Võ Lâm Truyền Kỳ

Võ Lâm Truyền Kỳ

Tổng kết năm 2019: Anh em đã mua những món đồ công nghệ gì? Cùng khoe nhé!
Nam Air
1 nămBình luận: 692
Tổng kết năm 2019: Anh em đã mua những món đồ công nghệ gì? Cùng khoe nhé!
Năm ngoái mình có làm bài tổng kết một số món đồ chơi mình đã mua trong năm 2018 và rủ anh em tổng kết, năm nay lại cũng xin làm một bài tổng kết nhé, chúng ta cùng nhìn xem năm vừa qua đã tiêu hết bao nhiêu tiền cho đồ công nghệ rồi.

Năm 2019 vừa qua mình không mua nhiều đồ chơi lắm, có tháng gần như không mua gì cả luôn. Đây là một số món mình đã mua và vẫn đang sử dụng:

Tháng 1/ 2019:

Jan 2019.jpg

Tháng 1/2019 mình có mua cái tai nghe B&O H9i, đây là một cái tai nghe chống ồn rất ngon, mình rất thích và hiện vẫn đang dùng. Anh em đọc bài cảm nhận H9i ở đây nhé

Tháng 2/2019:

Feb 2019.jpg

Tháng 2/2019 mình không mua gì nhiều, có lấy cái FPT Play Box+ để test thử, dùng cũng ổn. Bây giờ lâu lâu mở HBO Go xem cũng ngon. Mời anh em đọc bài cảm nhận FPT Play Box+

Tháng 3/2019:

Tháng 3 mình có mua cái màn hình Dell 2K để dùng với cái ECS Liva Q máy tính siêu nhỏ. Màn hình 2K giá chỉ tầm 4tr mấy mình mua trên Tiki. Máy ECS Liva Q này mình dùng ở nhà để thỉnh thoảng cần in ấn hay soạn thảo văn bản gì thì dùng. Con mình cũng dùng nó để chơi Roblox, MineCraft rất ổn.

Tháng 5/2019:

May 2019.jpg

Mình được tổ chức hỗ trợ mua em Nikon Z6 và lens 24-70F4 rất ngon vào tháng 5/2019, dùng cực kỳ đã. Anh em xem bài trên tay Nikon Z6 nha.

Tháng 6/2019:

Tháng 6/2019 mình đã mua màn hình LG 27UL850 vì muốn thử trải nghiệm màn hình ngoài 4K xem sao. Dùng thực tế thấy chỉ ở mức tạm ổn nếu dùng với Mac, nếu có điều kiện nên mua hẳn em 5K sẽ ngon hơn.
Mời anh em đọc bài Trên tay màn hình LG 27UL850 nhé.

June 2019.jpg

Cũng trong tháng này mình mua em kính Oculus Quest rất đã. Mời anh em đọc bài cảm nhận Oculus Quest nhé.

Tháng 7/2019:

July 2019.jpg

Tháng 7 mình mua em Kindle Oasis 2019 với đèn nền đổi màu được. Sau khi mua thì thấy nó cũng chả khác gì em Kindle Oasis 2017 mình đang dùng, mà lỡ mua rồi thì dùng thôi, đọc ban đêm thích hơn một tí, ngoài ra chả có gì khác, chả nhanh hơn hay gì cả. Mời anh em đọc bài Trên tay Kindle Oasis không có nhiều nâng cấp tại đây.

Tháng 9/2019:

Sep 2019.jpg

Tháng 9/2019 mình có mua một em Vinfast Klara bản Lithium, dùng thấy cũng ổn, tăng tốc cũng thường chứ chả vọt gì như anh em nói, có thể do mình chạy tốc độ cao quen 😁. Tầm chạy khoảng 50Km cho một lần sạc là hơn ngắn so với mình, đi nội thành được 2 ngày là max rồi. Nếu tầm chạy được 100Km thì ngon hơn. Cái đuôi xe này mình dừng đèn đỏ bị xe sau đụng nhẹ phát bể luôn. Ốp hai bên hông xe cũng hơi ọp ẹp. Anh em có thể đọc bài đánh giá Vinfast Klara tại đây.

Tháng 10/2019:

Oct 2 2019.jpg Oct 2019.jpg

Tháng 10 thì làm combo iPhone Pro Max và Airpods Pro. Nói chung cũng vì máy điện thoại đang dùng cũ rồi nên mua thôi chứ mình thấy iPhone dùng một con 2-3 năm vẫn tốt chán. Mình có bài Vì sao anh em không nên đổi điện thoại thường xuyên, mời anh em đọc

Tinh tế có cỡ trăm bài về Airpods Pro, anh em nhấn link xem nha.

