Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Tổng kết & hình ảnh Offline trải nghiệm Galaxy A9

y2k.Smith
15/12/2018 6:44Phản hồi: 55
Tổng kết & hình ảnh Offline trải nghiệm Galaxy A9
Offline trải nghiệm Samsung Galaxy A9 đã diễn ra thành công và tràn ngập tiếng cười trong buổi sáng thứ Bảy (15/12) tại Cafe Tinh Tế - 209 Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Q3. Người tham dự buổi offline lần này rất đông đảo và ở mọi lứa tuổi. Niềm vui và phấn khởi từ những phần quà có giá trị cũng như những trải nghiệm và kiến thức bổ ích về Galaxy A9 và nhiếp ảnh là chủ đề chính trong ngày hôm nay.

Buổi trải nghiệm bắt đầu từ 9h00 nhưng trước đó đã có rất nhiều bạn trẻ tới tham dự để được gặp gỡ sớm hơn với chiếc Galaxy A9. Quả thực sản phẩm này với cụm 4 camera sau gây ra rất nhiều tò mò cho mọi người. Camera Tinh tế phối hợp với Samsung tổ chức offline lần này cũng đã mời một bạn mẫu xinh đẹp để anh em có thể thử nghiệm chụp chân dung với các tiêu cự khác nhau của cụm camera này. Bên cạnh đó chương trình cũng có chuẩn bị mô hình đồ chơi Lego cho những thử thách chụp hình.

Phần lớn mọi người tham gia trải nghiệm khá thích thú với chiếc điện thoại mới này với màn hình lớn chạy đa nhiệm khá mượt mà, một số tranh thủ khám phá các tính năng của 4 camera sau để thỏa mãn những tò mò.

Thông thường, buổi offline trải nghiệm sẽ bắt đầu bằng phần chia sẻ về chiếc điện thoại của nhãn hàng hay các mod đến từ Tinh tế, nhưng hôm qua các bạn tham dự khá bất ngờ vì ngay sau quá trình trải nghiệm trên tay, mọi người được phân nhóm để thi đấu thử thách chụp ảnh macro ngay lập tức với giải thưởng là những phần quà thú vị. Mỗi nhóm được trao một chiếc Galaxy A9 đi kèm đó là một mẫu đồ chơi Lego, nhiệm vụ đặt ra là nhóm phải thực hiện chụp macro sao cho thú vị nhất.

Điện thoại và Lego trao tay

Cả bố và con đều tham dự

Đi bão!!

Quảng cáo

Không khí cạnh tranh càng thêm nóng hơn với cái nắng Sài Gòn khi mặt trời đã lên cao, các "thí sinh" nỗ lực hết mình trong việc chụp cũng như hoạt động nhóm để có thể chụp ra những ý tưởng độc đáo và hay ho nhất. Càng về cuối, các ý tưởng càng trở nên thú vị hơn rất nhiều. Việc nộp ảnh về ban tổ chức được diễn ra nhanh chóng để phần offline chia sẻ bắt đầu.

"I'm Batman!!!!!"

Các bạn đều rất thích thú và có phần đầu tư vào việc tạo bối cảnh để chụp
Mở đầu phần chia sẻ của buổi offline, host Hải Ô đến từ Camera Tinh tế chia sẻ về thông số máy cũng như thông tin về cụm 4 camera sau ấn tượng của chiếc A9. Cùng với Hải, anh Tín Phùng cũng chia sẻ trải nghiệm của mình với chiếc điện thoại này qua một số chuyến đi ngắn ngày. Qua những chia sẻ về thiết bị cũng như trải nghiệm thực tế, có thể thấy việc hiểu rõ hiệu ứng tiêu cự đi kèm với kiến thức nhiếp ảnh căn bản sẽ giúp cho việc sản xuất những bức hình đẹp từ điện thoại trở nên dễ dàng hơn rất nhiều.

Quảng cáo

Mod Hải Ô @vitaminSea

Hiểu rõ hiệu ứng tiêu cự và bố cục căn bản sẽ giúp cho việc sử dụng cụm camera của Samsung Galaxy A9 hiểu quả hơn rất nhiều. Những chia sẻ về việc nên chụp gì với tiêu cự nào và chụp như thế cho hiệu quả nào chắc chắn đem lại không ít kiến thức có ích cho các bạn tham dự.

Mod Tín Phùng @spacezone

Ở phần 2 của buổi chia sẻ, Mod @zyzy1908 có chia sẻ về những thông số kỹ thuật trên chiếc A9. Dù khá thích thú với thiết kế mặt kính cường lực và khung kim loại, cô cũng cho biết rằng mình trông chờ nhiều hơn ở một chiếc điện thoại tầm trung với mức giá khoảng hơn 12 triệu đồng.

