Tổng hợp thông tin về Leo (HD2)

Nu7
29/10/2009 12:28Phản hồi: 4.497
4.497 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Chúc mừng năm mới anh em HD2-Users 😃 Năm mới thắng lợi mới, thêm nhiều cái mới để vọc HD2
Năm mới làm ăn phát tài nha các bác...:giggle:...:bounce:
Đang dùng bản rom WP7 của Tom Codon, cảm giác rất mượt mà 😁
Chúc các bác năm mới vui vẻ, hạnh phúc nhé ^^
Chúc anh em HD2 một năm mới nhiều niềm vui và hạnh phúc. Sức khỏe triền miên. Tiền vô liền liền!😁

---------- Post added at 06:03 PM ---------- Previous post was at 06:01 PM ----------

Bạn tìm bản ROM Android cài qua thẻ nhớ hay bằng PC cũng được.
mrlink
TÍCH CỰC
13 năm
có anh chị em nào biết mod cái keyboard cho hd2 ko ạ😔
Các bác cho em hỏi. Con hd2 tmobile của em chạy android nhưng bây giờ nó có vấn đề về xoay màn hình. Em vào setting để chế độ auto-rotate thì màn hình nó lại quay ngang mà không sao thẳng được. Em phải tắt auto-rotate đi thì nó mới về thẳng, nhưng không thể quay ngang được. Bác nào rành về vấn đề này giúp em với.
chao cac bac
em dang choi con nay phai noi rat tuyet nhung cung co nhieu dieu chua duoc ung y lam
các bác pro cho em hỏi chon hd2(tmobile) em cài bản froye 2.2.1 dùng có lỗi là thỉnh thoảng có người gọi đến em chọn trả lời máy cứ kêu o o, mà không thấy gì cả, phần nghe gọi cũng treo luôn(không nghe gọi được nữa), còn tất cả chức khác vẫn dùng bỉnh thường.
Em phải reset lại máy thì mới nghe gọi lại được.
Bác nào biết bệnh giải quyết giùm em?
Nhân tiện cho em hỏi luôn, là hiện tại bản rom nand android nào ổn định nhất? và hiện tại em đang cài android trên máy thì cài đè bản khác lên thì phải chú ý những gì và làm như thế nào?
Em xin cảm ơn.
bakery00
TÍCH CỰC
13 năm
có 1 câu thôi,search đi bạn
tungtuantu
ĐẠI BÀNG
13 năm
các bác cho em hỏi em dùng bản rom Enegry, bản mới nhất sao không có phần video call nhỉ, hình như dùng anddroid cũng ko có video call phải không
Cần dùng video call thì phải dùng thế nòa hả các bác
Bác dùng camera sau để video call hả?
các anh chị cho e hỏi chút với ạ 😔 e đã làm theo hướng "Hướng dẫn vào Facebook trên WM cho mạng Viettel-mạng khác chưa test
Ko biết cái này mọi người biết chưa, nhưng em tìm trên forum chỉ thấy có 1 bác hướng dẫn cách chỉnh DNS để vào facebook trên HD2, tiếc là làm theo thì ko đc.
Tự nhiên nghĩ là WM thì chắc nó cũng tương tự vs Windows thôi, và mình lại đang dùng mạng di động Viettel, chắc nó cũng giống ADSL của Viettel
Thế là làm thử theo cách làm cho máy tính, thật bất ngờ là vào ngon lành luôn
Các bác ở mạng khác thì em ko biết làm theo có đc ko, nhưng vs Viettel thì chắc là ok hết thôi. Thực hiện như sau:

- Start > Settings > Connections > Connections > Manage existing connections (của gprs hay 3g mạng đang dùng) > Edit > Next > Next

- Đến mục chọn User name và Password thì ấn vào tab Advanced

- Ở tab TCP/IP chọn cái đầu tiên Use server-assigned IP address

- Chuyển sang tab Servers chọn Use specific server address rồi nhập vào các ô dưới như sau
* DNS: 208.67.222.222
* Alt DNS: 208.67.222.222
* 2 cái dưới giữ nguyên là 0.0.0.0
Cuối cùng ấn OK > hiện ra bảng thông báo thì chọn Yes > Finish"

e đã thử thay cả Alt DNS: 208.67.220.220 nhưg ko hiểu sao máy của e vẫn ko vào đc fb :( có anh chị nào biết giúp e với ạ
dùng opera mini sẽ vào thẳng facebook ko cần set DNS nếu bạn ko có time..;))
ko có opera mini cho win7 bạn ạ 😔 bạn có cách nào giúp m ko?
ghone1990
ĐẠI BÀNG
13 năm
Có opera mobile 11 cho WP7 đó.thử xem
Topic HD2 có vẻ yên ắng quá nhỉ. UP lên cho sôi nổi nào.
Hôm qua mình vừa cài bản Android-nand HyperDroid-CM7-v1.0 cực nhanh và mượt luôn, pin cũng tốt lắm, xài từ hqua đến h vọc vạch cũng nhiều mà mới hết nửa pin. Có bạn nào quan tâm Android-nand cho HD2 thì thử nhé.
Download ở đây: http://bit.ly/HDCM7v1AAgZ6TLK

