Tổng hợp sự kiện DC Fandome: Phim Batman, Justice League “Snyder Cut”, game Suicide Squad…
P.W
2 thángBình luận: 67

Lại là một tác động khác của đại dịch COVID-19, khi DC và Warner Bros phải tổ chức livestream giới thiệu những tác phẩm gamephim ảnh sắp sửa ra mắt thuộc vũ trụ nhân vật truyện tranh “Dark Comics”. Nhưng không có hàng nghìn fan hâm mộ ngồi chật kín trong phòng họp báo (như ở San Diego Comic Con) cũng không khiến sự kiện này bớt hấp dẫn. Trái ngược lại, các fan siêu anh hùng được mãn nhãn với những đoạn trailer của Batman mới, Wonder Woman 1984, Black Adam hay hai tựa game đầy hấp dẫn là Gotham Knights và cả Suicide Squad.

Gotham Knights: Sân chơi của 4 hậu duệ Batman

Không phải là một game được Rocksteady phát triển, nhưng hình như Gotham Knights lấy bối cảnh ngay sau những gì diễn ra trong Arkham Knights, vì đoạn trailer dưới đây vẫn lấy bối cảnh thành phố Arkham sau khi “Knightfall Protocol” được kích hoạt, mọi người đều tin rằng Bruce Wayne đã chết. Bốn hậu duệ của Batman: Bat Girl, Robin, Nightwing và Red Hood nhận được một đoạn video từ Người Dơi nhờ “thay thế” kỵ sĩ bóng đêm giữ thành phố Gotham an toàn.

Không giống như Marvel’s Avengers, game dù có 4 nhân vật nhưng sẽ chỉ có chế độ chơi đơn hoặc co-op hai người. Đối thủ sẽ có level, chứng tỏ game sẽ đặt nặng tính nhập vai hơn so với những phiên bản Arkham trước đây. Anh em có thể xem clip gameplay của Gotham Knights ngay dưới đây:

Justice League Snyder Cut ra mắt năm 2021 trên HBO Max

Thay vì chỉ dài 2 tiếng đồng hồ như bản chiếu ngoài rạp, bản phim do chính bàn tay Zack Snyder cắt cúp sẽ được chia thành 4 tập, mỗi tập dài 1 tiếng đồng hồ và chiếu trên dịch vụ stream HBO Max vào năm 2021 tới. Biết đâu huyền thoại là có thật, những cảnh phim chưa từng có trong bản chiếu rạp của riêng những siêu anh hùng trong Liên Minh Công Lý sẽ khiến mạch phim trở nên hấp dẫn và toàn diện hơn so với những gì chúng ta được trải nghiệm ngoài rạp phim 3 năm về trước?

The Batman: Đi tìm vị trí của mình giữa thành phố Gotham đầy tội phạm

Những hình ảnh đầu tiên của The Batman do “ma cà rồng” Robert Pattinson thủ vai thực sự đem lại trải nghiệm đen tối hệt như những gì truyện tranh DC đem lại. Lần này phim có cả Riddler, Penguin cùng nhiều đối thủ đáng gờm khác của Batman, còn Catwoman và cảnh sát trưởng James Gordon thì được hai diễn viên da màu thủ vai, Zoe Kravitz và Jeffrey Wright. Có lẽ màn đối mặt giữa Batman và Riddler sẽ khiến không ít người lạnh gáy, nếu đã quá quen với sự nhí nhảnh vốn có của phim siêu anh hùng Marvel:

Suicide Squad: Kill the Justice League – Mấy khi chơi game được vào vai kẻ ác?

Nhường lại trách nhiệm phát triển Gotham Knights cho Warner Bros Montreal, Rocksteady đem tới DC Fandome đoạn trailer đầu tiên của Suicide Squad: Kill the Justice League. Vào vai những nhân vật như Harley Quinn, Captain Boomerang, Deadshot hay King Shark, cứ tưởng chúng ta sẽ “chuộc tội” bằng cách giúp mọi người trấn áp tội phạm. Nhưng không, mục tiêu của anh em lần này sẽ chính là… Liên Minh Công Lý, đứng đầu là Superman có vẻ đã phát điên, giữa thành phố Metropolis. Lối chơi của Suicide Squad chưa rõ ràng cho lắm, nhưng chắc chắn sẽ vui tươi hơn Gotham Knights:

