Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

TOP 3 Tay cầm chơi game tốt nhất mình đã mua đầu năm 2023

Lab Reviewer
21/4/2023 10:36Phản hồi: 75
TOP 3 Tay cầm chơi game tốt nhất mình đã mua đầu năm 2023

Video test game trên 3 tay cầm chơi game

Tại vì sao mình mua tới 03 chiếc tay cầm ?

03 Chiếc tay cầm mà mình mua đó là BACKBONE ONE - DAREU H101XPXN 9669 RGB

Đầu tiên là chiếc BackBone One, mình mua chủ yếu là để chơi game trên iphone, cụ thể là game trên nền tảng Apple Acade, nó đẹp và rất hợp để trang trí nữa.
Bé thứ 2 mình mua là Dareu H101X , em này thì cũng rất đẹp và ngầu, mình thường sử dụng khi chơi trên Ipad, hoặc Cloudgaming trên tivi là chính.
Cuối cùng là em PXN9669 RGB, em này mình mua chủ yếu vì nó có cái vỏ đẹp và lạ, theo trend hiện giờ là trong suốt, có thể anh em đã thấy loa trong suốt, sạc dự phòng trong suốt, và giờ là tay cầm trong suốt. Mình cũng hay dùng nó ở công ty để giải trí với em laptop gaming của mình.

Đặc điểm cũng như chi tiết từng chiếc tay cầm, và vì sao nó tốt với mình

1.Backbone ios version

Thiết kế và độ hoàn thiện

Thiết kế của Backbone One mang xu hướng giống PS5 với phiên bản của mình là màu trắng, núm DPad đen và các nút bấm trong suốt

Vỏ hộp của Backbone màu trắng xanh, bên trong cũng không có nhiều phụ kiện
Phần núm DPad có kích thước khá tương đồng trên PS cảm giác sử dụng khá thích

Các phím Vuông Tròn Tam Giác thì nhỏ hơn và được làm trong suốt rất đẹp

Các nút chức năng cũng được hoàn thiện khá tốt.

Miếng đệm cao su sử dụng cho các dòng điện thoại cạnh vuông từ iphone 12 trở lên

Quảng cáo

Cảm giác khi sử dụng nút DPad và phím chức năng rất tốt, tốc độ phản hồi ngon và độ hoàn thiện tốt như trên tay PS5.

BACKBONE có kèm thêm cổng lighning và Jack cắm tai nghe 3.5 giúp cho anh em tiện lợi hơn khi sử dụng.

Tính tương thích game

Mình sử dụng Backbone chơi Pubg thì chỉ nhận phần Dpad bên phải, còn lại thì không nhận, không biết trong tương lai thì sao.

Quảng cáo

Tựa game thứ 2 mình thử là MC5 thì tay cầm nhận rất ngon, các nút bấm chính xác, dễ tiếp cận cho người mới luôn.

Chuyển động và điều khiển mượt mà.

Tương tự như MC5 thì Asphalt 9 cũng được hỗ trợ bởi Backbone khá tốt, các nút bấm nhận chính xác, phản hồi tốt, khi tăng tốc hay cua drift khá ngon và mượt mà.

Những tựa game còn lại mình test là Mini Football - Skate City, đa phần các game hỗ trợ tay cầm trên Apple Acade đều được hỗ trợ rất tốt.

Với game Mini Football mình vẫn chưa bỏ được nút ảo, không biết anh em nào biết cách tắt không ?

Tựa game Skate City được hỗ trợ tốt, anh em rất dễ kết hợp combo trong game này
  • Mình thích Backbone ở thiết kế rất đẹp, nút bấm hoàn thiện và thân thuộc với mình khi chơi tay cầm PS5 chuyển sang, tay cầm không cần sạc pin cũng như có độ tương thích rất cao với nhiều game trên IOS, phần Remote play mình không sử dụng nhiều nên không bàn vấn đề này.
  • Một số điểm mình chưa thích ở Backbone, giá khá cao, chưa hỗ trợ rung, phải tháo ốp khi sử dụng và chỉ chơi được với Iphone, với anh em nào xài Ipad thì sẽ không sử dụng được.

2. Dareu H101X

Bản của mình là màu đen và được thiết kế dạng bầu trời sao đêm, kết hợp với màu cam rất nổi bật.

