Tổng quan giờ khai mạc Triễn Lãm VCEW 2009 - TP. Hồ Chí Minh

niky
16/7/2009 3:14Phản hồi: 29
Tổng quan giờ khai mạc Triễn Lãm VCEW 2009 - TP. Hồ Chí Minh
Cuối cùng giờ khai mạc cũng đã đến với Triển lãm CNTT-TT lớn nhất Việt Nam năm 2009 diễn ra từ ngày 16 tháng 7 đến ngày 19 tháng 7 tại quận 7 TP. Hồ Chí Minh. Tinh tế đã có vài hình ảnh ghi lại quang cảnh buồi sáng đầu tiên và tổng quan các gian hàng của hầu hết các công ty, doanh nghiệp và hãng sản xuất thiết bị kỹ thuật số lớn.

Mỗi ngày 01 giải thưởng là đây

Ngay sau lễ khai mạc khá quy mô và xôm tụ, đúng 9h thì triển lãm CNTT-TT lớn nhất cả nước này đã đón chào hàng ngàn lượt người vào tham quan. Dưới đây là tổng quan hình ảnh ngay sau lễ khai mạc cũng như sơ lược các gian hàng trong triển lãm năm nay:

[ame]http://www.youtube.com/watch?v=sF6RemqhIhE[/ame]

[relate]vcew09[/relate]
29 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

các bác cho em hỏi, vào cửa có mất vé không.
khoa_blue
TÍCH CỰC
15 năm
vé miễn phí đó bạn, có 2 cách: đkí online hay nhận vé ở 1 số nơi thì vô thẳng bên trong luôn, nếu k thì đến đó viết vào biểu mẫu rồi cũng vào ok.
J_F
ĐẠI BÀNG
15 năm
Triển lãm VCEW2009 năm nay dời qua SSEC thì thấy rộng rãi và đẹp hơn, Năm nay gian hàng của LG là đẹp nhất, nhiều người mẫu xinh nhất...😁 nhưng năm nay thấy thất vọng và không bằng mọi năm 😔, VCW 2009 thiếu rất nhiều thương hiệu đại gia ngành CTNN không có tham gia lần này như: Gigabyte, Asus, Inter, AMD, HP, Samsung...., những doanh nghiệp việt nam cũng không thấy như VDC, FPT....
sao buồn dậy bạn,bạn chụp hình qua khung cảnh triển lãm cho mọi người xem đi. Tui nghĩ do khủng hoảng kinh tế làm ảnh hướng đến các đại gia CNTT trên ah.
khoa_blue
TÍCH CỰC
15 năm
sao kì vậy nhỉ, thiếu các đại gia lớn sẽ làm hội chợ mất vui. nhưng có lẽ do khủng hoảng kinh tế chung thôi, hy vọng năm sau sẽ hoành tráng và quy mô hơn.
Không có ASUS và HP à :sad9cd::sad9cd::sad9cd:
hix,mai mới đi koi đc bùn quá 😔
Giải thưởng bèo quá, nếu là SH hay LX thì đi tiếp 😁
Các bác cho em hỏi là quận 7 ở địa chỉ số mấy vậy. Em tìm hoài ko ra , xin cho em địa chỉ quận 7 triễn lãm nhé :X
bãi giữ xe quá chậm chạp, nước uốn quá chém, không hoành tráng bằng năm rùi, mặc dù gần nhà mình nhưng v tự dưng nhớ hoàn văn thụ
victorhz
ĐẠI BÀNG
15 năm
Sao không thấy mấy em PG xinh xắn gì hết vậy....?Up vài tấm cho anh em xem với...
taitv
ĐẠI BÀNG
15 năm
Các bác cho em hỏi ,
buổi tối có còn triễn lãm không a?
halobet
TÍCH CỰC
15 năm
triễn lãm này do tập đoàn dữ liệu quốc tế IDG tổ chức,những đại gia lớn trong ngành CNTT k tham gia kỳ này đơn giản là do tình hình kinh tế,để có 1 boot trong SECC k hề rẻ chút nào,trước khi sự kiện này diễn ra vài tháng,chính em đã làm việc với đa số khách hàng trong này,vì em từng là nhân viên kinh doanh của IDG 😁.kác pác thấy hoàng tráng thế như đằng sau nó thì....
Lý do này chắc là do tính chất Sales của bạn đây!
Thực tế thì các đại gia ngành máy tính nhìn nhận là tham gia không được gì, các bạn có thể nhìn thấy qua chất lượng người vào tham quan! Mặt khác, vấn đề thương hiệu của các đại gia cũng không cần IPG đưa ra nhằm yêu cầu tham gia. Các đại gia đã giã từ tham gia VCEW từ các năm trước như Intel, Microsoft, HP, EPSON, IBM, năm nay thì đến SAMSUNG, LENOVO, ASUS, ACER và các đại gia phân phối trong nước!
Sự thật có thể do khâu tổ chức và quyết định đối tượng tham quan triển lãm của IDG đã không còn phục vụ đúng tinh thần VCEW như các năm đầu 19xx (có bạn nào đấy nhận xét khá chính xác là IT mà cũng có quầy bán bóp da hay da nịt....!)
Sao giải thưởng không là một cái Macbook Pro hay là 1 von VAIO hay 1 con DSLR nhỉ? Về còn xài được, giờ em toàn đi xe đạp không à, xe máy không hứng thú lắm.
cunho139
ĐẠI BÀNG
15 năm
Theo mình cảm nhận là năm nay tệ hơn năm ngoái!Sáng nay mới đi rùi.😔
Tranh thủ giờ trưa nay em chạy qua luôn.(Sao em cứ đi vào cổng bình thường mà chẳng ai hỏi nhỉ, giờ ngồi đọc mới thấy bác Hiệp nói về vụ vé ol và đăng ký... Vậy là em đi lậu vé rồi các bác ạ ) Hix, Mới khai trương mà đông thiệt chứ. Cái bọn LinkSys mới được Cisco mua lại mừng quá nên làm hoành tráng, phải đến hơn trăm cái PC cho khách hàng ol free. Nói chung địa điểm sang trọng, qua chỗ Vinagame, SONY, LG... thấy có mấy em xinh đẹp chân dài đến nách ..hix Vì đi cùng con gấu nhà em nên ko dám ngắm lâu 😁. Mấy em bên BTC của SONY quà tặng cho khách hàng thì ko tặng, thấy mới khai trương sáng nay mà mấy em túi nào túi lấy chuẩn bị đem về hết cả, nào là áo thun, USB... :p. Em ghé qua khacten.com ko quên nói là thành viên của tinhte.com thế là được tặng 1 phát đeo chìa khóa có miếng da vẫn còn dính cả lông ( :D hehe )
Các bác có đi thì đi từ Nguyễn Tất Thành đi lên là gần nhất. Địa điểm rộng và đẹp. Đặc biệt gửi xe miễn phí :D . Cám ơn TinhTe.com vì nhờ tinhte.com em mới biết có VCEW2009 này

