Tổng hợp thông tin về Leo (HD2)

Nu7
29/10/2009 12:28Phản hồi: 4.497
4.497 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

arcwin
CAO CẤP
13 năm
Dùng HD2 chán nhỉ cài lắm HDH quá nên chán...................................................
Lamvip379
TÍCH CỰC
13 năm
Vẫn giữ nguyên bản chất cũ..dù là AnD hay WP7 vẫn chưa khiến e phải từ bỏ "đồ cũ"..nó vẫn quan trọng và cần thiết cho nhu cầu hiện tại..e dùng theo quan điểm và lợi ích cá nhân.đã chán khi chạy theo cái kiểu "mò cho biết"..chỉ thay đổi khi AnD hoặc WP7 thật sự có nhiều hỗ trợ và cải tiến đáng quan trọng và chú ý..nhu cầu hiện tại vẫn chưa có HDH nào phù hợp và hỗ trợ đầy đủ như WM6.5
vừa up HD2 lên WP7. công nhận cảm ứng mượt hơn hẳn, thế mới biết cảm ứng mượt hay chậm chỉ là do OS nó hỗ trợ ra sao thôi. Cảm giác cứ như mua 1 cái điện thoại mới vậy, giao diện mới mẻ tuy hơi đơn giản, bao nhiêu cái lạ lẫm quá à, chưa biết cài app ra sao nữa 😔 có bác nào cao thủ WP7 giúp đỡ chỉ dẫn anh em từng bước vọc WP7 với 😃
mrlink
TÍCH CỰC
13 năm
wm 6.5 :"> em nhà quê thích đồ cũ >😃
Các bác cho em hỏi HD2 đã ai xài thẻ nhớ 32gb chưa? tức là sử dụng được toàn bộ hết dung lượng của thẻ chứ em có đọc trong page nào đó thấy có bác bảo là sử dụng được nhưng thực chất chỉ đọc được đến dung lượng 16gb. Em mô tả như thế không biết có đúng không nữa 😁
Và nếu là 16 hay 32gb thì nên dùng của hãng nào là good nhất, dựa theo những tiêu chí nào, và mua ở FPT shop hay thegioididong thì có bảo đảm không?

Em cũng gà công nghệ và cũng ít thời gian mày mò đọc lại nên bác nào hảo tâm thì tóm tắt và góp ý giùm em. Thx các bác!
Xác nhận HD2 xài tốt thẻ nhớ 32G. Sử dụng được hết 32G luôn.
Không biết nhà mình còn ai xài WinMo ko nhỉ? Em vừa trở về từ WinP7 do có 1 số soft ko thể thiếu. Em xài ROM của ENERGY nhưng trong phần Messages khi ấn vào NEW lại hiện về giao diện bassic chứ ko phải giao diện sence. Bác nào biết lỗi này chỉ em cách fix với. Thanks.
Lamvip379
TÍCH CỰC
13 năm
rom thằng đó nó build vậy đó.(nó bỏ HTC mes..nó có nói rõ trước rồi mà ).mà rom nó dùng hao pin khủng khiếp..cứ tìm thằng miri mà chơi..không ai qua đc tay nó về rom cook đâu..nhưng rom nó không có màu mè...cũng mới bye WP7 vì nó đơn điệu quá..e chả cần mất quá nhiều thời gian để hiểu lại chẳng có mấy cái soft cần dùng..nên cho nó out..giờ gần tết bận tối mặt..chả hứng vọc vạch như trước nổi nữa
Căn bản là em thấy dùng ROM nó thấy quen rồi. (Em thích màu mè mà 😁 ). Vậy có nghĩa là ko có cách nào fix đc cái đó hả bác?
mrlink
TÍCH CỰC
13 năm
cái rom ông enery tạp nham bỏ xừ .pin thì lởm khởm .......

recommend bạn dùng rom Omega 😃
sau 2 năm dùng X1 em định cưới vợ mới HD2 2nd về , các bác dùng lâu cho em hỏi tí
- pin của HD2, rom pin lâu nhất được tầm bao lâu >> cái này đối với em là quan trọng nhất
- máy có hay bị freeze ví dụ như khi sạc qua đêm
- có rom 6.1 cho HD2 ko vì em thích sự đơn giản và cổ hủ 😁....
- máy hay bị những lỗi gì
thanks các bác
mrlink
TÍCH CỰC
13 năm
nhiều lỗi lắm. mà mua hd2 dùng wm6.1 mua làm gì phí tiền hả bạn. .... mất hết cả giá trị!
Lamvip379
TÍCH CỰC
13 năm
Hàng đã về tới nhà..Sony vaio VCF136FM chưa thấy xuất hiện ở VN..khác cái của bác Nu7 là cứng 640G giá 1300$..nhưng sao thấy chạy không mượt như chú Asus N61JQ-X1 nhỉ..mặc dù chip xử lý cao hơn..số điểm thì 2 máy ngang nhau 5.9 điểm..card video Asus mạnh hơn..mà công nhận Sony đẹp mà sang khủng khiếp

VS

Máy sony thường chậm hơn vì có nhiều chương trình cài kèm theo máy của Sony, bác cứ mạnh dạn tự cài Win theo ý bỏ hết mấy soft đi kèm của nó đi là nhanh lắm đấy. Mỗi tội cài driver hơi vất 1 tí 😃
hehe...con F136 này lúc đầu em tính lấy mà lại hết hàng..có 1 vài bác ở VN xài em nó rùi..con này ram 6Gb + ổ cứng 640G (tốc độ vòng chỉ 5400 # con em là 7200)...còn lại thì giống y chang..dòng F13x hiện tại là đỉnh nhất rồi..đẹp mạnh sang...hội tụ đầy đủ rùi..bác cứ từ từ mà cảm nhận..😁..hihi