Các phím bấm được thiết kế dạng tròn nổi rất dễ bấm, có độ nảy tốt.

Phím Analog được thiết kế mềm mại thân thiện.

Các nút chức năng thiết kế dạng wall-mount giúp anh em dễ bấm hơn, dùng ít lực hơn.

Tính tương thích game

Sử dụng kết nối bluetooth 5.0 nên Dareu H101X có tính thương thích rất cao, anh em có thể xài nó cho Iphone - Ipad - Android - PC …

Ngoài các game được hỗ trợ tương tự như Backbone, anh em còn có thể keymap để chơi được nhiều game hơn

Mình sử dụng nó với tựa game Grand Mountain thì tay cầm tự nhận và sử dụng rất ngon lành

Tương tự như tựa game Asphalt 9

Các nút cũng được nhận rất chính xác, cảm giác bấm không cần quá nhiều lực, độ trễ mình thấy có thể chấp nhận được, không quá tệ.
Tay cầm Dareu H101X cũng tương thích 100% với các game hỗ trợ tay cầm trên Apple Acade, anh em chỉ cần kết nối và chơi, không cần cài đặt thêm gì cả.
  • Một số ưu điểm mình thích ở H101X: tính tương thích cao, chơi được đa nền tảng, nút bấm êm, nhạy, pin ở mức ổn. Giá của em nó khá cạnh tranh, rung phản hồi ở mức khá.
  • Vật liệu thiết kế đối với cá nhân mình thì thấy ổn, nhưng có vẻ sẽ không ngon với những người tay ra mồ hôi, tính tương thích cao nhưng việc phân chia kết nối cho từng thiết bị khác nhau chưa ngon lắm, anh em nhiều khi phải xóa thiết bị này thì mới kết nối mới với thiết bị khác được.

3. Tay cầm PXN 9669 RGB phiên bản trong suốt

Đây là em tay cầm duy nhất mình mua cả 2 phiên bản: màu trắng và màu khói

Với vỏ trong suốt thì anh em hoàn toàn có thể thấy xuyên suốt phần bản mạch bên trong, được hoàn thiện đẹp và rất tốt, ngoài ra với những anh em chuyên custom led thì có thể mua thêm về chế cháo khá hay

Các nút Dpad được làm với vật liệu giá rẻ, có thể chưa tốt như Dareu nhưng mang lại cảm giác hoàn thiện ổn, phản hồi ở mức tốt.

Phần nút bấm được thiết kế ABXY khá quen thuộc, với phân khúc giá khoảng 4-500.000vnđ thì mình thấy em này khá ổn ở phần thiết kết

Phần nút chức năng theo đánh giá của mình là chưa ngon lắm, hoặc có thể mình không quen với dạng thiết kế này, mình hay bị bấm trượt tay xuống dưới 😁

2 màu này thì rất đẹp để anh em decor luôn :D

Tương thích game

Giống như Dareu H101X thì PNX9669 RGB tương thích với tất cả các game trên Apple Acade

Sequence 01_10.gif
Tay cầm hỗ trợ tốt cho các hệ máy Ipad - Iphone - Laptop hay Android
Ngoài ra anh em có thể cài thêm phần mềm keymap Shooting plus V3 để chơi được 1 số game như Liên Quân, PUBG… rất tiện lợi

- Một số điểm mình thích của PXN9669: Tính tương thích cao, có thể ghép tới 3 thiết bị, đủ nhu cầu cho anh em chơi thoải mái mà không cần kết nối lại, rung phản hồi rất ngon, led đẹp, các nút bấm hoàn thiện và phản hồi ở mức khá tốt.
- Với thiết kế trong suốt thì em nó rất dễ bị trầy xước, nên mình khá lười dùng em nó :D, phần còn lại thì em nó khá tốt trong tầm giá của mình.

