Tổng hợp sự kiện BlackBerry Experience tối qua

sonlazio
31/1/2013 1:51Phản hồi: 270
270 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

tapino1
ĐẠI BÀNG
11 năm
1 huyền thoại đã trở lại, đang mong chờ bài test HĐH BB10...Kiểu dáng quá sang và nam tính
Bao giờ mới đủ tiền sắm em q10 đây, chỉ ham em quay tay thôi, không thích cảm ứng lắm. Không biết các game có được hỗ trợ trên q10 không nhỉ? Cái độ phân giải hơi kì cục nên sợ app sẽ khó phát triển được.
Đừng nguy hiểm ạ, đấy là cuộc thi port ứng dụng chứ không phải viết ứng dụng, lấy những ứng dụng của 2 nền tảng android và ios sang cho blackberry. Tất nhiên không phải các ứng nào port sang cũng được chọn mà phải qua một vòng chọn lọc cẩn thận nữa mới được đưa lên store. Lần sau nên đọc kĩ báo chí rồi hãy nói nhé, đừng để người ta nói là thiếu hiểu biết. Bạn đã từng tham gia rồi à mà biết?

Không hiểu bác này nói cái gì luôn. Giống cái gì? 1 cái điện thoại cảm ứng thì có thể coi màn hình hình chữ nhật là quy chuẩn rồi còn gì? Chẳng lẽ bạn muốn thao tác trên 1 cái điện thoại hình tam giác để nó khác người và không lo bị kiện?
@quanghung1611 Thế thì nhầm nặng rồi, bb10 được thai nghén từ khi chưa có ip5 cơ bạn ạ, bản dev đầu tiên ra đời từ khi chưa có ý tưởng của ip 5, đây là điều mà nhưng ai quan tâm bb đều biết. Nếu nói đúng phải nói là IP5 nhái bb10. Bạn có thể tự xem xem bản dev đầu tiên của bb10 ra đời lúc nào và xem lúc đó ip5 đã ra đời chưa hay có bất cứ hình ảnh nào của ip5 trên internet.
samview
TÍCH CỰC
11 năm
@quanghung1611 Giống kiểu smartphone cảm ứng hình chữ nhật có các góc bo tròn. Nếu nói iphone 4s là đỉnh của thiết kế, thì Z10 là ngọn đá nằm trên đỉnh đó 😁:cool:;) Tỉ lệ màn hình 16:9 ( giống cái laptop mà bạn gõ hằng ngày í ) ko dài dài như IP5.
Nếu Q10 để tỉ lệ 3:4 thì ngon ăn hơn nữa :D
@alakazam1994 Bạn xem có lẽ chưa xem kĩ lắm thì phải, trong hình là Iphone 4 chứ có phải 5 đâu. Mình cũng thấy ae tinhte cho là nó giống Ip nhiều lắm 😃
ChuckNorris
ĐẠI BÀNG
11 năm
@samview iphone cũng là 16:9

thiết kế Z10 nhìn đẹp thật, kết nhất mở khoá ko cần bấm nút :D phải dành dụm làm một em thôi.

Nhìn Z10 giống ip5 ở chỗ nào nhỉ =)) Nói thẳng ra thằng samsung mà ko có cái nút bấm ở giữa mà chơi cảm ứng hết thì cũng chả bị thua kiện đâu
Đang chờ ruacontrenbien vào phán là BB copy cái camera 8mp của SS 😁.
@kasaudepyai điên ào_O ông kiếm hết cái topic nói về BB z10 có tui trong đó ko chỉ có mấy ông ifan cuồng mới vào chê Z10 giống ip 5:mad:
@ruacontrenbien ô hay, con Z10 này nó bắt chước SS ra camera 8mp rõ ràng ràng còn gì nữa nhỉ 😁. Có bao nhiêu con số khác ko ra, lại chọn đúng số 8 của SS. Đểu thật.
sự kiện ICT hàng đầu của năm 2013 sẽ là Blackberry 10
duytien1102
ĐẠI BÀNG
11 năm
sắp tới sẽ có rất nhiều người chuyển từ android, ios wp về bb10 rồi.
cố lên RIM à quên BLACKBERRY chứ nhỉ ? ;))
70000 ứng dụng ko nhiều nhưng là của BB thì tin rắng quá đủ vá rất chất lượng chứ ko phải lại loại tạp nham
chờ Playbook lên BB10 thôi...hóng được trải nghiệm bb10 quá
Kết câu cuối
bá đạo câu cuối =))
ko biết có sập tiệm như strom ko nhễ
naby_102
ĐẠI BÀNG
11 năm
Thiết kế đẹp quá! Rất nam tính. Đúng là bốn góc bo tròn như Táo nhưng không hiểu làm sao mà có người nhìn vào lại bảo có thể nhầm sang i-phone được nhỉ?
xp1410
ĐẠI BÀNG
11 năm
Đã dùng bb thì chỉ cần 10 ứng dụng là quá đủ rồi. Hàng trăm ngàn ứng dụng mà ko dùng thì không có ý nghĩa j
samview
TÍCH CỰC
11 năm
@xp1410 Chính xác !! vì hàng native của BB đủ xài rùi, ai chuyên nghiệp hóa mới dùng bản pro mua từ bên developer.
iu nhất là advanded LED Control dành cho BB . Thương con LED của BB nhất - ngộ nghĩnh và hiệu quả . Hình như em LED của z10 hơi íu sinh lý thì phải
phat277
ĐẠI BÀNG
11 năm
"Cũng may ko mời Justin Beiber" =)) chuẩn phết, chị í cũng Canada nhưng ko đc ưu ái
Con Q10 sẽ hot ở VN hơn là con Z10 !! 😁
tieuphong31
ĐẠI BÀNG
11 năm
hi vọng sau khoảng nửa năm nữa giá cả sẽ hợp với thu nhập của mình. Tối qua mệt bã người mà vẫn cố ngồi xem bằng hết dù chả nghe được câu tiếng anh nào, hix
cố lên bb ơi
tihon_hp
ĐẠI BÀNG
11 năm
the la ngay dang dc mong cho cung den roi ! chuc mung BB ! minh hy vong se som dc trai nghiem BB10. Co gang BB nhe
Mong chú Q10 về VN khoảng $399 để thêm súng nữa. Khi đó múc ngay. Yêu RIM (nhầm BB) ghê cơ.
anima415
ĐẠI BÀNG
11 năm
fan BB vui rồi

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019