Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Tổng hợp sự kiện giới thiệu iPhone 5 của Apple

Didu
13/9/2012 7:24Phản hồi: 627
Tổng hợp sự kiện giới thiệu iPhone 5 của Apple
Screen Shot 9-13-12 at 1.59.56 AM.jpg

Như vậy chiếc iPhone thế hệ thứ 6 đã được Apple ra mắt tại sự kiện diễn ra vào ngày 12/9 vừa rồi. Cùng với iPhone 5, những chiếc iPod mới cũng đã được giới thiệu kèm iTunes. Ngoài ra, sự kiện đặc biệt này còn là nơi Apple công bố những con số thống kê về các thiết bị phần cứng, phần mềm cũng như các nền tảng của họ. Nếu bạn bỏ lỡ sự kiện đêm qua (theo giờ Việt Nam) và không có thời gian tìm lại toàn bộ bài viết thì bài tổng hợp này sẽ giúp các bạn có được toàn bộ thông tin trong ngày hôm qua.
627 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

thích quá, sẽ mua ngay trong tháng 10, chờ 2 năm rồi, toàn dùng android để chờ em 5 này 😃 iu quá :x
Nhưng mà bực cái Bị săm soi nhiều quá, đêm qua mình thức gần 2h30 mới ngủ, nhưng từ 1-2h thì ik chang như tin đồn + rò rỉ @@ tức chết được, ko có gì quá bất ngờ nên mình hơi buồn.

Xem đến đoạn ipod touch gen 5 thì quá thích, dáng đẹp hơn iphone nữa chứ, ước gì bề ngoài của nó với iphone hoán đổi cho nhau thì phải gọi là.....bá đạo luôn 😔

Ghét nhất mấy ông nhà báo nhiều chiện moi móc thông tin ng ta cho đã xong rồi la làng lên: "apple bảo mật thông tin sản phẩm kém @@" ghét cay ghét đắng >_<"
@hoangtu1410 Tức chết vậy chết chưa.
1 chàng iFan tội nghiệp quá. chờ đến 2 năm mới có điện thoại...bá đạo xài. :rolleyes:
@denta0182 Haha thời gian chờ thì xài s2, s3, note, one x,....chống vã 😆 nhưng mà lòng vẫn hướng về ios, ủng hộ ipad đầy đủ qua 3 năm 😃 việc xài gì ko quan trọng bằng theo đuổi cái mình thích bác ạ, đó mới là ifan đúng nghĩa, chứ không phải dân cuồng 😃
P/s bác đọc kỹ xem mình có "tức chết" chỗ nào ko 😃) po tay bác.
Apple giàu có + nổi tiếng thì bị săm soi là dĩ nhiên rồi, cuộc sống là vậy 😃 nghèo nàn + vô danh thì ai để ý đến mà đi soi đời tư 😃
luckyer
ĐẠI BÀNG
12 năm
@hoangtu1410 Bac nay la 1 tin do ko the thuan phuc cua iphone. 1 con chien ngoan dao. Co ma e ko thich apple. Chuc bac som tren tay

Sent from my HTC One X using Tinhte.vn
@luckyer haha nhưng em hiền lành bác ạ, mê vậy thôi à, chứ ai cãi nhau e ko tham gia đâu :p
Doanh số tuyệt vời, iphone 5 tiếp tục được bán ra tốt. Tuy nhiên công ty công nghệ số 1 chính xác đã bị các công ty khác đuổi kịp và giờ thời vàng son sẽ sớm qua đi. Đó là sự thật
@peterkhiem Haizzz LOL
@QC_1303 bạn cũng biết khác nhau nữa hả thế mà bạn crabs ko biết nên mình mới nói như vậy , bạn ko hiểu đâu

"Sẵn cho mình hỏi thông tin đâu iphone 6 thiết kế khác ? 😃" ------>> Vậy bạn cho mình hỏi thông tin đâu iphone 6 thiết kế giống y chang iphone 5 ?
@phuctutin86 Đừng trả lời câu hỏi câu hỏi người khác bằng 1 câu hỏi như vậy, mình đâu phán nó giống iphone 5, còn bạn thì dám nói nó thiết kế khác, muốn biết theo thông tin học hỏi thôi, k có ý gì khác 😃
@QC_1303 Vì mình thấy mỗi cái iphone điều khác ngoài chừ cái chử "s" phía sau , ko khác nhiều thì cũng khác ít , nên chắc iphone 6 sẽ khác
GioLangLe
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mình vẫn thích thiết kế của 4/4s hơn

Sent from my LG-SU640 using Tinhte.vn
coldsummer
ĐẠI BÀNG
12 năm
@GioLangLe Em cũng giống bác, 4s có vẻ cân đối hơn 😃

Sent from my GT-I9300 using Tinhte.vn
@GioLangLe Thế thiết kế của iphone 5 có gì khác với 4/4s không bác!!
Không còn gì mong muốn hơn ở IPhone
Job ra đi mang theo cả cảm hứng và sự sáng tạo.
@Nguyễn Tân Phong Tại sao mọi người cứ phải nói Job ra đi là mất đi sáng tạo mà không nghỉ ổng đã làm sẵn ít nhất là 3 đời i5,i6,i7.

