Tổng kết 2018: Trong năm qua anh em đã mua những món đồ chơi gì?

Nam Air
21/12/2018 14:7Phản hồi: 307
Tổng kết 2018: Trong năm qua anh em đã mua những món đồ chơi gì?
Vậy là chỉ còn vài ngày nữa năm 2018 sẽ kết thúc, chúng ta cùng bước vào một năm mới nhiều thành công hơn, nhiều thắng lợi hơn. Vui năm mới nhưng cũng không quên năm cũ, mình muốn làm một bài để anh em tổng kết các món đồ chơi đã mua trong năm 2018, xem năm rồi chúng ta đã dành bao nhiêu tiền để mua đồ công nghệ, và những món đồ đó đã phục vụ anh em thế nào, có hài lòng hay không nhé!

Hầu hết những món mình mua đều với lý do là thích thì mua và hy vọng sẽ viết được bài chia sẻ với anh em, Tuy nhiên cũng có những món mua xong mà không viết bài.

Mình xin kể trước:

Tháng 1/2018 mình có mua em Bose SoundLink Micro, rất hài lòng về em này, đến mức đã mua đến 2 lần (và cả 2 lần đều đem tặng người khác vì người khác nghe thấy thích quá, mình có viết một bài So sánh 2 loa siêu di động Bose Soundlink Micro và UE Wonderboom, nên mua cái nào? Hiện nay thì mình không còn em này nữa do đã tặng, nhưng vẫn có nhiều kỷ niệm đẹp về nó!

Tháng 2 năm 2018 mình có mua 1 em drone là Mavic Air, mua xong và có lên bài Đánh giá Mavic Air. Tiếc là sau bài review này hầu như mình bỏ xó em drone, rất ít khi dùng tới - mặc dù năm 2018 cũng đi du lịch kha khá lần, có mang theo nhưng lại không bay. Hy vọng Tết 2019 sẽ lại đem nó đi đâu đó.

Tháng 3/2018 trong một phút bốc đồng mình đã có mua Chord Mojo, nghe thì thấy rất thích nhưng phiền nhiễu quá, vì mình thích cơ động, Không dây, nên chỉ sau một vài tuần sử dụng đã tiễn em nó đi về nơi xa. chưa kịp viết bài gì hết, nhưng Tinh tế có bài Chord Mojo - Đáp án của Chord cho giải pháp nghe nhạc Hi-end Portable

Tháng 4/2018: Beoplay A1 là em loa mình mua để nâng cấp, thay thế cho Bose Micro Sound Link, xài em này quá hài lòng, không có gì phải nghĩ bàn, chất lượng rất tuyệt, có điều thời lượng pin hơi hẻo. Bài trên Tinh Tế do mod Đức viết: Trên tay loa di động B&O BeoPlay A1: đẹp tuyệt vời, âm cân bằng, bass đáng chú ý. Hôm qua mình đã tặng em loa này cho một người bạn, và thay thế em nó bằng cái mua vào tháng 12 (cuối bài).

Quảng cáo

Tháng 5/2018, trong một lúc ngẫu hứng, mình nghĩ là muốn mua 1 cái máy mát xa về dùng, google đọc lung tung rồi quyết mua cái Inada này. Đến giờ vẫn đang dùng (hiện chủ yếu ba mẹ mình dùng 😁). Máy này mình dự định viết bài mà rốt cuộc lười quá không viết.

Tháng 6/2018: Sau nhiều cân nhắc mình đã mua cái Nintendo Switch với lập luận là mình sẽ chơi game khi đi công tác, nhưng thực tế là mình quá lười chơi game, và các game máy này lại phù hợp với con mình, hiện nay máy đang được con mình sử dụng để chơi nhiều game rất hay của Nintendo. Anh em có thể đọc hàng mấy chục bài về máy này ở https://tinhte.vn/tags/nintendo-switch/

Tháng 7/2018 mình đưa em Google Home Max về nhà và viết bài Cảm nhận Google Home Max: Thiết kế đơn giản, nghe nhạc hay, phù hợp với không gian lớn. Hiện nay em này vẫn để ở phòng khách, người sử dụng chủ yếu là vợ mình, cô ấy có thể phát nhạc từ Spotify vào đây để vừa nghe vừa làm việc. Mình rất hài lòng với em loa này.