Tháng 12/2019:

Dec 2019.jpg

Tháng 12/2019 mình được vợ mua cho Macbook Pro 16'. Anh em đọc bài trên tay ở đây nha. Mình sẽ dùng thêm một tí nữa và viết bài cảm nhận gởi đến anh em. Cảm nhận sơ là thấy cũng ngon hơn Macbook Pro 15' :D

Tổng kết số tiền đã mua đồ chơi: Mình ước lượng khoảng đâu đó tầm trên dưới 300 triệu VND là số tiền đã bỏ ra mua đồ chơi trong năm vừa qua. Lúc mua thì không thấy gì mà giờ cộng lại thấy nhiều quá. Thôi cố gắng mong ước phấn đấu năm 2020 mua cũng tầm đó là được rồi!

Năm vừa rồi anh em đã mua đồ công nghệ gì? Cùng chia sẻ nhé! Chúc anh em Tinh tế năm 2020 sẽ mua được nhiều món anh em thích nhé!
Tổng kết năm vừa qua cũng tốn khá nhiều tiền mua đồ chơi, nếu không mua thì mình đã để được một số vốn kha khá rồi, mà nghĩ lại số vốn kha khá đó cũng chả biết làm gì với nó, thôi cứ mua đồ dùng cho thích.
Năm vừa qua anh em đã mua những món gì rồi? Cùng chia sẻ nhé!
@Nam Air Đời có bao lâu mà hững hờ. Thích thì mua trong khả năng thôi bác
Jos Skeleton
ĐẠI BÀNG
1 năm
@Nam Air 1 năm vậy là tươi quá rồi anh, năm nay em được 1 cái Macbook Pro 15", 1 cái Note 10.
bữa coi clip nào thấy anh có cái ghế màu trắng đẹp quá, cho em info nó với, cảm ơn anh.
Thiencl
TÍCH CỰC
1 năm
@athonl Đồ Xiaomi hết bảo hành là tèo mình chừa.
Sơn Áii
ĐẠI BÀNG
1 năm
@Nam Air em dành hết tiền tích góp của mình để mua mỗi bộ sony a7III + 24-70 f2.8 mà vẫn âm hơn 20tr
ngồi liệt kê ra từ tối qua giờ mà chưa xong nên không có thời gian viết bài như Mod
@cuhiep Boss TT mà, liệt kê có mà sang tết tây😆
wolfee
TÍCH CỰC
1 năm
@nguyenvanduy7493k45pda Đã xác định vào còn đường nghiện ngập này thì mình nghĩ ai cũng tập làm quen 'thiếu máu' đi thôi, đồ công nghệ thì chỉ có tốn nhưng được cái SƯỚNG!
@wolfee Chuẩn rồi, con người ta đi vé thương gia, vé hạng nhất, ở ks 5 sao, ăn nhà hàng đẳng cấp, âu cũng chỉ vì chữ sướng. Chứ tính tiền ra thì đồ công nghệ còn đỡ vì giá trị bán lại sau khi Sướng vẫn còn.
huynhtu81
ĐẠI BÀNG
1 năm
@cuhiep Anh share những gì anh thích nhất cho anh em học hỏi
Nhìn mà ước ao. Thèm... hjx
liongate84
ĐẠI BÀNG
1 năm
@phamviethoa191092 Like dạo nè
@phamviethoa191092 Mình chẳng nhớ mùa đươc gì. 😃 Đang Làm nhiệm vụ comen , like,
@liongate84 ;););)
@quangnguyenst thua bác 😁
babydidu
ĐẠI BÀNG
1 năm
-Full bộ xbox 360 ( cũ nhưng mình thích sưu tầm kỷ niệm )
- sony A5100+ sigma 30 1.4
- ip 7 plus 128gb
- ipad air 2
- macpro 15inch full option
- tivi samsung 4k 55inch
- tai nghe shure SE215
- tính ra cũng trên dưới nửa trăm .
Mình thích dùng hàng công nghệ sau 1-2 năm căn bản là mình thích vậy keke.
Jaywalk
TÍCH CỰC
1 năm
@babydidu làm con 1 bộ, bố 1 bộ, bx 1 bộ....người cha trong gia đình là sài tiền nhiều nhất!
goodman2011
ĐẠI BÀNG
1 năm
Samsung s10
@goodman2011 Một năm tiết kiệm đó bạn, chúc mừng 😁
Disconnect.
ĐẠI BÀNG
1 năm
@goodman2011 1 năm sóng gió đã qua
goodman2011
ĐẠI BÀNG
1 năm
@Disconnect. Giờ bắt đầu thấy bão hòa, hết ham đồ công nghệ
h truong
ĐẠI BÀNG
1 năm
Mua cục xạc dự phòng trung Quốc bao rẻ
các hãng công nghệ chắc ghét mình lắm. xài đến banh cái máy mà vẩn còn ráng tận dụng. kinh tế kém phát triển chắc củng do 1 bộ phận người như mình.
@accorbearing Do nhiều yếu tố khách quan bạn à.
theladu
TÍCH CỰC
1 năm
@accorbearing Không phải ai cũng may mắn,cố gắng lên bác..!
@accorbearing Me too. 3 năm rồi em cũng chưa lên đời điện thoại.