Phải nên nói là, may mắn là ổng mất đi nên vẫn giữ được hình ảnh đẹp trong lòng mọi người, chứ ổng mà sống đến gio thì i5 cũng chỉ có zậy mà thôi, và danh tiêng thì cũng sẽ sụt giảm dần mà thôi, cái gì cũng zậy, hông thể nào ở trên đỉnh mãi mãi được.

Nói chung là ko phải i5 dở mà là nó đã bị những hãng khác bắt kịp, thậm chí là còn vượt trội hơn, apple cũng đã cạn kiệt ý tưởng

Tui cũng fan của apple, xài 4s và cả samsung note nên đừng ném đá nhé, chỉ nói những gì mình nghỉ thôi
@Nguyễn Tân Phong Đúng vậy! K khác gì 1 cái ip4. Nản!
@meanhh Bay giờ hay phong trào dìm hàng cho đã rùi thanh minh tui xài này xài nọ nha, nói thiệt chứ"kệ mịa mài xài gì xài"
vithienlan
ĐẠI BÀNG
12 năm
Thấy mọi người chê nhiều quá nhưng mình thấy đẹp. Nếu có điều kiện vẫn tậu như thường
iphone 5 không có gì nổi bật lắm. mình vẫn mong chờ lumia 920 hơn;)
caotunhan
ĐẠI BÀNG
12 năm
@thiennguyen1502 Em là em thik bác rùi đấy!
@thiennguyen1502 Lumia 920 tích hợp rất nhiều công nghệ mới....! Hệ điều hành tiềm năng! Đặc biệt là nfc, sạc k dây, Và cảm ứng siêu nhậy thế hệ mới có khả năng nhận tín hiệu khi mua động lạnh về....! Ip5 thì muốn động vào màn hình thì làm ơn tháo găng tay ra nhé....!
canhnv3
ĐẠI BÀNG
12 năm
Cám ơn bài viết tổng hợp của bác 😃
Mọi năm mỗi khi Apple ra mắt iPhone mới là các báo thi nhau phân tích tính năng mới hay thế nào nhưng năm nay có vẻ không có nhiều tính năng mới trên IP5 để các báo đào xới. Thường thì quá trình đi xuống của một cty nó không nhanh đến mức đột biến thể hiện ở một sản phẩm. Nếu nhanh đến thể thì Nokia và RIM đã không vật vã tìm lối thoát như bây giờ. Có lẽ nào IP5 là báo hiệu của Apple nhưng họ và các Fan vẫn chưa nhìn thấy?

---------------------------------
WebMine - Upload ảnh trực tiếp từ một trang web bất kỳ lên Facebook mà không cần download trước.
hktrung
ĐẠI BÀNG
12 năm
@canhnv3 Rồi thì sao?tới thời điểm hiện tại thì vẫn thích xài đồ của apple nhất, còn sau này nó đi xuống thì sẽ có thằng khác làm mình hài lòng, quan tâm chi cho nó mệt.Apple có đi lên hay đi xuống thì cũng chẳng ảnh hưởng tới hòa bình thế giới.
Có khả năng, cảm thấy thích thì cứ mua, còn không thích thì đi kiếm thằng khác mua.
Love[Water]
ĐẠI BÀNG
12 năm
@canhnv3 thánh này mà làm nhà đầu tư chắc giàu nhất thế giới rồi 😁
@canhnv3 Nếu nhanh đến thể thì Nokia và RIM đã không có thời gian tìm lối thoát như bây giờ, đúng không bạn.
e sẽ chờ ip4s giá rẻ để mua, chứ nhìn ip5 chả ấn tượng như hồi mong chờ ip4 ra mắt 😃
hãy cứ dùng ip 5 đúng nghĩa 1 chiếc đt tốt...và tin tưởng rồi sẽ có 1 người giỏi như SJ mang sự sáng tạo đó lại...apple có thể không còn như trước nhưng mình vẫn thích apple và tin vào apple
đúng là đẹp.với mình thì cái điện thoại nào cũng đẹp...khen chê làm gì khi các cụ nhà mình đã dạy "trăm hay ko bằng tay quen".iphone5,6 trung quốc nó ra đầy từ lâu rồi cả steven job giả còn có nữa là
Sự kiện ra mắt iPhone 5 kỳ này là chán nhất từ trước tới nay. Cái iPhone không còn là bí mật của Apple nữa, thiên hạ đã biết hết trước khi nó được giới thiệu. Không còn bí mật thì không còn bất ngờ thú vị nữa.
Nói ra lại nhớ SJ !
@iphonespirit ũa vậy chứ hồi đó lúc ip4 chưa ra tinhte củng có trên tay 1 em nguyên bản còn hơn cả e ip5 bị tuồng lúc này nữa đấy.... sao ko thấy ai nhắc, hay tại ip4 quá hấp dẫn nên thôi cho qua.
@iphonespirit Mà lạ cái là job quản lý được bọn maker khựa, còn cúc thì ko làm tốt việc đó....nên lộ hàng.
Hay thái độ của hội khựa đã ko còn e ngại bạn hàng?

