Tổng kết năm 2019: Những món đồ chơi đã mua

vuhai6
2/1/2020 9:44Phản hồi: 291
Tổng kết năm 2019: Những món đồ chơi đã mua
Một năm trời không mua iPhone mới, ko Macbook mới ... nhìn lại hoá ra đây là những cái đã mua trong năm qua. Nhờ chúng nó mà sống hưởng thụ hơn trước nhiều. Anh em đã mua được món gì cho gia đình trong năm qua rồi?

P/s1: Do nhà mình cũng đủ đồ rồi nên năm nay chỉ mua thêm, mấy món cũ các bác tham khảo ở đây nhé:
Vì sao mình dùng đồ Nhật trong nhà, và chia sẻ vài kinh nghiệm.

P/s2: Các bạn đừng hỏi nơi mua nhé, vì nhiều món mình mua online hên xui hoặc có cái mua giá mắc nên chỉ cũng vậy. Có thể các anh em bán hàng có món hàng tương tự sẽ reply cho các bạn 😃

1./ cái đầu tiên phải nói là máy rửa bát: khỏi phải nói, món này mình sướng hơn là vợ sướng. Từ khi có nó phê gì đâu. Cái mình sử dụng là Bosch Seri 4, mua tầm 18tr. Ở VN có 1 cái buồn cười là các cửa hàng bán mrb sẽ list giá online rất cao, sau đó bạn mua hàng trả giá thì sẽ được báo giá hợp lý hơn nhiều. Ngoài Bosch thì các bạn có thể ngâm cứu thêm Candy, giá hợp lý mà rửa cũng nhiều, chất lượng thì thấy vài người bạn dùng cũng nói ok, không hư hỏng nhiều.

Về vấn đề có nên dùng mrb hay không? hay rửa có sạch không thì hẹn các bạn 1 topic riêng, mình sẽ nói chi tiết hơn 😃

IMG_3242.jpeg IMG_3239.jpeg

2./ hút bụi không dây: cả năm dùng xiaomi dreame V9, đến cuối năm đổi dyson V6 rồi cuối cùng update lên V10. Vì đơn giản là V6 hơi ngu và ko thích cái hộp rác của nó.

Có 1 vài lý do mình chọn Dyson vì chất lượng build nó tốt, thiết kế tốt nên cầm thoải mái, ngoài ra vì mình thích các công nghệ của nó. Ngoài Dyson thì các bạn thử tìm Dreame V9 cũng ngon, đó là 1 con máy của Xiaomi nhái y chang Dyson nên dùng cũng ổn mà giá lại hợp lý.

3./ Robot hút bụi thì ko thể thiếu rồi: sau khi chán em xiaomi đã dùng 3 năm thì thử qua irobot 960 nhưng ko thể nào nuốt nổi nó. Cuối cùng qua về Deebot 950 thì phải nói là tuyệt vời robot hút bụi deebot làm rất ngon và hợp lý.

Nhiều bạn hỏi so Deebot với Xiaomi thì mình thấy thế này: chất lượng build deebot ngon hơn. Phần mềm của con 950 mình dùng rất đã. Ngoài ra về khả năng hút bụi thì tuyệt, ko thấy chê điểm nào, nó có cả lau nhưng mình ít khi dùng lau vì thấy không cần thiết.

So tiếp với irobot thì mình chỉ nói thế này: trừ khi bạn có rất nhiều tiền, bạn mua con hàng top của iRobot thì mới dùng thoải mái được. Đừng mua iRobot mà di chuyển random, nhìn bọn nó chạy ngứa mắt lắm, mà nó quay lại dock mất thời gian chỉ muốn đạp 😃 Mà dùng app của Deebot rồi thì cái app của iRobot chỉ muốn tắt đi thôi 😃

Quảng cáo

Bonus: Video trên tay cái hộp rác của Deebot 950 😁

4./ mua cho mình mà ko nịnh vợ là ko được. Thế nên trong nhà có thêm cái sấy tóc Dyson, vợ rất ưng món này. Cái máy này đúng nghĩa tiền nào của đó để nói về nó chắc nói cả ngày.

Bài post này của mình trên group Tinhte thì có 1 điểm hay là trong số gần 300 lượt share coi lại phần lớn là chị em share và thích nhiều nhất là món sấy tóc này. Thế nên đừng thắc mắc vì sao cái máy Dyson nó hot mà hãy coi chị em có thích nó không :D Vợ mình thì hắn siêu thích rồi đó.

