Tổng thống Nga Putin bán đấu giá PatekPhilippe 5208P: một trong những chiếc đồng hồ mắc và hiếm nhất

ND Minh Đức
6/6/2017 9:53Phản hồi: 192
Tổng thống Nga Putin bán đấu giá PatekPhilippe 5208P: một trong những chiếc đồng hồ mắc và hiếm nhất
Patek Philippe 5208P - một trong những mẫu đồng hồ đắt giá nhất của “huyền thoại đồng hồ Thuy Sĩ” - đã được tổng thống Nga Vladimir Putin ủy quyền bán đấu giá tại Monaco Legend Auctions. Đây là chiếc đồng hồ cực kỳ phức tạp và tinh xảo với các chức năng như “điểm chuông” (nghĩa là sẽ phát ra âm thanh khi người dùng bấm nút), đồng hồ bấm giờ và lịch vạn niên với khả năng tính được cả năm nhuận.

Được biết chiếc đồng hồ này chỉ được bán cho những khách hàng mà Patek cho là đáng tin cậy (thí dụ như những người đã mua nhiều đồng hồ của họ) và giá bán lẻ của mỗi chiếc vào khoảng 1 triệu đô la. Với mức giá này, rõ ràng 5208P là một trong những chiếc đồng hồ có giá bán lẻ mắc nhất thế giới theo thông tin từ Hodinkee. Trong hồ sơ đấu giá vẫn chưa tiết lộ chiếc 5208P của Putin sản xuất năm nào, tuy nhiên nó cho biết chiếc đồng hồ được mua ở London.

Kỳ thực giới chơi đồng hồ cũng không quá ngạc nhiên khi Putin sở hữu chiếc đồng hồ đắt tiền và quý hiểm như 5208P bởi ông luôn được nhắc tới như một người đam mê đồng hồ. Trước đây ông đã nhiều lần xuất hiện trước công chúng với những chiếc đồng hồ siêu mắc tiền. Nguồn tin từ hodinkee còn cho rằng bộ sưu tập đồng hồ của Putin có giá trị gấp nhiều lần so với mức lương hàng năm 112 ngàn đô mà ông tự khai.

Mặc dù trên hồ sơ đấu giá có ghi rõ tên của Putin nhưng vẫn có người nghi ngờ rằng liệu đây có thật sự là đồng hồ của ông hay không, hay chỉ là của một người nào đó trùng tên. Mặc dù các nhà bán lẻ của Patek luôn ghi tên thật của chủ nhân đồng hồ khi giao hàng nhưng vẫn không có cách nào để kiểm chứng điều đó. Thêm nữa, tên lót của Putin khi viết bằng tiếng Anh thường có chữ H. Hiện giá bán của chiếc đồng hồ này vẫn chưa được tiết lộ nhưng ước tính nó sẽ rất cao.

