Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

TOP 10 smartphone bán chạy nhất 2020: iPhone 11 vô đối, iPhone SE xếp thứ hai

Pnghuy
1/3/2021 3:51Phản hồi: 224
TOP 10 smartphone bán chạy nhất 2020: iPhone 11 vô đối, iPhone SE xếp thứ hai
Omdia Research vừa công bố danh sách những chiếc smartphone bán chạy nhất trong năm 2020 và trong danh sách lần này có những gương mặt gây bất ngờ vì không nhiều người nghĩ rằng nó lại lọt top 10 smartphone bán chạy nhất trong năm vừa qua.

Đứng đầu danh sách như thường lệ là iPhone 11 (64.8 triệu máy bán ra), iPhone 11 hội tụ đủ mọi yếu tố để làm được điều này, cấu hình tốt, giá tốt (khi iPhone 12 ra mắt), camera tốt, tất cả những điều đó tạo nên cho iPhone 11 là chiếc máy p/p tốt nhất hiện nay. Trong danh sách chốt sổ năm 2020 thì Apple còn góp mặt thêm những chiếc iPhone mới như SE 2020 (24.2 triệu máy bán ra), iPhone 12 mini (14.8 triệu máy), iPhone 12 (23.3 triệu máy), iPhone 12 Pro Max (16.8 triệu máy). Nếu gom tổng cộng 3 chiếc iPhone 12 series mà Apple mới ra mắt hồi tháng 10 thì tổng cộng là 54.9 triệu máy, một con số kỉ lục với một hãng smartphone chỉ bán ra trong 2 tháng cuối năm.

Mời xem thêm bài: Review iPhone 11: Apple biết bạn đủ thông minh để chọn

Về phía đối thủ lớn nhất của Apple, Samsung thì chiếc smartphone họ bán chạy nhất trong năm qua là chiếc Galaxy A51 (23.2 triệu máy bán ra). Hẳn là vậy rồi, Galaxy A51 cũng gần giống với trường hợp của iPhone 11, tức là trong tầm giá của nó thì p/p rất tốt, thêm nữa Galaxy A51 cũng đi kèm với camera macro tiên phong trong việc chụp hình cận cảnh mà Tinh tế đã có bài trải nghiệm, đánh giá Galaxy A51 rồi, anh em có thể xem lại phía dưới. Ngoài ra danh sách còn có sự góp mặt thêm của ba đại diện nhà Samsung, bao gồm Galaxy A21s, Galaxy A01 và Galaxy A11.

Mời xem thêm bài: Trải nghiệm Galaxy A51

Cái tên còn lại duy nhất trong top 10 là đại diện của Xiaomi, chiếc Redmi Note 9 Pro với 15 triệu máy bán ra. Có thể nhiều người sẽ thấy lạ vì sự xuất hiện của iPhone SE 2020 và iPhone 12 mini, hai chiếc máy được nhiều người đánh giá thấp và dự báo sẽ là hai thiết bị “ế” nhất của Apple, tuy nhiên danh sách trên đã phần nào chứng mình điều ngược lại. Đâu đó ngoài kia vẫn còn rất nhiều người dùng yêu thích những chiếc điện thoại nhỏ gọn nhưng cấu hình và sức mạnh vẫn đảm bảo cho họ những tác vụ từ nặng đến nhẹ. Mình đã trải nghiệm về chiếc iPhone SE 2020 và thực sự yêu thích sự nhỏ gọn nhưng vô cùng mạnh mẽ của nó, không nhiều điểm để mình chê chiếc điện thoại này ngoài thiết kế cũ và pin không bằng những chiếc smartphone hiện đại bây giờ, còn lại thì chắc phải “bới lông tìm vết” thì mới có thể chê được chiếc điện thoại này.

Mời xem thêm bài: Trên tay Redmi Note 9 Pro: Cấu hình mượt mà, mọi thứ vừa đủ dùng