Gửi từ Galaxy S3/Tapatalk
ipconfig
ĐẠI BÀNG
12 năm
steve job ra đi. apple đang dần đánh mất bản sắc. các sp đang chạy theo các hãng khác.
@ipconfig Nói bậy, ko có chút hiểu biết & cơ sở.
@ipconfig Thực ra apple nó cũng vẫn phải đi theo xu hướng chung thôi, bọn nó cũng k phải là thánh, nó chỉ cài vào vài cái khác người và nói đó là đột phá thôi! Nhưng timcook k thể biến những cái bt thành những cái khiến mọi người trầm trồ như phù thuỷ SJ được. Mình thích sp của apple ở 2 yếu tố: thiết kế kỹ từng chi tiết cũng như chất liệu làm vỏ, thứ hai phần mềm dễ dùng bố trí sắp xếp khoa học chặt chẽ.
ipconfig
ĐẠI BÀNG
12 năm
@The New iPhone Nói bậy, ko có chút hiểu biết & cơ sở.
@mrbinhpt Loạn thế xuất anh hùng thôi, và đó phải là 1 hãng thật khác biệt và có tài năng thật sự, dĩ nhiên là không phải từ những kẻ "nhái" mà ra 😃
Tuơng lai sẽ sản sinh ra những chiếc phone kỳ lạ và tuyệt vời hơn nữa, cố sống lâu + kiếm thật nhiều tiền để hưởng thụ công nghệ là hạnh phúc roài 😃
truongton82
ĐẠI BÀNG
12 năm
Tại sao Apple không đưa những công nghệ tiên tiến mới nhất trên dòng iphone5? - Có thể nói đây là một chiêu bài của Apple nhằm tối ưu hóa lợi nhuận dòng sp iphone, điều mà đã mang lại lợi nhuận khổng lồ từ 2 thế hệ iphone 4,4s..
@truongton82 có TT PR mà =))
các cụ ta có câu "thâm như táo dai" quả hông sai
Thiết kế như vậy là tuyệt vời rồi.
DÙ BẠN KHÔNG TO KHÔNG CAO NHƯNG MỌI NGƯỜI CŨNG PHẢI NGƯỚC NHÌN 😁
@phuocthanh234566 Thôi đừng chém, trước thì bảo 3,5" là quá chuẩn rồi, giờ phải chạy lên đến 4" rồi kia kìa. Rồi thì không cần NFC, chắc cái IP5s sẽ có.. TÁO tàu toàn chém
thuchl
ĐẠI BÀNG
12 năm
chỉ hứng thú mong chờ con ipad mini mà chẳng thấy chán!
@thuchl Nếu iPhone 5 là cái iPhone kéo dài thì iPad mini chắc cũng chỉ là iPad thu nhỏ.
Càng mong chờ lại càng thất vọng
janchou131
ĐẠI BÀNG
12 năm
@thuchl ipod touch gen 5 là ipad mini đó bạn ^^~ năm sau nó sẽ ra bản 3g nữa =))
Badi King
ĐẠI BÀNG
12 năm
@thuchl Có con ipod bự ra lam ipad mini dc roi ma
@thuchl chả bít chờ đến khi nào nữa trong khi ông TK cũng chưa có j úp mở vể cái ipad mini để mà hóng
@thuchl chả bít chờ đến khi nào nữa 😁
xem lại tường thuật Clip quay ở đây
conan12a2
TÍCH CỰC
12 năm
iphone 5 đã ra đời, tiếp tục đợi em BB10 nào. vẫn ghiền BB 😃

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095