Suicide Squad của James Gunn hé lộ hình ảnh

Dự kiến công chiếu tháng 6/2021, Suicide Squad của đạo diễn nổi danh với Guardians of the Galaxy sẽ có nhiều thành viên hơn hẳn, như Bloodsport, The Thinker, Weasel, hay thậm chí Peacemaker do John Cena thủ vai. Will Smith không trở lại với vai Deadshot nên Idris Elda sẽ thay thế với vai Bloodsport, thanh niên bị bỏ tù vì bắn Siêu Nhân bằng đạn Kryptonite:

Cheetah đã xuất hiện trong Wonder Woman 1984

Người tình Steve Trevor hóa ra chưa chết, nhưng mà thay vì ăn mừng thì á thần bất tử Diana Prince phải chặn đứng ông trùm truyền thông Maxwell Lord, cùng người bạn trở thành kẻ thù, Barbara Minerva, anh em còn biết đến với cái tên Cheetah:

The Rock vào vai Black Adam nhìn cũng ngầu

Nhắc lại kẻo anh em quên, Black Adam hoàn toàn không phải người hùng gì cho cam. Sở hữu sức mạnh của 6 vị thần Ai Cập, Black Adam sẽ đối mặt với những siêu anh hùng DC trong bộ phim ra mắt vào mùa Giáng sinh năm 2021 tới. Không chừng Black Adam cũng sẽ có màn chiến đấu với Shazam cũng nên, vì theo nguyên tác truyện tranh, Black Adam chính là tổ tiên của Shazam mà?

