TOP 5 điểm đáng chú ý của Galaxy Note 10 và Note 10+, ngày mai bắt đầu bán rồi anh em

Duy Luân
7/8/2019 20:35Phản hồi: 286
TOP 5 điểm đáng chú ý của Galaxy Note 10 và Note 10+, ngày mai bắt đầu bán rồi anh em
Galaxy Note 10 và Note 10+ sắp bán ra vào ngày mai tại Việt Nam, vậy chiếc điện thoại này có những điểm gì đáng quan tâm? Anh em nào đang lăn tăn Note 10 thì hãy tham khảo bài này nhé.

Thiết kế của Note 10 rất đẹp

Mình đã được cầm Note 10 và Note 10+, và rõ ràng đây là lý do đầu tiên bạn nên mua Note 10. Nó khác hẳn với các dòng Note trước, khác hẳn với dòng S, và cũng không giống bất kì chiếc smartphone nào khác trên thị trường. Máy nhìn từ trước tới rất đẹp, viền cực mỏng, cạnh hai bên gần như không có luôn (vì Samsung đã làm màn hình cong). Mặt sau cũng có nhiều màu sắc trẻ trung vui vẻ, không chỉ là các màu chìm như Note cũ nữa nên bạn nào thích cá tính thì có thể mua.

Hiện tại Galaxy Note 10 đã trưng bày ở nhiều nơi, bạn hãy đến các cửa hàng như Thegioididong, Mainguyen, trung tâm Samsung Showcase ở Bitexco (TP.HCM)... để trải nghiệm thử. Cứ cầm thử xem có thích không rồi hãy quyết.

Camera của Note 10 tốt

Thực ra thì camera của Note từ trước giờ đã ngon rồi, Note 10 lại càng ấn tượng hơn, nhất là khả năng chụp đêm ít noise và camera góc rộng đem lại các hiệu ứng rất ấn tượng khi chụp mà những chiếc điện thoại bình thường khó có thể tái hiện. Mình thấy Note 10 năm nay xử lý ảnh thiếu sáng còn tốt hơn cả Note 9 năm ngoái ở khoảng màu sắc ít bị bệt hơn, giữ chi tiết và màu tự nhiên.

Không gì tốt bằng ảnh tự nói lên chính mình. Bạn xem kĩ hơn trong bài: Chụp thử bằng camera của Galaxy Note 10 Plus nhé.

Sạc nhanh 45W, sạc Note 10+ trong 30 phút

Công nghệ sạc nhanh này chỉ có trên Note 10+ thôi nhé anh em, nó giúp máy sạc đầy pin trong chỉ 30 phút. Lưu ý rằng bạn sẽ cần dùng cục sạc nhanh riêng và cáp đi kèm thì mới phát huy được hết công suất của công nghệ sạc mới này. Tính ra tiện quá, đang đi du lịch hay đâu đó mà có thời gian dừng lại một tí, tranh thủ lấy cục sạc ra gắm một phát là có thể dùng thoải mái cho cả hành trình còn lại.

Chip Exynos 9825, không phải 9820

Galaxy Note10 sở hữu chip Exynos 9825 mới nhất của Samsung với tiến trình 7 nm, đây là bản nâng cấp so với Exynos 9820 (8 nm) đang dùng trong Galaxy S10 và S10+. Điều này có nghĩa là năng lực xử lý của máy cao hơn, mọi thứ chạy nhanh hơn một tí, và con chip này sẽ phát huy tác dụng khi bạn chụp ảnh, quay phim và chạy edit phim ảnh (chứ dùng bình thường thì khó nhận thấy lắm). Mình thấy Samsung cũng nói nhiều về khả năng quay video của Note 10 mới nữa, anh em nào thích quay phim chắc là sẽ dùng ngon đấy.

Bút S Pen nhiều tính năng hơn

Tính năng chuyển chữ viết tay sang văn bản tiếp tục được cải tiến trong Samsung Notes, ghi chú của bạn sau khi đã viết xong có thể được xuất ra nhiều định dạng khác nhau, kể cả Microsoft Word. Bạn có thể tùy chỉnh ghi chú bằng cách thu nhỏ, phóng to, thay đổi màu chữ... Mình thấy mấy cải tiến này mới là những cái hay nhất, chứ vụ phẩy phẩy bút trong không gian để điều khiển máy không dùng nhiều bằng việc ghi chú này đâu.

S Pen.jpg

Ngày mai Note 10 chính thức bán, mình sẽ kiếm một con về trên tay và dùng thử để chia sẻ cho anh em những cái hay ho của nó nhé.

