Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Tổng hợp thông tin về Galaxy Z Fold 2 5G trước ngày ra mắt

Duy Luân
20/7/2020 22:32Phản hồi: 136
Tổng hợp thông tin về Galaxy Z Fold 2 5G trước ngày ra mắt
Galaxy Fold 2 (hay còn gọi là Galaxy Z Fold 2) có thể sẽ ra mắt trong 2 tuần nữa, vậy con điện thoại gập này có gì đáng chú ý?

Ôn lại chút về Galaxy Fold 1

Galaxy Fold là chiếc điện thoại mình thấy hay ho nhất trong năm 2019, vì nó lạ lạ, vui vui, hay hay, và đặc biệt cái cảm giác mở màn hình ra xài rất là thú vị. Chúng ta bỗng nhiên có một giao diện to hơn hẳn, nội dung xem sướng hơn hẳn.

Galaxy Fold 1 có màn hình 7,3" AMOLED khi mở bung ra, nhưng vì tỉ lệ nó hơi vuông nên màn hình này lớn lắm (đo theo đường chéo). Ngoài ra Galaxy Fold còn có 1 màn hình phụ ở mặt trước.

Galaxy Fold 2 có gì đáng chú ý?

Cách đây ít hôm, hình ảnh của Galaxy Fold 2 xuất hiện trên mạng xã hội Trung Quốc Weibo, có vẻ như đây là hình ảnh cuối cùng của Fold 2. Chúng ta có thể thấy rằng máy sẽ có màn hình rộng hơn, nghe đồn là 7,7", to hơn so với hiện nay.

Màn hình phụ phía trước cũng được tăng kích thước lên thành 6,23". Trên chiếc Galaxy Fold, mình có trải nghiệm không tốt khi xài một tay, lý do là màn hình phụ hẹp quá, khó dùng. Với tấm màn hình rộng hơn, có vẻ như nhược điểm này sẽ được khắc phục.

Một số ảnh rò rỉ khác cho thấy Galaxy Fold 2 sẽ không còn dùng cụm camera trước to bự kì kì như hiện nay, nó sẽ chuyển sang dùng màn hình khoét lỗ nhỏ, tương tự như các máy Galaxy Note 10. Kiểu này đẹp hơn nhiều, nó làm cho máy sexy hơn nhiều.

Cấu hình của Galaxy Fold 2

Màn hình phụ 6,23" của chiếc máy này sẽ có độ phân giải 2267 x 819 và tần số quét 60Hz. Trong khi đó màn hình bên trong 7,7" có độ phân giải 2213 x 1689 và gần như chắc chắn sẽ có tần số quét 120Hz giống như các máy Samsung cao cấp ngày nay.

Cũng có tin đồn Galaxy Fold 2 sẽ có cảm biến vân tay trong màn hình, nếu vậy thì đây sẽ là chiếc smartphone màn hình gập đầu tiên có cảm biến vân tay tích hợp thẳng vào tấm nền. Và nếu bạn chưa biết thì màn hình cong này thực chất là một tấm nền OLED dẻo, nó có thể uống cong được. Chi phí để làm ra tấm nền OLED dẻo không rẻ.

Quảng cáo

Về camera:
  • Camera chính sẽ có độ phân giải 12MP + camera siêu rộng 16MP + camera tele 64MP
  • Camera phụ thì chưa có thông tin

Có khả năng chiếc Galaxy Fold 2 sẽ dùng chip Qualcomm Snapdragon 865, kết nối 5G, cài sẵn Android 10.

Galaxy Fold 2 chắc sẽ không có bút S Pen đâu nên anh em đừng kỳ vọng.

Giá Galaxy Fold 2 bao nhiêu tiền?

Trước đây có tin đồn rằng Galaxy Fold 2 sẽ có giá rẻ hơn so với Fold đời đầu, nhưng mới đây lại có tin khác nói rằng giá của máy không đổi. Cơ bản thì chúng ta có thể kỳ vọng vào mức giá loanh quanh mốc $1800 - $2000, đắt hơn rất nhiều so với smartphone truyền thống. Tuy nhiên theo quan sát của mình thì Galaxy Fold bán cũng được lắm đấy chứ không hiếm đâu, nên chắc cũng sẽ có nhiều người chấp nhận trả thêm tiền để có được trải nghiệm độc nhất vô nhị.