Nhưng lại nghiện món smarthome :v
trungking
TÍCH CỰC
1 năm
Mua dc 1-2 món smarthome nhỏ nhỏ ;))
YABO
TÍCH CỰC
1 năm
Mình thì lèo tèo đc vài món 😔
tbdat11
CAO CẤP
1 năm
@Yas Mình cũng chỉ vài món, vì cơ bản là có đủ rồi.
1 con chuột Logitech G502
Mua cái Galaxy S9 cho vợ
Thêm con Surface Laptop 3
@tbdat11 Con G502 mình thích nhất trong số chuột của Logitech luôn, nhất là bản đầu tiên phối màu rất hiện đại
upmitom
ĐẠI BÀNG
1 năm
năm nay mua sắm khá nhiều :
ip7 + 128g
card gtx 1080
tản noctua u12a
ram corsail 32g
cpu i7 8700
main z390 pro wifi
vỏ corsail 275r
logitech g603
ổ 6TB để chứa phim hd
tai nghe airpod 2
màn hình dell u2419h được đổi bảo hành từ con màn lỗi u2414h
Jaywalk
TÍCH CỰC
1 năm
@upmitom trung bình mỗi năm mua 1 đt, 1 SSD, main, chip, Ram, màn hình, chuột, bàn phím, balo, giày, dép, túi xách cho bx, pin, dây hub sạc các loại, tai nghe ko nhớ hết...các vật dụng điện gia dụng gia đình, hàng ngày....nói chung mỗi năm ngốn 200 triệu tiền mua đồ! chưa tính tiền mua đồ ăn hàng ngày, điện, nước, cáp mạng, nhậu nhẹt.....phải lên 300 triệu mỗi năm!
trungkitty
ĐẠI BÀNG
1 năm
Không mua thêm đc món nào
redosolo
ĐẠI BÀNG
1 năm
Ko mua đc gì =))
+ Sạc Anker PowerPort A2014 - 30w.
+ Cáp Anker PowerLine.
==========================

Nghèo nên chỉ có nhiêu đó thôi 😁
vhjmb
ĐẠI BÀNG
1 năm
@gatheringviolet Mình thêm dc cái miband 4 😆
Mua được cái ốp lưng .
manh-lion
ĐẠI BÀNG
1 năm
Em mua được ốp XS Max, máy rửa mặt Xiaomi 😆
DATTvd
ĐẠI BÀNG
1 năm
Chẳng mua được gì 😆
minhbk
ĐẠI BÀNG
1 năm
@DATTvd Cái này là bác có nghĩ kỹ chưa!? nhiều khi mua mấy cái linh tình mà méo nhớ á!? nhiều khi cộng lại thấy hoảng với số tiền mình không ngờ luôn á!
vu van cong
ĐẠI BÀNG
1 năm
Mua được một sợi cáp lightning của anker!
manh-lion
ĐẠI BÀNG
1 năm
Cố gắng 2020 này lấy được quà từ các Mod.hihi
kanashii
ĐẠI BÀNG
1 năm
@manh-lion good luck again
manh-lion
ĐẠI BÀNG
1 năm
@kanashii Chúc em được luôn quà đi bác 😆
@manh-lion Cũng đang cố gắng nhue bro. 😆
icklad
TÍCH CỰC
1 năm
Năm nay kinh tế buồn.ko mua gì
kanashii
ĐẠI BÀNG
1 năm
@icklad lại 1 năm kinh tế buồn
@icklad Còn khá hơn mình, mình toàn bán rồi mua cái rẻ hơn
IQ52
TÍCH CỰC
1 năm
@icklad Tính ra đồ cũ còn bền nên chưa có lý do mua mới
quachtanlap
ĐẠI BÀNG
1 năm
@icklad mình cũng vậy
Cá nhân
Bạn
Hi bạn!
Điểm Reward Store: 
Tuổi Tinh tế: 
Cấp độ thành viên Tinh Tế

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store

Đang theo dõi

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2021 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019