5./ nồi áp suất đa năng Instant Pot Ultra Mini: món này bà vợ nào thích nấu ăn chắc chắn là biết. Gần như là một cái nồi must have của chị em bên us. Nồi này vợ kêu mua :v mua xong thì có đồ ăn ngon, tội gì mà không mua =))

Quảng cáo

6./ nấu ngon rồi thì cần nước sạch: năm nay update lên cái lọc nước + tạo kiềm Panasonic AS44 - việc dùng nước kiềm giống như bạn uống thực phẩm chức năng vậy. Méo biết có tốt hay ko nhưng ai cũng nghĩ nó tốt, và mình cũng hi vọng vậy.

7./ hot trend năm nay là bụi mịn, trong nhà không có lọc kk là không được. May quá ở chung cư chỉ có 3 phòng, thế là mỗi phòng 1 cái. Dưới đây là 3 em: daikin - fuji - sharp. Em sharp HP100 đỉnh nhất trong giới lọc kk hiện nay, ai cần bán luôn vì nhà lọc kk không thiếu
=))

Mỗi em lọc kk này lại có nhiều thứ để nói, ví dụ em Sharp KI-HP100 này: em này thì phải nói là đỉnh của đỉnh. Cơ bản thì nó cũng thuộc hàng mắc tiền trong giới lọc không khí rồi, option thì miên man từ auto clean màng lọc đến wifi điều khiển qua app. Thiết kế thì phải nói là đẹp nhất hội. Được cái đô con công suất tới 100w. Ai mua em bán luôn vì nhà chứa không nổi :v

Em Fuji này mình dùng vì thích tính độc đáo của nó, đó là việc không dùng màng lọc hepa như thế giới lọc kk còn lại. Em nó dùng màng thô hoàn toàn và lọc không khí bằng tĩnh điện. Do đó định kì chỉ cần mang màng lọc đi sịt nước là được. Chất lượng không khí đầu ra đo rất tốt, và điểm mạnh là khửi mùi tuyệt vời do công nghệ khửi mùi bằng nhiệt. Để ở phòng khách và giáp bếp để khửi mùi nấu ăn.

Em daikin này được dùng trong phòng ngủ lớn, hiện tại phòng này là cái kho và để phơi quần áo. Nếu không có lọc kk thì 1 vài hôm là ẩm mốc rồi mùi đủ loại. Nhưng bật nó 24/24 thì ko phải lo gì cả, em này lâu lâu mình còn dùng để hút bụi trong phòng ngủ nữa. Các bác có thể coi chi tiết qua video này.

8./ máy khoan Dewalt dcd796: mua nó khi cần khoan bê tông đi ống nước gắn cái máy rửa bát. Lâu lâu vẫn cần dùng để bắt vít trong nhà. Không có thì thấy thiếu mà có lại thừa

10./ massage mắt của panasonic (nhà dùng nhiều đồ của pana phết): cũng hay lắm, giúp bạn thư giãn cuối ngày. Máy này mã là panasonic SW66.

Cuối cùng là vài món liên quan đến công nghệ cho nó hợp thời:

11./ em vinfast fadin: mua vì vợ có bầu và mình cũng cần con xe nhỏ chở hàng. Xác nhận ngon, bọn nào chê là chưa chạy thôi với giá hơn 400 1 tẹo thì quá ngon.

12./ đồng hồ thông manh huawei: mua vì pin trâu, dùng 2 tuần ko hết, kiểu giống đh truyền thống.