Được biết chiếc điện thoại này trang bị chip Snapdragon 660 với Ram 6Gb bộ nhớ trong 128Gb, một cấu hình ổn nhưng chưa thực sự phù hợp với mức giá. Một điểm trừ khá lớn chính là máy không hỗ trợ chuẩn chống nước IP68. Tuy nhiên, mod zyzy cũng cho rằng điều này không thực sự quá cần thiết vì những thiết bị có chuẩn chống nước IP68 thường mất khả năng này nếu bị va chạm hay rơi vỡ.

Bên cạnh những chia sẻ của mình về thiết bị, các mod cũng liên tục tiếp nhận và trả lời những câu hỏi hóc búa của các bạn tham dự: "Tinh tế có thể làm thử thách dìm nước điện thoại đến chết?", "Thuật toán chọn pixel tốt có làm tăng dung lượng ảnh?" hay "Làm sao để phân biệt giữa ảnh của camera tele zoom quang học và ảnh zoom điện tử từ camera thường?"

Mod Hải tập trung trả lời những câu hỏi hóc búa của các bạn tham dự

Một số câu hỏi khá hay và với mong muốn các bạn có thêm hiểu biết có ích về công nghệ, admin @tuanlionsg từ vị trí khán giả dự thính đã quyết định cầm micro giải thích cặn kẽ để các bạn có câu trả lời đầy đủ nhất.

Anh @tuanlionsg và mod @vitaminSea

Tiếp đó là phần trao giải thưởng thử thách ảnh macro với Galaxy A9, với chủ thể là những mô hình Lego nhỏ xíu, 9 nhóm đã thể hiện những góc nhìn thực sự thú vị với những câu chuyện thú vị qua phần thuyết trình. Và giải Nhất đã thuộc về tấm ảnh xuất sắc của nhóm 6 với chủ đề Giáng Sinh được thực hiện bởi một bé gái với sự trợ giúp của cha và các anh cùng nhóm, sau lượt bình chọn bằng cánh tay của những người tham dự.

Phần lớn bình chọn đều dành cho tấm ảnh chủ đề Giáng sinh

Mặc dù đa số chọn tấm xuất sắc nhất nhưng ban tổ chức vẫn quyết định trao thêm quà cho nhóm về Nhì vì đã sản xuất được một tấm ảnh tốt với chủ đề khá nóng hổi "Đi bão". Phần quà cho mỗi bạn là một chiếc tai nghe. Các nhóm tham dự đều rất vui vẻ và hài lòng với trải nghiệm này.

Chúc mừng các bạn đoạt giải!

Trong không khí vui vẻ và bổ ích, trò chơi Kahoot "huyền thoại" lại xuất hiện đem đến những phần quà vô cùng giá trị cho các bạn tham dự. Những câu hỏi lần này vẫn hóc búa và vô cùng khôn lường, tiếng cười dường như không dứt tại buổi Offline lần này.

Mrpham trúng một loa Onyx Studio 3.

Phần quà lớn của game Kahoot lần này chính là một chiếc loa đã thuộc về bạn MrPham xuất sắc trả lời được câu hỏi cũng như vượt qua thử thách "đấu súng" khá kỳ lạ của chương trình.

Buổi offline được kết thúc bằng phần tặng quà random số điện thoại đầy thú vị của sự may rủi. Và một bạn trai nhóm 9 đã rất may mắn trúng thưởng tiếp một chiếc tai nghe true wireless rất xịn sau khi đã có phần quà từ thử thách chụp macro. Xin được chúc mừng bạn!

Offline trải nghiệm Samsung Galaxy A9 đã được diễn ra tốt đẹp và vui vẻ. Camera Tinh tế hy vọng đã mang lại cho các bạn những trải nghiệm và kiến thức bổ ích không chỉ riêng về thiết bị mà còn về cả công nghệ và nhiếp ảnh. Cảm ơn các bạn đã ủng hộ chương trình và cảm ơn Samsung đã phối hợp tổ chức buổi offline đầy tiếng cười này!
55 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Anh em nào vào bài này vì hình cover thì like nha!
@duythanhvn Dính nọc rắn chúa
@Airblade14 upload_2018-12-16_15-24-30.png
kijinobita
ĐẠI BÀNG
5 năm
@duythanhvn cũng đang tính hỏi như zị 😆
Đông vui quá nhỉ.
Offline Sámsung là không bao giờ đi sau 1,2 lần tham gia. dù tổ chức ở đâu thì phần thưởng lớn nhất cũng sẽ không bao giờ là cái điện thoại 😁 lúc nào cũng loa, tai nghe, phiếu giảm giá... không phải nhu cầu của mình :D đến cái áo Sam còn không cho nữa mà
kataro92
ĐẠI BÀNG
5 năm
@anhlucky2 Có được đt mà, bác lại đọc không hết bài rồi
@anhlucky2 đi offline để trải nghiệm cái đt, trao đổi, vui vẻ với anh em... đi vì quà thì thôi ở nhà cho rồi :D
@anhlucky2 Đừng bao giờ nghĩ sẽ đưa tay xin... thích thì mua ... xin chi
revention
TÍCH CỰC
5 năm
@anhlucky2 Mình nghĩ nếu bạn đang phân vân có nên mua đt đó hay mua đt khác mà bạn ko muốn bỏ tiền ra ngay thì đi trải nghiệm cầm, sờ, nắm, hỏi như thế này sẽ giúp bạn lựa chọn đc đt phù hợp.
Còn ko thì đi để xem tận mắt những sản phẩm mới có gì hay và "hot" thay vì chỉ đc sờ sơ qua máy trưng bày tại cửa hàng.
Còn quà chỉ để cho vui vẻ, thêm động lực hơn thôi. Chứ mà đến vì quà thì.... các hãng khác cũng chưa chắc cho đt nên bạn nói chỉ có SS là ko cho thấy có vẻ ko hợp lý.
CrishTruong
ĐẠI BÀNG
5 năm
@cuhiep Bác nói chuẩn. Đến off trải nghiệm cho biết, quà là phụ thôi.
myte
ĐẠI BÀNG
5 năm
zyzy cá tính quá 😁
@myte Giọng Vy review rất lôi cuốn...và nhìu ng rất muốn...
wee.jpg xx.jpg
Máy này to bè... ko đẹp...
lukewang
ĐẠI BÀNG
5 năm
Tiếc quá ko đi được. Bên mình đang bán con này 6,89tr nha. (Có điều kiện kèm theo)
@lukewang Bác nhầm vs A7 sao ế
Lại thêm một event vui vẻ và mong có thêm thật nhiều nữa
Awakagar
ĐẠI BÀNG
5 năm
Chỉ mong con Note có cử chỉ vuốt như A9... cái A9 có cử chỉ vuốt hay ghê trong khi con Note thì cử chỉ làm bực bội thêm... Mau mau ra update cho em Note đi SS ơi 😔
xuan.nam
TÍCH CỰC
5 năm
Hôm qua =]]
@cunamdethuong Đi ngang qua bên trái tí tẹo nữa là siêu phẩm luôn
xuan.nam
TÍCH CỰC
5 năm
@phuthuyaoden242 Cái này e dùng pixel zoom tới chụp chứ e đứng cũng hơi xa =]]
bienlyber
TÍCH CỰC
5 năm
Con này giá khá chát mà màn hình khá tệ. Hôm qua xem máy ngoài trời ( không có nắng ) thì màu sắc và độ sáng ko tốt. Máy bự và nhẹ nên cầm không đằm tay lắm. So với note 8 lướt ( rẻ hơn ) thì lép hẵn. Ráng tí làm note 9 xách tay thì đỉnh cao luôn.
@bienlyber Màn mấy con này thường...đáng thất vọng.
athonl
TÍCH CỰC
5 năm
Đây này

kyn_krai
TÍCH CỰC
5 năm
PG sự kiện Samsung nhưng lại đeo AW =))
@kyn_krai Với gái thì Apple là lăm bờ oăn... Haha
@kyn_krai Ngày xửa ngày xưa , xưa ơi là xưa Táo với Sam vốn là hai anh em nên chuyện anh quảng cáo giúp cho em không có gi là lạ ...
Sparc
TÍCH CỰC
5 năm
zyzy sao bị thương băng tay vậy?
@Sparc Ghẻ
hfff1080
ĐẠI BÀNG
5 năm
@cuhiep Bao giờ off ngoài Hà Nội vậy bác Hiệp?
Zyzy bị sao thế?
thanhdkh
ĐẠI BÀNG
5 năm
Zyzy ơi em đẹp lắm. Anh ước gì có được em. Ực
@thanhdkh thì bác cứ bảo cuhiep làm mối cho....sợ lo ko trên tay đc ấy chứ😃😃😃😃😁:D:D
HEOGOLD
TÍCH CỰC
5 năm
Zyzy hot girl

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019