Toàn là phim bạo lực, tội phạm.
//mùa cô via thì chỉ có dịch vụ online lên ngôi.
@Bạn và 500 Anh Em Xem phim hoạt hình, hoặc tình cảm là lành nhất 😁
khoa318
TÍCH CỰC
2 tháng
@Bạn và 500 Anh Em xem phim JAV nhẹ nhàng, tình củm nhé bạn 😁
@khoa318 xem series BKSD xem có nhẹ nhàng không nhé
@Bạn và 500 Anh Em Thời Thế mà
😁
Thấy bảo phiên bản JL Snyder Cut ra trên HBO sẽ hoàn toàn khác biệt với bản gốc. Thề bản gốc tệ vãi, mong bản này sẽ làm mình thay đổi quan điểm.
@alakazam1994 Snyder là ông đạo diễn đầu tiên, ổng làm ra được bản gốc dài ~4h nhưng gần hoàn thành thì gặp chuyện gia đình và cùng lúc đó WB họ muốn phim đi theo hướng như mấy phim Marvel nên kick ổng đi luôn. Sau đó mời Joss (đạo diễn Avenger 1 thì phải) về đạo diễn lại cái bản gốc đó và kết quả là flop lòi ra, xong fan họ ko chấp nhận và kêu gọi tung bản gốc ra. AT&T là chủ của DC vs WB hay sao đó thấy được phong trào kêu gọi của fan xong làm việc với đám dưới sao đó thì bản gốc đc ra mắt trên HBOmax.
@nguyenkhanh161019 Uầy, cám ơn bác với bác @hemilo thông não. Bảo sao thấy mấy ông bảo bản này sẽ dark hơn nhiều. Marval làm phim cứ hài hài nên dễ xem, bảo sao WB muốn thay đổi hẳn, cuối cùng lại flop vl =)))
anhvu911
ĐẠI BÀNG
2 tháng
@alakazam1994 bản rạp là của đạo diễn avenger phần 1(hoặc 2) nên bạn thấy nó éo khác j phim marvel đâu =))
@anhvu911 Nó không giống nhưng kiểu cố làm cho giống, nhưng bối cảnh các thứ không hợp nên sida vcl bạn ạ. WW xem còn ổn ổn, chứ cả cái này với suicide squad mình thấy đều tệ.
Phim DC toàn do thằng Warner làm, để thêm mấy hãng khác cùng làm cho nó có màu sắc.
jn.loc
ĐẠI BÀNG
2 tháng
@bud's DC hay Warner Bros. đều là của Time Warner đó bạn, đại khái là cũng cùng 1 chỗ mà ra chứ ko phải ai muốn làm film về sah DC là đều làm được đâu bạn vì ko có bản quyền để làm
@bud's Mua bảng quyền trọn gói hết rồi, ai đủ khả năng mua lại để làm bác ơi!!!!
@bud's Film Marvel có Marvel studio, Fox, Sony, Universal làm 😆 quá nhiều màu sắc luôn
@mimi_emyeu Vấn đề nằm ở việc bản quyền bác ạ. DC thì tất cả nhân vật đều đang nằm dưới Time Warner cả. Riêng Marvel do một thời làm ăn quá khó khăn nên phải bán tách riêng cho mỗi bên: Spiderman về Sony, X-men và Fantastic Four về Fox, phần còn lại của Marvel về Disney.
Kiên.cp
ĐẠI BÀNG
2 tháng
Toàn bom tấn thôi
Mấy phim này bạo lực hơn phim Nhật tình cảm.
@killed tùy thể loại thôi chớ phim Nhật cũng bạo lực biến thái gấp mấy lần á!!!!
@killed Phim tâm lý chiến đấu Nhật Bản à :eek:
The Rock nét mặt thêm chút sắc khí nữa thì vô vai Kratos GoW chuẩn.
Hóng phim ăn theo game GoW mà mãi chưa thấy đâu.
@Linh Nguyen ID Muốn làm GOD thì kỹ xảo phải khủng. Chưa kể muốn nâng tầm lên thành bom tấn thì phải mời diễn viên hạng A. Ngoài ra còn phải mua bản quyền từ Sony với giá không rẻ. Chưa kể GOD không có cốt truyện đủ chiều sâu để mở rộng thành vũ trụ điện ảnh (vì chỉ có một nhân vật chính) cho nên người Mỹ sẽ không muốn đầu tư vào. Có chăng thì Trung Quốc (đứng đầu là Tencent hoặc Alibaba) sẽ nhúng tay vào, nhưng phim có yếu tố TQ thì thường như loèn.
trieuvhh
ĐẠI BÀNG
2 tháng
@Wolfrain Toàn lý lẽ đâu đâu. Làm phim 1 tập thôi sao phải làm cả vũ trụ, sony nó có paramount picture thích thì làm thôi, kinh phí hay diễn viên cũng ko phải vấn đề quan trọng vì một series nổi tiếng như gow ko khó kiếm tài trợ, sony mà tự làm thì càng đơn giản. Vấn đề của gow như bao game aaa khác thôi, cái bóng của game quá lớn, phim ăn theo game tỷ lệ fail nhiều nên ngày càng ít người làm.
Ngày nay đi đâu cũng Fandome 😁
Hóng wonder women 1984 (chị đẹp) và black adam (the rock) kkk, ko biết có shazam!-Phản diện của black adam ko nữa, hay là sẽ đi về quá khứ: quá trình của black adam. Mặc dù lúc nhỏ có xem batman đầu tiên nhưng là bản hoạt hình, thế mà bản phim ảnh vẫn tối tăm quá, mình không ngấm nổi! 😅
trieuvhh
ĐẠI BÀNG
2 tháng
@quân ken Viết lủng củng vc, ww là 1984 ko phải 1980, shazam là đối thủ của BA, nó là chính diện chứ phản diện gì
"Mặc dù lúc nhỏ có xem batman đầu tiên nhưng là bản hoạt hình, thế mà bản phim ảnh vẫn tối tăm quá"--->câu này quá tối nghĩa
@trieuvhh 1 mình viết nhầm 1984
2 theo mình thấy thì phim xoay quanh black adam thì đối thủ là shazam! Chắc mình ko nói rõ làm bác hiểu lầm
3 ý mình nói bản hoạt hình nó sáng sủa dễ ngấm hơn chứ phim rạp nói về batman toàn tối tăm mình không ngấm nổi
BruceWayne
ĐẠI BÀNG
2 tháng
@quân ken Nói về Batman thì phải nhắc tới Batman the animated serie. Dù phim có thể coi là cho trẻ em nhưng tone và nội dung cũng khá tăm tối rồi bác 😆 Cái theme của Batman là vậy, trầm và đen tối, như chính con người Batman zậy 😃) đối ngược với Superman, biểu tượng ánh sáng
@BruceWayne Chắc thế rồi bác nên mặc dù lúc nhỏ thích batman 😅
Mấy ông kêu Snydercut làm éo gì có? Rồi có chăng là quay thêm, chỉnh sửa vài cảnh chắc giờ lặn sâu còn hơn thằng Aquaman lặn đi tìm cây đinh 3 nhỉ? 😀
@nguyenkhanh161019 Ọc ọc
@nguyenkhanh161019 nói chung là ông éo biết thì ngồi im đọc comment thôi.
@The Bourne Legendary Oh? Mình nói sai gì hả bạn?? 😀
Mình không thích cái kiểu CGI tối màu của mấy ông WB. Nhìn khác gì trailer games ?. Mặc dù cũng rất hóng để xem
trieuvhh
ĐẠI BÀNG
2 tháng
@mimi_emyeu Nó là phong cách của DC rồi, như marvel sặc sỡ cháy nổ hoành tráng thôi, tùy gu mỗi người, mà sao lại so trailer game nhỉ, trailer game thì cũng có sáng có tối chứ
kedote
TÍCH CỰC
2 tháng
Marvel đang loay hoay thì DC chơi lớn quá, phim thấy đỉnh quá, nhất là quả chị đại đu dây theo sét mà rợn cả người, phấn khích quá 😁
Fan DC có nên kiện vì đã cắt quá nhiều cảnh trong JL và trực tiếp ảnh hưởng đến chất lượng của bộ phim không nhỉ? Nghĩ lại mà vẫn thấy "đau"
qwarl
ĐẠI BÀNG
2 tháng
black adam có trc shazam hả mọi người, em tưởng có shazam rồi mới có black adam ạ
Carnage
TÍCH CỰC
2 tháng
@qwarl Black adam có từ thời cổ đại r
kedote
TÍCH CỰC
2 tháng
@qwarl mod có ghi, Black Adam là ông tổ của Shazam đó bạn 😁
qwarl
ĐẠI BÀNG
2 tháng
@kedote dạ vâng ạ, em cũng có đọc rồi ạ. chỉ là lúc trc có tìm hiểu thử nhớ mang máng là shazam có trc nên h hỏi lại mấy bác đấy ak😁
Mong chờ wonder woman và suicide squad. Black Adam thì chắc cũng cỡ Shazam. The Batman thì bỏ qua vì hình ảnh Batman này khác quá, không "cảm" nổi.
trieuvhh
ĐẠI BÀNG
2 tháng
@cu_cai_nho Kkkk rất nhiều là bao nhiêu, so với số người thích bale đi, thích bat của bale hơn mà là gu lạ à :v batman dùng cơ bắp nhiều hơn đầu óc là đã chán rồi, ben cũng hợp dạng vai như trong the accountant thôi, đóng batman nhìn thô v~
@trieuvhh batman có rất nhiều phiên bản 😃, đóng trong các phân cảnh đánh nhau với quái mà lại ko cần cơ bắp thì tôi cũng ạ ông. Bat Ben là trong vai Batman có tuổi, đã trải qua rất nhiều đau thương. Cái vấn đề đấy mà ko biết thì chệu.