Theo Gizmochina.
224 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

iphone 11 bất tử cmnr
@nhật ký 2 đứa mình Người ta đang cay mà bạn cứ ghẹo thế? Khóc giờ.
Sút lợn
TÍCH CỰC
3 năm
@p700i Lợn con cay đến thế sao? Trách ai được khi mà đội ngũ sh.tder của lợn con nhiệt tình có thừa nhưng... có nghe câu ngu dốt + nhiệt tình = phá hoại chưa?
@Sút lợn Chửi thiếu chất quá. Chân dung iCuu đã lộ rõ, các bạn đừng nên học bạn này nhé.
Sút lợn
TÍCH CỰC
3 năm
Chửi thế mà bảo chưa đủ đô sao? Đúng là mặt dày thượng thừa!
Chứng tỏ dòng máy nhỏ (SE, mini) là phân khúc khá lớn 😃 ps: Mình vẫn dùng em Iphone X và rất hài lòng với ẻm!!!
chjpfun
TÍCH CỰC
3 năm
@Unreasonable Player G Chuẩn rồi, nên mình cũng đang xài máy phụ là 11 Pro, còn 11 chỉ là con giá rẻ, nếu gọi đúng tên theo như cách gọi trước giờ của Apple thì 11 chỉ là dòng SE thôi, 11Pro mới đúng là 11, chả hiểu sao con đt cắt bớt cấu hình, vật liệu rẻ tiền lại đưa lên gọi là 11 nữa, dòng S cũng biến đâu mất tiêu
StonyRock
ĐẠI BÀNG
3 năm
@jetnguyen88 12 xài 1 tay ko bằng XS hay X
@Người Sài Gòn 1981 Em vẫn đang sài XS.^^
Cười vô mặt
timkiemhoai
ĐẠI BÀNG
3 năm
@Unreasonable Player G Ồ! Nó nặng lắm chứ không phải vừa phải. Mau mỏi tay hơn 6 các dòng.🤣🤣🤣🤣🤣
POL_279
CAO CẤP
3 năm
Ơ vậy tính ra 12mini còn bán chạy hơn 12pro luôn 🤣🤣 Kh biết sao nhưng riêng mình thì vẫn thích 12pro nhất, kích thước vừa đủ, vẫn là dòng pro dù thua một chút về camera so với 12promax với pin thua nữa. Còn 12 thì mình lại kh để ý lắm tại mình mua bên mỹ chỉ rẻ hơn có tầm $130 so với bản pro
POL_279
CAO CẤP
3 năm
@khanh_hikaru Cầm vừa tay kh thấy cấn với cũng kh bị nặng như trên promax, pin thì chán xíu haha
POL_279
CAO CẤP
3 năm
@RosieGermany Mình cũng phải dùng kèm với tiết kiệm pin chứ kh là luôn phải sạc ngày 2 lần
lxhxxnxxx
TÍCH CỰC
3 năm
@POL_279 Mình thì thích đt nhỏ hơn - trước dúng SE1. Mà 12Mini toàn bị doạ là pin chán, mua Pro xong thì thấy mình không cần nhiều đến thế.. Pin cuối ngày toàn 40-45%.. (mình ít giải trí trên đt).
POL_279
CAO CẤP
3 năm
@lxhxxnxxx Nếu vậy thì 12min quả là lựa chọn hợp lí cho bác rồi, mình thì cứ theo trải nghiệm thực tế cá nhân chứ kh nghe ai
Sức hấp dẫn của iPhone 11 với bá tánh công nhận lớn dữ thiệt, gấp hơn 4 lần bản Mini lận 🤐
| Sent from CRAZYSEXYCOOL1981 using BlackBerry Athena |
@Vuducanh0909 😆
arsenal911
TÍCH CỰC
3 năm
@Vuducanh0909 ủa nó có hay hay ko thì qua doanh số nó biết chứ mẹ nào mà khen =)))), có mấy mẹ ăn roi như ku đi gatô thì có =)))))