Khi nào Galaxy Fold 2 ra mắt?

Galaxy Fold 2 có khả năng cao sẽ ra mắt chung với Galaxy Note 20 trong sự kiện diễn ra vào ngày 5/8 tới đây. Hôm đó Tinh tế sẽ có livestream, anh em tham gia chung cho vui nha.

Quảng cáo

Tham khảo Android Central
136 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Lại 1 siêu phẩm hot chuẩn bị xuất hiện rồi đây, hóng Tinh Tế sớm có em này để trên tay rồi lại đem làm quà tặng cho mem qua 1 game nào đó 😍
| Sent from CRAZYSEXYCOOL1981 using BlackBerry Athena |
@crazysexycool1981 Cũng túc tắc thôi a ơi. ko lô đề,cờ bạc, nên tiền chơi đt coi như bù cho mấy khoản đó a ạ.
@nguyenmanh287 👍
@nguyenmanh287 bạn ơi, coi có chân nào tuyển đồg chí điên-dâm-nhạt-1981 này vào làm với....chưa trả góp xong con mác-búc nữa 😆
@Fbiprohj Mỗi ng mỗi việc b ơi. Trả góp hình như phải đủ thời gian mới trả đc hết. Bọn nó Ko cho mình trả hết trước quy định thì phải?
Fold 2 như thế này thì nhìn thanh thoát và mềm mại hơn đời đầu
@tuanminh9889 M có nói dc j cay đâu? Tưởng tượng à?
Ahihi
DũngBank
ĐẠI BÀNG
4 năm
@THANCHAU Tôi sài Fold 2 từ lúc ra đến nay. Đừng so sánh với ĐT, vì nó là 2 cái ĐT gọp lại. Trải nghiệm dùng là rất tuyệt vời. Màn hình to đở đau mắt, chip và cam thì thuộc loại xịn xò nhất giờ. Không phải là cộng dụng và công năng nó hơn hẳn đt sao?
Nó là dòng lai, nhưng nó vẫn là ĐT.
Giờ cầm lại cái ĐT nhìn nó bé bé ko quen tí nào.
@trung76 Bác phải hỏi cu hiệp ấy. 😁
blizzaro
TÍCH CỰC
4 năm
@THANCHAU Vậy người ta cần gì phải mua chiếc ô tô với mã lực khủng để làm gì ??? Trong khi đường nó giới hạn tốc độ cho phép 😆
Yocam
ĐẠI BÀNG
4 năm
Đẹp thật
hailinh1908
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Yocam Đẹp. Sáng tạo. Mà tính ứng dụng chưa cao nhỉ. Hay do giá còn chưa tiếp cận được tới người tiêu dùng.
Yocam
ĐẠI BÀNG
4 năm
@hailinh1908 Mình chưa dùng qua nên ko dám chắc. Nhưng thiết kế đó + đa phần comment của anh em đều tốt mà. Mình nghĩ do giá của em nó thôi 😁
Không khắc phục đc vết gấp thì chưa hoàn hảo, chắc phát triển thêm vài đời nữa là ngon. Mình thì thích con gập siêu dài hơn, đọc truyện đỡ phải kéo nhiều.
@iCừu 01 Vết gấp này chắc khó khắc phục lắm, trừ khi màn hình có tinh năng co dãn không thì nó sẽ trường tồn đó.
@iCừu 01 Đang dùng con fold 1 thì thấy vấn đề nếp gấp chỉ dành cho người nào nhìn ké 😆)
@iCừu 01 Chắc phải chờ 5-10 năm nữa. 😁
@iCừu 01 tôi tin chắc Fold là sản phẩm copy của Apple, một sản phẩm nào đó trong tương lai mà apple chưa ra mắt 😆
Hi vọng cái lằn càng ngày càng mờ đi, chắc lúc đấy táo thối sẽ nhảy vào làm 1 sp gì đấy.
quả nốt ruồi chuyển luôn vào góc nhìn thì ưng mắt hơn nữa .
17benthuy
TÍCH CỰC
4 năm
@quangthegtvtk49 nếu vậy ảnh sẽ bị lệch ngay. ng ta tính hết rồi bác
Trông có vẻ đẹp và thiết kế được trau chuốt hơn Fold 1 rồi đó. Màn hình bên ngoài cũng to hơn, viền mỏng đi. Màn trong thì camera đục lỗ, trông đỡ vướng mắt hơn là khoét nguyên 1 góc như Fold 1. Với cá nhân thì mình thích dòng Fold hơn dòng Flip, vì nó đặc biệt và cách mở cũng như thiết kế nam tính hơn Flip. 😁
TaKaMuRo
TÍCH CỰC
4 năm
@Anthonie Le Uh, đúng là nó nam tính và khác biệt hơn. Nhà mình thì đg có 1 con Flip, thấy nó đỡ bị thay đổi thói quen hơn so với Fold
hoanloc
CAO CẤP
4 năm
2 cái nốt ruồi cho vào góc thì liền lạc hơn
sắp ra rồi
QuyetND_Jr
TÍCH CỰC
4 năm
nhiều bác cứ nói cát nốt rồi, nhưng mà dùng màn hình bé thì nó lại cân =))
Mr Dulo
CAO CẤP
4 năm
1 sản phẩm để phô công nghệ là chính đối với người dùng mình thấy chẳng có gì hay
@Jie HƠN 20 thì b vẫn kiếm đc e máy Hàn. khuyên b nên mua chính hãng đc bh rơi vỡ
Jie
ĐẠI BÀNG
4 năm
@nguyenmanh287 yup, mình đang dùng note10+ chính hãng, màn mới nên rất ngại máy xách tay
blizzaro
TÍCH CỰC
4 năm
@Bui Duy Loc Đấy là bạn ko có nhu cầu sài màn hình to 😆 Nói kiểu như bạn thì đt chỉ cần nhỏ như con IP4 là được . Cần gì phải cố to ra làm gì ???
Mr Dulo
CAO CẤP
4 năm
@blizzaro 4 thì nhỏ quá bạn ơi X là vừa😁
nhìn đẹp hơn đời trước, và vần đắc quá đó chớ
Cứ mong chờ dần dần. Đến khi nào mới giống trong phim viễn tưởng các b nhỉ
hóng giá 50 triệu
Đang dùng Fold, khá ổn, hy vọng Sam cho chế độ lên đời từ fold 1 lên 2, bù tầm chục củ thì ngon 😁
rongpika
ĐẠI BÀNG
4 năm
@wink Ông đó nói đúng cmnr, kiếm tiền đâu phải dễ, mua sắm cũng cần tỉnh táo, tính toán chứ có phải cừu đâu mà cắm đầu lao vào cho người khác vặt lông.
@rongpika Đây nhé. Ahihi.
Có thằng nói ntn cơ mà.
Tính toán mấy cái điện thoại này thì doanh nhân j.
Tôi cố tình hỏi để chờ cái này đó.
Gọi ng khác là cừu chỉ vì ngta mua đt họ thích. Trong khi số liệu doanh số thực tế cho thấy ng mua đt j đó & đt này ntn?