Tham khảo BI, Hodinkee
192 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Mình có chiếc g shock 1tr..... đồng 😆
nholuumanh
TÍCH CỰC
7 năm
Mình không rành về đồng hồ cơ học nhưng lúc trước xem qua 1 video trên Youtube nói về quá trình chế tác chiếc đồng hồ đắt nhất thế giới (50 tỷ thì phải) thấy nó thực sự phức tạp nhưng mà cái giá tiền thì vẫn còn quá cao so với giá trị thật của nó
Cạn lời...
Thì giá trị thật = Giá trị nguyên vật liệu + tiền thiết kế, tiền công chế tạo.
Chỉ đơn giản vậy thôi mà cũng bắt bẻ bác ấy, người ta quá nhiều tiền không biết tiêu sao cho hết cho nên có là 50 tỷ đi nữa thì đối với họ nó cũng chỉ là một con số.
Thôi bớt chém gió đi xách vữa không tối về vợ cắt cơm;)
hacrot3000
TÍCH CỰC
7 năm
chắc ý bác giá trị thật là đem nấu chảy ra thép rồi cân ký bán ấy hả?
zlllongllz
ĐẠI BÀNG
7 năm
Chắc là tính giá cân như đồng nát ấy bạn à 😆
Quả đỉnh, Việt Nam sẽ có người đấu giá cho mà xem
Trả bằng đô âm phủ hả? Việt nam nổi tiếng làm phách cho có cái gì.
anhtt1987
TÍCH CỰC
7 năm
Đừng có dỡn. Thấy đợt trc có soi anh Hải vertu đi dẹp lề đường cũng đeo 1 cái hiệu này đó.
Liệu putin có bằng Bảo Đại ko ta ?
kantaeyoung
ĐẠI BÀNG
7 năm
Bảo Đại tuổi tôm
kết câu của bác
dangquocvan
ĐẠI BÀNG
7 năm
PP không phải dành cho người dùng phổ thông, người ta đeo đến PP thì cũng phải đi cùng với siêu xe rồi bạn nhỉ😃
el_nin0
ĐẠI BÀNG
7 năm
Mình nghĩ là dư sức đó bạn. Rolex không bao giờ là đối thủ xứng tầm với Patek Philippe đâu b.
Mai làm mấy cái vé viettlot nếu trúng sẽ sang đấu giá 😃
lenamlong
ĐẠI BÀNG
7 năm
bán lẻ giá 1tr USD giờ vào tay Putin đem đấu giá sẽ không dưới 2tr USD ~ 45 tỷ...chi phí các khoản nữa. chắc Viettlot này phải chờ cả tháng ra mới đủ!
Đắt thế, tôi éo mua đâu nha
supi7
CAO CẤP
7 năm
Đẹp quá
làm quan chức +s sướng thật. lương thì bèo nhèo nhưng sài toàn đồ xa xỉ
ice_man7989
ĐẠI BÀNG
7 năm
Putin +s bao giờ thế 😆
cathien
ĐẠI BÀNG
7 năm
Vỏ tư bản, ruột +sản 😁
Anh Pu từ lò đó mà ra đó thánh. Anh ấy còn đạt đẳng cấp cao hơn nữa kìa. Ai nói xấu anh ấy là bị anh ấy cho ăn polonium hoặc nhập kho.
qtgalaxy
TÍCH CỰC
7 năm
PT... không dám với 😔
kttam
ĐẠI BÀNG
7 năm
Bác đeo Hublot, cũng ko phải dạng vừa đâu 😁
qtgalaxy
TÍCH CỰC
7 năm
😁
Chơi đồng hồ cơ giống như chơi đồ cổ. Càng chơi càng có giá. Mình thì ko có tiền để chơi. Chỉ đủ tiền để ngắm =))
Mien Que
ĐẠI BÀNG
7 năm
E cũng muốn đấu giá chiếc casio hồi lớp 5 hay đeo đi chăn bò nó có khả năng tính giờ nào bò no cỏ và... E 33 tuổi.
Mua mất công đeo vào ng ta tưởng hàng anh Tập 690k...
ng ta bảo tưởng của anh Tập thì phải xem lại xem bạn có phù hợp với đẳng cấp đồng hồ đó ko chứ......................
colenao00
TÍCH CỰC
7 năm
con đồng hồ ở avata bác tên gì và giá đắt k ? 😁 Em thấy đơn giản mà đẹp
Đẳng cấp gì ở đây v 3. TN nghiêm túc tinh tướng ah. Nếu ko nói đh này của Putin thì thanh niên có wan tâm ko nhỉ...
Lương 112k mà sở hữu được cái này thì dân nó cũng khổ phết đấy.
blackyaa
TÍCH CỰC
7 năm
Có rất nhiều tiền thừa thãi, dôi ra ở đâu đó, chẳng qua là ko ai dám lấy hoặc không có tài để lấy. Không có định luật bảo toàn đồng tiền nhé 😁
Đó là xứ tư bản. Giàu và giỏi mới làm được Tổng Thống. Tính lương thì ông Trump cũng khoảng thế thôi (Chắc hơn vì Mỹ giàu hơn Nga).
Ông ý có tiền kh nhờ lương đâu toàn ăn bên dầu khí

Ở viec nam luong có hơn 4tr mà nhà lầu xe hơn dầy kìa bạn. Chắc người ta kinh doanh sáng suốt nên kiếm tiền dễ😃😃😃😃
Ko biết có chiếc đồng hồ nào thể hiện Thứ Ngày Tháng mà là đồng hồ cơ học giá bình dân ko nhỉ. Mà thể hiện mấy chiếc vậy chắc khó lòng bình dân nổi, anh em chơi đồng hồ cho vài tham khảo với
mình k cần đ,hồ cơ bác ợ . cần nó hiện đại chút và hãng có tên tuổi đàng hoàng thôi bác .
Ngon bổ rẻ nha bạn.
ngon bổ rẻ.
Bạn inbox hoặc nt cho bạn này nhé. Bạn ấy nhiều đồng hồ hay lắm
https://www.facebook.com/dotriwatch/
Đẳng cấp là đây. Nhìn lại con Apple watch mà thấy xấu hổ, như thứ đồ chơi con nít 😆
k4ng
ĐẠI BÀNG
7 năm
Đồng hồ cơ nó khác. Còn apple watch là đồ công nghệ, ông lôi vào đây làm dell gì thế?
lenamlong
ĐẠI BÀNG
7 năm
giống con đồng hồ mignh mua có 1tr4 ghê 😃
minhrâu123
ĐẠI BÀNG
7 năm
Đù..so giá dùm cái
mình k có tiền mua nên mình thấy nó không được đẹp 😁
dragonofchao
ĐẠI BÀNG
7 năm
Chắc bạn ấy nói về giá linh kiện ​
Đồng hồ đẳng cấp trong tay ng đẳng cấp
Tháng thì khó, nhưng thứ ngày thì SeLko có mà đầy 😁 mua sellko ko mình vẫn có 😃 " seo fia " chống xước,giá rẻ bất ngờ
Ngoài ra Mình có cái dây đeo cho Pet bạn có mua ko, 1/2 giá lúc mua thôi :D :D :D
Mình nghĩ thứ + ngày + tháng mà nhảy đúng ko phải chỉnh thì e là giá mắc đấy 😃
Còn cái đồng hồ ông "phú tín" kia đeo cho mình chắc ko lấy , vừa mắc công bạn bè tưởng hàng anh tập nhưng lại có nguy cơ bị cắt cổ lấy đồng hồ khi nào ko hay :D

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019