@arsenal911 Hô hô, thủ râm tinh thần hử. Gato không làm tài khoản của tôi thêm đồng nào, nên đừng mơ nhé !
@crazysexycool1981 Có chớ , cũng thuộc hàng top 😒👎
11 màu xanh đẹp
tlam1974
ĐẠI BÀNG
3 năm
👍
@tlam1974 Thống kê thấy rỏ người nghèo nhiều hơn người giàu ۔۔۔
Sút lợn
TÍCH CỰC
3 năm
@Hoàng Dương Liệt Bậy! người nghèo nhiều hơn ranh nhân thành đạt.
tlam1974
ĐẠI BÀNG
3 năm
@Hoàng Dương Liệt 👍!
phục Apple, toàn chiếm top không thôi
Cái cơ bản của bạn chắc những người đứng đầu các hãng nó ko nghĩ. Đầu bạn siêu quá cơ. Tụi nó biết nó đang làm gì và tại sao nó phải làm thế. Đã thế còn nói nghiêm túc Apple nghiêm túc các hãng còn lại nó không nghiêm túc?? Kinh doanh ai cũng nghiêm túc cả nhưng vẫn có người hơn kẻ thua. Toàn tập đoàn hàng đầu không mà cứ dạy người ta 😃
@kenseven123 cái gì mà CEO, cở @Buy Bitcoin cho dọn vệ sinh còn méo biết đườnh mà phân loại ở đó mà CEO
tuanhavn77
ĐẠI BÀNG
3 năm
@cabaduoi77 Android chiếm 86% thị phần nhưng ít mẫu chiếm vị trí đầu, vì người dùng Android có quá nhiều lựa chọn tốt.
MessGoudi
TÍCH CỰC
3 năm
Se xếp thứ 2
u11dead
TÍCH CỰC
3 năm
@Tùng rơ Đã dùng qua chưa thanh niên. Màn nhỏ làm cái gì khi nó to bằng con 11 pro nhỏ?
Cũng hơn 10tr 🤣
@MessGoudi Thống kê này giống như kết quả bầu tổng thống Mỹ ۔
@u11dead Thấy SE, 12 Mini chạy sim rác chưa? Gọn nhẹ, Ok?
Tùng rơ
ĐẠI BÀNG
3 năm
@u11dead Đã dùng và rất hài lòng. Nhưng ý mình ở đây là SE bị tụi nó chửi nhưng lại bán chạy trên thế giới. Hiểu chưa?
dacviet
TÍCH CỰC
3 năm
Cả thế giới dùng iphone, đỉnh cao
@dacviet Fan iphone làm bài thống kê thì thế . Binh
Vài bữa fan samsung làm thống kê thì số liệu sẽ khác
catbui01
TÍCH CỰC
3 năm
@_-=TinhTế=-__-=SắcXảo=-_ Samsung dành bán cho ranh nhân.
@_-=TinhTế=-__-=SắcXảo=-_ Nó có dám thống kê đâu mà khác với không
Bao nhiêu năm rồi mấy con Flagship SS có bao giờ lọt top
Nói vậy mà cũng nói dc, khôn vậy má
@catbui01 @catbui01 sủa cái gì đó ranh con e mớ
Sút lợn
TÍCH CỰC
3 năm
@nguyen vanvannguyen Lồng lộn gì đó lợn con?
Hết Xr giờ tới 11 phá đảo Android
Bất ngờ là 12 mini cũng tẩu được tới gần 15tr máy.
Cứ cái gì không bán chạy ở Việt Nam thì cứ để đó cho thế giới nó chạy 😆)
Quyenlt2908
ĐẠI BÀNG
3 năm
Tây tay to thì thích máy bé. Ta tay nhỏ thích máy to. Có đúng với gu về phụ nữ không ta 😆)
@Quyenlt2908 Chuẩn quá ha ha
tien.pt
TÍCH CỰC
3 năm
iPhone 12 mini tốt mà, vẫn có lượng người dùng ưu thích dòng máy nhỏ gọn; chỉ là nó không sôi động như những iPhone 12 series khác.