Quảng cáo

Tháng 8/2018 mình quyết định nâng cấp em máy chiếu Nebula Mars, một trong những máy chiếu di động ngon nhất lên em Xgimi H1, em này thì phải cắm điện, không di động được như em Nebula, bù lại thì độ phân giải 1080P xem phim sướng hơn hẳn. Máy chiếu led đèn sáng gấp đôi em Nebula Mars. Định viết bài mà lại lười nên thôi, một phần cũng vì máy này cũng ra đời 1 năm rồi mình mới mua.

Cũng trong tháng 8 mình mua thêm em máy hút bụi dành cho giường, sofa, thảm, nệm vv và vv này của Xiaomi, máy vẫn đang dùng, thường 1 tuần hoặc 10 ngày mình sẽ dùng nó hút mặt nệm của giường mấy đứa con. Định viết bài nhưng lại lười :D

Tháng 9/2018 chỉ mua cái Apple Watch 4 để thay thế cho em Garmin Fenix Chronos. Bài về AW4 thì Tinh Tế quá trời rồi, giờ vẫn dùng AW4 và rất hài lòng. Anh em có thể đọc thêm về nó tại bài đánh giá Apple Watch 4

Tháng 10/2018: Năm nay có vẻ mở hàng bằng loa nên đắt khách việc mua loa, tháng 10 mình lại lấy bộ Bose Companion 50 về để dùng thay thế cho loa vi tính cũ. Nói chung là chất lượng thì vẫn rất Bose, không có gì phải nghĩ bàn, có điều nói thêm để anh em hiểu, bộ C50 này gần như giống hoàn toàn C5 ra đời 10 năm trước. C5 mình thấy xịn hơn, ngon hơn C50 này nhiều. Lý do là C5 có card sound, có USB-In có giả lập 5.1, made in Mexico, loa nặng gần chục Kg, còn C50 thì làm tại trung quốc, chỉ có cổng 3.5mm. Mà củ chuối là trang web của Bose Việt Nam lại đề sai thông tin, tương thông tin của C5 vào sản phẩm C50. Nếu anh em thích dòng này thì mình nghĩ nên mua C5 :D

Tháng 11/2018 có gắn cái camera Reolink này, tới giờ lâu lâu mới mở xem, vừa rồi xem thì thấy nó hết pin mất rồi, do mình gắn tấm năng lượng chỉ thu được nắng từ 12g trưa. Mà lười chưa gắn lại nữa....

Tháng 12/2018: Mở đầu năm bằng việc mua loa, khép một năm lại cũng bằng việc mua loa, em Beoplay P6 này mình mới lấy, cảm giác là hài lòng lắm he he, anh em có thể đọc bài review của mod Khánh: Beoplay P6 chiếc loa di động tuyệt vời cho người mê rock

Ngoài ra có một số món khác có mua nhưng mình thấy cũng không cần kể làm gì đó là năm nay có mua thêm cái máy lọc không khí, mấy cái router AC, một số cái herbal vaporizer, nệm Ru9, máy khoan vv và vv.

Năm vừa qua của mình như thế, còn anh em thì thế nào?