Xin lỗi chứ nếu tôi mà thích dc cái loại ss này thì tôi chả fai căn ke mua đâu. Có cái đt, quẹt nhoằng cái xong chứ j
@wink tớ là công chức, ko phải doanh nhân, mà tớ đi mua điện thoại vẫn phải căn ke, chủ yếu xem tiền bỏ ra có đáng ko, chứ ko phải là bao nhiêu tiền. Lãng phí thì 1 đồng cũng tiếc bạn ạ, tiền ai chả thiếu.
@yesterday13811 Tôi comment với bạn để lấy cái comment của bạn đập vào mồm thằng kia đó. Nó cứ ra rả là doanh nhân nọ chai 😁
Đt chứ cái méo j kinh lắm mà lấy mac Doanh nhân, bọn seeder SS hầu hết ko có học.
giờ suy nghĩ là chọn Fold 2 hay là S pen của note 20.Mình muốn nâng đời dth rồi
@Nguyễn Thắng 89 S pen của Note 20, thực tế với cuộc sống hơn. Thế giới Android mình chỉ chấm đc cây S Pen
minhquanptit
ĐẠI BÀNG
4 năm
Giá giảm đi nhiều là ngon
quyan12
ĐẠI BÀNG
4 năm
Giá yêu thì ngon

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế