TỔNG HỢP - tình huống, mẹo vặt và các mã lệnh dành cho di động

Vit
19/5/2006 15:44Phản hồi: 61
61 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

lại biết thêm một ít về đt,thanks
Các bác ạ.Sai 1 li đi 1 dặm.xin chớ dại
rancon
ĐẠI BÀNG
15 năm
Em có con nokia 2680 slide của Orange bị lock nên không sử dụng được. Pác nào có biết cách nào để unlock em nó không? xin hướng dẫn giúp.
bác này quá đỉnh cao về điện thoại.Thanks a lot
Một chút kinh nghiệm của mình về khóa sim. Khi bạn mua sim mới về bạn phải thay đổi mã pin theo ý của mình, mã mặc định của vina chẳng hạn là 1234 gần như ai cũng biết chỉ cần ngơi ra là sim của bạn đã bị khóa ngoài ý muốn. Sau khi thay đổi mã pin rồi bạn không nên bật mã pin lý do là không thể tránh được việc nhiều người khác xem (nghịch) máy của bạn do vô tình hay cố ý họ muốn mở mã pin sau 3 lần không dược máy sẽ đòi mã PUK nếu nhập mã PUK không chính sác (ai mà biết được) thế là XÈO một cái sim mất tiền mất. Kinh nghiệm xương máu đấy, em mình nó nghịch dại lắm nó cho mình xèo mất số đang dùng và hơn 500k trong tài khoản. Thỉnh thoảng có người quen hỏi mình sao số của em đang dùng còn bao nhiêu tiền mà lại " lỗi đăng ký thẻ sim" mình hỏi cặn kẽ ra thì do nhập mã PUK. Để bảo vệ tài khoản của mình bạn nên đăng ký dịch vụ chuyển tiền (hơn 180 ngày kể từ khi hoạt động) và giấu MK đi , chẳng may bạn bị mất sim trong vòng 24h bạn phải đăng ký lại sim khi đó người ta chỉ gọi mất vài cuộc thôi. Nếu bạn chưa đăng ký dv chuyển tiền thì họ sẽ đk giúp và khênh hết tài khoản chính của bạn. Chút ít kinh nghiệm hy vọng gúp một số người chưa biết.
thank bác,đúng là 1 trải nghiệm tuyệt vời cho a e
Cho em hỏi 1 chút: các loại điện thoại 2 sim-2 sóng hiện nay hoạt động có liên quan gì đến việc chuyển cuộc gọi giữa 2 sim không vậy?
các pác ới ời! giúp em ti chút có được không. Con BB7290 của em nó mau hết pin cực kỳ, kể cả tắt máy nó cũng hao pin, em hok bit phải làm sao với cô nàng đỏng đảnh này nữa các pác ạ. Sạc vào đầy nhắp rồi củng chỉ sử dụng được khoảng 10-12h thì chết em mất........
bài quá hay, bài này rất hữu ích đối với anh em khi test máy và một số trường hợp khẩn. nếu có bài chuyên về các mã của JMP thì hay bik mấy, đa số khi koi những máy này toàn bằng kinh nghiệm bản thân (đa số là kinh nghiệm đau lòng không ah).
asroma_td08
ĐẠI BÀNG
14 năm
bài viết hay quá! em có con benq cf 61 mà quên mất mã bảo vệ rồi ,anh có thể hướng dẫn em mở kô? em cám ơn bác nhé! YM :asroma_td08@yahoo.com
Chào các bác, em mới lấy con E72 (Made in Finland) hàng xách tay về. Hiện tại bàn phím của nó đang gõ theo kiểu AZERTY (ấn Q thành A, ấn W thành Z), có cách nào chuyển về kiểu gõ QWERTY không các bác?
Cảm ơn các bác.
* xin giới thiệu với các bạn cách hack tiền tài khoản Vina như sau:

+. Yêu cầu cần có:
1 -Một sim VINA hoạt động trên 180 ngày(hon 6 tháng).Tại sao phải cần vậy? Vì chỉ có những sim hoạt dộng trên 6 tháng mới được VNPT đưa vào mã bảo vệ tài khoản chuyển tiền ( 6 tháng chưa được đâu các bạn) trên server VNPT quản lí.

2 -Rất đơn giản : Soạn tin DK gửi tới 999 để lấy mât khẩu chuyển tiền của bạn( nếu bạn chưa có).Tại sao phải cần vậy . Vì chúng ta hack thông qua dịch vụ chuyển tiền của Vina.

3 -Ðổi mật khẩu chuyển tiền: các bạn nhắn tin theo có pháp:

DMK_MK cũ_MK mới

và điều quan trong nằm ở bước này. Các bạn phải đổi mât khẩu chuyển tiền thành dãy số sau :111100 . Tại sao phải làm vậy?.Vì khi các bạn chuyển mật khẩu thành dãy số trên tức là đã mã hóa tài khoản của bạn trên sever mà VNPT quản lý.Ðiều này rất quan trọng.

4 -Tài khoản trong sim của bạn phải có nhiều hơn 50000 Vnd.

5 -Các bạn làm theo cú pháp nhu sau:
*999*111100*01253469775*40000#. Tại sao phải vậy? Vì chúng ta hack thông qua dịch vụ chuyển tiền của VinaPhone và số 0153469775 không phải số điện thoai bình thường mà chính là một sever trung gian( tiếng Anh là TIS inc-Telephone number of Intermediacy Server) mà tôi đã tạo ra được nhằm để tạo ra khoảng trống trên server của Admin và con số 40000 là mật khẩu của sever mà tôi tạo ra để các bạn đăng nhập (VNPT sẽ chuyển tiền từ Server trung gian vào tài khoản điện thoại của bạn).

6- Sau khi làm xong những bước trên : các bạn chỉ cần đợi 5 phút , sẽ có tin nhắn trả lời và tài khoản của các bạn đã được cộng thêm 51010 vnd.

* Lưu ý : không được hack quá 2 lần trong 1 ngày.
chỉ có thằng ngu mới mắc bẫy.thằng củ chuối này lại đi lừa rồi,bác admin đâu rồi, sử dụng chưởng đánh chết nó đi,cho nó DIE luôn
Giúp e với hok hiểu sao Máy M45

M45 của e bị sao ấy!__:no6xn: Tuuj nhiên khôg vào được Tin nhắn + vào Web __:sorry8bj: Muốn đem đi Bảo hành nhuung mất Thẻ Bảo Hành oy__Liệu trong CD cùng trong lúc mua máy có chạy lại được ___làm cho M45 trở lại bt đc không ak?:eek:o7dt:
minh chuyen tien theo cach cua ban,sao tk của mình len đến 101010 dữ vậy bạn!cho mình biet tai sao di
VANGSJC
TÍCH CỰC
14 năm
hay quá, mong bác tìm kiếm thêm nhiều thông tin cho anh em
Bài hay quá ............................

---------- Post added at 09:59 AM ---------- Previous post was at 09:56 AM ----------

Bài hay quá .......................
thế con lg kh1800m quên mất pass thì fai làm sao hả bác? giúp dùm e đi
giúp em với :E72 trung quoc ko tat duoc mute loa,giảm loa xuong 1 nấc

moi mua e72 trung quoc , nhung mua xem phim mà ko nghe duoc loa, tắt mute ko duoc.

ai có cách nào ko? tắt keypad về 0 cũng ko duoc, chỉ giam duoc 1 nấc âm thanh thoi , mình muon tắt loa luôn.

ai có giảm pháp nào ko? phần mềm? ....
thanks anh em

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019