Chúc anh em năm 2019 mua đồ chơi nhiều và đồ chơi đáp ứng được nhu cầu của anh em.
307 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Em thì chỉ tai nghe với cả loa và đĩa quanh năm...
Tháng 9 đc tặng apple watch 3
Tháng 11 đc tặng ipad
Tháng 12 mún đc tặng iphone mà đang chờ mạnh thường quân :v
trieuluu
TÍCH CỰC
5 năm
@hieuvn12 xin lỗi a tôi k có ác ý , nhưng nhìn phòng của a tôi liên tưởng ngay đến phòng chăm sóc đặt biệt trong một bệnh viện
@trieuluu haha, vô tình là mình cũng cảm thấy vậy
@hieuvn12 Các bác xuất nhiều tiền cho đồ công nghệ thế,
@Airblade14 Bác mod ơi cho em hỏi chút với, em thấy Beoplay A1 của bác ngang phân với Bose Soundlink Revolve, không biết theo bác đánh giá thì nên mua chiếc nào hơn ạ, em thấy Revolve có vẻ nhỉnh hơn A1 nhưng em lại thích thương hiệu B&O (cảm giác thương hiệu nó xịn, cao cấp hơn), chứ có điều kiện lên hẳn P6 như bác thì khỏi phải suy nghĩ. 😁
Ko tới đc em. Đứa khác đã giành cmnr anh ợ =))
@AudioPsycho Cho ký sinh ké để dc lên gần top cái nà:
Năm nay mua dc mỗi cái Beoplay M5, nghe thì sướng tai nhưng nó kị bluetooth với cái Sharp S3 nên toàn nghe qua UPnP. Đã gửi qua tận Hongkong test nhưng họ ko thấy bị lỗi gì. Tại nó đẹp và hay chứ ko là bán ve chai rồi.
@huutai_pasion THứ 7, CN, làm gì cho vui cái cuộc đời đây o_O
Thiện0101
ĐẠI BÀNG
5 năm
Máy lọc kk với máy mát xaa sài loại nào z a
XBlue
CAO CẤP
5 năm
@Thiện0101 Năm 2017 mình mua Sony A7 R2. 55/1.8
Fuji A5, T1, ống Fuji AF35/1.8, Leica R 90 f2
Canon 5D, 50D, Canon M1, 2 ống 50/1.8. 50/1.4, Lytro Camera, Huawei P9, iPad 2017, tai nghe 1More, ATH CKR10- tất cả đoạn trên đã bán hoặc cho.
+
Surface Laptop + bút, Đồng hồ Versace, Tissot, Fossil, đồng hồ Huawei, tai nghe IE800, Dac/amp Bluetooth xDSD ifi, dàn Ryzen 5,
+ con phone giản dị Xiaomi 8 SE...
  • Macbook Pro 15" 2018
  • iPad 11"
  • iPhone Xs Max
  • iPhone XR
  • Apple Watch S4
  • LG G7
  • HTC U12+
  • BlackBerry Key2
  • Samsung Galaxy S9
  • Huawei Mate 20 Pro
  • Pixe 3
  • B&O P6
  • B&O H9i
  • Mophie XXL Station
  • Bose Sound Free Sport
  • Chord Hugo2
  • Nikon Z7
  • Canon M50
  • Fujifilm X-H1 + 16-55mm F2.8
  • DJI Osmo Pocket
  • BlackMagic Design eGPU
  • LG 27" 5K Monitor
  • LG 21" 4K Monitor
  • Lacie 12TB
  • G-Drive 1TB SSD
  • Xiaomi Mimix 2s
  • hết nhớ nổi rồi..
dungtri04
ĐẠI BÀNG
5 năm
@cuhiep Vãi cả đồ của Chym Hiệp 😃
dungtri04
ĐẠI BÀNG
5 năm
@cuhiep Vãi cả đồ của Chym Hiệp 😃
@cuhiep bác Hiệp chỉ còn thiếu con Xs là đủ bộ series iphone của táo năm nay, kinh thật😃
simthanhcong
ĐẠI BÀNG
5 năm
@cuhiep kinh
anhducftu
TÍCH CỰC
5 năm
Apple airpods. Đang đặt hàng Apple Watch 4 nữa
cati99
ĐẠI BÀNG
5 năm
Cũng có mua mà phải chụp hình nữa
Phải nói là một năm cực kì hại thận

1. Sony A7 Mark 3
2. Sony WH-1000XM2
3. Apple Watch Series 4 GPS + LTE
4. Macbook Pro 15 Inch 2017

newsong
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Trinh_hai Em đang bên nhật... bác mua em gửi về... inbox zalo 0977.868.556 nhá
simthanhcong
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Seraphic_Wingz ngonn quá
@newsong Bác bán bao nhiêu vậy?
newsong
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Mikei Vô Cảm Em k bt giá sao.. bác inbox zalo đi
bhuubao
CAO CẤP
5 năm
Mua rất nhiều đồ công nghệ, chủ yếu là canh sale nên khá đáng tiền. Nhưng những món sau đây là những món mình ưng ý nhất;
1) Xiaomi Mi Note 3: dù là giá rẻ, đời sau ra nhiều máy cấu hình tốt hơn nhưng mình vẫn hài lòng với em ấy. Phục vụ công việc quá tốt.