---------------------------
www.thietbivienthong.com.vn
Theo mình dự đoán là mặt bằng bên Q7 mắc hơn bên HIEEC, địa điểm Q7 không thuận tiện cho nhiều người lắm, dù Q7 đẹp nhưng đi cũng rắc rối hơn là qua ngã 4 Bảy Hiền

Mai đi coi xem nào, ghé Tinh Tế xin cái gì đó....!
J_F
ĐẠI BÀNG
15 năm
khủng hoảng tinh tế ảnh hưởng lớn quá, khiến các thương hiệu lớn ngành CNTT không tham gia, mình đi xem triển lãm VCW liên tục nhiều năm rồi, đây là lần đầu mình không INTER, GIGABYTE....tham dự, những đại gia dẫn đầu về công nghệ phần cứng máy tính của thế giới, nên cũng ảnh hướng VCW 2009 không được trọn ven, và thấy các cty tham dự lần này cũng tiết kiệm, hạn chế phát những món quà nhỏ cho khách tham quan như: bút, túi...., mỗi năm mình thường đi xem đến 2 lần, năm nay thì không mới xem hồi sáng khá thất vọng. hy vọng năm sau sẽ hoành tráng hơn.....
tenlaanh
ĐẠI BÀNG
15 năm
xem ảnh thấy hai bác nước ngoài, ngoài cùng bên trái cắt băng nhanh nhất, chắc là manager của IDG, các quan chức nhà mình nhìn nhau cắt nên chậm hơn.:wink0st:
Triển lãm năm nay chán quá, hàng computer rất ít, có mỗi AMD, MSI, WD là khá, còn lại toàn mấy thiết bị linh tinh. Hàng điện tử có vẻ nhiều hơn với Sony, Canon, Olympus, Panasonic, Toshiba, LG... Mà triển lãm Computer Electronic mà có quầy bán dây nịt, bóp da là sao....? 😁
matrix2500
ĐẠI BÀNG
15 năm
có ai bít máy cái màng hình LCD asus bán ở khúc nèo hem
Khúc... Bùi Thị Xuân chắc có vì ASUS không tham gia triển lãm lần này 😁
cho mình hỏi địa điểm trien lãm ở đâu thế thank
Trông có vẻ vắng khách thời kinh tế khó khăn quá nhỉ........

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019