Quảng cáo

286 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Bữa nào trên tay review camera đi anh. Lâu rồi không thấy anh làm. Hồi như thời mấy con lumia
@1hoi1chai Căi 30 phút là samsung báo đó
@Lê Hoàng Huynh Review đây mà bác. Bác ấy có nghỉ đâu.
https://tinhte.vn/threads/chup-thu-bang-camera-cua-galaxy-note-10-plus.3001645/?utm_campaign=related_threads&utm_medium=tags&utm_source=internal
@neo.nguyen275 Bài này sao mình k thấy ta 😁, bác này review camera chất lượng nhất nè
toolkit
CAO CẤP
5 năm
Exynos 9825 quảng cáo là sử dụng công nghệ quang khắc EUV hiện đại hơn của TSMC nhưng so về hiệu năng thì cũng chỉ nhỉnh hơn Exynos 9820 một chút, xếp sau Snapdragon 855
https://gsmarena.com/samsung_galaxy_note10_first_exynos_9825_benchmarks-news-38743.php
lllll-13
ĐẠI BÀNG
5 năm
@vtb center Thế em mới ước là nó nhỏ như cái nốt ruồi, ẩn ở dưới màn hình và có nhận diện khuôn mặt mà bác 😆
@#SeptGuy Giống mình quá, mình dùng iphone chỉ để nghe gọi thôi vì mình có 3 sim, chứ nếu 2 sim thì không dùng iphone chi cho mệt, mọi cái đã có note lo 😁.
@lllll-13 ước mơ của cưng chắc năm sau là sam ẩn nốt ruồi. Còn nhận diện gương mặt nó chắc không có vì sam đi đường khác rồi, có chăng nó vân tay dưới màn nhưng full màn luôn chạm chỗ nào cũng mở được. nhận diện gương mặt nó có nhiều cái bất tiện. vân tay là ok nhất. để trên bàn mà nhìn góc nghiêng qua nó ko mở, vân tay ịn phát nó mở liền. Tớ là tớ đang mong quả pin công nghệ mới của sam kích thước bằng pin note 10+ bây giờ mà dung lương 8600 mah. lúc đó sạc có mười mấy phut đầy mà dùng chắc mấy ngày vì chíp nó 5nm ít hao điện 😁. lúc đó chơi màn 4k vô ok luôn. ram nó 12 hoặc 24 gb chấp hết mấy cái phone còn lại của thế giới về đa nhiệm :D.
lllll-13
ĐẠI BÀNG
5 năm
@vtb center Có nhận diện cả vân tay càng tốt 😆, ước mơ thôi mà bác, còn quả pin nhỏ dung lượng cao, sạc nhanh dùng lâu luôn là mơ ước của mọi nhà bác ạ, hóng lâu lắm rồi mà toàn thấy các công nghệ pin mới đang phát triển và nghiên cứu, chưa thấy em nào ra thành phẩm @@.
hailongan
TÍCH CỰC
5 năm
Chưa chắc là mai sẽ nhận được máy ở TGDD nữa, vẫn báo là 24 mới giao máy.
partviet
ĐẠI BÀNG
5 năm
@hailongan Mua hàng trong samsung (nhờ người quen trong SS) mà vẫn chưa thấy báo gì
batuoc2009
ĐẠI BÀNG
5 năm
@hailongan Hoàng hà báo chuyển hàng từ hnay rồi, chắc mai 23 nhận được hàng thôi, mọi ng chọn màu gì đấy, mình lấy màu bạc aura
@hailongan to mà làm ăn cùi vậy nhỉ, mình mua clickbuy vừa lấy sáng nay rồi
lethanhthu48
ĐẠI BÀNG
5 năm
Note 10 ra, đang manh nha mua note8 mà khó kiếm quá.
Minh k8
ĐẠI BÀNG
5 năm
@lethanhthu48 Lazada đang bán 10tr7
@lethanhthu48 Đầy chợ bán mà bác
@lethanhthu48 Likenew rẻ rề ak, kiếm trên group fb rất nhiều
mkchen
TÍCH CỰC
5 năm
@lethanhthu48 Bác mua ko em để lại Note8 để lên Note10 😆
kenhuy
ĐẠI BÀNG
5 năm
mình cọc 2 con đợt đầu , FPT mới đt sáng mai 9h mình qua nhận máy , @Duy Luân anh có app nào cho nhạc chuông phát 2 loa như xsmax không ? s10 plus chuông nhỏ nên em để sim chính lúc nào cũng trong xsmax
minh999
ĐẠI BÀNG
5 năm
@kenhuy Bạn để ringtone volume to lên là đc mà
Mốt làm review camera của galaxy note 10+ 5g nha anh