Apple cũng đã tính toán hết khi đưa ra 4 dòng máy.
Tính toán nhưng nó trật 😃 Đáng lẽ giá nó giảm xuống tầm 65% của hiện tại thì chắc là nó sẽ bán chạy. Bé tí mà giá trên dưới 20 củ thì ai mà chơi ?
@iPhonecafe Doanh số vậy tốt rồi, gần bằng 12 Promax kìa 😃) Giá cả 1 dải spham ng ta đưa ra tự dưng 1 con đòi bớt 35%, đúng xàm !
@iPhonecafe Xàm xí đú
Có nhiều con quảng cảo đủ tính năng đỉnh của đỉnh mà không thấy có mặt nhỉ anh em.
vitkon
CAO CẤP
3 năm
@Nguyen Hoa 13 Tôi nghĩ là các bạn ý có vấn đề về cung ứng thôi. Chứ sản xuất đủ số lượng còn không kịp bán ý =))
Sút lợn
TÍCH CỰC
3 năm
@Nguyen Hoa 13 Mấy tính năng đó là dành cho bọn ranh nhân thành đạt yêu công nghệ.
@vitkon Nói nhỏ bác ah
@Sút lợn Chứng tỏ mình nông dân vãi.
Post mấy bài này chi cho hội seeders Tàu lồng lộn hoài
Cười vô mặt
@Sút lợn Đẳng cấp iCuu là đây. Lồng lộn, quằn quại khi bị chạm vào nọc. Thể hiện tí chất xám đi bạn, không lại mang tiếng các bạn iCuu khác.
Sút lợn
TÍCH CỰC
3 năm
Lại cào mông ngồi éc. Trình chỉ đến thế thôi à? Bọn seed đúng là ngày càng kém chất lượng. Đâu lợn con đọc lại bài mình xem ai đang lồng lộn thế?
@p700i =))) đẳng cấp seeder mặt dày có khác
Người ta nói seeder Tàu chứ có ai đè con người iu chú ra vặt lông hay đạp đuôi chú đâu mà chú xù lông rồi ẳng lên nhặng xị vậy?
@Seeder Hater iCuu với Seeder cứ cuồng là chửi thôi. Bạn chỉ thằng nào Seeder mà hung hãn như bọn iCuu đưa đây mình chửi cùng cho nó vui nhé. Làm trong sạch cái Tinh tế này lại.
teamqili
TÍCH CỰC
3 năm
😆 hồi trước lúc SE2020 mới ra mình có nhận định kiểu j nó cũng sẽ bán chạy trên thế giới (nhất là Châu Âu) thì đầy bạn chửi mình 😃) nói có ngu mới mua máy đó
giờ thì biết ai đúng ai sai rồi nhưng kiếm mấy bài post đó hết ra haha
@teamqili em cũng thuộc dạng ngu. tính ra chưa quen ai dùng SE 2020 giống của mình 😃))
ChícmnPhèo
ĐẠI BÀNG
3 năm
@mai_tien_dat_251 Người xài se ít để ra bàn với cắm mặt vô đt nên ít thấy đó. Mình xài cũng để nhận thông báo với nghe gọi chứ không lướt fb hay game.
@ChícmnPhèo bác cũng giống em. em còn dùng để kết nối với Mi Band 3 cho nó thông báo còn SE em gạt sang im lặng. đúng kiểu mật vụ 😆)
teamqili
TÍCH CỰC
3 năm
thật ra hiện tại mình không dùng iPhone, mình dùng từ Nokia 8600 + Nokia N9 một thời gian dài sau đó chuyển qua 5S - 6 Plus - 7 Plus - X rồi nhảy qua Samsung tới giờ, hiện dùng combo S21U + Mi10TPro
mình ở Châu Âu 1 thời gian và thấy dân nó rất thích iPhone 6, 7, 8 rồi 11 (kiểu máy nhỏ gọn), nên mình nghĩ SE 2020 sẽ bán chạy, kết quả đúng thật.
Nếu như con 12mini mà pin không " hẻo " thì tôi đã mua rồi . Tôi thích sự nhỏ gọn nhưng vẫn mạnh mẽ !
@Phuongkak Tại mình không đơn thuần thích 12mini vì nhỏ gọn mà còn thích cái ngôn ngữ thiết kế vuông vuông thời 5S và đặt biệt là sự mượt mà ổn định của IOS nên mình nhắm vào 12mini áh bạn !
@manchirua Mình hay bật dữ liệu 24/24 nên sợ em nó trụ không nổi 😅
@lekhanhtrung123 Mình cũng ko Game nhưng mạng dữ liệu thì bật xuyên suốt nên chắc con này ko trụ nổi .
Mình đang dùng con Samsung S20+ về pin thì tuyệt vời nhưng mỗi tội nó hay dở chứng lag lag và lỗi nhiều ứng dụng !
@Quốc trung 2188 mình có thấy samsung lỗi ứng dụng gì đâu nhỉ, mỗi cái bàn phím nhiều lúc lag lag bác cài google key board là hết thôi
1991 vlog
ĐẠI BÀNG
3 năm
Mình mua đợt 14/2/21 Viettel bán IP11 giá 15.490.000đ, trả thẳng qua vnpay giảm thêm 500K nữa là 14.990.000đ cũng êm hihi
@berberin xd9 Sao bằng Hoàng Hà được !!! Sau này có Shopdunk giá cũng tốt nhưng vẫn không bằng Hoàng Hà !!!!
berberin xd9
ĐẠI BÀNG
3 năm
@khunghoang kinhte 2008 Mình áp dụng quét vnpay với đổi điểm viettel++ mua rẻ hơn hoàng hà đấy, giảm được 1tr5.
@berberin xd9 Làm sao để mua đc như bác, em cũng có xài viettel++
berberin xd9
ĐẠI BÀNG
3 năm
@Sao Mai - MKT không biết chương trình còn không, cứ nói với họ như mình comment là họ hướng dẫn mà

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019