2) Sound Magic E10 BT: chất lượng âm thanh quá ư là đáng giá so với cái giá 425k mà em nó mang lại. Chi tiết, bass sâu, gọn gàng và có lực. Kiểm soát âm tốt. Trước có xài XB70BT và Patron SHB300. Đều tệ hơn E10BT nhiều dù em nó không nhiều công nghên bằng.

3) ZMI MF885: quá ưng về mọi mặt, dù mua tới 1tr5 nhưng nếu mua ipad bản 4G thì cũng mắc hơn. Tầm 2tr rồi. Mà đa dụng hơn.

4) iPad Pro 10.5 512GB: quá ưng, cổng USB C là điều đáng tiếc duy nhất. Nhưng vẫn thích cổng cắm tai nghe và mức giá chỉ 16tr8 cho bản 512GB wifi. Chỉ thua về chip, RAM và bộ nhớ tương đương làm mình không tiếc nuối nhiều về phiên bản mới.
GMR
ĐẠI BÀNG
5 năm
@bhuubao iPad Pro 10.5 512GB bác mua ở đâu 16.8tr vậy cho em xin cái link với.
@bhuubao Mua e10bt ở đâu mà rẻ vậy bạn?
bhuubao
CAO CẤP
5 năm
@GMR Mua lại xách tay brandnew trên Nhattao bác ơi
bhuubao
CAO CẤP
5 năm
@n.a.v.i.p Bác search google là ra nha😆
Ưng ý nhất là cái đang trên tai: Bose Quiet Comfort 35II.
Giảm tiếng còi tàu mỗi khi tay nhặt lá, chân đá ống bơ trên đường ray ʅ(◞‿◟)ʃ
@linhpham89 Bữa lướt amazon mình có thấy nó có bán cái bluetooth adapter cho con M50x đó. Bạn nào đang có sãn M50x rồi cũng có thể mua cái adapter đó gán vào, ko cần mua 1 con 50x khác..
linhpham89
TÍCH CỰC
5 năm
@tan.phan.vt Mục đích của bt là wireless mà, bt receiver thì vẫn còn wire. M50x mình tặng cho bạn từ khá lâu rồi 😁
@linhpham89 ý mình là con này nè:https://www.amazon.com/Bluetooth-Adapter-and-Amplifier-BAL-M50X/dp/B01MFFH54C
Gắn vào là thành wireless.
linhpham89
TÍCH CỰC
5 năm
@tan.phan.vt Hay quá nhỉ, giải pháp rất tuyệt đấy. Nhưng thôi tiếp tục chờ M50x BT, mình thích một giải pháp trọn vẹn đến từ ATH.
daihailinh
ĐẠI BÀNG
5 năm
Mod trang công nghệ có khác, sắm sửa nhiều ghê
vanty2405
TÍCH CỰC
5 năm
Góc nhỏ của em
verybeo
TÍCH CỰC
5 năm
Chả có tiền
Đi ra
@verybeo Topic dành cho anh em show hàng, khoe của.
Quả vòng tay mua đâu bác ơi
@Skydesign Leatherman treak , bạn search google nhé 😁
@luna_killer Thank bác. Con này vẫn đắt gớm
Kelamtro
TÍCH CỰC
5 năm
Tháng 10 cũng ngón nghén lên ipxs max từ con 5s đời cổ, hi vong năm sau vắt thận đc con macbook, mà ko biết mb năm sau có nâng cấp gì ko nhỉ -.-
hdtuan87
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Airblade14 cái máy hút bụi đệm xiaomi có đáng mua ko mod ơi. m đang tìm 1 sản phẩm như vậy
1. Macbook pro MF843 2015
2. iPhone 8plus
3. Canon EOS 750D + 2 lens
4. iPhone X
5. Tai nghe Airpods
6. AppleWatch S4 SS
7. iPhone XsMax
8. Loa JBL
...
@AbihT ông mua gì đên 3 cái điện thoại 😆
simthanhcong
ĐẠI BÀNG
5 năm
@AbihT lên đời đó bác 😃
tinthanh25
TÍCH CỰC
5 năm
Năm nay mình chuyên tâm làm việc nên ít sắm đồ công nghệ, chỉ sắm 1 bộ doc và đế sạc đôi củ samsung, đổi 3 chiếc điện thoại, 1 lap asus, 1 cái tivi smart lg 49 inch.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019