@vuvuzezelala Đây là 1 trong nhẽng câu trả lời cho " tiền nhiều để làm gì?" Đây, hihi
Phải tải laban key về chứ ko gõ dấu đc. Do ham Note + 5g.
@vuvuzezelala 5G năm sau chắc mới phủ rộng được, bản đó cũng đắt nhất hả bạn
@Lê Hoàng Huynh Xách tay bản Hàn. Mình lấy hôm 22/8 có 20 củ bạn.
Hóng ae tinhte trên tay.
Em ko có xiềng để cưới em nó..
Mr. Tony
TÍCH CỰC
5 năm
Đẹp thật, có tiền mua làm máy phụ ngay.
ngocbankt
TÍCH CỰC
5 năm
@Thành Tony. vãi cả máy phụ của bạn . . . 😁:D
Mr. Tony
TÍCH CỰC
5 năm
@ngocbankt Mình thích sử dụng hệ sinh thái của Apple hơn vì nó đồng bộ rất tốt. Máy phụ mình chọn Galaxy Note vì thiết kế đẹp, nam tính và camera chụp đêm rất ấn tượng.
quá thơm cho đội sam
Hà LN7 2103
ĐẠI BÀNG
5 năm
Sao dưới mình chưa về máy ta :> v mai mở bán kiểu gì đây. Ae ai ở Trảng Bom ghé 589 QL1A ủng hộ nhen
Đầu năm mua S10 tới lúc Note10 Plus ra mắt VỢ ko cho mua
@0917424568 lý do được đưa ra ông bán lỗ máy bù tiền đc bao nhiêu sữa bỉm cho con...nghe có vẻ vô lý nhưng kô cãi đc
@hung.nexus Yêu 1 dòng thôi bác, cả S lẫn note năm quất 2 cái ai mà cho 😁
Kaka0
ĐẠI BÀNG
5 năm
@hung.nexus Xin vợ nó nhục vậy đấy bác, bác cứ lén bán cho ae trên này xong mượn tiền hoặc mua góp 0₫ đừng để sdt người thân là vợ khai độc thân vui tính nghèo là được ấy mà. Em đã thử và giờ đang đứng ngoài hành lang nhân tin đây, vì để sdt liên lạc là của vợ. Đen. 😔
denis_tien
TÍCH CỰC
5 năm
@hung.nexus vậy cũng hạnh phúc rồi, mình còn đang sài note 5 đây nè. haha
gần như hoàn hảo, nếu camera dấu dưới màn hình thì ngon 😁
partviet
ĐẠI BÀNG
5 năm
Sạc của Xiaomi 45W 65W có sạc nhanh được cho Note ko ad
[Zeus]
CAO CẤP
5 năm
@partviet Không sạc giống sạc zin được, có bài nói rồi.
@partviet Mình nghĩ là sạc tốt
prettyb0y
ĐẠI BÀNG
5 năm
@canhbentley gsmarena xác nhận là PD 3.0 nha bạn
@cutruong789 nó có cái chuẩn gì đó, hôm trc có bài trên tinhte nói rồi, nếu sạc chỉ cần có cái logo đó là ok hết.
QuyetND_Jr
TÍCH CỰC
5 năm
sao bức ảnh chụp nhìn ảo diệu thế nhờ, sao nhiều màu vậy???
0917424568
ĐẠI BÀNG
5 năm
@QuyetND_Jr Ảo thật. Không biết bác chủ thớt có bí quyết gì để chụp được như vậy, chia sẻ cho anh em với
@QuyetND_Jr Dân chuyên mà 😁, mình chụp khó mà được vậy
Thời điểm tốt để mua... Note 9
@Mr chanh 86 Note 9 cũng khá ngon. Mống mắt bảo mật hơn
@Mr chanh 86 Không ngon, design cũ, sao bằng được, khoảng cách xa lắm
Kaka0
ĐẠI BÀNG
5 năm
@dungussh A80 còn 11tr3 à bác.
@Duy Luân Đương nhiên k bằng note 10 , nhưng giá sẽ down xuống tốt so cấu hình vẫn còn ngon. Cũng đáng mua mà bác
Ngọc Khuê
ĐẠI BÀNG
5 năm
Hóng 2 năm nữa giảm giá để được trải nghiệm dòng note
@Ngọc Khuê Mua Note5 hay NoteFE 😁
@Ngọc Khuê Note 4 đi bác
rongpika
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Ngọc Khuê Giờ bạn đã trải nghiệm note fe hay note 8 chưa? Chắc tầm này 2 năm trước cũng nói câu tươmg tự
@Ngọc Khuê Hai năm nữa note 10 còn 8,9tr mua cũng ổn 😁
Đợi Note 11 mất cái front camera đi là ngon hehe....
@schtroumf Mình đoán S11 là mất rồi
@haichin Uhm....giờ xài màn hình tràn đầy các cạnh mới thấy nó đã...

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019