Kết

Anh em hay sử dụng tay cầm gì để chơi game, và form tay cầm của anh em là gì? Trong 03 mẫu tay cầm trên anh em thích mẫu tay cầm nào. Cứ cmt ý kiến ở dưới nhé. Cám ơn anh em đã xem bài viết của mình.
75 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Bữa nào mua cái gamesir X3 rồi cài giả lập máy Switch test thử bạn .
@ngoinhala À bữa h e hơi lười. để hnao e thử
@ngoinhala Cũng định mua tay gamesir x3 nhưng mà nó bắt cài app map phím nên 0 thích
@ngoinhala ko chơi đc game 4k tiếc quá bác nhỉ,hic
có mẫu nào dùng receiver ko b?
@Nha.tranthanh cứ cắm receiver vào là nhận nè, mình thấy trong tầm giá thì ngon, hiện thấy có bản mới là sạc qua cổng typeC (bản của mình microUSB)
@Lão Trư Studio e test r ngon lắm
@Lab Reviewer mức giá con vader đó phải gấp đôi con rapoo nhỉ, không biết có gì hơn ko
@Lab Reviewer rapoo mình thấy ok mà, mỗi tội ngoại hình hơi nhàm chán
dTien87
ĐẠI BÀNG
một năm
Đang dùng PXN 9669 RGb thấy ok
@dTien87 e có mua cái đế giống a luôn
Mua tay game IOS nhiều hơn và hỗ trợ tốt gơn Android. Các hãng lớn tầm vài trăm đô trở lên thì tuyệt vời. Còn vài trăm....ngàn thì hên xui. Mình trước có mua online 1 con dùng cho S22 Ultra . Mua rồi trả hàng đến con thứ 3 mới dùng ok. Chủ shop nhiệt tình nhưng cubgx nói là con cuối cùng em hỗ trợ cho khách. Mình mua 2.4 triệu. Trên IOS thì bật và pải là chơi. Còn trên Android thì nó chỉ hỗ trợ 1 số ggame ít ỏi thôi. Ngoài ra muốn chơi Call Off Duty thì phải cài app map lại nút. Trên Iphone thì ổn đinhk và delay thấp. Còn dùng con đấy trên Samsung thì delay chút. Nói tóm lại là tiền nào của đấy. Còn chơi Pug thì mình bị lock account vì lý do dùng.....bug. Do cài thêm app để map. Hahaha
@pond1597 E thấy tuy là ko dành cho game nhưng phụ kiện cho IOS nó chỉn chu và ngon lành, cứ cắm là chạy, khỏe lắm
Đang xài tay ps4 lắp ngàm kẹp điện thoại để chơi giả lập. Điều khiển tốt nhưng hơi cồng kềnh
Mình lại dùng tay ps5 cho AppleTV
sao k mua mọe cái tay xịn mà chơi nhỉ, rẻ hơn mua 3 con là cái chắc
@dbdbdbdg mỗi con có ưu nhược khác nhau
@Lab Reviewer mấy con tay của ông thì tay xbox đáp ứng được hết mà
@dbdbdbdg dạng của backbone và xbox là 2 dạng tay khác nhau.
hiepBENH
ĐẠI BÀNG
một năm
Tôi mua quả 8bitdo ultimate bluetooth của 1 quả người tàu trên shoppee giá 1tr áp mã còn 950k =)) trong khi ở Hacom bán 1350k, amazon 70$. Hết lước chấm nuôn !
hiepBENH
ĐẠI BÀNG
một năm
@hiepBENH trước đó học chơi tay cầm nên mua lại quả gamesir t4 pro 400k của 1 bạn mới mua đc 3 tuần. cũng quá ngon so với giá tiền. giờ 1 tay cắm pc, 1 tay chơi game trên ipad.
@hiepBENH con game sir tương thích ổn k bro
@hiepBENH e xin link người tàu
hiepBENH
ĐẠI BÀNG
một năm
@Lab Reviewer tất cả platform luôn bạn, brand này bọn nước ngoài khen lắm nên khá yên tâm về chất lượng.
hiepBENH
ĐẠI BÀNG
một năm
@Anonymoustt https://shopee.vn/Tay-cầm-chơi-game-bluetooth-2.4G-tối-đa-8bitdo-có-cổng-sạc-dành-cho-Sswitch-Windows-Android-i.869680129.22505730984