Trước khi cài, bạn hãy format lại thẻ nhớ nhé rồi copy file đã down ở trên vào nền của thẻ nhớ (cứ để nguyên file zip ko cần giải nén). Sau đó các bạn cài đặt theo hướng dẫn sau nhé:
1. Task 29 (để xóa sạch rom đang chạy trên nand) (google nhé)
2. Cài MAGDLR 1.13
3. Cài CWM recovery: http://www.megaupload.com/?d=S00ESIR2
4. Boot into MAGLDR (Power On and HOLD the Power Button till MAGLDR options are shown)
5. Boot into AD Recovery to enter CWM Recovery Mode
6. Select install zip from sdcard
7. Find the .zip and install
8. Reboot and remove Phone from USB
9. Sau khi khởi động được vào Android, bạn reboot lại lần nữa để máy chạy ổn định
Cách cài đặt hơi rườm rà 1 tí, nhưng rất đáng để thử đấy. Có gì thắc mắc cứ post trên này, mình sẽ giúp đỡ
mình làm đến select install zip from sd card rồi nhưng máy lại báo là không thể mở file sdcard/update.zip . Help me ! thanks bạn
Anh dùng Ultimate Droid cũng rất mượt. Để thử xem bản em review thế nào! ;)
ANh poi lặn đâu mất tiêu giờ mới thấy mặt. Nó ra bản 1.01 rồi anh à, sửa vài lỗi nhỏ gì đấy e ko rõ mặc dù em xài bản V1.0 ko thấy lỗi gì
download nè: http://bit.ly/HDCM7BoisterousBearcat
mrlink
TÍCH CỰC
13 năm
em vẫn WM
......
ối giời ời..topic Leo vắng tanh..giang hồ đi tản mát đâu hết trơn dồi..=))..tình hình là vẫn đang đi kiếm truyền nhân cho HD2 mà vẫn chưa thấy..giờ này mà mấy bác bên xda với pdaviet vẫn còn đang hành xác em nó chưa tha nữa..😁..potay con Leo này trâu bò thật..;))

HTC lại lên kế hoạch cho các sp sắp ra mắt vào ngày 12.04 tới...chuyện gì sẽ xảy ra đây..@@..

HTC Planning April 12 Event in London; What Will Be There?

em down phàn mềm bảo vệ máy trên omarket, sau khi cài xong thì thấy máy mất luôn tiếng (cả chuông lẫn tiếng của hệ thống), mất cả rung nữa. e đã remove phần mềm đó và restart lại máy mà vẫn bị tình trạng trên T___T c có thể chỉ cho em có thể chỉnh lại rung và tiếng cho máy ở đâu ko ạ? cái phần voice command cũng báo phải install lại nữa ạ, em có thể install nó ở đâu ạ?
lehieuhoc
ĐẠI BÀNG
13 năm
Tình hình dạo trước cv đi công trường nhiều nên em quăng e HD2 vào góc. Giờ rỗi rãi hơn giở ra xem thấy nó chạy Win7, có cách nào cài lại Android không các bác. Em tìm hoài mà không nhớ ở chố nào. Có ai biết chỉ dùm em cái nhé.
Đi đâu mà đi 😁

Loay hoay tìm con thay thế mà chưa có hài lòng, mấy con 2 nhân mới ra sao thấy nó kỳ kỳ ....chắc phải thêm chút thời gian nữa...

Mod + "chích" suốt giờ chả còn gì làm!? Chuyển qua chơi tai nghe hưởng thụ âm nhạc, công nhận dập mấy con dòng dr. dre nghe phê lòi(máy cài SRS mới phê nữa nhá). Đem cái máy nghe nhạc, thử tai nghe này nọ suốt bây giờ nghiền luôn rồi, cái số tiền bỏ ra mua tai nghe còn gấp nhiều hơn cái máy nữa ........?

thôi kệ, chơi thì chơi cho tới
mrlink
TÍCH CỰC
13 năm
bác giống em 😆 chả biết làm gì h toàn để up nghe nhạc >😃

@ nhưng chắc sang năm wp7 phát triển tốt thì sang hd7 :">
ghone1990
ĐẠI BÀNG
13 năm
2 nhân rồi đến 4 nhân.Nhanh lỗi thời quá.Mình thấy thick WP7 rồi đấy.Đợi xem WP7 của Nokia thế nào.Hd2 để nghịch Android vậy.ah mới sắm em C7 nghịch lại Sym.h sao nhiều cái mới và lạ thế

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019