13./ cái ngoáy tai có camera của xiaomi
=)) nâng tầm móc tai lên level mới =)) Hẹn anh em 1 video khác cho cái ngoáy tai này nhé 😃)
291 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Trong mấy món này thì e đang nghiên cứu cái máy rửa chén với nồi áp suất, con fadil thì phải bán thêm thận 😁
@kixx món nồi này là vợ kêu mua 😆 bác cho em cái link mua cái seals cao su với. Mua để danh tới lễ tặng cho đỡ phải mua quà =))
M43-nhl
TÍCH CỰC
4 năm
@kixx Seal (gioăng cao su) mà bác khuyên mya dự trữ? Đồ cao su thì ko dùng để lâu nó tự hỏng (kém chất lượng đi)
@M43-nhl mình ko rõ nó là cao su ,silicon hay nhựa ,mềm mềm như nhau
mỗi ngày nấu 1-2 lần ,thì tầm 2-3 tháng là nó xuống cấp ,dơ và ố vàng .nói là dự trữ nhưng chỉ có vài tháng thôi
dù sao cũng cảm ơn bồ đã quan tâm 😁
M43-nhl
TÍCH CỰC
4 năm
@kixx Ah cũng phải, là gioăng nhưng ko nghĩa là nó phải bằng cao su 😃, nhất là đây lại dùng cho đồ nấu ăn của chúng ta
Kết cái máy khoan pin. Bác thớt cho xin cảm nhận ạ
@vuhai6 Hồi e ở Canada, thấy đa số thợ bên đó chuộng tools của Dewalt hơn, mặc dù Milwakee giá mềm hơn và phụ kiện cũng rẻ hơn 😆 Ko hiểu.
@tuansiro DeWalt hàng Đức quốc xã ưa chuộng số 1 Bắc Mỹ bao lâu rồi bạn.
tigerboy
TÍCH CỰC
4 năm
@Louis Tran 2019 DeWalt là hàng Mỹ bạn ơi, sau này bị Black Decker thâu tóm. Dân thợ mình hay thấy dùng Dewalt vì nhẹ và gọn. Khu mình ở thì Dewalt rẻ hơn Milwaukee nhiều. Hàng Milwaukee đứng nhất nhì bảng trong các dòng power tool, cạnh tranh với Makita. Ở VN thì mình thấy Makita bán nhiều, bố mình cũng dùng 1 bộ thấy mạnh và bền lắm.
Kid_Alone
TÍCH CỰC
4 năm
@tuansiro Mình k biết Milwaukee chất lượng thế nào. Nhưng DeWalt nhìn vào sướng hơn hăn...=))
Chả biết sao. Chắc nó màu vàng đen. Nhìn sướng hơn tụi kia.
Đủ thể loại nhỉ 😁
MoNoJi
CAO CẤP
4 năm
@odouroflove Lâu rồi mới thấy bác này xuất hiện lại trên trang nhất, vẫn chất như nước cất =))))
zackichun
TÍCH CỰC
4 năm
mua thế này chắc ít ai theo được
HungDv20
ĐẠI BÀNG
4 năm
tính theo bác mà thấy giá cái nản nuôn :eek:
Cái dyson v10 chục củ thì thấy bác mod đẹp trai rồi
@Duy Luân Mua v9 đi ku 😆
@vuhai6 Chất lượng 8 / 10 giữa Dyson vs Xiaomi ko Sư huynh
@bayba_x so với v6 thì cũng phải 9 / 10 đó.
kết dyson thôi
Leduan
ĐẠI BÀNG
4 năm
Toàn cai hay
Trà đá 68
ĐẠI BÀNG
4 năm
Tổng kết Đồ Công nghệ mua 2019

1. SS Note10+
2. Máy lọc ko khí Xiaomi Pro H
3. Máy bơm hơi Xiaomi
4. Máy hút bụi Deebot OZMO 930

Còn dính dáng tý
1. Honda ADV
2. 4 con xe đạp đi tập

Hết xèng, năm sau mua tiếp vậy
lilw
TÍCH CỰC
4 năm
@Trà đá 68 em cũng đang quan tâm con hút bụi deebot. con 930 này so với con 920 hơn nhiều k b? định làm 950 mà mắc quá, chơi hàng nội địa thì nghe đâu phải tạo acc tàu mới đăng nhập được =.=
@tw2ts Nhiều chỗ bán sẽ tặng bạn acc tàu. Bạn cứ hỏi người ta thôi
Con deebot ngon ko ta?
@vn_ninja Ngon đó, thấy hơn xiaomi
Tréo
TÍCH CỰC
4 năm
Mod có nhiều hàng hay quá, cám ơn bác đã review mấy con robot lau nhà, mình đang băn khoăn mấy con Xào mì vs khác.
Tréo
TÍCH CỰC
4 năm
Con lọc kk Sharp bác bán bao nhiêu thế?
Đúng chuẩn con nhà giàu học giỏi, gato quá!
Đồ đủ rồi không mua thêm gì cả
Tuanpht
TÍCH CỰC
4 năm
Dyson kiểu như apple trong giới điện gia dụng nhỉ
mình thì mua được cái điều hoà panasonic với con a10s, khá hài lòng 😁
mrbekei
TÍCH CỰC
4 năm
đọc bài của ae mà thèm, mình chả mua đc cái gì 😔
Sison
TÍCH CỰC