Ông chỉ nhìn mặt trái, nhưng lại ko nhìn tổng thể 😁. Batbale nhiều người thích nhưng nhiều người cũng chê 😃. Chẳng qua ông chỉ nhìn 1 phía nên bảo gu này gu nọ. chứ ông đâu biết là fan của 2 người cũng đông chẳng kém. Ông ko tin thì vào mấy fanpage DC xem có bao nhiêu % muốn Batben đóng tiếp
@trieuvhh Bỏ tật nhét chữ vào miệng người khác đi bạn. Mình có nói mình thích bat "béo" ah?
@kekk Batbale Batben mỗi người diễn Batman 1 giai đoạn, đều có phong cách riêng cả. Sắp tới là Batpat - xem trailer thấy cũng ổn - có vẻ như sẽ giống giai đoạn Batbale
Kết phim black adam + wonder 1984
Kinh thật, đợt này DC quyết tâm khô máu với Marvel rồi 😆 . Cứ lót dép hóng phim xem cho sướng, Marvel và DC đều thích xem , hí hí
tôi thấy không ổn
Cá nhân
Bạn
Hi bạn!
Điểm Reward Store: 
Tuổi Tinh tế: 
Cấp độ thành viên Tinh Tế

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store

Cộng đồng nổi bật

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2020 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019