
facebook.com/minhtu.luka
Sf.
ĐẠI BÀNG
5 năm
Bé z10 001 của mình up bản này thấy ok, nhưng xài được khoảng 1 tuần không biết để trong túi quần có bị cấn cái gì không mà giờ vuốt lên để mở khoá của mình không được, toàn phải ấn phím nguồn rồi vuốt lên 😔 Anh em cho mình hỏi có ai bị giống mình không?
luka
TÍCH CỰC
5 năm
@Sf. Bạn xem lại cài đặt vuốt mở màn hình nhé, chắc do bạn tắt đi thôi

facebook.com/minhtu.luka
cho xin pass mở khóa Autoload z3 AD
baolaa
ĐẠI BÀNG
5 năm
Z10 - 01 update 10.3.2.2836 có cải thiện gì mới ai đã update cho ý kiến.
có ai xem dc hayhaytv hay hdviet k chỉ mình với?
Mình mấy lần tính chạy Autoloader cho PP mà ko được, đã tải bản 10.3.2.2876 nhưng sau khi kết nối PP với PC và nhấn vô file Autoloader, nó hiện cửa sổ DOS với dòng "Connecting to Bootrom" với dấu trỏ chuột nhấp nháy, nó cứ như vậy suốt ko đổi! Giờ ko biết fải làm sao? Mình đã thử cả 2 trường hợp: bật máy và tắt máy lúc chạy Autoloader nhưng ko thấy gì thay đổi, con trỏ chuột vẫn nhấp nháy ở đó với dòng: "Connecting to Bootrom". AE ai biết mách giùm mình với 😔
(Sent from CRAZYSEXYCOOL1981 using Dell Vostro 1320)
luka
TÍCH CỰC
5 năm
@crazysexycool1981 Lúc nó hiện dòng đó bạn đã thử nhấn tổ hợp phím Nguồn+ tăng giảm âm lượng để khởi động lại máy chưa

facebook.com/minhtu.luka
bravotd
ĐẠI BÀNG
5 năm
@luka may quá, đang bị tắc như thế thì làm theo cách của bác là được :-bd
Chuyện là em mới lấy 1 cây Z10-002 ngày hôm qua, đã up lên 10.3.2.2876. Sau khi đăng ký gói BBMU Vinaphone để xài data thoải maí thì dùng hoàn toàn bình thường, tải ứng dụng qua Blackberry World (gần 1GB), Mobile Hotspot (gần 3 GB), online FB, xem Youtube thoải mái mà giờ vẫn còn nguyên 350MB. Tuy nhiên từ lúc sử dụng đến giờ chưa bao giờ máy em hiện biểu tượng chùm dâu cả (kể cả sử dụng wifi) cũng như không thể kết nối với các dịch vụ chuyên của Blackberry như Protect hay BBM. Khi vào BBM thì nhận được thông báo như hình dưới đây ạ:

Mặc dù đã làm đủ các cách như em tìm hiểu được, như là dùng wifi khi không lắp sim vào máy, dùng sim mạng khác có đăng ký BIS,.. Register BlackBerry trong phần About-Network cũng không nhận được phản hồi gì luôn. Có bác nào giải đáp giúp em với được không ạ? Em đang nghi vấn là máy dựng (hoàn toàn có thể xảy ra với mức giá rẻ như vậy) nên bị block PIN. Mong các cao nhân giải đáp giúp hoặc có cách nào có thể làm cho máy em lên chùm dâu được không ạ? Many thanks!
luka
TÍCH CỰC
5 năm
@kangta_vietnam Mình nghỉ khả năng máy bị block rồi

facebook.com/minhtu.luka
Mình vừa up os 10.3.2.2836, hối hận quá, máy nóng phần góc trên trái, lan hết máy, pin nhanh hết quá, để qua đêm mất 7% với chế độ chờ, các tác vụ bình thường có vẻ cũng chậm hơn bản cũ. Mình không dùng nhiều app :-( Làm sao đây? Ai bị giống mình không? Mình dùng Passport.
elninoit
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Vanphuongduyen Mình vừa quất một con, up lên os mới nhất. Máy nóng khiếp, pin: tụt nhanh hơn, khả năng phải đợi nó cập nhật sửa lỗi này. Hic. Buồn thật
mình vừa mua con BB Z10-002 ngày hôm qua. thấy cũng đã chạy phiên bản 10.3.2.2836.
Lần đầu dùng Blackberry, mong mọi người chỉ giáo.
Cám ơn mọi người
vanlamuadong
ĐẠI BÀNG
5 năm
Các bác cho em hỏi Q10 thì nên dùng bản nào cho pin trâu ạ em đang dùng 10.3.2 mà pin sụt kinh quá 1 đêm mất khoảng 8-10%
Máy mình mỗi khi chép 1 file từ thẻ nhớ vào bộ nhớ trong thì nó báo dòng : Không thể dán vào bộ nhớ chỉ đọc
Ai giúp mình với!
Mình dang sử dụng con Z10-TSL-002, hệ điều hành 10.3.2.2836
luka
TÍCH CỰC
5 năm
@ZTriệuVânZ Kiểm tra lại thẻ nhớ của bạn, tháo ra lắp lại, khởi động lại thiết bị xem đc không, nếu không đc thì thử format lại thẻ nhớ xem sao (copy dữ liệu ra máy tính rồi format, song thì copy lại thẻ nhớ)
HIc không bác nào giúp em sao 😔
Z10 -002 os 10.3.2.2836 pin tụt nhanh hơn tụt quần, chả biết bị gì giời không cài được phần mền nào từ amazon, file apk cũng chạy, bbm trên bbw cũng không update được. muốn autoload nhưng ngại cài lại phần mền quá.
@lx2rhd Mọi người cho hỏi mình có con 001 chạy 2876 vậy có phải là bản pin tốt nhất không mình chỉ cần pin
Goodmen269
ĐẠI BÀNG
5 năm

con q10 cứ cắm vào máy tính mà nó ko nhận, còn kết nối qua wifi lại dc
ae xem nó làm sao ạ
luka
TÍCH CỰC
5 năm
@Goodmen269 Bạn khởi động lại thiết bị hoặc PC, rồi kết nối lại là ok
daongocquy
ĐẠI BÀNG
5 năm
Mọi người cho em hỏi với ạ, máy q20 nhà mạng att với verizon chua có bản ota 10.3.2.2876 em muốn autoload bản này có được không ạ
luka
TÍCH CỰC
5 năm
@daongocquy Q20 bạn xem bản rom phù hợp với mã thiết bị là dùng được bạn nhé
luka
TÍCH CỰC
5 năm
Với Z10 thì bản rom nào cũng khó cải thiện được thời lượng pin bạn ạ, cứ thử up xem cái nào phù hợp nhất thì dùng thôi, nói chung cải thiện pin không đáng kể, làm quả pin dự phòng là ổn nhất vì z10 tháo lắp dễ dàng
có cho siver chưa các bác
Cá nhân
Bạn
Hi bạn!
Điểm Reward Store: 
Tuổi Tinh tế: 
Cấp độ thành viên Tinh Tế

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2021 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019