- tình hình là HTC giới thịu 6 smartphone mới cho năm nay..mà toàn là ăn roi..kiều này HTC chê Wp7 còn non quá..@@..có lẽ Leo sẽ rất lâu mới có đc truyền nhân để thay thế rùi..
các bác cho e hỏi chỗ nào sửa hd2 uy tín ở hà nội ạ? e muốn thay cái màn kính của e nó(ko cần thay màn cảm ứng), ság vừa làm rơi xước 7 vết, xót quá 😔(
Nghe cái cấu hình Lap mà sao "thèm" ghê cơ, mà mua Lap thì ko mua được ĐT - có Lap mà ko có máy để cài cắm j thì có cũng như ko :D

Qua chỗ Nhat Cuong 33A LQS xem sao bạn 😃
Lamvip379
TÍCH CỰC
13 năm
Bác LH mà o gần nhà e ..là e đặt cho 1 chú sony VCF136FM liền..mồng 2 này có người về tiếp ..mà e giờ chả biết mua gì luôn..đồ bên mỹ quá rẽ..so với VN

[MENTION=754]all[/MENTION]: E còn 1 chiếc Ipad 32G dùng thấy ngán quá.chẳng có cái quái gì hấp dẫn..Y như IP4 cỡ bự ..hàng mới như nguyên..chính hãng mỹ 100% không 1 vết trầy xước..e chơi áo dây (lộn áo da chứ :D đầy đủ ).(da loại xịn từ US luôn nhé..ai mua cái này e tặng miễn phí..)...ai có nhu cầu về IPad thì cứ PM e trước..e để giá hữu nghị cho..nhưng tới sau tết e mới bán......để cầm đi chơi vài vòng đã

Hàng e mua về dùngkhỏi lo về về chất lượng.giá cả.và nguồn gốc hàng hóa..tất cả đều mua từ US..cũng như miễn sợ e treo đầu dê bán thịt chó (cầy tơ)..mua bán tại nhà..nhà e đầy đủ hàng chơi..cho "sờ mó " thoải mái..miễn đừng đập phá thử độ bền là đc
hii...Lap đẹp phải đi với ĐT đỉnh thì chơi nó mới sướng..LH cố gắng làm 1 bộ cho nó thỏa đam mê công nghệ..:D..mình giờ lại thêm thú vui là vọc lap..ôi công nghệ..:D

bác có người mua hàng sách dìa bên mỹ là nhất rồi..hàng bên đó chất lượng mà lại rẻ..:D..tình hình là sao em vẫn chưa thấy thích máy tính bảng lắm..mạnh ko mạnh mà yếu ko yếu..cấu hình chỉ nhỉnh hơn dt xíu..mà so với lap thì chẳng là gì cả..mua cũng ko bik dùng để làm gì..check mail, lướt web nghe nhạc chụp hình..thì con Leo làm wa tốt..còn công việc game thì lap hay máy bàn...hơ..ko hỉu..sao nhìu người thích nó quá..hay tại mình chưa có nhu cầu..🤔

ps: haizzz...cuối cùng cũng đc nghỉ Tết ..phải tranh thủ nghỉ ngơi đi mua sắm thoai..kakaka :giggle::happy::bounce:
Alo all: tình hình là em đang mún mua 1 em đt bình dân cho bạn em có wifi 3G, bluetooth...loại cảm ứng cộng qwerty hay bàn phím trượt cũng đc...giá 4chai-5chai..có ai đó xài wa rồi tư vấn em cái..ít xài mấy loại này nên ko rành lắm..
em chấm đc em sony vivaz màu đỏ cũng đc..mà symbian nên chẳng bik ntn...thanks ah..

Vài tấm ảnh minh họa

SAMSUNG Chat S3353 Wifi

Samsung S3350/Ch@t 335: Điện thoại QWERTY giá rẻ

Sony Ericsson Vivaz

Palm Pixi Plus cũng là 1 lựa chọn ko tệ đâu, vừa cảm ứng, vừa qwerty, màn hình lại đẹp nữa 😃 Giá tầm 4.5 - 5tr
mrlink
TÍCH CỰC
13 năm
MT TODAY SCREEN

CẦN ANH EM GIÚP PHÁT........
:| SAU KHI SỬ DỤNG CÁI LOCKSCREEN HD MINI.... em unistall no và quay về sử dụng CHT lockscreen.. thì gặp cái của nợ này T__T" broo nào giúp em vớiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiii.... ko chơi hardreset đâu nhé...

Gỡ CHT ra cài lại đi bác. Nó bị đè mất mấy file hay sao ấy. Cài lại nguyên bộ CHT đi.
em đang cài wp7 cho con Leo, giờ muốn quay lại android thì làm thế nào hả các bác 😃
hơ hơ..lại sắp có WM6.5 chạy trên SD card kết hợp android chạy trên NAND..hehe..ko bik dùng từ gì để diễn tả con Leo này nun..😁
Link
Con LEO này quá dã man anh em nhỉ? :D

CHÚC MỪNG NĂM MỚI!

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019