Hết hàng rồi bạn à, thằng này nó cứ có hàng ít bữa là bán hết ngay.
Liên minh mobile thì có tay nào chơi được k các ae?
@niknAmu map phím. mà trải nghiệm chán lắm
Cái backbone đẹp thật! Mình vẫn chơi Ps4 chưa hư
Mình dùng tay cầm xbox one x, vừa chơi trên được Pc vừa chơi được trên điện thoại ( Mua cái kẹp đt gắn vô tay cầm).
Cảm nhận là cầm cực đầm tay, các nút phản hồi tốt. hàng chính hãng xbox nên kết nối ổn định.
@Lab Reviewer nè bác,
@quynguyenvl256 nhìn hầm hố dữ
@quynguyenvl256 cái kẹp này mua đâu vậy man, có thể cho mình xin link ko
@kissfromto https://shopee.vn/Kẹp-điện-thoại-cho-tay-cầm-xbox-one-s-xbox-series-x-xbox-Elite-kẹp-tay-cầm-chính-hãng-8bitdo-i.162999949.19220953406
Đây nha bác
Mình đung Red magic blade ( game sir x2 pro đổi tên) - flydigi vader2 pro - Flydigi apex3 elit
Cũng ngon vã hỗ trợ mạnh hơn cái tay trên
@duongtuananh9xx con vader 2 pro ổn k bác, cũng đang suy nghĩ xem có nên test thử ko
hiepBENH
ĐẠI BÀNG
một năm
@duongtuananh9xx Mấy quả này nặng $ 😃 flydigi bọn nước ngoài khen lắm
@Lab Reviewer Chơi đa hệ thì xúc quá chuẩn luôn á. Công nghệ mạnh
@hiepBENH Dùng rất đáng tiền nhé bạn
@duongtuananh9xx Flydigi với 8bitdo con nào ngon hơn bác nhỉ
mua xừ nó tay cầm xbox one X là làm đc hết mọi thứ, kết nối PC là mặc định tự tương thích với game trên PC, kết nối iphone lẫn android đều auto tương thích vì họ thiết kế sẵn cho xbox với tay dualshock cả rồi.
@Pisces.Mist mỗi con nó có cảm giác cầm khác nhau. e nghĩ v
cứ tay cầm xbox với ds mà quất, xài ngon lành, an tâm
rayz
TÍCH CỰC
một năm
mấy con này L2 R2 nó có hành trình ko nhỉ, chơi con gamesir x2 mọi thứ đều ok trừ cái nút L2 R2 nó là switch click, chơi đua xe hơi hụt hẫng 😔
@rayz con backbone vs dareu cảm giác ổn đó bro
rayz
TÍCH CỰC
một năm
@Lab Reviewer đang ngâm cứu thử đám 8bitdo kkk
ko gì qua đc p/p của các fapsu trung hoa =))
Chơi liên quân trên iphone tay nào ngon các b ơi
rayz
TÍCH CỰC
một năm
@AnhDinh1402 dư dã thì mua con gamesir f8 pro 😆 vừa ôm tay vừa có sò lạnh chơi bao mát
@rayz mới bê hôm qua con cho IP
rayz
TÍCH CỰC
một năm
@Lab Reviewer ngon, chỉ đúng ko thích x2 này ở cái L2 R2 nó nó switch chứ ko phải trigger như tay ps xbox thường, còn lại quá hài lòng 😁 chơi tiện vl
Phactran
ĐẠI BÀNG
một năm
Các cao nhân tư vấn giúp mình với, cần mua tay game để chơi lại game nes hồi bé với con và pes khi rảnh thì mua tay game nào, con mình mới lớp 3 sợ cầm ko vừa, kết nối như nào từ laptop ra tivi, mình chơi trên laptop và muốn chiếu ra tivi cho đỡ hại mắt
@Phactran 8bitdo á bác. bác xem thử
Xài cái này chơi liên quân có đê không bạn.
@日本人 xài được mà phải map phím a
PXN9669 nhìn thiết kế lạ thôi chứ dubgf lởm lắm bác ơi, em dùng PXN P3 bao ngon mà giá mềm
@huyhoang.21 con đó sạc usb micro đúng k bác
dTien87
ĐẠI BÀNG
10 tháng
@huyhoang.21 PXN 9613 V2 hoặc PXN 9609 ok đó bác 😁 https://shopee.vn/product/703336297/21509338313/

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019